Thân cư Tài - Thiên Phủ Thiên Không Hoá Khoa về già có của ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thân cư Tài - Thiên Phủ Thiên Không Hoá Khoa về già có của ?

Gửi bài gửi bởi jodyngo2__ »

Mình đang nghiên cứu lá số của em trai năm Nhâm Thân, Phủ Tướng cách.

Quan sát sự nghiệp thì đương số đang làm trong môi trường tài chính, nhân viên môi giới chứng khoán, đã lên trưởng phòng, ngoại hình cao lớn, trẻ hơi gầy sau này đẫy đà. Mẹ làm giáo viên, gia đình bên ngoại làm nghề giáo nhiều. Có 1 anh trai rất tài hoa văn nghệ đang kinh doanh. Mặt mũi khá phúc hậu hiền lành. Đã có 2 mối tình, tình đầu SV ngắn, tình thứ hai dài 5 năm đã chia tay. Hiện độc thân.

Nhìn vào cung mệnh và vận hạn, mọi người có thể luận đoán sơ qua vận hạn tiếp theo của em mình được không ạ. Vào vận Thái Dương có thể nổi danh không? Có khả năng cưới vợ sinh con không vì thấy đường vợ con hơi trúc trắc. Cung Tài ôm con Thiên Không thế kia, về già có được khá giả không? Mẹ sẽ mất trước ba phải không? Theo ngành chứng khoán có ngày trắng tay không? Cung Tài hội đủ Thai Phục Vượng Tướng có phải đem tiền nuôi gái không? Em trai rất thích đi du lịch + khi quen bạn gái thứ hai thì cả hai đã ăn cơm trước kẻng.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thân cư Tài - Thiên Phủ Thiên Không Hoá Khoa về già có của ?

Gửi bài gửi bởi begauhn »

jodyngo2__ đã viết: 09:28, 03/02/23 Mình đang nghiên cứu lá số của em trai năm Nhâm Thân, Phủ Tướng cách.

Quan sát sự nghiệp thì đương số đang làm trong môi trường tài chính, nhân viên môi giới chứng khoán, đã lên trưởng phòng, ngoại hình cao lớn, trẻ hơi gầy sau này đẫy đà. Mẹ làm giáo viên, gia đình bên ngoại làm nghề giáo nhiều. Có 1 anh trai rất tài hoa văn nghệ đang kinh doanh. Mặt mũi khá phúc hậu hiền lành. Đã có 2 mối tình, tình đầu SV ngắn, tình thứ hai dài 5 năm đã chia tay. Hiện độc thân.

Nhìn vào cung mệnh và vận hạn, mọi người có thể luận đoán sơ qua vận hạn tiếp theo của em mình được không ạ. Vào vận Thái Dương có thể nổi danh không? Có khả năng cưới vợ sinh con không vì thấy đường vợ con hơi trúc trắc. Cung Tài ôm con Thiên Không thế kia, về già có được khá giả không? Mẹ sẽ mất trước ba phải không? Theo ngành chứng khoán có ngày trắng tay không? Cung Tài hội đủ Thai Phục Vượng Tướng có phải đem tiền nuôi gái không? Em trai rất thích đi du lịch + khi quen bạn gái thứ hai thì cả hai đã ăn cơm trước kẻng.

Hình ảnh
Người này trí tuệ tư duy làm đc ra tiền , ko phải bất tài , lưu ý đây là tự khả năng làm đc chứ ko phải làm theo người khác mà ăn lương , lâu dài sẽ nhận ra .
Cung tài k nói tới giàu có , mà đây là khả năng thụ hưởng tài chính , người này thoải mái dù tiền ít hay nhiều , hay lên nhiều phương án kiếm tiền nhưng k áp lực quá về thành tích , đôi lúc hư không ko màng lợi lộc .
Cái hư không ấy phát sinh là có lý do , trục hành động ko thực sự tạo ra tài chính , cái tư duy giác ngộ đủ hiểu nên đã nương theo thiên không , biến 1 đồng hay 10 đồng cũng là niềm vui và hài lòng .
Được cảm ơn bởi: jodyngo2__
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

begauhn đã viết: 09:33, 03/02/23
jodyngo2__ đã viết: 09:28, 03/02/23 Mình đang nghiên cứu lá số của em trai năm Nhâm Thân, Phủ Tướng cách.

Hình ảnh
Người này trí tuệ tư duy làm đc ra tiền , ko phải bất tài , lưu ý đây là tự khả năng làm đc chứ ko phải làm theo người khác mà ăn lương , lâu dài sẽ nhận ra .
Cung tài k nói tới giàu có , mà đây là khả năng thụ hưởng tài chính , người này thoải mái dù tiền ít hay nhiều , hay lên nhiều phương án kiếm tiền nhưng k áp lực quá về thành tích , đôi lúc hư không ko màng lợi lộc .
Cái hư không ấy phát sinh là có lý do , trục hành động ko thực sự tạo ra tài chính , cái tư duy giác ngộ đủ hiểu nên đã nương theo thiên không , biến 1 đồng hay 10 đồng cũng là niềm vui và hài lòng .
Cảm ơn bạn, đương số đam mê chứng khoán và theo nghề vì đam mê nhiều hơn. Nhưng thật khó lý giải cho cách Thai Phục Vượng Tướng tụ về cung Tài liệu có gì mờ ám khuất tất từ cung này? Chưa kể đối cũng Phúc Đức có nhiều sát tình cũng chiếu cũng cho thấy bất ổn. Bổ sung thêm, thời gian đâù vào nghề đương số đánh Chứng khoán thua lỗ nợ vài trăm triệu.
Đầu trang

jodyngo2__
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mọi người có ai giúp mình hiểu thêm cách luận cung Quan VCD trong trường hợp này không?

Quan VCD thường được xem là cách yếu, nhưng có phủ tướng chiếu, lại có hoá khoa, tuy ngộ thiên không kiếp sát nhưng vâcn có thành tựu (địa vị) phải không? Thực tế là đương số đang làm trưởng phòng 1 công ty chứng khoán.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

jodyngo2__ đã viết: 22:56, 08/02/23 Mọi người có ai giúp mình hiểu thêm cách luận cung Quan VCD trong trường hợp này không?

Quan VCD thường được xem là cách yếu, nhưng có phủ tướng chiếu, lại có hoá khoa, tuy ngộ thiên không kiếp sát nhưng vâcn có thành tựu (địa vị) phải không? Thực tế là đương số đang làm trưởng phòng 1 công ty chứng khoán.
Quan lộc là hoàn cảnh công việc chứ ko mang ý nghĩa là việc gì , môi trường ko có sự bền vững , mang tính thất thường , thì thường vcd , hoặc chính tinh bị khắc ngũ hành , các phụ tinh sai vị , cũng xem như vô lực , bấp bênh .
Việc xét chiếu , kể cả từ tam hợp . Hay lấy chính tinh chiếu cho vcd .
Đều cần xét tới chính tinh đó còn sức hay ko , nếu bị ngũ hành hoặc hung sát áp đảo tại bản cung , nó ko còn giá trị chiếu .
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

Hình ảnh
Không có gì quá đáng lưu ý !@#₫%
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”