Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thiên Hư
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Thiên Hư »

Hình ảnh
Nhờ anh/chị xem giúp ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Anh Văn yêu quý
Anh đừng làm em bí!
Anh Văn yêu dấu
Anh chớ làm em xấu (hổ)!

Em đã “bó tay, bó chân, bó toàn thân!” với anh rùi đó hihi Đó nhé.. giờ anh đã mãn nguyện chưa.. “anh yêu”............ =))

Giá như anh “tự nguyện” chia sẻ kiến thức thì nếu hok phải em, cũng có vô số chị em khác kêu “anh” ngọt xớt để nhờ anh diễn giải rùi... Anh có còn nhớ lần trước em gợi ý anh mở quán “xem tình duyên” cho nữ nhân hok? :> Nhưng cũng vẫn rất may cho anh là em vẫn còn thương và tạo cho anh cơ hội “toả sáng”........... ;))

Em đang thầm nghĩ.. hok bít với đà này thì ngoài đời, mỗi khi có em nào nhờ anh giúp đỡ.. thì anh đòi đổi lấy cái gì............ ;;)

Now.. let’s get down to business nha anh.. và đừng có đi “lạc đề” nữa đó...........

P.S.: Rất hoan nghênh bạn Thiên Hư đã đăng ảnh.. dù chỉ là ảnh CCCD nhỏ xíu ah :P Bạn cứ kiên nhẫn chút nhé.. trong vài ngày tới sẽ có người luận cho bạn ;)
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 11:37, 17/02/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Thiên Hư, Dokhoavan
Đầu trang

Thiên Hư
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên Hư »

LadyR đã viết: 11:20, 17/02/23 Anh Văn yêu quý
Anh đừng làm em bí!
Anh Văn yêu dấu
Anh chớ làm em xấu (hổ)!

Em đã “bó tay, bó chân, bó toàn thân!” với anh rùi đó hihi Đó nhé.. giờ anh đã mãn nguyện chưa.. “anh yêu”............ =))

Giá như anh “tự nguyện” chia sẻ kiến thức thì nếu hok phải em, cũng có vô số chị em khác kêu “anh” ngọt xớt để nhờ anh diễn giải rùi... Anh có còn nhớ lần trước em gợi ý anh mở quán “xem tình duyên” cho nữ nhân hok? :> Nhưng cũng vẫn rất may cho anh là em vẫn còn thương và tạo cho anh cơ hội “toả sáng”........... ;))

Em đang ngẫm nghĩ.. hok bít với đà này thì ngoài đời, mỗi khi có em nào nhờ anh giúp đỡ.. thì anh đòi đổi lấy cái gì............ ;;)

Now.. let’s get down to business nha anh.. và đừng có đi “lạc đề” nữa đó...........

P.S.: Rất hoan nghênh bạn Thiên Hư đã đăng ảnh.. dù chỉ là ảnh CCCD nhỏ xíu ah :P Bạn cứ kiên nhẫn chút nhé.. trong vài ngày tới sẽ có người luận cho bạn ;)
Mình có ảnh quân nhân, nhưng ko tiện công khai trên mạng. Mong được luận giả từ các anh/chị/em
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

LadyR đã viết: 17:55, 14/02/23 Ah, em Phụng ui! Chị vui miệng đùa vậy thui hihi Chị gốc Bắc và nói giọng miền Bắc lun.. tẻ nhạt vậy đó ;))
Em chưa thấy ai ở Bắc tẻ nhạt ạ, chắc cũng do em ít bạn :"> hồi trước em có bà bạn thân gốc Bắc, em nghe bạn đó kể mẹ bạn đó mỗi khi la rầy cái gì cũng thêm ca dao, tục ngữ vào câu, thành ra bạn đó khá văn lắm ạ :))
Em rất vui được biết chị ạ, chị là người đầu tiên tương tác với em ở đây :x

Mấy nay em ngẫm ngẫm thấy tử vi hay quá. Em xem thử lá số của con trai em thì thấy cung phúc đức của con y chang cung mệnh của em, là VCD có Nhật Nguyệt chiếu. Quá là kì diệu luôn, đúng y câu “con gái nhờ đức cha, con trai nhờ phúc mẹ”. Nên giờ mỗi lần em làm hay nói gì cũng nghĩ đến “việc này được không”, “sau này việc mình làm ảnh hưởng đến con” mà tự chấn chỉnh ngay. Chà, làm em nhớ đến một câu chị bạn từng nói với em: “nhìn cây sửa đất, nhìn con sửa mình”.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, Free Wind
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Em xin mạn phép cóp 1 đoạn trên mạng các cách giải đoán về xem mệnh nam hoặc nữ có ngoại tình sinh con riêng hay không như sau
Phàm người trong mệnh bàn có tổ hợp các sao dưới đây rất dễ phát sinh chuyện tình cảm vụng trộm, ở ngoài có tình nhân, sinh con riêng:

1. Thiên diêu tọa cụng Mệnh tại chỗ hãm.

2. Thiên diêu, Hồng loan đồng cung.

3. Tham lang, Hồng loan đồng cung.

4. Linh tinh tọa Mệnh tại chỗ hãm.

5. Thiên tướng thêm sát tinh tại cung Tử nữ.

6. Tử vi thêm sát tinh tại cung Tử nữ.

7. Tử vi, Tham lang đồng cung.

8. Tham lang, Đà la đồng cung.

9. Vũ khúc, Tham lang đồng cung.

10. Tham lang. Dương nhẫn đồng cung.

11. Tử vi đồng cung với Tả phù hoặc Hữu bật.

12. Mệnh nam có Thái âm tại chỗ hãm.

13. Liêm trinh, Tham lang thêm sát tinh hoặc tọa cung Thiên di.

14. Thiên diêu tại cung Phúc đức.

15. Hóa kỵ tại cung Phúc đức.

16. Hồng loan và Thiên khôi hoặc Thiên việt đồng cung.

17. Vũ khúc, Phá quân tọa cung Phu thê.

18. Thất sát tọa cung Phúc đức.

19. Thiên lương tại Tỵ, Hợi thêm sát tinh.

20. Nữ mệnh hóa ky tọa Mệnh.

21. Tham lang thêm sát tinh.

22. Cung Tử nữ có hóa kỵ hoặc Tứ sát.

23. Thiên cơ tại cung Tử nữ thêm lục sát tinh.

24. Vũ khúc, Thiên tướng tại cung Tử nữ.

25. Thiên tướng tại cung Tử nữ thêm sát tinh.

26. Thiên lương tại cung Tử nữ.

27. Phá quân độc tọa cung Tử nữ.

28. Mệnh bàn có sao tại cung Nô bộc.

(Lập và giải tử vi đẩu số - Phương pháp đoán mệnh - Phan Tử Ngư)
Kkk nếu mà chỉ tính như này thì lá số em đã dính 2 cách rồi (cung mệnh và cung thân). Chắc chắn là phải có thêm điều kiện gì nữa mới thành cách đc :-?
Mong các anh chị các thầy chia sẻ chút kiến thức để mọi người cùng học hỏi và nhỡ đâu có cách này thật thì có thể kiềm chế bớt lại… Chung quy là cũng vì mái ấm gia đình thôi ạ :-bd 8->
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

LadyR đã viết: 11:20, 17/02/23 Anh Văn yêu quý
Anh đừng làm em bí!
Anh Văn yêu dấu
Anh chớ làm em xấu (hổ)!

Em đang thầm nghĩ.. hok bít với đà này thì ngoài đời, mỗi khi có em nào nhờ anh giúp đỡ.. thì anh đòi đổi lấy cái gì............ ;;)

Bó toàn thân với anh luôn! Nghe sung sướng wa! :))
Anh mới chỉ ask LadyR thôi, làm gì đã có em nào?
Lần sau chắc đòi ăn hàu luôn wa! :))
Bây giờ em muốn anh làm gì nào?
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Luận đoán về đào hoa rất đa dạng. Trong cs ta vẫn thấy có những người rất có duyên với chung quanh, xởi lởi ngọt ngào như Bánh kem hoặc LadyR em chẳng hạn. Đó là một mức độ đào hoa nhẹ nhàng.
Mức độ cao hơn là ngoại tình, thì điều kiện để có cũng phức tạp hơn. Viết ra dài dòng lắm. Em có thể đọc ở mục Luận đoán về đào hoa, hôn nhân trong Tập 2 bộ Tứ hoá phái, Nguyễn Anh Vũ dịch. Ở đó người ta giải thích cặn kẻ tính chất từng loại đào hoa!
Được cảm ơn bởi: LadyR, Free Wind, Tudotutronghanhphuc, TLXD, Quan Nguyen
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Dokhoavan đã viết: 14:02, 17/02/23 Luận đoán về đào hoa rất đa dạng. Trong cs ta vẫn thấy có những người rất có duyên với chung quanh, xởi lởi ngọt ngào như Bánh kem hoặc LadyR em chẳng hạn. Đó là một mức độ đào hoa nhẹ nhàng.
Mức độ cao hơn là ngoại tình, thì điều kiện để có cũng phức tạp hơn. Viết ra dài dòng lắm. Em có thể đọc ở mục Luận đoán về đào hoa, hôn nhân trong Tập 2 bộ Tứ hoá phái, Nguyễn Anh Vũ dịch. Ở đó người ta giải thích cặn kẻ tính chất từng loại đào hoa!
Em cảm ơn lời khen của anh
Em rất trân trọng ạ
Sẽ cố gắng hơn nữa
Ngày mới vui vẻ anh 🥰
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

kphungng đã viết: 12:38, 17/02/23
Em chưa thấy ai ở Bắc tẻ nhạt ạ, chắc cũng do em ít bạn hồi trước em có bà bạn thân gốc Bắc, em nghe bạn đó kể mẹ bạn đó mỗi khi la rầy cái gì cũng thêm ca dao, tục ngữ vào câu, thành ra bạn đó khá văn lắm ạ
Em rất vui được biết chị ạ, chị là người đầu tiên tương tác với em ở đây

Mấy nay em ngẫm ngẫm thấy tử vi hay quá. Em xem thử lá số của con trai em thì thấy cung phúc đức của con y chang cung mệnh của em, là VCD có Nhật Nguyệt chiếu. Quá là kì diệu luôn, đúng y câu “con gái nhờ đức cha, con trai nhờ phúc mẹ”. Nên giờ mỗi lần em làm hay nói gì cũng nghĩ đến “việc này được không”, “sau này việc mình làm ảnh hưởng đến con” mà tự chấn chỉnh ngay. Chà, làm em nhớ đến một câu chị bạn từng nói với em: “nhìn cây sửa đất, nhìn con sửa mình”.

Thật là hân hạnh vì một trong những post đầu tiên em chọn đăng là ở trong topic này hihi Còn chị nói “tẻ nhạt” với ý là giọng nói có lẽ hok được “dễ xương” như giọng gái miền Nam với gái Huế nhĩ :>

Miền Bắc còn có câu “chửi như hát hay” đó em B-) Chị chưa được tận mắt chứng kiến, nhưng thấy nói nhiều đến hàng quán nổi tiếng, ngon đến nỗi muh khách hàng chấp nhận “ăn chửi” kèm với món ăn :)) Chị mới ăn phở Bát Đàn: “tự phục vụ”.. ai cũng như ai, cả Tây lẫn ta đều “cun cút” xếp hàng, trả tiền, tự bê bát, tự tìm chỗ ngồi (may chưa đến mức “tự dọn"!)... Nhưng muh ngon thật em ah hihi Chị ăn lâu lâu rùi (tầm năm 2016-2017, nếu chị nhớ hok nhầm!) muh vẫn còn nhớ vị "thơm, thanh, ngậy”.. quyến rũ khó tả của bát phở 8-> Đúng là.. ngồi trước bát phở như thế thì vẫn phải “niềm nở” thật!

Văn viết của em cũng hok bộc lộ chất “Sài thành” nhìu lắm.. khác với mấy bác Văn với bác cv111 với bạn PhươngLe trên này ;))

Hôm trước nghe em kể về kỹ thuật pha cà phê chuẩn muh thèm quá hihi Vậy muh bản thân lại thích uống cà phê gói 3 trong 1 hơn sao? Em hok dung nạp được lactose thì tập uống “đen trần” giống bạn TLXD ý.. vẫn có lợi hơn 3 trong 1 đó! Còn lần tới “bầu bí” em thử uống decaf cho đỡ “buồn mồm”.. muh lại vẫn “vô hại” cho em bé :)

Cà phê “Là Việt” em giới thiệu hình như cũng thuộc thể loại “hiếm”, “đặc chủng” hay seo ý.. chị chưa thấy bán trong siêu thị hoặc trên mạng bao giờ! Nếu thấy sẽ mua thử liền hihi

Trước chị uống cà phê 2 cữ/1 ngày.. từ khi bít được hàng loạt công dụng tuyệt hảo của trà xanh thì chuyển sang uống trà xanh các thể loại, thỉnh thoảng trà đen + mật ong + chanh vào buổi chiều cho bớt “nóng trong” :P

Con em với em như vậy là cũng có “truyền tinh” đó nhỉ :) Chắc sau này mẹ con cũng sẽ “hợp tính”, hoà hợp với nhau hơn... Em suy nghĩ thấu đáo, chỉn chu như vậy chắc chăm sóc hay dạy con cũng cừ lém đây ;)

P.S.: Nói chuyện “hợp cạ” với em hay seo muh nãy giờ “dài dòng văn tự” quá ;))
Được cảm ơn bởi: TLXD, kphungng, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 19:21, 17/02/23
kphungng đã viết: 12:38, 17/02/23
Em chưa thấy ai ở Bắc tẻ nhạt ạ, chắc cũng do em ít bạn hồi trước em có bà bạn thân gốc Bắc, em nghe bạn đó kể mẹ bạn đó mỗi khi la rầy cái gì cũng thêm ca dao, tục ngữ vào câu, thành ra bạn đó khá văn lắm ạ
Em rất vui được biết chị ạ, chị là người đầu tiên tương tác với em ở đây

Thật là hân hạnh vì một trong những post đầu tiên em chọn đăng là ở trong topic này hihi Còn chị nói “tẻ nhạt” với ý là giọng nói có lẽ hok được “dễ xương” như giọng gái miền Nam với gái Huế nhĩ :>

Miền Bắc còn có câu “chửi như hát hay” đó em B-) Chị chưa được tận mắt chứng kiến, nhưng thấy nói nhiều đến hàng quán nổi tiếng, ngon đến nỗi muh khách hàng chấp nhận “ăn chửi” kèm với món ăn :)) Chị mới ăn phở Bát Đàn: “tự phục vụ”.. ai cũng như ai, cả Tây lẫn ta đều “cun cút” xếp hàng, trả tiền, tự bê bát, tự tìm chỗ ngồi (may chưa đến mức “tự dọn"!)... Nhưng muh ngon thật em ah hihi Chị ăn lâu lâu rùi (tầm năm 2016-2017, nếu chị nhớ hok nhầm!) muh vẫn còn nhớ vị "thơm, thanh, ngậy”.. quyến rũ khó tả của bát phở 8-> Đúng là.. ngồi trước bát phở như thế thì vẫn phải “niềm nở” thật!

Văn viết của em cũng hok bộc lộ chất “Sài thành” nhìu lắm.. khác với mấy bác Văn với bác cv111 với bạn PhươngLe trên này ;))

Hôm trước nghe em kể về kỹ thuật pha cà phê chuẩn muh thèm quá hihi Vậy muh bản thân lại thích uống cà phê gói 3 trong 1 hơn sao? Em hok dung nạp được lactose thì tập uống “đen trần” giống bạn TLXD ý.. vẫn có lợi hơn 3 trong 1 đó! Còn lần tới “bầu bí” em thử uống decaf cho đỡ “buồn mồm”.. muh lại vẫn “vô hại” cho em bé :)

Cà phê “Là Việt” em giới thiệu hình như cũng thuộc thể loại “hiếm”, “đặc chủng” hay seo ý.. chị chưa thấy bán trong siêu thị hoặc trên mạng bao giờ! Nếu thấy sẽ mua thử liền hihi

Trước chị uống cà phê 2 cữ/1 ngày.. từ khi bít được hàng loạt công dụng tuyệt hảo của trà xanh thì chuyển sang uống trà xanh các thể loại, thỉnh thoảng trà đen + mật ong + chanh vào buổi chiều cho bớt “nóng trong” :P

Con em với em như vậy là cũng có “truyền tinh” đó nhỉ :) Chắc sau này mẹ con cũng sẽ “hợp tính”, hoà hợp với nhau hơn... Em suy nghĩ thấu đáo, chỉn chu như vậy chắc chăm sóc hay dạy con cũng cừ lém đây ;)

P.S.: Nói chuyện “hợp cạ” với em hay seo muh nãy giờ “dài dòng văn tự” quá ;))
Đồng ý với chủ quán là em này có chất riêng rất Sài Gòn kiểu dễ mến, hào sảng sao đó. Kg dễ tả nhưng mà dễ cảm nhận lắm luôn.
Được cảm ơn bởi: LadyR, kphungng, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”