Topic thảo luận và giao lưu cùng nhau tu học Phật pháp !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Topic thảo luận và giao lưu cùng nhau tu học Phật pháp !

Gửi bài gửi bởi begauhn »

PhươngLe đã viết: 14:16, 02/01/23 Có ng phát nguyện nhồi quả để thoát kiếp luân hồi . Nên tất cả nghiệp dồn dập liên tục trong 1 kiếp cho xong ấy . Nghe nói vô cùng đau khổ .
Theo khả năng giới hạn của mình đc biết , thì đời hiện tại trả 2 nghiệp từ 2 đời gần nhất , dù phúc hay họa cũng tính 2 đời , nếu ko xong thì đời sau trả tiếp .
Mình chỉ thấy đc tiền kiếp của mình và mẹ , trong đó có 1 số người thân hiện tại , và cả mình và mẹ chỉ giới hạn trả 2 đời , ( tức đời này gánh 2 nghiệp từ 2 kiếp trc ) .
Và hoàn cảnh khi mất chính là bản mệnh ngũ hành hiện tại , chết do bị vứt xuống nước , mang mệnh nước đại dương 1982 , thủy nhị cục , do ham mê phú quý nhà cao cửa rộng , kiếp này là bích thượng thổ 1961 đất trên vách tường , căn nhà mình thấy là ven biển , mẹ mình từng vứt 1 người con trai xuống biển khi 2 tháng tuổi để ko vướng bận nuôi nấng . Nên đời này trắc trở kinh tế nhiều , làm đc là mất .
Mình với đứa egai thì chết ngoài đường do đói khát vào những năm chống pháp , mệnh lộ bàng thổ đất đường đi 1991 . Tất cả điều đó mình biết khi hơn 10t , sau này học tử vi nhận ra điểm tương đồng ngũ hành , đó cũng là tiền đề cho việc mình đi sâu vào ngũ hành vì độ chính xác của nó từ khung cảnh đời trc .
Do chưa có nhiều nguồn xác minh , do khả năng thấy tiền kiếp này mình ko điều khiển đc , nên chỉ có 2 ví dụ là mình và mẹ ( gần gũi nhất ) , còn trả thêm nghiệp cho nhanh , nhồi nhiều nợ vào kiếp này đc hay ko , thì mình chưa thấy nên ko dám đưa ra nhận xét .
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, ASPIRE, Mintleaf
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

begauhn đã viết: 14:29, 02/01/23 [quoteấy .
Mong bạn có thể giải thích thêm về Luân Hồi .
Vậy là những người đã mất đi thì ngay lập tức họ sẽ được chuyển hóa để đi về một kiếp khác trả nghiệp với một kiếp khác hay là còn tồn tại làm người cõi âm như bạn nói và tại sao lại còn có người cõi âm mà không luân quả chuyển hồi đi ạ?

Thanks
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn, Mintleaf
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Quan Nguyen đã viết: 14:40, 02/01/23
Mong bạn có thể giải thích thêm về Luân Hồi .
Vậy là những người đã mất đi thì ngay lập tức họ sẽ được chuyển hóa để đi về một kiếp khác trả nghiệp với một kiếp khác hay là còn tồn tại làm người cõi âm như bạn nói và tại sao lại còn có người cõi âm mà không luân quả chuyển hồi đi ạ?

Thanks
Họ chỉ chuyển hóa khi co sự bắt đầu đầy đủ , ví dụ họ cần 1 gia đình , bao gồm những người họ cần đòi nợ hoặc cần trả nợ , tất cả những người đó cũng cần đc sắp xếp thời điểm sinh ra cũng như cung số tương ứng với các diễn biến sau này . Khi ấy bắt đầu trình tự chuyển hóa lần lượt tất cả các nhân vật .
Thậm trí 1 số mắt xích xã hội , cũng đc xếp trong chu kỳ chuyển hóa , họ phải chờ cả 1 số người ở xã hội đến thời điểm nào đó , và tất cả lần lượt đc sinh ra theo sự sắp đặt của thượng thiên , khoảng cách chờ đủ nhân tố này có thể kéo dài tới hàng trăm năm , cũng có thể chỉ mấy chục năm .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, PhươngLe, Quan Nguyen, Mintleaf
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

begauhn đã viết: 14:46, 02/01/23
Thanks
Họ chỉ chuyển hóa khi co sự bắt đầu đầy đủ , ví dụ họ cần 1 gia đình , bao gồm những người họ cần đòi nợ hoặc cần trả nợ , tất cả những người đó cũng cần đc sắp xếp thời điểm sinh ra cũng như cung số tương ứng với các diễn biến sau này . Khi ấy bắt đầu trình tự chuyển hóa lần lượt tất cả các nhân vật .
Thậm trí 1 số mắt xích xã hội , cũng đc xếp trong chu kỳ chuyển hóa , họ phải chờ cả 1 số người ở xã hội đến thời điểm nào đó , và tất cả lần lượt đc sinh ra theo sự sắp đặt của thượng thiên , khoảng cách chờ đủ nhân tố này có thể kéo dài tới hàng trăm năm , cũng có thể chỉ mấy chục năm .
Nhân ý này mình cũng xin hỏi thêm là giả sử khi mất đi thì khi vừa thoát khỏi kiếp này sang kiếp khác thì liệu những cái mối quan hệ lâu dài ở kiếp này...Ví dụ như ông bà cha mẹ có còn không

Ví dụ như khi cha hoặc mẹ mình mất đi thì trong thời gian chờ luân hồi ở kiếp sau thì liệu họ có còn ở đó để cảm nhận việc mỗi năm đến ngày cúng giỗ hoặc là cảm nhận được gì đó từ mình khi khấn vái không thưa bạn?
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Quan Nguyen đã viết: 15:09, 02/01/23
begauhn đã viết: 14:46, 02/01/23

Thanks
Nhân ý này mình cũng xin hỏi thêm là giả sử khi mất đi thì khi vừa thoát khỏi kiếp này sang kiếp khác thì liệu những cái mối quan hệ lâu dài ở kiếp này...Ví dụ như ông bà cha mẹ có còn không

Ví dụ như khi cha hoặc mẹ mình mất đi thì trong thời gian chờ luân hồi ở kiếp sau thì liệu họ có còn ở đó để cảm nhận việc mỗi năm đến ngày cúng giỗ hoặc là cảm nhận được gì đó từ mình khi khấn vái không thưa bạn?
Chào anh .
Rất tiếc 90% là không , họ sẽ là người hoàn toàn xa lạ ( nếu ta làm tốt việc trả nợ hoặc đòi nợ sòng phẳng ) khi ấy là k ai nợ ai . Có thể cả mình và họ đều trả 1 nghiệp khác , nhưng ko ai liên quan ai cả . 1 người trả 1 lĩnh vực riêng .

Nếu ta quá nặng ân tình , họ cũng vậy , thì sẽ tùy duyên trở thành mối quan hệ ngang hàng và gần gũi hơn , ví dụ như anh em , vợ chồng , bạn trí cốt ( do ko ai nợ ai , nên phải là ngang hàng ) cái này sinh ra từ duyên lành . Kiếp sau ko ai cùng nhà , ai trả nghiệp đó , nhưng vẫn qua lại giúp đỡ nhau , thậm trí là vợ chồng hp . Bạn bè sinh tử có nhau . Thực sự phải tu nhiều kiếp mới đc như vậy .

Nếu ta làm ko tốt , khi họ đòi ta ko trả , hoặc ta gây thêm tội với họ , họ sẽ có 2 khả năng , 1 vẫn là gia đình , nhưng họ sẽ là con mình , ngang bướng và ta phải trải qua chính những gì ta từng làm với cha mẹ .
2 họ vẫn là cha mẹ , nhưng họ đối xử với chúng ta ko ra gì , bạo hành tàn nhẫn . Bỏ rơi ..v..v...

Em cũng biết vợ mình sau này chính là cô e gái ngày đó thời chống pháp , cha mẹ vợ chính là cha mẹ đẻ thời ấy . Thực chất vai vế đời này sẽ rất khác ở đời sau . Bởi vậy mới có câu lục thân 7 đời cha mẹ .

Chỉ ở giai đoạn chờ , họ mới đc gọi là người âm và quyến luyến với những gì còn sót lại đời này , khi đã đầu thai , nếu ko có duyên , ko ai biết và nhớ về đời trước nữa .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, Free Wind, Mintleaf
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

1 vấn đề nữa , ko nên buông tay quá sớm , hay tự tử , đây là điều tối kỵ .
Khi thời gian còn dài , bộ máy luân hồi cho ta đã đâu vào đấy ở kiếp này , nếu do áp lực ta tự sát , thì ngoài mất tấm thân ra , ta chẳng thoát đc gì .
Và ko cần thời gian chờ , rất nhanh , có khi 1.2 năm , do mất thân người , phải đầu thai ngay thành con vật vào nhà đó mà trả , nhiều vụ chó cắn chết chủ nuôi cũng vậy . Hay như chủ nuôi bạo hành con vật .
Nên tự sát là điếu tối kỵ trong phật giáo .

Nếu tự sát khi muộn , thì có thể duyệt vào danh sách chờ , đời sau có thể sinh ra ko lành lặn , nhưng vẫn trả như thường cái thiếu ở đời sau , tuy nhiên tự sát sớm , thì mang thân con vật là điều khó tránh , trường hợp đó em gặp rất nhiều . Phật giáo cũng nói rất nhiều về điều đó , và hoàn toàn có thật .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, Mintleaf
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

begauhn đã viết: 15:33, 02/01/23 /quote]
Thưa bạn liệu có thể dùng cảm xạ để nhìn thấy ngôi nhà của mình đang ở không?
Nó tốt hay xấu và việc bán một căn nhà nó có liên quan đến phần số không chẳng hạn như là mình phải gắn bó nó đến giờ nào mới có thể ra khỏi nhà đó
Mong bạn giải thích thêm
Thanks
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Quan Nguyen đã viết: 15:51, 02/01/23
begauhn đã viết: 15:33, 02/01/23 /quote]
Thưa bạn liệu có thể dùng cảm xạ để nhìn thấy ngôi nhà của mình đang ở không?
Nó tốt hay xấu và việc bán một căn nhà nó có liên quan đến phần số không chẳng hạn như là mình phải gắn bó nó đến giờ nào mới có thể ra khỏi nhà đó
Mong bạn giải thích thêm
Thanks
Cảm xạ là cảm nhận ác xạ qua tu luyện , chủ yếu để nhận xét 1 số vị trí sai phong thủy hoặc đất dữ , xa hơn là giải bệnh âm cho 1 số người , hoặc nắn chỉnh dòng năng lượng nếu nhà sai hướng cửa .
Và e nghĩ nó ko liên quan tới mua hay bán , và ko tác động đc vào mua bán , từ những năm 68 , mẹ em đi cùng bà ngoại xem số cho ông ngoại em ở trận tết Mậu Thân , đã đc thầy nói sơ qua là sau mẹ em thay nhà 7 lần mới ở đc , thầy đó ko phải môn tử vi . Nghe kể lại là phương pháp khác .

Sau đó khi mẹ em thay tới cái nhà thứ 4 , e đã nghiên cứu và nhận ra thế phá cách của cung điền , thực sự là tới bây giờ , áp dụng đủ mọi thứ , cũng ko giữ đc cái nhà nào lâu dài , và giờ đúng là sắp sang cái nhà thứ 7 thật , đúng là hiện tại cũng mường tượng cái nhà thứ 7 sẽ là ổn định lâu dài .
Ngày ấy em có tìm cách chế hóa bằng việc giúp mẹ làm bất động sản , thay người đứng tên tài sản , xin lệnh , lễ trả nợ , để duy trì ổn định lâu dài , nhưng ko có hiệu quả . Mặc dù em áp dụng cách tương tự với nhiều người đã rất thành công . 7 cái đúng vẫn phải 7 cái , ông thầy đó là người em rất muốn gặp nhưng thời đó quá xa , đến bây giờ em vẫn tiếc vì ko đc gặp người thầy đó .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, Quan Nguyen, Mintleaf
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Thế đồng nghĩa với việc là có tác động, có làm gì đi nữa thì số phận bề trên đã sắp đặt khó lòng đổi thay phải không Bạn?

Bạn ghiệm lý gì về cái chuyện Đức năng thẳng số trong cuộc đời mình ạ . Có được không , Hay là chỉ đỡ đi phần nào thôi.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, begauhn
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Nếu bị bịnh , quá đau đớn thì sao bạn gấu ?.
Nội mình 8 mấy tuổi ấy , bị bệnh gì bvien cũng ko biết .
Đêm nào ngủ cũng mơ người âm tìm kiếm bảo đi đi .
Đau đớn quá nên uống thuốc cỏ chết . Lúc đó mình buồn quá , hi vọng nội mình kiếp sau lành lặn 😭.
Đây là lí do mình ghét tin vào phật , sao ko trả nghiệp luôn 1 kiếp . Kiếp sau nhớ gì đâu mà ghánh .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, begauhn, Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”