2023 nhờ các bác xem giúp vận hạn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

2023 nhờ các bác xem giúp vận hạn

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Năm mới chúc các bác trên diễn đàn năm mới nhiều sức khoẻ, may mắn, an khang thịnh vượng

Năm vùng trên diễn đàn đã mấy năm. Năm nào e cũng lên đây hỏi hạn mua đất làm nhà 😅😅 năm nay cũng không ngoại lệ.
Cung điền của em hơi tệ, lại vẫn ở đại vận thiên không nhưng vẫn cố chấp muốn hỏi các bác năm nay e có khởi sắc gì về buôn bán, mua đất xây nhà hay không ạ.
Năm ngoái e sinh thêm em bé nên năm nay vk ck chỉ muốn có 1 cái nhà rộng hơn chút để tiện sinh hoạt hơn

Cảm ơn mọi người đã ghé xem e ạ
Tập tin đính kèm
FAD6E225-BD94-4FEC-9DDA-BCF0C15249CE.jpeg (379.57 KiB) Đã xem 518 lần
F8714462-AB99-440B-967B-4B2244362DC1.jpeg (296.9 KiB) Đã xem 518 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, hươngq
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 2023 nhờ các bác xem giúp vận hạn

Gửi bài gửi bởi begauhn »

hươngq đã viết: 05:55, 24/01/23 Năm mới chúc các bác trên diễn đàn năm mới nhiều sức khoẻ, may mắn, an khang thịnh vượng

Năm vùng trên diễn đàn đã mấy năm. Năm nào e cũng lên đây hỏi hạn mua đất làm nhà 😅😅 năm nay cũng không ngoại lệ.
Cung điền của em hơi tệ, lại vẫn ở đại vận thiên không nhưng vẫn cố chấp muốn hỏi các bác năm nay e có khởi sắc gì về buôn bán, mua đất xây nhà hay không ạ.
Năm ngoái e sinh thêm em bé nên năm nay vk ck chỉ muốn có 1 cái nhà rộng hơn chút để tiện sinh hoạt hơn

Vận này nhìn chung ko vấn đề , chỉ trở ngại ban đầu đôi chút , 2021 có biến cố và phức tạp thì qua rồi .
Từ 33 trở ra mới thực sự khó khăn .
Điền trạch nợ cung thì rõ rồi , tử tức ko tệ nhưng cũng nhận sao nợ , theo thời gian đây sẽ là điều đáng tiếc , thậm trí làm ăn ngủ ko yên , điều mà dần bạn sẽ nhận ra .
Lá số này sâu sa còn rất nhiều điều để nói !
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

begauhn đã viết: 12:10, 24/01/23
hươngq đã viết: 05:55, 24/01/23 Năm mới chúc các bác trên diễn đàn năm mới nhiều sức khoẻ, may mắn, an khang thịnh vượng

Vận này nhìn chung ko vấn đề , chỉ trở ngại ban đầu đôi chút , 2021 có biến cố và phức tạp thì qua rồi .
Từ 33 trở ra mới thực sự khó khăn .
Điền trạch nợ cung thì rõ rồi , tử tức ko tệ nhưng cũng nhận sao nợ , theo thời gian đây sẽ là điều đáng tiếc , thậm trí làm ăn ngủ ko yên , điều mà dần bạn sẽ nhận ra .
Lá số này sâu sa còn rất nhiều điều để nói !
Dạ. Cảm ơn a đã qua cho đôi lời ạ. Liệu năm nay e có thể mua nhà hoặc mua đất k ạ :( sang 33t mới bắt đầu khó khăn ý ạ 😭 giờ e vẫn chưa làm đc gì nên hồn. Sinh 2 đứa con mất mất 2 năm ở nhà r ạ 😭
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Topic Hẩm hiu quá ak
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nhờ các bác xem giúp lộc lá năm sau ạ
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

hươngq đã viết: 23:45, 25/01/23 Nhờ các bác xem giúp lộc lá năm sau ạ
Để em xem hầu chị.
- Chị đang đại vận bát tự Đinh Mùi (26-35 tuổi) Kiếp tài đắc căn lại nhiều, thì đúng là lúc nào cũng khát tiền như sa mạc mong mưa. Đinh là ấn nhập mệnh ở trụ năm, cũng chính là hình ản nhà cửa, ấn là kỵ thần, nên vì việc nhac cửa mà lo lắng phiền muộn như chị đã đề cập ở trên.
- Năm ngoái nhâm dần, giáp nguyên mệnh gặp lộc, dần là dịch mã tinh, nhâm hợp đinh ấn, nhưng mà nhâm vô căn chỉ hợp động ấn lac kị, nên năm 2022 công việc có chút tiến triển nhưng không đánh kể. Một phàn Dần không có quan hệ đặc thù với mệnh, thành ra năm 2022 công việc không thể bứt phá hẳn lên. Nhâm Dần, nhâm thiên tài cũng là tượng có khoản thu nhập nhỏ ngoài lương. Lương có tăng nhưng không đáng kể.
- Năm nay Quý Mão, Mão Thìn tương hại, có 3 điểm: (1)- Quan hại động Kiếp Tài, trong lòng bạn cầu sự thăng tiến trong công việc mạnh mẽ, nhưng chính thái độ này khiến bạn gặp thị phi đấy. (2)- Kiếp tài động sẽ gây ra hao tán, hoặc là tượng khát tiền. Năm 2023 đừng đầu tư gì, đàu tiw là thất thoát; (3)- Thìn hại vào ngôi phụ mẫu và con cái thì 22 đối tượng này đề phòng hung tai và ốm đau.
Nói chung năm nay cứ bình tâm mà làm việc thì sẽ tốt, do tài nó đến (tài vô căn cũng là thu nhập có tăng nhưng nhỏ) chứ càng giẫy càng thị phi, vì quan hại khắc động kiếo tài.
Ngoài ra, tử vi lưu vận và tiểu vận đều gặp thiên tướng kình dương, bản thân đề phòng hình thương. Lý do lưu vận gặp phủ tuần hao, cũng có tượng khát tiền, phủ phùng khán tướng, tướng ngộ lưu kình và kình dương nguyên mênh, đề phòng hình thương.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, hươngq
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

vio đã viết: 07:43, 26/01/23
hươngq đã viết: 23:45, 25/01/23 Nhờ các bác xem giúp lộc lá năm sau ạ
Để em xem hầu chị.
- Chị đang đại vận bát tự Đinh Mùi (26-35 tuổi) Kiếp tài đắc căn lại nhiều, thì đúng là lúc nào cũng khát tiền như sa mạc mong mưa. Đinh là ấn nhập mệnh ở trụ năm, cũng chính là hình ản nhà cửa, ấn là kỵ thần, nên vì việc nhac cửa mà lo lắng phiền muộn như chị đã đề cập ở trên.
- Năm ngoái nhâm dần, giáp nguyên mệnh gặp lộc, dần là dịch mã tinh, nhâm hợp đinh ấn, nhưng mà nhâm vô căn chỉ hợp động ấn lac kị, nên năm 2022 công việc có chút tiến triển nhưng không đánh kể. Một phàn Dần không có quan hệ đặc thù với mệnh, thành ra năm 2022 công việc không thể bứt phá hẳn lên. Nhâm Dần, nhâm thiên tài cũng là tượng có khoản thu nhập nhỏ ngoài lương. Lương có tăng nhưng không đáng kể.
- Năm nay Quý Mão, Mão Thìn tương hại, có 3 điểm: (1)- Quan hại động Kiếp Tài, trong lòng bạn cầu sự thăng tiến trong công việc mạnh mẽ, nhưng chính thái độ này khiến bạn gặp thị phi đấy. (2)- Kiếp tài động sẽ gây ra hao tán, hoặc là tượng khát tiền. Năm 2023 đừng đầu tư gì, đàu tiw là thất thoát; (3)- Thìn hại vào ngôi phụ mẫu và con cái thì 22 đối tượng này đề phòng hung tai và ốm đau.
Nói chung năm nay cứ bình tâm mà làm việc thì sẽ tốt, do tài nó đến (tài vô căn cũng là thu nhập có tăng nhưng nhỏ) chứ càng giẫy càng thị phi, vì quan hại khắc động kiếo tài.
Ngoài ra, tử vi lưu vận và tiểu vận đều gặp thiên tướng kình dương, bản thân đề phòng hình thương. Lý do lưu vận gặp phủ tuần hao, cũng có tượng khát tiền, phủ phùng khán tướng, tướng ngộ lưu kình và kình dương nguyên mênh, đề phòng hình thương.
Dạ. Miình cảm ơn bạn đã xem giúp. về năm 2022 mình xin phản hồi như sau.
Công việc của mình có tiến triển được tăng lương nhưng không nhiều nhưng nhưng đủ sống cao hơn năm 2021
Năm vừa rồi 2022 mình sinh 1 bé trai. Nên mình định sang năm 2023 mình nghỉ làm chỗ cũ và xin chỗ mới không biết Có thuận không?
2023 này mình định mua nhà hoặc đất không phải Để đầu tư mà để ở thì k biết có được toại nguyện k? Vì vk ck mình tìm nhà từ 2019 mà không mua đc

Nếu không phiền thì nhờ bạn xem thêm giúp ạ.
Cảm ơn bạn nhiều ạ
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nhờ các bác có đôi lời 🥲
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng