Tứ Linh trong Tử Vi

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tứ Linh trong Tử Vi

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 10:44, 11/02/23
begauhn đã viết: 10:26, 11/02/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:37, 11/02/23

Có một chuyện cảm nhận được có tứ linh chiếu là không ai hại được mình.
Người xấu không thích hại mình
Nhưng mình làm việc xấu thì dẹp luôn 😑
Đúng rồi , hiện thân của đức năng thắng số , bị ràng buộc bởi hệ sao nhân quả chính là tứ linh , cường độ của tứ linh ko cố định , nó phụ thuộc vào bản thân mỗi người !
Tứ linh luôn sẵn sàng bên ta khi gian khó , chỉ cần ta đủ điều kiện khiến tứ linh gật đầu là đc !

Sự linh ứng của phật pháp qua tâm linh là kỳ diệu , khó tin , nhưng xét trên góc độ khoa học , tử vi , thì đó là linh lực tứ linh !
Bé gấu bật mí luôn sau 32 tuổi cho mình đi tò mò quá.
Yêu bé gấu nhiều 🥰
Không biết tiệm có phát triển không?
Sự nghiệp có tốt không?
Cha mẹ mình sức khỏe tốt mà ho gấu?
Lá số ở trên lá enjoy
Ở đâu nhỉ mình ko thấy ..
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

begauhn đã viết: 11:46, 11/02/23
begauhn đã viết: 10:26, 11/02/23

Đúng rồi , hiện thân của đức năng thắng số , bị ràng buộc bởi hệ sao nhân quả chính là tứ linh , cường độ của tứ linh ko cố định , nó phụ thuộc vào bản thân mỗi người !
Tứ linh luôn sẵn sàng bên ta khi gian khó , chỉ cần ta đủ điều kiện khiến tứ linh gật đầu là đc !

Sự linh ứng của phật pháp qua tâm linh là kỳ diệu , khó tin , nhưng xét trên góc độ khoa học , tử vi , thì đó là linh lực tứ linh !
Yêu bé gấu nhiều 🥰
Sự nghiệp có tốt không?
Lá số ở trên lá enjoy
Đây đây bé gấu cảm ơn bé gấu nhiều.
Rất mong sự nghiệp mình phát triển
lasotuvi.php?lid=LT3IQLTX
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 11:53, 11/02/23
begauhn đã viết: 11:46, 11/02/23
Yêu bé gấu nhiều 🥰
Sự nghiệp có tốt không?
Lá số ở trên lá enjoy
Đây đây bé gấu cảm ơn bé gấu nhiều.
Rất mong sự nghiệp mình phát triển
lasotuvi.php?lid=LT3IQLTX
Số này mão cung cự môn dưỡng Cơ Đào , thiên cơ hóa khí đủ mạnh để nhập Dậu .
Dậu cung chính tính Thiên cơ văn xương , ảnh hưởng bộc phát khi hập thụ Cự môn tại cung Chấn , Cơ nhập đc hóa kỵ tại tam hợp .
Dậu cung cắt gọt thiên cơ là thế gian nan mà thành hữu dụng , giai đoạn khó tránh thị phi .
phát về ăn nói và thành tựu trên những lĩnh vực cần tài ngoại giao , biết nắm bắt thời cơ thì xem như đây là giai đoạn thay đổi .
Khá thì làm nhà ngoại giao , ko thì theo hướng dẫn viên du lịch , phiên dịch , Pr sản phẩm đều coi như thành tựu .

Dâu cung nơi đất phật , cũng là cung nhập di thứ 2 , là 2 yếu tố hóa giải thị phi của hóa kỵ mà thành nghị lực , và phat triển khả năng ngoại giao
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Thân cung Thế thất sát ngưỡng đẩu hội văn xương chủ .
Là thế tướng xung trận nhưng tài ăn nói chẳng kém gì , nhìn chung trc 32 bị nợ cung nhân quả phong tỏa .
Từ 32 xem ra gỡ xong nợ cung nhân quả . Món nợ dài 32 năm tương đối lâu , giống với lá số phương lê đoạn này ở mệnh .
Thực chất 32 là giai đoạn cuối chu kỳ trả nợ , nếu trả tốt xem như hết , phân tích trên là dựa trên khi đã trả nợ hết .
Còn ví như trc 32 trả sót , thì cung thân sẽ gánh tiếp phần thiếu với cường độ gia tăng ( dựa trên gốc sót lại ) .
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

begauhn đã viết: 12:09, 11/02/23 Thân cung Thế thất sát ngưỡng đẩu hội văn xương chủ .
Là thế tướng xung trận nhưng tài ăn nói chẳng kém gì , nhìn chung trc 32 bị nợ cung nhân quả phong tỏa .
Từ 32 xem ra gỡ xong nợ cung nhân quả . Món nợ dài 32 năm tương đối lâu , giống với lá số phương lê đoạn này ở mệnh .
Thực chất 32 là giai đoạn cuối chu kỳ trả nợ , nếu trả tốt xem như hết , phân tích trên là dựa trên khi đã trả nợ hết .
Còn ví như trc 32 trả sót , thì cung thân sẽ gánh tiếp phần thiếu với cường độ gia tăng ( dựa trên gốc sót lại ) .
Cảm ơn bé gấu nhiều nhé 🥰
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

begauhn đã viết: 12:09, 11/02/23 Thân cung Thế thất sát ngưỡng đẩu hội văn xương chủ .
Mình đọc nhiều bài bé gấu và chịu học nhiều kiến thức khác nhau để bồi dưỡng trí tuệ cho bản thân
Mình cảm ơn những kiến thức quý báu của bé gấu
Mình có tang môn tại mệnh, bạch hổ tại thiên đi, thiên thọ tại quan lộc, thiên tài tại phu thê
Theo tài liệu đọc của bé gấu đây là nợ cung
Tang môn thì mình lo cho bố mẹ, tuân thủ pháp luật, biết đủ không tham, giữ tròn đạo hiếu
Bạch hổ tại di luôn giúp người, tôn trọng mọi người, tươi cười hòa đồng với mọi người.
Thiên Thọ tại quan mình không lo thật sự bản chất mình rất siêng năng thích làm việc và nghiện công việc
Thiên tài phu thì chuẩn bị sẵn bình xịt hơi cay, gậy và một số dụng cụ phòng thân ( mọi người xem như đùa mình hay bị đánh lúc nhỏ nên ám ảnh lắm mém đui luôn mà) mình sẽ lo cha mẹ chồng cũng như chồng thật tốt nếu thật sự có chồng
Con cái thì khỏi lo cho dù bất cứ chuyện gì xảy ra con mình mình lo nó đàng hoàng.
Không biết còn thiếu nợ gì không nhỉ?
Cảm ơn bé gấu nhiều nha
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 13:31, 11/02/23
Mình đọc nhiều bài bé gấu và chịu học nhiều kiến thức khác nhau để bồi dưỡng trí tuệ cho bản thân
Mình cảm ơn những kiến thức quý báu của bé gấu
Mình có tang môn tại mệnh, bạch hổ tại thiên đi, thiên thọ tại quan lộc, thiên tài tại phu thê
Theo tài liệu đọc của bé gấu đây là nợ cung
Tang môn thì mình lo cho bố mẹ, tuân thủ pháp luật, biết đủ không tham, giữ tròn đạo hiếu
Bạch hổ tại di luôn giúp người, tôn trọng mọi người, tươi cười hòa đồng với mọi người.
Thiên Thọ tại quan mình không lo thật sự bản chất mình rất siêng năng thích làm việc và nghiện công việc
Thiên tài phu thì chuẩn bị sẵn bình xịt hơi cay, gậy và một số dụng cụ phòng thân ( mọi người xem như đùa mình hay bị đánh lúc nhỏ nên ám ảnh lắm mém đui luôn mà) mình sẽ lo cha mẹ chồng cũng như chồng thật tốt nếu thật sự có chồng
Con cái thì khỏi lo cho dù bất cứ chuyện gì xảy ra con mình mình lo nó đàng hoàng.
Không biết còn thiếu nợ gì không nhỉ?
Cảm ơn bé gấu nhiều nha
Các cung khác có hình thái nhất định nên ko lo .
Có mệnh thuộc về trc 32 , mộ cung là thế tiềm ẩn khó lường , phát thì rất pháp , kín cũng rất kín , nên mới nói nó là cung tiềm năng .Tý cung ngũ hành phát mạnh cho các sao mộc trong đó có cả sao nhân quả .
Hướng đi của bạn cơ bản là hợp lý . Nhưng tại cung mệnh , thì vẫn cần xem xét bổ sung .

Có 1 cái mà người thường rất khó giác ngộ và phân biệt , đó là 1 việc xấu chưa hẳn là xấu , nó xấu vì nó đòi , thì ta nhịn hay chống ? Nhịn thì ko biết đó có đúng là nợ ko , nhịn vớ vẩn hóa ra thành oan ? Chống ko biết có chống phải nhân quả đang thi hành công vụ ko ? .
Nợ A mà trả B thi chẳng có tác dụng .
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Ví như A lừa và chiếm của bạn căn nhà , A đi làm từ thiện cho B để xám hối , bạn có chấp nhận khi thấy A mang căn nhà của bạn dì tặng cho B ko , bạn có vui vẻ sống ko nhà ko ? Hay đeo bám đòi lại căn nhà đó từ A , nhân quả cũng vậy , A nợ bạn , A phải trả cho bạn , nếu trả cho B , thì nhân quả ko dứt , B cám ơn và đền đáp cho A , chứ A nợ bạn thì vẫn phải trả .
Vì thế nói tốt , là dứt dc nhân quả thì k hẳn đúng . Tốt chỉ chắc chắn ko tạo nghiệp , chứ trả nợ cung thì khác .

Đó là hình ảnh những người sống rất tốt nhưng vẫn rất khổ sở chướng ngại , vì họ ko trả đúng nơi họ cần trả , cung mệnh 32 năm thế nhập mộ rất bao la , ngay cả cá nhân người đó nhớ về chính họ , cũng khó nhớ hết đc , đó là lý do cần tu tập để đạt tới 1 số cảnh giới giác ngộ , nhận ra sâu thẳm vấn đề mà chấm dứt nó mãi mãi , hoặc nhờ dc người nắm đc lệnh thiên , chỉnh hướng tốt của mình sang người cần nhận , họ sẽ dẫn dắt , khi ấy mới đắc , cái này thuộc về xin lệnh !
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

begauhn đã viết: 14:02, 11/02/23 Ví như A lừa và chiếm của bạn căn nhà , A đi làm từ thiện cho B để xám hối , bạn có chấp nhận khi thấy A mang căn nhà của bạn dì tặng cho B ko , bạn có vui vẻ sống ko nhà ko ? Hay đeo bám đòi lại căn nhà đó từ A , nhân quả cũng vậy , A nợ bạn , A phải trả cho bạn , nếu trả cho B , thì nhân quả ko dứt , B cám ơn và đền đáp cho A , chứ A nợ bạn thì vẫn phải trả .
Vì thế nói tốt , là dứt dc nhân quả thì k hẳn đúng . Tốt chỉ chắc chắn ko tạo nghiệp , chứ trả nợ cung thì khác .

Đó là hình ảnh những người sống rất tốt nhưng vẫn rất khổ sở chướng ngại , vì họ ko trả đúng nơi họ cần trả , cung mệnh 32 năm thế nhập mộ rất bao la , ngay cả cá nhân người đó nhớ về chính họ , cũng khó nhớ hết đc , đó là lý do cần tu tập để đạt tới 1 số cảnh giới giác ngộ , nhận ra sâu thẳm vấn đề mà chấm dứt nó mãi mãi , hoặc nhờ dc người nắm đc lệnh thiên , chỉnh hướng tốt của mình sang người cần nhận , họ sẽ dẫn dắt , khi ấy mới đắc , cái này thuộc về xin lệnh !
Cảm ơn bé gấu nhiều nha
Sư phụ mình dạy mình vậy

Tao lạy mày con ơi 🤭
Sáng làm tới chiều tối
Rồi đóng màn đi ngủ
Đừng làm gì hết đó

Đừng mở miệng nói gì
Giúp được thì cứ giúp
Cứ làm tốt nhiệm vụ
Công việc hoàn thành tốt

Nợ là khỏi lo nhiều
Nó lại nó kiếm mày
Tới lúc đó biết trả
Đừng lo nghĩ gì nhiều

Cảm ơn bé gấu nhiều nha
Mình học được nhiều lắm
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

begauhn đã viết: 14:02, 11/02/23 Ví như A lừa và chiếm của bạn căn nhà , A đi làm từ thiện cho B để xám hối , bạn có chấp nhận khi thấy A mang căn nhà của bạn dì tặng cho B ko , bạn có vui vẻ sống ko nhà ko ? Hay đeo bám đòi lại căn nhà đó từ A , nhân quả cũng vậy , A nợ bạn , A phải trả cho bạn , nếu trả cho B , thì nhân quả ko dứt , B cám ơn và đền đáp cho A , chứ A nợ bạn thì vẫn phải trả .

Mình cũng đang nghiêng cứu
Thật sự đức Phật muốn
Con người sống vui vẻ
Trân trọng từng phút giây.

Đừng lo nghĩ gì hết
Nghiệp đến thì trả thôi
Nó sẽ tự tìm mình
Hãy làm cho thật tốt

Không tham lam hận thù
Không nói xấu hại người
Phải biết giúp kẻ khác
Chữ Hiếu đặt lên đầu

Đây là thứ mình hiện đang theo
Khác với bé gấu tìm ra nợ gì thì hãy cứ hoàn thanh tốt công việc của bản thân, trọng nhân nghĩa trên đời, nghiệp sẽ tự tìm mình.
Mình đang nghiêng cứu 2 thuyết nghĩ này
một là tìm nghiệp
2 là nghiệp nó tự lại
Cảm ơn bé gấu
Có gì mình báo cáo sau
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”