Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hethong123
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi hethong123 »

begauhn đã viết: 11:53, 05/02/23
hethong123 đã viết: 00:12, 05/02/23 Bác xem lá số giúp Em. Em đăng lá số trang 12 từ ngày 27/1 nhé.
Cảm ơn Bác.
Chào anh hệ thống 123 !
Xin lỗi a vì em ko để ý đc hết các bài viết .
Theo như vấn đề anh quan tâm , là giai đoạn đại vận mới 43-52 .
Đại vận này thuộc tam hợp lập thân của anh , cơ bản vị trí Thân khá vững , là nơi ăn dc sức mạnh của đế vượng , nên bản chất thiên tướng đc phát huy hết khả năng .
Xưa kia chuyện lập gia đình với anh cũng ko phải chuyện dễ dàng , nếu thân ko có tướng nhập đc đế vượng , ko có sao chủ thân chủ về đồng thuận , thì cách cục này ko phải cách cục thuận trong gia đạo , đây là 1 sự may mắn khi thân đắc đc vòng trường sinh .

Đây là vận thanh danh của anh , sao nợ nhân quả ở đây báo phải xét tới họ hàng xa gần ở quê , thực tế vấn đề họ hàng cũng là cái gốc xưa kia kìm hãm đường gia đạo của anh , a vượt qua vấn đề này nhờ lực cung , chứ nguyên nhân của sao nợ thì chưa đc giải quyết .
Như anh thấy , cung lập thân có tướng tọa trên nòng cốt vững chắc , còn cung tài bạch thì ko , đây sẽ là giai đoạn phát sinh ra nhiều cái mà trc h chưa xảy ra , muốn xét chi tiết , cần xác minh họ hàng !
Cảm ơn Bạn đã xem giúp mình.
Mình cũng không rành về tử vi cho lắm. Bạn nói rõ hơn được không ạ? Gốc xưa kiểu hiểu là phần mộ của tổ tiên ở quê phải không Bạn?
Mình học điện nhưng chỉ đi làm được vài năm. Còn bây giờ thất nghiệp ở nhà bán đồ online trên mạng. Bạn xem giúp sắp tới tình hình công việc có đỡ hơn không? Nhà cửa hiện tại cũng xập xệ mà chưa có tiền sửa chữa.
Cung tài bạch không có gì chắc đại vận tới tiền bạc chắc cũng không cải thiện gì phải không?
Mình xin phép đăng lại lá số.
Hình ảnh
Đầu trang

phamthiminhthu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi phamthiminhthu »

begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .
Vậy cách giàu có , có thể hiện qua cung Tài Bạch mà chúng ta hay xem hay ko ?

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xác minh sự giàu có qua đâu ??

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
mong được hữu duyên ạ
Tập tin đính kèm
IMG_20230206_145551.jpg (234.76 KiB) Đã xem 535 lần
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

LiRuan đã viết: 12:48, 02/02/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Chào bạn, mong bạn xem lá số giúp mình nhé. Mình quan tâm cung phu thê và cung quan lộc. Hiện mình vẫn độc thân nhé.
Cám ơn bạn nhiều!

Chào Liruan !
Năm 2023 này nếu có dự tính thay đổi nơi ở hay nơi làm , hoặc chuyển đổi , phát triển gì thì nên làm nhé . Cơ bản ổn , tài chính cải thiện .
Thứ đến năm nay cũng có cơ hội phát triển tình ái , nếu có r thì phát triển , nếu chưa thì sẽ có .
Còn về cái gốc nguyên nhân thì Mẫu và Phu thê nợ cung , nên rõ ràng có nhiều cái trong tình ái ko thuận , ko nhanh như chúng bạn đc .
Tư duy dám đột phá và có mơ ước , nhưng ban đầu trở ngại , số này trắc trở sao nợ ở Phu , trc 33 có vẻ bạn chưa trả xong , mẫu nợ thì cơ bản cần lá số mẹ bạn nữa , còn số này bạn vẫn túc tắc đồng ra đồng vào đc chứ đâu đến mức khó khăn !
Được cảm ơn bởi: LiRuan, Quan Nguyen
Đầu trang

LiRuan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

[/quote]

Chào Liruan !
Năm 2023 này nếu có dự tính thay đổi nơi ở hay nơi làm , hoặc chuyển đổi , phát triển gì thì nên làm nhé . Cơ bản ổn , tài chính cải thiện .
Thứ đến năm nay cũng có cơ hội phát triển tình ái , nếu có r thì phát triển , nếu chưa thì sẽ có .
Còn về cái gốc nguyên nhân thì Mẫu và Phu thê nợ cung , nên rõ ràng có nhiều cái trong tình ái ko thuận , ko nhanh như chúng bạn đc .
Tư duy dám đột phá và có mơ ước , nhưng ban đầu trở ngại , số này trắc trở sao nợ ở Phu , trc 33 có vẻ bạn chưa trả xong , mẫu nợ thì cơ bản cần lá số mẹ bạn nữa , còn số này bạn vẫn túc tắc đồng ra đồng vào đc chứ đâu đến mức khó khăn !
[/quote]

Dạ em cám ơn anh đã xem cho em nhé.
Em thấy anh miêu tả về lá số có nhiều ý đúng với cuộc đời em lắm.
Mẹ em ko biết giờ sinh chính xác nên ko có lá số gửi anh coi được. Tiếc quá ạ.

Vậy anh coi xem bao giờ em mới trả hết nợ cung phu đc vậy? Và có cách nào hoá giải đc ko anh?
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

ngoclong1501 đã viết: 20:10, 02/02/23 Chào bạn begauhn. Mong được bạn hữu duyên xem qua cho mình. Hiện tại cv mình đang làm trong nhà nước, nhưng năm tới cũng có kế hoạch mở 1 dự án riêng và kết hôn vào cuối năm.
Cảm ơn bạn rất nhiều, chúc bạn và gia đình năm mới vạn sự như ý
Chào ngoclong !
Năm 2023 này vận kết hôn là hợp lý , nên làm trong năm bạn nhé , năm 2024 ko phải năm tốt với bạn , việc lớn nên tránh .
Ngoài ra bạn nói mở 1 dự án riêng , mình ko rõ dự án bạn hướng đến là gì , nhưng nếu triển khai vào 2024 , thì báo trc vô vàn trở ngại , bạn nên cân nhắc trc những biến cố có thể xảy ra .
2024 đúng là vó dấu hiệu thay đổi 1 cái gì đấy , nhưng ko mang chiều hướng thuận lợi hanh thông !
Được cảm ơn bởi: ngoclong1501
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

vodinh đã viết: 22:40, 02/02/23 Chào bạn begauhn, rất mong được bạn cho đôi lời về lá số này, đặc biệt là đại vận sắp tới của mình (cung Tử tức), không biết có khá hơn dv hiện tại không ạ? Xin cảm ơn bạn và chúc bạn nhiều sức khỏe.
Hình ảnh
Chào bạn vodinh !
Giai đoạn 2020-2022 của bạn có nhiều biến động , thực tế đại vận này ( 26-35 ) chỉ chắc trở thời gian đầu đôi chút , còn lại xem như cũng ko đến nỗi nào . Cũng có lộc và thành tựu nhất định .
2024 bạn bước vào đại vận mới , thuận dc ngũ hành , nhưng hỏa cục thì ko thuận , là giai đoạn chịu nhiều thua thiệt , có niềm vui , quý nhân , và đâu đó sự an nhàn , nhưng phải bỏ qua nhiều thứ , tức là quên đi mà sống vui , mà ko nghĩ , chứ ko phải là hoàn cảnh hoàn toàn tốt .
Đất ở ko thuận , tài bạch nợ cung .
Đó là sơ lược 1 chút về vận tới , chúc bạn năm mới sức khỏe !
Được cảm ơn bởi: vodinh
Đầu trang

ngoclong1501
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoclong1501 »

begauhn đã viết: 10:11, 07/02/23 Chào ngoclong !
Năm 2023 này vận kết hôn là hợp lý , nên làm trong năm bạn nhé , năm 2024 ko phải năm tốt với bạn , việc lớn nên tránh .
Ngoài ra bạn nói mở 1 dự án riêng , mình ko rõ dự án bạn hướng đến là gì , nhưng nếu triển khai vào 2024 , thì báo trc vô vàn trở ngại , bạn nên cân nhắc trc những biến cố có thể xảy ra .
2024 đúng là vó dấu hiệu thay đổi 1 cái gì đấy , nhưng ko mang chiều hướng thuận lợi hanh thông !
Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình. Hiện công việc của mình làm lập trình viên và mình mở cty riêng về app di động. Nếu được bạn có thể xem giúp mình tổng quát công việc, gia đình được không. Cảm ơn bạn nhiều
Đầu trang

Aus08
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Aus08 »

Mong bác xem giúp em liệu năm nay em có thể xuất ngoại được thuận lợi như dự tính không ạ, xin cảm ơn bác nhiều ạ😍
Tập tin đính kèm
89637D07-164E-4DFA-9935-8DF5726E5B3A.jpeg (290.57 KiB) Đã xem 381 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

khunglongpr đã viết: 16:15, 04/02/23 Hình ảnh

Mã lệnh: Chọn tất cả

[code][code]
[/code][/code]

Tài Bạch

Chào bạn, chúc bạn năm mới bình an, hạnh phúc.
Mình nhờ bạn xem hộ mình năm 2023 này, có gì cần phải chú ý không?
Trân trọng cảm ơn.
Hình ảnh
Chào khunglong !
Ngày xưa giai đoạn 13-22 của bạn có nhiều trắc trở nhưng đã qua rồi , công việc mọi thứ càng về sau càng đỡ hơn xưa .
2023 của bạn đc xem là 1 năm thuận hợi , ra ngoài có lộc , chắc chắn tươi sáng hơn 2022 vừa rồi .
Tuy nhiên 2024 sẽ là năm mất mát mệt mỏi , thiên cơ ở đây mang tính nguy cơ nhiều hơn là thời cơ .
Trục trợ lực có 2 sao nhân quả , nên khó làm việc lớn , tử tức ( con cái ) và nô bộc nợ cung , lâu dài đó là 2 vấn đề khiến bạn lo lắng .
Số này đa số nhờ thời vận và quý nhân tương trợ để đạt đc thành tựu , nguyên thần và trợ lực bị phá cách nhiều , ko vững vàng .
Được cảm ơn bởi: khunglongpr
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

Hữu duyên mong bác xem giúp em Vận hạn trong thời gian tới về Công Viêc, sự nghiệp, tiền tài với ạ.
Em đang làm về BĐS.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”