Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

LadyR đã viết: 10:06, 29/01/23 Em kphungng quả là may mắn ah nha.. cao nhân Hà Túc Đạo cực hiếm khi "xuống núi" đó........... :>

Chị cũng nghĩ khả năng em lá số Đồng Cự là cao.. chị hok bít check hạn, nhưng có vẻ ngoại hình em ăn vào Đồng Cự nhiều hơn hihi

Người Tử Phủ hình như da thiên về trắng, hồng hào chứ hok ngăm ngăm.. bác cv111 nhĩ?? :P

Muh chị biểu nè.. hôm qua cũng đã định hỏi em liệu có phải lấy chồng người nước ngoài hok.. ai dè trúng phóc ha :x Với ngoại hình của em, các anh Việt thích đã đành, nhưng mấy anh Tây lại càng đặc biệt ưa chuộng đó nhé ;)
Ngày mới vui vẻ chị 🙆‍♀️
Kiến thức ai cũng nhiều cũng giỏi quý quá
Cool 😎
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:29, 29/01/23
kphungng đã viết: 21:34, 28/01/23 Em vẫn ở đây mòn mỏi đợi chị LadyR ạ :(
Mấy nay em đóng đô tại đây xem qua đọc lại các trường hợp giống ls của mình. Em vừa giật mình nhận ra mệnh em VCD còn có tam sát tinh toạ thủ thêm một sát tinh xung chiếu, vậy mà bữa giờ em ngỡ sát tinh độc thủ thôi :-S
Em có hỏi kĩ lại mẹ thì mẹ em cũng chẳng biết chính xác giờ sinh làm em hoang mang vô cùng. Chỉ nhớ lúc đẩy mổ là tờ mờ sáng tầm 4-5h, ra phòng trước 9h.

Không biết chị LadyR và các cao nhân đi ngang có thể hỗ trợ em tìm giờ chính xác được không ạ? Em sẽ vô cùng đội ơn mọi người lắm hix [-O<
Em để thêm lá số giờ Mão ở đây luôn ạ.
Bạn sinh giờ thìn, mệnh vcd có hỏa tinh trấn thủ, nhật nguyệt quang quý thai tọa chiếu, giáp xương khúc.
Mặt vuông tròn, nếu góc chụp thẳng, ko khoe hình xăm đẹp trên bắp tay thì mặt sẽ to hơn. Lấy ck 2021 hoặc đầu 2022, chồng hiền, sống tình cảm nhưng bề ngoài hơi lạnh, bằng tuổi hoặc hơn 1, chiều vợ, có thể là con út, tuổi trẻ hơi ham chơi. Nhà nghèo hơn nhà bạn. Vợ ck quen qua cv hoặc trường lớp, yêu lâu, >3 năm mới cưới, 2022 sinh con trai, sinh thường hoặc ko buộc phải mổ, trước khi sinh có thể có hạn liên quan đến nước kiểu đục ối, cạn ối.
Chứ giờ mão thì giờ chưa ck con gì đâu, xương cũng nặng và thô to, người dày mình, miệng rộng, môi ko đẹp như môi bạn. Chứ ko có 43kg như bạn bây giờ đâu.

Lá này có Nhật nguyệt sáng, thai tọa quang quý đắc thì đời này chuyện cv và tiền bạc sẽ ko phải lo, sẽ có địa vị trong xã hội. Cái cần chỉnh, cần tu dưỡng là hóa kị, là mệnh ko thân kiếp.
Phụ nữ hay đàn ông cũng giống nhau. Giỏi mà ko lộ tài, sắc xảo, tài giỏi trong cv nhưng lại biết nhường nhịn người thân, ko bắt nạt ck thì mới là người giỏi thực sự. Mới đắc thọ đắc phúc, Mới là mục đích cần phấn đấu trong cõi đời này :))
Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Tối qua em vừa post 1 topic khá đầy đủ thông tin để tìm giờ sinh chính xác nhưng cũng chưa được ai hữu duyên luận, may mà có anh ghé ngang ở đây. Em xin phản hồi 1 ít thông tin sau ạ:
- Em lấy chồng Việt (nhỏ hơn 1 tuổi, con 1, nhà em đúng là khá hơn) cuối năm 2019, đám hỏi cuối năm 2018, quen nhau từ giữa năm 2017 nhưng đã chia tay từ cuối 2020.
- Em có con trai 8/2022 với một anh người Pháp (lớn hơn 4 tuổi, con giữa, quen nhau lâu nhưng bắt đầu nghiêm túc từ giữa năm 2021), sinh mổ vì ko có dấu hiệu sinh thường được, đủ ngày đủ tháng.
- Đúng là với mqh đầu tiên bạn đó rất chiều em nhưng tính đào hoa và ham chơi, em lúc đó ở tình thế “nóc nhà” vừa lo kinh doanh vừa lo việc trong nhà thành ra bị quá sức. Ở mqh lần này thì em ở đúng vị trí của mình, lui về sau chỉ làm người vun vén mọi việc trong gđ thì ổn hơn hẳn ạ. Nhưng em vẫn mong muốn sẽ làm được việc gì đó thiên về hỗ trợ, giúp đỡ người khác ở mặt tinh thần nhiều sau này khi con lớn hơn 1 tí.
- Mặt em ko che tóc thì đúng là to tròn lắm ạ :)) em để ở đây xác nhận anh đúng luôn.
Tập tin đính kèm
979E0C66-D354-4712-B124-455B70B30E3B.jpeg (573.94 KiB) Đã xem 362 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hà Túc Đạo, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:57, 29/01/23
Phải tập luyện trước chứ anh
Lỡ có còn biết đối phó
Em xem chuyện chồng con bình thường có hay không có cũng chả sao
Miễn không nợ ai là em đủ phúc Đức cảm ơn trời Phật rồi.
Sống tưởng tượng chút đỡ stress
Nếu chồng ngoại tình thì em phải treo lên đánh 😁
Em còn nhiều trò lắm,…
Sẽ học hỏi thật nhiều
Cảm ơn kiến thức của anh :D

Mọi thứ cứ nhẹ nhàng, thuận theo tự nhiên thui em gái ui hihi

Có nghe "chân lý" hum nọ thầy 369 đưa ra liên quan đến subconscious mind của mình nó hoá mọi thứ xung quanh mình thành reality với fate chưa vậy?? B-)

Em thích tưởng tượng thì nên hình dung cuộc sống vợ chồng êm đềm, hài hoà và yêu thương đong đầy thì hơn... Cứ "mơ tưởng" đến ông chồng ngoại tình khéo vô tình lại chọn đúng 1 ông có thói "trăng hoa" thì chít dở :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Muh vừa hum trước mình có gợi ý BQT chèn mấy banner QC để thêm thu nhập.. ai dè làm thiệt nè hihi

Như này vẫn ok, hok ảnh hưởng mấy B-) Đừng để chúng "chồng chéo" lên nhau, nhảy loạn xạ như trên VnExpress là được :P
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

LadyR đã viết: 10:14, 29/01/23
Phải tập luyện trước chứ anh
Lỡ có còn biết đối phó
Em xem chuyện chồng con bình thường có hay không có cũng chả sao
Miễn không nợ ai là em đủ phúc Đức cảm ơn trời Phật rồi.
Sống tưởng tượng chút đỡ stress
Nếu chồng ngoại tình thì em phải treo lên đánh 😁
Em còn nhiều trò lắm,…
Sẽ học hỏi thật nhiều
Cảm ơn kiến thức của anh :D

Có nghe "chân lý" hum nọ thầy 369 đưa ra liên quan đến subconscious mind của mình nó hoá mọi thứ xung quanh mình thành reality với fate chưa vậy?? B-)

Em thích tưởng tượng thì nên hình dung cuộc sống vợ chồng êm đềm, hài hoà và yêu thương đong đầy thì hơn... Cứ "mơ tưởng" đến ông chồng ngoại tình khéo vô tình lại chọn đúng 1 ông có thói "trăng hoa" thì chít dở :))
Kệ nó ai tốt với em, em tốt lại, xấu thì em mặc kệ.
Em còn phải học hỏi nhiều kiến thức hiểu biết em thấp quá.
Em không yêu cầu quá cao leo càng cao ngã càng đau
Làm việc phải thận trọng đúng trình tự biết bảo vệ bản thân.
Em còn nhiều thứ phải biết lắm
Em cố sống trân trọng mọi thứ em có.
Gì cũng có giá của nó.
Em bị dồn vào đường cùng ép chết ai cứu em, mọi người chỉ gửi em nụ cười sự chế diễu.
Em cố gắng lắm mới có ngày hôm nay
Ai nhìn cũng tưởng sướng
Cố lắm
Cố lắm
Ngã tự đứng lên thôi
Nhưng nó giúp em sống có trách nhiệm và Dũng cảm chiến đấu hơn
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

LadyR đã viết: 10:14, 29/01/23

Thú thật là em rất tin vào sức mạnh của tiềm thức của mình luôn nhe. 1 phần do em đã đọc sách đó rồi, em cũng thử áp dụng theo. Đêm đêm đi ngủ tưởng tượng mình như này như kia theo hướng tích cực với anh bạn trai hiện tại (lúc đó 2 đứa chưa có gì sâu đậm) thì bây giờ em đang trải nghiệm y vậy thật, nên em càng tin hơn nữa ;;)
Còn như hồi xưa ông bà ta hay nói “ghét của nào trời trao của đó”, mình “ghét” là mình còn để trong lòng, còn quan tâm, thì nó còn hiện trong suy nghĩ của mình nhiều. Em thấy nó cũng là một ví dụ khác cho sức mạnh của tiềm thức sẽ ảnh hưởng lên cuộc sống của mình chị ha. 8->
Được cảm ơn bởi: LadyR, LLLLLLA, minhquang369
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

LadyR đã viết: 10:06, 29/01/23 Em kphungng quả là may mắn ah nha.. cao nhân Hà Túc Đạo cực hiếm khi "xuống núi" đó........... :>

Chị cũng nghĩ khả năng em lá số Đồng Cự là cao.. chị hok bít check hạn, nhưng có vẻ ngoại hình em ăn vào Đồng Cự nhiều hơn hihi

Người Tử Phủ hình như da thiên về trắng, hồng hào chứ hok ngăm ngăm.. bác cv111 nhĩ?? :P

Muh chị biểu nè.. hôm qua cũng đã định hỏi em liệu có phải lấy chồng người nước ngoài hok.. ai dè trúng phóc ha :x Với ngoại hình của em, các anh Việt thích đã đành, nhưng mấy anh Tây lại càng đặc biệt ưa chuộng đó nhé ;)
Dạ em cảm ơn chị, anh nào thương mình hơn thì em chịu :))
Hôm qua em có đọc 1 topic nói về Chủ mệnh với Chủ thân, nếu theo ls VCD của em thì Chủ mệnh là Vũ Khúc, Chủ thân là Thiên Tướng, 2 sao đó có ảnh hưởng gì hông chị ha :D
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

kphungng đã viết: 10:13, 29/01/23
Hà Túc Đạo đã viết: 09:29, 29/01/23
kphungng đã viết: 21:34, 28/01/23 Em vẫn ở đây mòn mỏi đợi chị LadyR ạ :(
Mấy nay em đóng đô tại đây xem qua đọc lại các trường hợp giống ls của mình. Em vừa giật mình nhận ra mệnh em VCD còn có tam sát tinh toạ thủ thêm một sát tinh xung chiếu, vậy mà bữa giờ em ngỡ sát tinh độc thủ thôi :-S
Em có hỏi kĩ lại mẹ thì mẹ em cũng chẳng biết chính xác giờ sinh làm em hoang mang vô cùng. Chỉ nhớ lúc đẩy mổ là tờ mờ sáng tầm 4-5h, ra phòng trước 9h.

Không biết chị LadyR và các cao nhân đi ngang có thể hỗ trợ em tìm giờ chính xác được không ạ? Em sẽ vô cùng đội ơn mọi người lắm hix [-O<
Em để thêm lá số giờ Mão ở đây luôn ạ.
Bạn sinh giờ thìn, mệnh vcd có hỏa tinh trấn thủ, nhật nguyệt quang quý thai tọa chiếu, giáp xương khúc.
Mặt vuông tròn, nếu góc chụp thẳng, ko khoe hình xăm đẹp trên bắp tay thì mặt sẽ to hơn. Lấy ck 2021 hoặc đầu 2022, chồng hiền, sống tình cảm nhưng bề ngoài hơi lạnh, bằng tuổi hoặc hơn 1, chiều vợ, có thể là con út, tuổi trẻ hơi ham chơi. Nhà nghèo hơn nhà bạn. Vợ ck quen qua cv hoặc trường lớp, yêu lâu, >3 năm mới cưới, 2022 sinh con trai, sinh thường hoặc ko buộc phải mổ, trước khi sinh có thể có hạn liên quan đến nước kiểu đục ối, cạn ối.
Chứ giờ mão thì giờ chưa ck con gì đâu, xương cũng nặng và thô to, người dày mình, miệng rộng, môi ko đẹp như môi bạn. Chứ ko có 43kg như bạn bây giờ đâu.

Lá này có Nhật nguyệt sáng, thai tọa quang quý đắc thì đời này chuyện cv và tiền bạc sẽ ko phải lo, sẽ có địa vị trong xã hội. Cái cần chỉnh, cần tu dưỡng là hóa kị, là mệnh ko thân kiếp.
Phụ nữ hay đàn ông cũng giống nhau. Giỏi mà ko lộ tài, sắc xảo, tài giỏi trong cv nhưng lại biết nhường nhịn người thân, ko bắt nạt ck thì mới là người giỏi thực sự. Mới đắc thọ đắc phúc, Mới là mục đích cần phấn đấu trong cõi đời này :))
Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Tối qua em vừa post 1 topic khá đầy đủ thông tin để tìm giờ sinh chính xác nhưng cũng chưa được ai hữu duyên luận, may mà có anh ghé ngang ở đây. Em xin phản hồi 1 ít thông tin sau ạ:
- Em lấy chồng Việt (nhỏ hơn 1 tuổi, con 1, nhà em đúng là khá hơn) cuối năm 2019, đám hỏi cuối năm 2018, quen nhau từ giữa năm 2017 nhưng đã chia tay từ cuối 2020.
- Em có con trai 8/2022 với một anh người Pháp (lớn hơn 4 tuổi, con giữa, quen nhau lâu nhưng bắt đầu nghiêm túc từ giữa năm 2021), sinh mổ vì ko có dấu hiệu sinh thường được, đủ ngày đủ tháng.
- Đúng là với mqh đầu tiên bạn đó rất chiều em nhưng tính đào hoa và ham chơi, em lúc đó ở tình thế “nóc nhà” vừa lo kinh doanh vừa lo việc trong nhà thành ra bị quá sức. Ở mqh lần này thì em ở đúng vị trí của mình, lui về sau chỉ làm người vun vén mọi việc trong gđ thì ổn hơn hẳn ạ. Nhưng em vẫn mong muốn sẽ làm được việc gì đó thiên về hỗ trợ, giúp đỡ người khác ở mặt tinh thần nhiều sau này khi con lớn hơn 1 tí.
- Mặt em ko che tóc thì đúng là to tròn lắm ạ :)) em để ở đây xác nhận anh đúng luôn.
Tôi giờ mới vừa xem topic kia. Bạn ít tuổi mà đời sóng gió phết nhỉ :))

Lá VCD đó. Mệnh ko thân kiếp thì đời sẽ nhiều sóng gió. Có đúng có sai, có đc có mất nhưng có ưu điểm là luôn chủ động. Cách tu dưỡng là luôn giữ tâm hướng thiện và tâm luôn biết suy nghĩ cho người khác. Đc vậy thì mặc kệ kết quả ra sao, bạn đã tích đc phúc trong cuộc du lịch đến cõi đời này :))

Sau này nên làm các công việc có liên quan đến phụ nữ, thời trang ( những công việc có tính sang, quý... đòi hỏi óc thẩm mỹ cao, ( và. sang > quý ) hoặc văn chương cũng ok ( xương khúc) và tốt nhất là cv có liên quan đến mạng internet. Nhưng sau 30 cv mới phát triển đc.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, kphungng
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 21:14, 28/01/23
TLXD đã viết: 18:57, 28/01/23
Mà cái topic này của Lady R nó cứ giống như một quán rượu nhỏ ấm cúng phong cách Trung Hoa sao ấy. Kiểu là nơi dừng chân cho những câu chuyện, chia sẻ thú vị của những con người yêu cái nết, cái tình của chủ quán mà đến. Rượu ngon vừa phải, chủ quán xinh đẹp, thức thời, chiều khách, khách khứa thì toàn người vì mến mà đến nên cư xử nhã nhặn dù ngoài kia bão táp ầm ầm hi hi. Mà m đến sẽ gọi thêm cà phê hi hi. Chủ quán chắc cũng không nỡ phàn nàn là sao lại gọi cà phê trong quán rượu đâu nhỉ, Lady R.

Ôi, trí tưởng tượng của bạn TLXD phong phú ghê cơ hihi Chắc do hôm nọ được thưởng thức “Tuý Hồng Nhan” của mình rùi :))

Muh mình thì hok bít uống rượu.. chỉ sợ hok bít chìu khẩu vị uống rượu của các “thượng khách” trong này ra sao đây......... Nhưng, như bạn TLXD nhận xét, “rượu ngon vừa phải” là yên tâm rùi nhĩ :>

Mình cũng là 1 tín đồ trung thành của cà phê đây! Bạn TLXD hay uống cà phê kiểu gì nào? Qua phong cách uống cà phê của đối phương cũng có thể ngẫm ra vô số thứ đấy............ B-)

Để bạn TLXD khỏi bị “nhụt chí” thì mình khai trước nhé hihi Mình thường hay đặt latte và capu, mocha.. đại thể là hok thể thiếu sữa tươi cho mềm mại và chút đường cho ngọt ngào........ :P
Hi hi, mình là đen không đường LadyR nha. Rượu thì lung tung, j cũng uống nhưng thích vang đỏ nhất, thỉnh thoảng thì rượu ngô, khoai, sắn nếu có dịp hi hi. Cái thứ mềm mại của LadyR thi thoảng m cũng uống khi nào chill chill vui vui yêu yêu, uống chút cho nhẹ nhàng, ngọt ngào, dễ thương.
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Giờ đúng là mỗi sáng làm cữ cà phê cũng là cái thú duy nhất :)) ra quán thì latte nóng không đường, ở nhà thì cà phê uống liền sấy lạnh, kiểu davidoff, hạt thì nên mix giữa arabica và robusta (nếu thuần arabica thì hơi nhạt còn thuần robusta lại hơi đắng). Đặc biệt là ở nhà vẫn ngon hơn vì pha tuỳ tâm trạng, chỉ gia giảm chút cà phê, chút nước, chút sữa, độ nóng của nước (càng gần độ sôi thì độ khét đặc trưng càng nhiều) là ra một cốc có hương vị khác nhau, nên không ngày nào giống ngày nào, đó cũng là cái thú :)) và sữa không đánh bông thì cũng ngon hơn nữa, ngoài quán thì lúc nào cũng đánh bông.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”