Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

superpipi2606 đã viết: 12:10, 24/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .
Vậy cách giàu có , có thể hiện qua cung Tài Bạch mà chúng ta hay xem hay ko ?

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xác minh sự giàu có qua đâu ??

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Chào bạn begauhn! Đầu năm mới xin chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ và nhiều niềm vui. Mình tình cờ đọc qua nhiều bài viết của bạn và rất thích cách bạn diễn giải mọi thứ một cách nhẹ nhàng. Rất mong có duyên nhờ bạn cho đôi lời về vận hạn 2023 của mình

Hình ảnh
Thân chào superpipi !
2022 vừa qua thiên về công việc học hành làm ăn và xã hội , người giúp .
2023 thì thiên về di chuyển nhà thay đổi chỗ ở , hoặc thuyên chuyển công việc đang có .
Sẽ có những cái tưởng chừng như tốt nhưng lại chưa chắc đã tốt .
Tất nhiên năm nay cũng có sự thay đổi về tài chính do tác động của mã lưu .
Bạn là người vui vẻ , thích trưng diện đẹp đẽ và hay tính nước đôi , hay lập ra nhiều phương án dự phòng , hướng đến những sự lâu dài , bền vững , rất tốt , đó là yếu tố của thành công .
Vận hiện tại hơi yếu , 45 trở đi khá !
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, superpipi2606
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Begao1508 đã viết: 12:16, 24/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Mong gau xem giúp mình khi nào cưới chồng ạ hiện tại em lận đận tình duyên lắm ạ. Về sự nghiệp công danh thì như thế nào. Mong gau luận giúp mình. Chúc gau năm mới vui vẻ ạ
Chào begao1508 !

2023 làm ăn thuận bạn nhé , dòng họ cbanj có bà cô tổ thiêng lắm , linh lực họ đang kìm hãm tang môn rất tốt , 2023 nhập cung , nên chịu khó về quê xin lộc , và bình an .
Bạn ăn nói rất khá , thích đột phá nỗ lực để thành công .
Tuy nhiên 55t nên biết lùi , kẻo đổ vỡ hết , sự có mặt cửa Lương và sao Đức ko phải ngẫu nhiên , chủ thân hỏa tinh sẽ phá bạn , nếu tâm bất biến giữa đời vạn biến đc , thì ko còn gì trở ngại . Mệnh thân nợ cung nên nhiều lúc cũng áp lực .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

begauhn đã viết: 17:37, 28/01/23

Chào begao1508 !

2023 làm ăn thuận bạn nhé , dòng họ cbanj có bà cô tổ thiêng lắm , linh lực họ đang kìm hãm tang môn rất tốt , 2023 nhập cung , nên chịu khó về quê xin lộc , và bình an .
Bạn ăn nói rất khá , thích đột phá nỗ lực để thành công .
Tuy nhiên 55t nên biết lùi , kẻo đổ vỡ hết , sự có mặt cửa Lương và sao Đức ko phải ngẫu nhiên , chủ thân hỏa tinh sẽ phá bạn , nếu tâm bất biến giữa đời vạn biến đc , thì ko còn gì trở ngại . Mệnh thân nợ cung nên nhiều lúc cũng áp lực .
Hình ảnh

Bạn begauhn giúp mình xem cái cung tài bạch zới B-)

À, đận rồi tháng 12 tiền nhỏ vào, đầu năm tiền nho nhỏ cũng vào =P~ , năm nay tiền bạc êm ái hem bạn :>
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Han2022
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Han2022 »

Dạ em xin chúc mừng năm mới anh bé Gấu.
Mong anh hữu duyên xem giúp cung tài bạch của em.
Em mới ly hôn và đang nuôi con ạ.
Đầu trang

superpipi2606
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superpipi2606 »

begauhn đã viết: 10:27, 28/01/23
superpipi2606 đã viết: 12:10, 24/01/23

Tài Bạch

Chào bạn begauhn! Đầu năm mới xin chúc bạn và gia đình mạnh khoẻ và nhiều niềm vui. Mình tình cờ đọc qua nhiều bài viết của bạn và rất thích cách bạn diễn giải mọi thứ một cách nhẹ nhàng. Rất mong có duyên nhờ bạn cho đôi lời về vận hạn 2023 của mình

Hình ảnh
Thân chào superpipi !
2022 vừa qua thiên về công việc học hành làm ăn và xã hội , người giúp .
2023 thì thiên về di chuyển nhà thay đổi chỗ ở , hoặc thuyên chuyển công việc đang có .
Sẽ có những cái tưởng chừng như tốt nhưng lại chưa chắc đã tốt .
Tất nhiên năm nay cũng có sự thay đổi về tài chính do tác động của mã lưu .
Bạn là người vui vẻ , thích trưng diện đẹp đẽ và hay tính nước đôi , hay lập ra nhiều phương án dự phòng , hướng đến những sự lâu dài , bền vững , rất tốt , đó là yếu tố của thành công .
Vận hiện tại hơi yếu , 45 trở đi khá !
Cảm ơn bạn đã dành thời gian luận giải lá số của mình! Hi vọng năm sau lại được gặp lại bạn để nghiệm lí lại về năm 2023 này!
Đầu trang

Rubyvicky
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Rubyvicky »

Mong Anh hữu duyên xem giúp e lá số này với ạ!
Tập tin đính kèm
Screenshot_20230128-204755_Chrome.jpg (256.34 KiB) Đã xem 334 lần
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

jackveyron
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi jackveyron »

Cháu chào bác begauhn. Hôm nay hữu duyên biết được diễn đàn lyso và xem được bài này, cháu có những quan điểm đồng thuận với góc nhìn của bác. Cách diễn giải của bác dù có những trái ngược với số đông nhưng lại rất điềm đạm và đáng suy ngẫm ạ :) .
Năm mới xin chúc bản thân bác và gia đình vạn sự hanh thông, bình an. Nếu có thời gian rảnh rỗi, xin bác có đôi lời về năm Quý Mão với lá số của cháu ạ.
Tập tin đính kèm
Hoàng Đức Tuấn Anh.jpg
Hoàng Đức Tuấn Anh.jpg (182.92 KiB) Đã xem 330 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

phongvan@113 đã viết: 15:31, 24/01/23 Năm mới chúc mọi người an khang thịnh vượng, vạn sự như ý
Kính chúc bác begauhn và gia đình một năm mới an lành
Mong bác hữu duyên xem giúp em vận hạn trong năm mới với ạ, năm nay em có thăng tiến trong công việc được không? số em hậu vận có trắc trở không ạ? nếu có thì em nên tu dưỡng thế nào để hạn chế bớt ạ? ước mơ của em là được nghỉ hưu sớm, rồi mở một chiếc xưởng nhỏ làm ăn riêng liệu có hy vọng?
Chào phong vân 113 !

Tiệu vận 2023 của bạn tại cung tử tức , nhìn chung ko có gì đáng ngại .
2022 vừa qua có biến động tài chính 1 chút , 2023 rõ ràng sẽ tốt hơn .
Bạn nên đề phòng năm 2024 , sẽ có biến cố liên quan đến vấn đề tình ái
Vận 23-32 của bạn ko thực sự tốt , số bạn 53 trở ra mới phát , giai đoạn 43-52 là cơn sóng cuối bạn cần vượt qua !
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Annhien2000 đã viết: 16:36, 24/01/23 Năm nay cháu ra trường mà còn nhiều băn khoăn quá, mong được bác luận về công việc liên quan đến luật ạ. Chúc bác năm mới thật nhiều sức khoẻ!
Chào annhien2000 !

Giai đoạn 14-23 của bạn vô vàn biến cố mệt mỏi , thì đã qua rồi .
2023 bạn bước sang 1 giai đoạn mới 24-33 tốt hơn xưa , có lộc , có quý nhân , tài ăn nói ứng biến cũng hơn trc kia , đôi khi mất phương hướng 1 chút thôi , nhìn chung là tốt
2025 có chút biến cố liên quan các mối quan hệ , cần lưu ý !
Được cảm ơn bởi: Annhien2000
Đầu trang

phongvan@113
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phongvan@113 »

begauhn đã viết: 09:40, 29/01/23
phongvan@113 đã viết: 15:31, 24/01/23 Năm mới chúc mọi người an khang thịnh vượng, vạn sự như ý
Kính chúc bác begauhn và gia đình một năm mới an lành
Mong bác hữu duyên xem giúp em vận hạn trong năm mới với ạ, năm nay em có thăng tiến trong công việc được không? số em hậu vận có trắc trở không ạ? nếu có thì em nên tu dưỡng thế nào để hạn chế bớt ạ? ước mơ của em là được nghỉ hưu sớm, rồi mở một chiếc xưởng nhỏ làm ăn riêng liệu có hy vọng?
Chào phong vân 113 !

Tiệu vận 2023 của bạn tại cung tử tức , nhìn chung ko có gì đáng ngại .
2022 vừa qua có biến động tài chính 1 chút , 2023 rõ ràng sẽ tốt hơn .
Bạn nên đề phòng năm 2024 , sẽ có biến cố liên quan đến vấn đề tình ái
Vận 23-32 của bạn ko thực sự tốt , số bạn 53 trở ra mới phát , giai đoạn 43-52 là cơn sóng cuối bạn cần vượt qua !
Cám ơn bác begauhn đã dành thời gian luận giải cho mình ạ!
Nhớ lại năm 2022 vừa qua thì mình có chơi bitcoin rồi thua lỗ, nhưng mình chơi với tâm lý cho vui nên cũng chả bỏ ra gì nhiều. Còn lại thì năm rồi mình được xét tăng lương 2 lần. Nói chung mình thấy cũng ổn. Bác nói 2023 tốt hơn nghe cũng vui lòng :) :) :)
Về vấn đề tình ái, hiện tại mình đã có người yêu, người yêu đối xử rất tốt với mình. Nếu có vấn đề thì mình đang e sợ bên nhà người yêu đương dính tới chuyện tâm linh :( :( . Cụ thể là nhà bạn ý đang bị thầy bói phán sẽ có trùng tang năm này. Xem cung phối ngẫu mình có bạn Sát Tinh Địa Kiếp to tổ bố kể cũng đáng lo :(
Đây không phải lần đầu tiên mình nghe chuyện số mình 53 trở ra mới phát, chỉ là mình không biết tại sao, vì các thầy cũng không giải thích. Mình mạn phép đoán chắc do mình trưởng thành vốn chậm hơn người khác nên tới cỡ đó mới tri thiên mệnh, cuộc đời mới hanh thông chăng :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”