Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

halam đã viết: 10:44, 21/12/22
thien_quan đã viết: 10:26, 21/12/22 Chào em halam

Không hiểu sao anh vẫn chưa đọc ls của em dù là đã click vào link nhiều lần . Phiền em post lại ls của em một lần nữa nhé .

Anh Thiên Quan
Dạ em gửi lại a ls. Nhờ a xem giúp em ạ.
Chào em halam

Em còn ở đây không em ? Anh vẫn chưa đọc ls của em được .

Anh Thiên Quan.
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

thien_quan đã viết: 08:51, 04/01/23
Nghe anh kể chuyện xong e lại quay lại tấm tắc khen bản thân vì có mắt nhìn người, chọn quá chuẩn người có tâm và có tầm để hỏi, vừa được xem tử vi vừa được cho lời khuyên về cuộc sống luôn :x Nói vậy thôi chứ e cũng nghĩ là do duyên, đúng đợt e muốn hỏi thì anh quay trở lại diễn đàn. Và nói thật là e cũng có đọc lướt những luận giải trước đây của anh để quyết định có hỏi anh hay không :D

Để em kể anh nghe chuyện lẻ loi một mình hôm đầu năm của em :))

Chẳng là hôm trước nghỉ lễ, e có việc cần làm nên xác định là ở nhà, ko hẹn đi chơi vs ai cả. Thế xong cuối cùng việc đấy bị huỷ, e lại rảnh. Đúng lúc trời đẹp nên e đã quyết định xách xe ra khỏi nhà ngay và luôn. Lúc đầu chỉ tính ra quán cafe ngồi uống nước đọc sách thôi mà cuối cùng quán đông quá nên e chuyển hướng, lên phố đi bộ. Nói thật đây là lần đầu e lên phố đi bộ một mình luôn. Một mình đi giữa dòng người có đôi có cặp, cũng có chút chạnh lòng. Xong e thấy khát nên rẽ vào quán trà sữa mua một cốc. Trong quán cũng toàn các đôi nhưng e bắt đầu tập trung hơn vào cốc trà sữa của em nên không để ý xung quanh nữa. Đến khi e cầm cốc trà sữa bước ra khỏi quán và hút một ngụm đầu tiên thì tâm trạng e được nâng lên ngay lập tức. Trời ơi lâu lắm rồi e mới uống lại vị Mint mà sao nó ngon thế. Vừa hút trân châu vừa cảm thán hôm nay trời thật đẹp. Lúc ấy cảm thấy happy dã man và cảm ơn cuộc đời vì mình có khả năng kiếm ra tiền để mua những thứ mình thích, cảm thấy vị ngon trong thứ mình uống và cảm nhận được những cơn gió se se lạnh thổi qua. Đi bộ thêm một đoạn thì đến Đền Ngọc Sơn nên em đã vào lễ rồi ra ngoài ngồi hóng gió, thấy lòng bình yên, nhìn những đứa trẻ nô đùa bên cha mẹ cũng mong mình sớm có được gia đình hạnh phúc như vậy :">

Câu chuyện anh kể về đám cưới, thực ra cũng có thể rút ra ý nghĩa như anh nói. Nhưng đấy là cha xứ thì mới chọn bất kì được như thế, chứ nếu thiếu chú rể thì vẫn phải đợi thôi chứ ko thể bốc bừa một người như thế được đâu :)) Nhiều người bảo e đại vận sau rất không tốt cho chuyện tình cảm. E cũng ko biết nữa nhưng em tin vào hai chữ duyên phận, và cũng tin vào việc sống tốt trời xanh tự an bài. Còn kết quả thế nào chắc đợi tương lai trả lời vậy :)

E thấy e cũng giống anh Hai anh đấy. Có những người vốn không hợp với chứng khoán, mất nhiều hơn được, nên chắc e phải tìm cách khác để kiếm tiền thôi :D

Cảm ơn anh đã xem giúp em lá số và chia sẻ cho em nhiều câu chuyện ý nghĩa như vậy. Thật muốn nói chuyện với anh nữa nhưng thôi phải nhường anh lại cho hàng dài các bạn khác đang đợi anh xem lá số giúp rồi. Hẹn nói chuyện tiếp với anh sau vậy :)

Chúc anh và gia đình năm mới bình an và may mắn ạ :D
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

thien_quan đã viết: 19:58, 04/01/23
Chào em Tuananh29

Anh nghiệm ls em nhé . Em có thể up ls 2023 của diễn dàn lý số này không ? Anh cảm thấy dễ xem hơn .. Đòi hỏi em nhiều quá anh thấy ngại ghê . Nhưng em thông cảm anh nhé. Vì anh nghiệm và gõ trên phone dùng ls kia anh phải xoay đi xoay lại bấm nhiều lần làm anh thấy nhức mắt quá .
Cảm ơn em . :)
Nhân tiên em có thể nói thêm chút về em và ngành nghề em theo được không. ?
Anh thấy trong ls em cung Mệnh có cách Nghịch Thủy Kị . Nhưng là Nghịch Thủy Kị của Hóa Quyền. Phi Kị của Mênh bay vào cung Di gặp Hóa Quyền Năm Sinh bị phản kích trở lại . Người có Mệnh cách này nên theo ngành sản xuất nhưng phải là những mặt hàng độc lạ , đặc biệt chuyên môn ít người theo thì mới phái triển được tốt .
Anh chờ em phản hồi nhé.

Anh Thiên Quan .
Anh nói vậy làm em ngại í, anh xem giúp em ls mà, em cảm ơn anh còn ko hết, được anh yêu cầu là vinh dự của em mà.

Em xin phép nói một chút về bản thân và ngành nghề ạ.
- Về bản thân em: Em là người ít nói, hiền lành, chậm chạp, kỹ tính, hay suy nghĩ, làm việc gì cũng tính toán suy nghĩ rất nhiều, vậy nên hay do dự. Em ko có tài ăn nói, ít bạn bè, nhưng trong cuộc sống cũng hay có người giúp đỡ. Em thích ở một mình, làm gì cũng muốn làm một mình, ko muốn nhờ vả ai, ít tâm sự và chia sẻ.
- Về gia đình: Trừ mỗi em ra thì cả nhà em đều làm giáo viên, bố mẹ, anh trai.
- Về tình duyên: Có 1 mối tình duy nhất 5 năm và vừa mới chia tay trong năm nay.
- Về ngành nghề: Em hiện tại đang thất nghiệp.
Em lúc trước là học sư phạm, xong rồi học thêm CNTT (ra trường cũng có 2 bằng ĐH rồi vứt xó). Lúc mới ra trường em cũng có đi làm vài nghề, cũng có những cơ hội, nhưng em cảm thấy ko ổn, ko phù hợp, ko có tương lai, xong em quyết định nghỉ để về nhà.
Em hiện tại đang tập trung học một mảng của ngành IT là kỹ sư dữ liệu. Cái em đang theo học này cộng đồng cũng ko nhiều, hơi khó và khá kén người, mấy năm nay vì sự phát triển của trí tuệ nhân tạo nên nó đang dần hot lên 1 tí. Em cũng học đến giai đoạn cuối rồi ạ, giờ chỉ hi vọng hoàn thành sớm để được nhận đi làm.
Nói tóm lại là em đang thất nghiệp và học thêm để đi làm IT ạ.

Em gửi lại anh lá số, em ko biết đã ok để anh dễ xem chưa nữa, có gì anh cứ nói để em sửa lại anh nha. (Mà ko hiểu sao hôm nay trang lyso.vn cứ bị lỗi, em phải load đi load lại trang mấy lần mới được)
Link lá số: lasotuvi/2023/B8WIBGPP.jpg

ls2023.jpg (183.87 KiB) Đã xem 534 lần
Đầu trang

halam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halam »

thien_quan đã viết: 21:11, 04/01/23
thien_quan đã viết: 10:26, 21/12/22 Chào em halam

Không hiểu sao anh vẫn chưa đọc ls của em dù là đã click vào link nhiều lần . Phiền em post lại ls của em một lần nữa nhé .

Anh Thiên Quan
Chào em halam

Anh Thiên Quan.
Anh ơi cho em gửi lại lá số ạ. Em cũng ko hiểu sao e check review xem ok mà lúc post lên cứ bị lỗi hoài. nếu vẫn ko xem đc a nhắn lại để e inbox a xem có đc ko nha a. Em cảm ơn a ạ.
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

thien_quan đã viết: 19:28, 04/01/23
aib đã viết: 21:38, 01/01/23 Chúc anh Thiên Quan một năm mới rực rỡ, luôn vui vẻ, an nhiên. Chúc anh healthy, wealthy and happy
Cảm ơn em nhé

Anh cũng xin chúc em và gia đình một năm mới an vui và hạnh phúc.

Ừ có muốn lấy vợ sớm không anh chúc luôn . :) Nói đùa cho vui chứ em có câu hỏi thêm nào về ls của em không ? Cứ hỏi nhé . Vừa rồi anh vô ý quá , quên hỏi em . Anh sẽ trả lời ngắn gọn cho em . Một ls khi được anh nghiệm kỹ rồi anh trả lởi rất mau . Không tốn nhiều thời giờ các bạn khác đâu em đừng ngại . Mọi người lên đây chủ yếu là giao lưu sinh hoạt vui vẻ với nhau . Anh nghĩ vậy .

Anh Thiên Quan .
Dạ. 29/12 âm em thì em sẽ cùng 2 chị và 1 anh khác sang Ethiopia để làm hội chợ với đi thăm khách hàng khoảng 10 ngày. Mà giờ vẫn chưa làm được giấy chứng nhận tiêm vaccine sốt vàng, mà sang đó họ lại đòi giấy chứng nhận này. Có 2 chị đã tiêm ở bên Dubai trước đó rồi và có giấy xác nhận rồi, còn em và 1 anh nữa chưa tiêm và chưa có giấy xác nhận.
Về cơ bản thì giờ ở VN họ không còn tiêm vaccine này nữa.

Với lại em có một câu hỏi quan trọng hơn là: anh nói năm 2023 cần chú ý vấn đề sức khoẻ, thì chính xác là vấn đề sức khỏe nào ạ?
Em quan tâm bởi vì có sức khỏe tốt thì mới có thể có những thứ khác được.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

aib đã viết: 10:06, 05/01/23
thien_quan đã viết: 19:28, 04/01/23
aib đã viết: 21:38, 01/01/23 Chúc anh Thiên Quan một năm mới rực rỡ, luôn vui vẻ, an nhiên. Chúc anh healthy, wealthy and happy
Cảm ơn em nhé

Anh cũng xin chúc em và gia đình một năm mới an vui và hạnh phúc.

Ừ có muốn lấy vợ sớm không anh chúc luôn . :) Nói đùa cho vui chứ em có câu hỏi thêm nào về ls của em không ? Cứ hỏi nhé . Vừa rồi anh vô ý quá , quên hỏi em . Anh sẽ trả lời ngắn gọn cho em . Một ls khi được anh nghiệm kỹ rồi anh trả lởi rất mau . Không tốn nhiều thời giờ các bạn khác đâu em đừng ngại . Mọi người lên đây chủ yếu là giao lưu sinh hoạt vui vẻ với nhau . Anh nghĩ vậy .

Anh Thiên Quan .
Dạ. 29/12 âm em thì em sẽ cùng 2 chị và 1 anh khác sang Ethiopia để làm hội chợ với đi thăm khách hàng khoảng 10 ngày. Mà giờ vẫn chưa làm được giấy chứng nhận tiêm vaccine sốt vàng, mà sang đó họ lại đòi giấy chứng nhận này. Có 2 chị đã tiêm ở bên Dubai trước đó rồi và có giấy xác nhận rồi, còn em và 1 anh nữa chưa tiêm và chưa có giấy xác nhận.
Về cơ bản thì giờ ở VN họ không còn tiêm vaccine này nữa.

Với lại em có một câu hỏi quan trọng hơn là: anh nói năm 2023 cần chú ý vấn đề sức khoẻ, thì chính xác là vấn đề sức khỏe nào ạ?
Em quan tâm bởi vì có sức khỏe tốt thì mới có thể có những thứ khác được.

Chào em

Vâng em nói đúng .."có sức khỏe tốt thì mới có thể có những thứ khác được." Gửi em 1 liked nhé . :)

Nói về bệnh Tật có thể xảy ra trong ls của em thì

Vũ khúc ở Tật chủ về dễ có bệnh đường hô hấp . Bé thì dễ bị mắc chứng ho gà , lớn lên dễ bi phong đàm .
Vũ khúc ở Tật mà có thêm các sao Kình Đà Thiên Hình thì cũng dễ bị phẫu thuật hay tổn thương .

Lưu Niên Quý Mão 2023 can Quý . Phi Kị lưu niên nhập cung phụ mẫu kích hoạt phi Kị và phi Quyền DV xung phá cung Tật .

Em chịu khó giữ ấm , đi đứng, xe cộ cẩn thận thì mọi chuyện sẽ ổn .
Mệnh em có Khoa + Ân Quang Thiên Quý thêm Tứ Linh thì không những may mắn mà em còn được hưởng âm đức của tổ tiên , Phật Trời phù hộ . Anh chỉ nhắc em cẩn thận thôi chứ không có chuyện gì đâu em .
Sẵn cho anh nói thêm một chút . Do Thân cư Tài có Thái Dương Bạch Hổ tọa cung . Cùng nằm trên đất Bệnh thì từ tuổi 30 về sau , em cũng nên cẩn thân cho những bệnh về máu . Chủ yếu là cao huyết áp .
Việc gì cũng nên nghĩ thoáng một chút . Người Hóa Khoa thì muốn cái gì cũng đẹp cũng tốt cũng hoàn hảo . Đôi lúc vì vậy mà cuộc sống khá là nhiều áp lực .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: aib
Đầu trang

liemtuong12
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi liemtuong12 »

thien_quan đã viết: 09:13, 20/12/22 Chào các bạn 😀

Lâu lăm rồi mình mới quay lại diễn đàn . Tử Vì mình cũng đã bỏ lâu không xem nên trình trước đã gà mờ rồi , không bằng ai nay chắc lại càng thêm kém 😞 . Tuy nhiên mình vẫn thích nghiên cứu tv , và vì chỉ có ít thời gian nên mình muốn nhận 10 lá số để nghiệm lý cho vui và để đỡ quên . Mong các bạn ủng hộ . Mình xin ưu tiên cho những lá số dễ xem :D B-) . Những lá số khó xem , trình không đủ , mình chỉ xin nói 1 đôi câu thôi .

Thân mời các bạn up lá số .

Thiên Quan
Mong là em có duyên với anh Thiên Quan
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tuananh29 đã viết: 02:37, 05/01/23
thien_quan đã viết: 19:58, 04/01/23
Chào em Tuananh29

Anh nghiệm ls em nhé . Em có thể up ls 2023 của diễn dàn lý số này không ? Anh cảm thấy dễ xem hơn .. Đòi hỏi em nhiều quá anh thấy ngại ghê . Nhưng em thông cảm anh nhé. Vì anh nghiệm và gõ trên phone dùng ls kia anh phải xoay đi xoay lại bấm nhiều lần làm anh thấy nhức mắt quá .
Cảm ơn em . :)
Nhân tiên em có thể nói thêm chút về em và ngành nghề em theo được không. ?
Anh thấy trong ls em cung Mệnh có cách Nghịch Thủy Kị . Nhưng là Nghịch Thủy Kị của Hóa Quyền. Phi Kị của Mênh bay vào cung Di gặp Hóa Quyền Năm Sinh bị phản kích trở lại . Người có Mệnh cách này nên theo ngành sản xuất nhưng phải là những mặt hàng độc lạ , đặc biệt chuyên môn ít người theo thì mới phái triển được tốt .
Anh chờ em phản hồi nhé.

Anh Thiên Quan .
Anh nói vậy làm em ngại í, anh xem giúp em ls mà, em cảm ơn anh còn ko hết, được anh yêu cầu là vinh dự của em mà.

Em xin phép nói một chút về bản thân và ngành nghề ạ.
- Về bản thân em: Em là người ít nói, hiền lành, chậm chạp, kỹ tính, hay suy nghĩ, làm việc gì cũng tính toán suy nghĩ rất nhiều, vậy nên hay do dự. Em ko có tài ăn nói, ít bạn bè, nhưng trong cuộc sống cũng hay có người giúp đỡ. Em thích ở một mình, làm gì cũng muốn làm một mình, ko muốn nhờ vả ai, ít tâm sự và chia sẻ.
- Về gia đình: Trừ mỗi em ra thì cả nhà em đều làm giáo viên, bố mẹ, anh trai.
- Về tình duyên: Có 1 mối tình duy nhất 5 năm và vừa mới chia tay trong năm nay.
- Về ngành nghề: Em hiện tại đang thất nghiệp.
Em lúc trước là học sư phạm, xong rồi học thêm CNTT (ra trường cũng có 2 bằng ĐH rồi vứt xó). Lúc mới ra trường em cũng có đi làm vài nghề, cũng có những cơ hội, nhưng em cảm thấy ko ổn, ko phù hợp, ko có tương lai, xong em quyết định nghỉ để về nhà.
Em hiện tại đang tập trung học một mảng của ngành IT là kỹ sư dữ liệu. Cái em đang theo học này cộng đồng cũng ko nhiều, hơi khó và khá kén người, mấy năm nay vì sự phát triển của trí tuệ nhân tạo nên nó đang dần hot lên 1 tí. Em cũng học đến giai đoạn cuối rồi ạ, giờ chỉ hi vọng hoàn thành sớm để được nhận đi làm.
Nói tóm lại là em đang thất nghiệp và học thêm để đi làm IT ạ.

Em gửi lại anh lá số, em ko biết đã ok để anh dễ xem chưa nữa, có gì anh cứ nói để em sửa lại anh nha. (Mà ko hiểu sao hôm nay trang lyso.vn cứ bị lỗi, em phải load đi load lại trang mấy lần mới được)
Link lá số: lasotuvi/2023/B8WIBGPP.jpg

Chào em Tuananh29

Mấy hôm nay anh bận quá . Đầu năm trong công ty , anh phải họp hành và công việc cũng khá nhiều . Anh chưa thể hoàn tất bài nghiệm lý ls của em được .Em cho anh thêm môt, hai hôm nữa nhé . Anh sẽ gửi bài nghiệm lý cho em xem .

Em thông cảm nhé .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, tuananh29
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

halam đã viết: 10:02, 05/01/23
thien_quan đã viết: 21:11, 04/01/23

Chào em halam

Anh Thiên Quan.
Anh ơi cho em gửi lại lá số ạ. Em cũng ko hiểu sao e check review xem ok mà lúc post lên cứ bị lỗi hoài. nếu vẫn ko xem đc a nhắn lại để e inbox a xem có đc ko nha a. Em cảm ơn a ạ.
Chào em halam

Cảm ơn em .

Anh đã nhận và đọc được ls của em . Anh sẽ nghiệm lý hộ em sau khi anh xem cho em Tuananh29 nhé .

Chúc em và gd mọi điều an lành

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, halam
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

thien_quan đã viết: 09:13, 20/12/22 Chào các bạn 😀

Lâu lăm rồi mình mới quay lại diễn đàn . Tử Vì mình cũng đã bỏ lâu không xem nên trình trước đã gà mờ rồi , không bằng ai nay chắc lại càng thêm kém 😞 . Tuy nhiên mình vẫn thích nghiên cứu tv , và vì chỉ có ít thời gian nên mình muốn nhận 10 lá số để nghiệm lý cho vui và để đỡ quên . Mong các bạn ủng hộ . Mình xin ưu tiên cho những lá số dễ xem :D B-) . Những lá số khó xem , trình không đủ , mình chỉ xin nói 1 đôi câu thôi .

Thân mời các bạn up lá số .

Thiên Quan
Em chào anh Thiên Quan nhé

Anh có nhận nghiệm lý lá số đã từng up ở topic số 1 của anh nữa không? Em vẫn chờ được hữu duyên với anh nè (dù đăng 2 lần rồi mà chưa được hữu duyên với anh :D)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”