Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
29tnd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thiền tử vi - hãy thử để lá số ở đây và không nói gì

Gửi bài gửi bởi 29tnd »

Mong hữu duyên thầy xem giúp em ạ. Cảm ơn thầy rất nhiều
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Lanhoang2 đã viết: 20:35, 25/12/22
tuvithanhhu đã viết: 19:05, 25/12/22
Lanhoang2 đã viết: 10:55, 25/12/22
- Cảm ơn bác đã hữu duyên
+ Đương số đang học ở VN và chưa từng có suy nghĩ đi học ở nước ngoài vì khá viển vong
+ Đúng là mấy năm nay học hành trì trệ . Xin hỏi bác ngành gì thì hợp ạ.
+ Bố mẹ bình thường , đang sống với nhau. Cảm nhận họ có duyên nợ rất lớn .
+ Nô bộc này là tốt hay xấu ạ
Nói chung con gái Tử Tướng thì xinh xắn có uy, bạn lại hội Đào Hồng là nhiều người thích. Nhưng cung Phu lại hội quá nhiều sát Không Kiếp Đà Hỏa Hình Cô Quả bị Tuần thì chậm muộn, nhiều mối khó thành. Hay bị các trái ngang như khác biệt quan điểm, soi xét bạn trai quá (Hình), thích một mình (Cô Quả), đang mối quan hệ tốt đột nhiên vì một vấn đề gì đó thay đổi đột ngột (Tham, Phá)... Kỵ ở cung Tử Tức cũng chủ có con muộn, nên khả năng cao sẽ lấy chồng muộn.
Rồi Thân bạn có Phá Quân cũng khó gần gũi lục thân, dễ đang bạn lại thành thù,... Ở ĐV 13-22 này có Phu Cơ Cự, thì nói chung sẽ có vài lần đau khổ vì tình. Năm Mão 2023 2 Kỵ ở Ất Mùi xung vào Phu Thê lưu niên ở Sửu thì cũng sẽ đổ vỡ trong tình cảm nếu có.
Tài bạch lại có Đại Hao Thiên Trù, hay tiêu tiền bất ngờ, như vào thú vui như ăn uống, nhậu nhẹt. Thích tụ tập đàn đúm. Phụ nữ ở ĐV Thiên Lương Hợi thì cần tránh những cám dỗ, hạn chế đi nhiều.
Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng thì đẹp, đa năng, dễ có xu hướng làm lãnh đạo, ví như ở ĐV này, hội hợp các bộ tốt như Phù Bật. Quan Liêm Trinh có thể làm về chính trị, quân sự, công nghệ hay KHKT, kinh doanh, văn hóa nghệ thuật đều được. Nhưng làm chính trị hay quân đội, công an, công chức nhà nước thì có thể hiển hách. Song vì hội quá nhiều Sát tinh nên làm công chức mẫn cán. Tốt nhất phụ nữ thì làm về văn phòng, back office, vì có bộ Tấu Thư hội Khôi Việt khá hợp cách. Hay gặp quan sếp, tổ chức liên hoan giao lưu cơ quan, trình giấy tờ..
Xem qua cách bạn phản ứng, có thể thấy bạn chưa phải đi làm, mới đi học thì có thể có mấy nhận đinh:
+ Năm Tân Sửu 2021 bạn có vấn đề gì vậy? Năm này 3 Kỵ xung mệnh có lẽ bạn bị trầm cảm nặng, vì cung Thiên Di thể hiện mình quá nhiều lo nghĩ, sức ép hay bị cú sốc bên ngoài.
+ Vấn đề về cung Phụ mẫu cũng chủ bố mẹ, hay người trưởng bối, đỡ đầu gặp hạn nặng, nên bạn gặp nhiều khó khăn.
+ Các năm sau liên quan đến công việc, tình duyên, có vẻ vài năm trì trệ.
Nếu không phải người xem Tử vi có lẽ chắc rất khó giải thích điều này, mọi thứ đang tốt đột nhiên lao dốc. Quá nhiều Kỵ xung phá cả vào mệnh và Tật, nên bạn thu mình lại. Có thể gọi là bệnh trầm cảm, có lẽ có chút dính dáng tình cảm, quan hệ nam nữ, công việc, gia đình. Tóm lại mối quan hệ bố mẹ, anh em, tình cảm, công việc học hành đều xuống. Từng bước xử lý tháo gỡ hợp lý thôi. Các bộ sao Trợ lực và giải cứu khá nhiều. Nói chung nên đặt rõ mục tiêu thay đổi con người mình.

ĐV này 13-22 bạn có Thiên Lương Hóa Khoa thì tránh nhiều tai họa. Song phải nói thật 2 Kỵ ở Ất Mùi xung Phúc đức ở Tân Sửu thì sẽ có nhiều vấn để ảnh hưởng đến suy nghĩ, thần kinh. Bạn nên đi khám và điều chỉnh nếu cần, như năm 2021 là ví dụ về cú sốc bạn có thể kiểm chứng (năm này còn nhẹ vì Kỵ được Văn Khúc hóa Khoa giảm nhiều). Còn không, cũng nên đi chùa chiền nhiều, làm thiện nguyện, theo vài khóa tu hàn gắn tâm hồn, có thể tập yoga, thiền sâu cũng ổn. Nói chung nên chữa bệnh từ tâm nhiều.

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Trước hết cảm ơn bác đã dành thời gian nghiệm lý.
+ Đúng là 3 năm qua sự học hành nó xuống dốc quá và em cũng nhiều lần muốn thay đổi. Quả 3 năm qua cũng có giai đoạn tự mình gồng , ép mình làm mình bị stress. Có thể là bị trầm cảm nhẹ , cũng từng đi khám trầm cảm ( 2021) nhưng mọi thứ trong cuộc sống em còn kiểm soát và điều chỉnh được . Dạo mấy tháng nay thì đã lấy lại tinh thần học tập hơn rồi .
+ Em đang học bác sĩ rhm, định hướng theo thẫm mĩ . Bác xem có thành công không ạ ? ( chủ yếu ĐV 22-32 này có tốt không )
Bác xem giúp em 4 năm tới học hành có tiến triển tốt, thành tích nào không ạ .
Cảm ơn bác nhiều. Chúc bác nhiều sức khoẻ !
Xem thế này cũng đủ đo được “trình” của Thanh Hư Cư sĩ rồi! :))

Các luận đoán khá chuẩn.
Năm 2021, tuy có 3 kị, nhưng gặp 2 khoa và 1 quyền. Hai sao khoa hoá giải Văn xương hoá kị, chú Thái dương hoá quyền sau đó bồi cho cú đấm knockout, thì chiến thắng nghịch cảnh!

Thanh Thiên Hiệp khách Lãng du! :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Lanhoang2, LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Dokhoavan đã viết: 09:57, 26/12/22
Nói chung con gái Tử Tướng thì xinh xắn có uy, bạn lại hội Đào Hồng là nhiều người thích. Nhưng cung Phu lại hội quá nhiều sát Không Kiếp Đà Hỏa Hình Cô Quả bị Tuần thì chậm muộn, nhiều mối khó thành. Hay bị các trái ngang như khác biệt quan điểm, soi xét bạn trai quá (Hình), thích một mình (Cô Quả), đang mối quan hệ tốt đột nhiên vì một vấn đề gì đó thay đổi đột ngột (Tham, Phá)... Kỵ ở cung Tử Tức cũng chủ có con muộn, nên khả năng cao sẽ lấy chồng muộn.
Rồi Thân bạn có Phá Quân cũng khó gần gũi lục thân, dễ đang bạn lại thành thù,... Ở ĐV 13-22 này có Phu Cơ Cự, thì nói chung sẽ có vài lần đau khổ vì tình. Năm Mão 2023 2 Kỵ ở Ất Mùi xung vào Phu Thê lưu niên ở Sửu thì cũng sẽ đổ vỡ trong tình cảm nếu có.
Tài bạch lại có Đại Hao Thiên Trù, hay tiêu tiền bất ngờ, như vào thú vui như ăn uống, nhậu nhẹt. Thích tụ tập đàn đúm. Phụ nữ ở ĐV Thiên Lương Hợi thì cần tránh những cám dỗ, hạn chế đi nhiều.
Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng thì đẹp, đa năng, dễ có xu hướng làm lãnh đạo, ví như ở ĐV này, hội hợp các bộ tốt như Phù Bật. Quan Liêm Trinh có thể làm về chính trị, quân sự, công nghệ hay KHKT, kinh doanh, văn hóa nghệ thuật đều được. Nhưng làm chính trị hay quân đội, công an, công chức nhà nước thì có thể hiển hách. Song vì hội quá nhiều Sát tinh nên làm công chức mẫn cán. Tốt nhất phụ nữ thì làm về văn phòng, back office, vì có bộ Tấu Thư hội Khôi Việt khá hợp cách. Hay gặp quan sếp, tổ chức liên hoan giao lưu cơ quan, trình giấy tờ..
Xem qua cách bạn phản ứng, có thể thấy bạn chưa phải đi làm, mới đi học thì có thể có mấy nhận đinh:
+ Năm Tân Sửu 2021 bạn có vấn đề gì vậy? Năm này 3 Kỵ xung mệnh có lẽ bạn bị trầm cảm nặng, vì cung Thiên Di thể hiện mình quá nhiều lo nghĩ, sức ép hay bị cú sốc bên ngoài.
+ Vấn đề về cung Phụ mẫu cũng chủ bố mẹ, hay người trưởng bối, đỡ đầu gặp hạn nặng, nên bạn gặp nhiều khó khăn.
Nếu không phải người xem Tử vi có lẽ chắc rất khó giải thích điều này, mọi thứ đang tốt đột nhiên lao dốc. Quá nhiều Kỵ xung phá cả vào mệnh và Tật, nên bạn thu mình lại. Có thể gọi là bệnh trầm cảm, có lẽ có chút dính dáng tình cảm, quan hệ nam nữ, công việc, gia đình. Tóm lại mối quan hệ bố mẹ, anh em, tình cảm, công việc học hành đều xuống. Từng bước xử lý tháo gỡ hợp lý thôi. Các bộ sao Trợ lực và giải cứu khá nhiều. Nói chung nên đặt rõ mục tiêu thay đổi con người mình.

ĐV này 13-22 bạn có Thiên Lương Hóa Khoa thì tránh nhiều tai họa. Song phải nói thật 2 Kỵ ở Ất Mùi xung Phúc đức ở Tân Sửu thì sẽ có nhiều vấn để ảnh hưởng đến suy nghĩ, thần kinh. Bạn nên đi khám và điều chỉnh nếu cần, như năm 2021 là ví dụ về cú sốc bạn có thể kiểm chứng (năm này còn nhẹ vì Kỵ được Văn Khúc hóa Khoa giảm nhiều). Còn không, cũng nên đi chùa chiền nhiều, làm thiện nguyện, theo vài khóa tu hàn gắn tâm hồn, có thể tập yoga, thiền sâu cũng ổn. Nói chung nên chữa bệnh từ tâm nhiều.

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
+ Đúng là 3 năm qua sự học hành nó xuống dốc quá và em cũng nhiều lần muốn thay đổi. Quả 3 năm qua cũng có giai đoạn tự mình gồng , ép mình làm mình bị stress. Có thể là bị trầm cảm nhẹ , cũng từng đi khám trầm cảm ( 2021) nhưng mọi thứ trong cuộc sống em còn kiểm soát và điều chỉnh được . Dạo mấy tháng nay thì đã lấy lại tinh thần học tập hơn rồi .
+ Em đang học bác sĩ rhm, định hướng theo thẫm mĩ . Bác xem có thành công không ạ ? ( chủ yếu ĐV 22-32 này có tốt không )

Các luận đoán khá chuẩn.
Năm 2021, tuy có 3 kị, nhưng gặp 2 khoa và 1 quyền. Hai sao khoa hoá giải Văn xương hoá kị, chú Thái dương hoá quyền sau đó bồi cho cú đấm knockout, thì chiến thắng nghịch cảnh!

Anh anh chắc em không đi tù đâu ho anh
Em cũng lo sợ xui
Phụ mẫu quất hoá kị.
Em chỉ làm việc thôi.
Bác Vio nói phụ mẫu hoá kị vào tù.
Nhưng bạn em lúc chạy xe giao hàng cái nguyên đám đua xe, tự nhiên bạn em vào tù chung luôn 😐
Em còn nuôi cha mẹ nữa em vô tù ai nuôi😢
Lo quá 😢
Người ta giàu khác em nghèo khác, em không thích xin xỏ ai giúp đỡ đâu 😭😭😭😭
Cuộc đời em mang nợ nhiều người lắm rồi ngại lắm ☹️
Tập tin đính kèm
E7A32FC2-060E-48D2-BCB2-16508980F22B.jpeg (388.79 KiB) Đã xem 592 lần
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 10:17, 26/12/22

Các luận đoán khá chuẩn.

Em cũng lo sợ xui
Phụ mẫu quất hoá kị.
Em chỉ làm việc thôi.
Nhưng bạn em lúc chạy xe giao hàng cái nguyên đám đua xe, tự nhiên bạn em vào tù chung luôn 😐
Lo quá 😢
Không phải em kể mấy lần tí nữa bị hốt à? :))
Nhưng em không vào tù, vì kị được hoá giải, nó chỉ ồn ào một lúc thôi!

Cung phụ mẫu ứng cả cha mẹ, sếp, chính quyền. Cái xấu ở cung phụ mẫu của em đã ứng phần nhiều vào cha mẹ, không thì cũng dễ bóc lịch lắm! Sau lấy chồng đừng oánh nó nặng tay quá nó báo cảnh sát Mỹ đến còng tay đấy! :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Dokhoavan đã viết: 10:31, 26/12/22
Tudotutronghanhphuc đã viết: 10:17, 26/12/22

Các luận đoán khá chuẩn.

Em cũng lo sợ xui
Phụ mẫu quất hoá kị.
Em chỉ làm việc thôi.
Lo quá 😢
Không phải em kể mấy lần tí nữa bị hốt à? :))
Nhưng em không vào tù, vì kị được hoá giải, nó chỉ ồn ào một lúc thôi!

Cung phụ mẫu ứng cả cha mẹ, sếp, chính quyền. Cái xấu ở cung phụ mẫu của em đã ứng phần nhiều vào cha mẹ, không thì cũng dễ bóc lịch lắm! Sau lấy chồng đừng oánh nó nặng tay quá nó báo cảnh sát Mỹ đến còng tay đấy! :))
Em cảm ơn anh nhiều lắm🥰😘
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lanhoang2 »

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ

Các luận đoán khá chuẩn.

Quả thật vậy thưa bác Khoa. Mấy tháng nay cháu cũng đi xem tử vi có cả mất phí và được hữu duyên tuy nhiên thấy bác Thanh Hư Cư Sĩ nói đúng nhiều nhất cái đang gặp .
Cháu xin phản hồi thêm với bác Thanh Hư Cư Sĩ và bác :
Năm 2019 về trước thì cái cháu muốn đang tốt , nhưng mqh với phụ mẫu thì không được tốt . Tới cuối 2019 cháu đã dừng học đội tuyển HSG mặc dù thầy giáo không đồng ý , kể từ đó thì mọi chuyện xảy ra theo hướng không tốt khiến cháu thu mình với thầy cô, bạn bè ( phần vì cháu tập trung để ôn thi ĐH , không quan tâm sự đời ) . Năm 2020 cháu thi ĐH, kết quả vẫn khả quan (27 ) tuy nhiên không được như cháu kỳ vọng , cháu thấy mình rất thiếu may mắn trong kỳ thi năm đó , Ngành học cũng không ngờ tới, phút cuối lầm lỡ , năm đó cháu cũng không được kết nạp Đảng ( vì tiêu chí năm đó của huyện có thay đổi ...) .
Sang 2021 cùng với dịch covid, năm đó suy nghĩ nặng nhất , stress, muốn thay đổi ,buông thả , kết quả học thì vẫn mức tạm được dù không chú tâm lắm . Từ năm 2020-2022 quả thu mình. Sang 2022 gặp một câu nói gây sốc thấy bản thân cũng có chuyển biến tốt hơn tuy còn chậm và xác định hành nghề rhm ( giờ lại thấy may mắn quyết định đột ngột năm xưa ) . Lúc đi học ĐH thì mqh với bố mẹ tốt hơn, nhưng tháng nay ( 12) có vẻ đang có vấn đề. Cháu không nghĩ một người ( quá khứ ) như cháu mà có thể trở thành người của hiện tại trong mấy năm nay , mọi người biết cháu trước có lẽ rất shock khi biết cháu của vài năm qua ( ngay cả cháu cũng shock về mình , dẫu vẫn rõ nguyên nhân,diến biến của mình) .
- Còn cháu khá bình thường , cũng thấy vòng quan hệ mình quá ít , cảm giác mn không thích mình chứ chưa có cảm giác được thích . Thích một mình. Hay có những thay đổi đột ngột trong mqh.
Cháu muốn hỏi thêm bác và bác Thanh Hư Cư Sĩ và bác Dovankhoa về học hành những năm tới , hoặc tháng 12 âm lịch này. Bởi từ mồng 1 tới hôm nay, hôm nào cũng gặp chuyện không hay, mở bát mồng 1 bị xe tông khiến xe bị hư,người không sau nhưng có đau . Bác xem tháng 12 này có chuyện gì quá buồn không ạ ( bữa bác vio nói năm nay có tang) .
Bác DoVankhoa có lời nào cho lá số của cháu không ạ .
Cảm ơn các bác rất nhiều !
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

abcxyzzzz
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi abcxyzzzz »

Em mong được hữu duyên ạ. Năm vừa rồi em gặp nhiều chuyện xui quá, học hành kém hẳn, tiền thì cứ vơi đi liên tục, crush thì từ chối, em còn bị ngã xe và bị thương tích đầy mình nữa
Em cảm ơn mọi người nhiều ạ
Em sinh giờ tý, ngày 4/12/2003 dương lịch; tức là 11/ 11 năm quý mùi ạ
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

tuvithanhhu đã viết: 19:09, 25/12/22
TLXD đã viết: 19:12, 11/12/22 Đây là lá số của mình. Mong được hữu duyên nhận luận giải của bạn.
Mệnh Thiên Lương Đắc hội Nhật Nguyệt đều Miếu vượng lại kẹp giữa Xương Khúc khá đẹp. Cung Điền ăn được cả hai vòng Lộc Tồn Thái Tuế, là tài sản dạng đầu tư, hay đất đai có nhiều. Tài bạch có Thái Âm cũng chủ kiếm tiền khá về đất đai. Nên đương số sớm có danh vọng, vị trí. Nhưng Quan Thái Dương thì khó quản tiền tài, Kỵ lại xung vào cung này, nên có thể đoán tiền tài tụ tán thất thường. Chưa kể mệnh có Đường Phù, nếu đương số làm quản lý trong doanh nghiệp thì càng ứng.

Đại vận (ĐV) 36-45 thì bắt đầu ĐV rất phát. Lý do là ĐV này gặp Tham Hỏa Linh. Tiếc là ở ĐV Bính Tuất thì lại có Liêm Trinh hóa Kỵ xung vào Tài bạch Phá Quân ở Nhâm Ngọ. Nên tiền tài lại cũng đến rồi đi, không ổn định. Kình Đà ĐV lại ở Ngọ Thìn, ĐV có Khốc Tang Môn Phục Binh lại ở Địa Võng, nên rủi ro cao. Dễ mất mát hao hụt nhiều.
Tiểu vận năm Dần ở Thìn có Lưu Kỵ, Lưu khốc lại hội với Khốc và Lưu kỵ ĐV, nên có thể nói là vấn đề tài chính rất nhiều khó khăn. Cuối năm Dần 2022 sẽ lắm việc phải lo nghĩ, tiền tài không xoay sở được.
Nói chung, tháng 1 âm 2023 Quý Mão nên chú ý xử lý các vấn đề tài chính cẩn trọng vì cuối tháng cực kỳ khó khăn, dòng tiền có thể không hoạt động, tiền hết, phá sản hoặc hao hụt lớn... Cái này có thể nghiệm lý lại tình cảnh năm 2019, đầu năm 2020, để có sự so sánh.
Nói chung ĐV 36-45 này cung Nô không đẹp, xung phá mệnh, nên sẽ bị người dưới làm phản, ra ngoài gặp nhiều đối tượng không tốt. Điền Hình Hổ thêm Đà ĐV và Tham Lang thì đất đai, đầu tư, có thể dính dáng pháp luật. Năm Mão 2023 đi lại cũng cần cẩn thận (cuối tháng 10 âm cỡ 15-17/10 âm 2022 có lẽ đã bị tai nạn khi ra ngoài, bạn có thể nghiệm lý).
Nói chung lá số Thiên Lương thì hạn không quá nặng vì thường gặp hạn thì lại điều chỉnh tốt hơn.

Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ
Cảm ơn Thanh Hư Vô Ảnh Cư sỹ đã luận giúp mình. Có lẽ bạn luận về tiền bạc kg sai lắm chỉ là cường độ kg như bạn mô tả qua. M vốn kg nhiều tiền nhưng quản lý tiền kiểu tiền đến tiền đi đặc biệt trong năm nay là đúng và đều tự do mình tắc trách.
Hạn đi lại tháng 10 âm m kg nhớ là không có. Nhưng trong tháng đó có vài sự cố đã xảy ra với m trong đó có một việc mà mình kg lường tới.
Nói chung năm nay mình buồn nhiều về tình cảm và vì thế ảnh hưởng tới công việc và cuộc sống.
Nếu được bạn có thể luận về tình cảm và các hạn liên quan tới tình cảm cho mình đc kg?
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Chicken258
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chicken258 »

Mong được hữu duyên luận giải của các bác ạ. Thấy bản thân làm gì cũng không bằng người khác :(
Công việc không ổn định, cuối năm lại thất nghiệp rồi. ^:)^
Tập tin đính kèm
chicken.jpg (183.09 KiB) Đã xem 476 lần
Đầu trang

181968
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 181968 »

26/12/2022 Thứ 2, 10:10 tối
Tập tin đính kèm
B054626E-DF00-44FF-9319-2B99F069E060.jpeg (370.18 KiB) Đã xem 461 lần