Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

clover21111 đã viết: 19:02, 01/03/23
begauhn đã viết: 15:48, 01/03/23
clover2111 đã viết: 21:34, 28/02/23 Cảm ơn bạn begauhn đã chia sẻ nhiều quan điểm hay và mới lạ qua nhiều topic. Mình đã suy ngẫm rất nhiều.
Nếu còn thời gian, nhờ bạn xem giúp ls này về nợ cung, các vđ cần lưu ý, tư duy, trợ lực nhé.
Cảm ơn bạn.

Chào clover2111 .
Kiếp trc bạn vì tiền mà bỏ bê hp gia đình nói chung , và hp bản thân nói riêng .
Nên kiếp này phu thê trắc trở ko thuận , cũng là do nhân quả mà thôi .
Nhìn cũng gia đạo ( mẫu ) xã hội có vẻ đánh giá là khá ổn . Cơ mà là ổn cái lực cung , tức họ k tệ , chứ nói thật thị phi ko ít , ko nhất quán đc với nhau cái gì
Gần đây cua bạn thì từ 25-28 tức khoảng 2018 - 2021 có nhiều biến động đáng nhớ ,
Xa hơn thì có 3 mốc 17 19 23 . Tức 2010 2012 2016 .
Số này có năng lực , tuy nhiên nguyên thần tới bản thân chịu nhân quả k ít , gỡ dc thì bản năng gốc dc phát triển !
Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ suy ngẫm.

Đúng là đến hiện tại đường tình duyên, bạn bè của mình k suôn sẻ. Mình còn nghĩ do trước giờ mình tập trung công việc và người nhà mình quá :D

Người lớn, bố mẹ trong nhà mình cũng có lục đục nhưng chỉ ở mức k cùng quan điểm vì ai cũng có cái tôi lớn, nhưng chưa tranh chấp lớn bao giờ. Ng ngoài nhìn vào thì đều nghĩ gđ lớn nhà mình (gồm ông bà, ng lớn, bố mẹ) hoà thuận và yêu thương nhau. Mìn được người nhà yêu thương, giúp đỡ nhiều và mình biết ơn rất nhiều.

Gđ 2018-21 đúng là rất nhiều biến động lquan đến gia đình và công việc, cùng rất nhiều cảm xúc từ tích cực đến tiêu cực. Trước đó, mình là 1 đứa nhiệt huyết, nóng tính, rồi sau giai đoạn đó thì tính mình trầm lại, biểu đạt cũng uyển chuyển hơn (nóng tính vẫn còn nhưng chỉ trong suy nghĩ, mình ít thể hiện ra).

Chúc bạn buổi tối vui vẻ.
Phá cách có 2 dạng , là phá cách ảo và phá cách thật .
Nói ra thì dài dòng , nhưng chúc bạn luôn vui vẻ , lạc quan và tự tin trên con đường mình chọn !!!
Được cảm ơn bởi: clover2111
Đầu trang

clover2111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi clover2111 »

begauhn đã viết: 20:31, 01/03/23
clover21111 đã viết: 19:02, 01/03/23
begauhn đã viết: 15:48, 01/03/23

Chào clover2111 .
Kiếp trc bạn vì tiền mà bỏ bê hp gia đình nói chung , và hp bản thân nói riêng .
Nên kiếp này phu thê trắc trở ko thuận , cũng là do nhân quả mà thôi .
Nhìn cũng gia đạo ( mẫu ) xã hội có vẻ đánh giá là khá ổn . Cơ mà là ổn cái lực cung , tức họ k tệ , chứ nói thật thị phi ko ít , ko nhất quán đc với nhau cái gì
Gần đây cua bạn thì từ 25-28 tức khoảng 2018 - 2021 có nhiều biến động đáng nhớ ,
Xa hơn thì có 3 mốc 17 19 23 . Tức 2010 2012 2016 .
Số này có năng lực , tuy nhiên nguyên thần tới bản thân chịu nhân quả k ít , gỡ dc thì bản năng gốc dc phát triển !
Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ suy ngẫm.

Đúng là đến hiện tại đường tình duyên, bạn bè của mình k suôn sẻ. Mình còn nghĩ do trước giờ mình tập trung công việc và người nhà mình quá :D

Người lớn, bố mẹ trong nhà mình cũng có lục đục nhưng chỉ ở mức k cùng quan điểm vì ai cũng có cái tôi lớn, nhưng chưa tranh chấp lớn bao giờ. Ng ngoài nhìn vào thì đều nghĩ gđ lớn nhà mình (gồm ông bà, ng lớn, bố mẹ) hoà thuận và yêu thương nhau. Mìn được người nhà yêu thương, giúp đỡ nhiều và mình biết ơn rất nhiều.

Gđ 2018-21 đúng là rất nhiều biến động lquan đến gia đình và công việc, cùng rất nhiều cảm xúc từ tích cực đến tiêu cực. Trước đó, mình là 1 đứa nhiệt huyết, nóng tính, rồi sau giai đoạn đó thì tính mình trầm lại, biểu đạt cũng uyển chuyển hơn (nóng tính vẫn còn nhưng chỉ trong suy nghĩ, mình ít thể hiện ra).

Chúc bạn buổi tối vui vẻ.
Phá cách có 2 dạng , là phá cách ảo và phá cách thật .
Nói ra thì dài dòng , nhưng chúc bạn luôn vui vẻ , lạc quan và tự tin trên con đường mình chọn !!!
Cảm ơn nhé, bạn cũng vậy nhé! Bạn thật sự rất tinh tế đấy.
Để trải qua giai đoạn khó khăn hoặc cảm xúc tiêu cực thì chỉ có luôn vui vẻ (dù tìm niềm vui trong nỗi buồn) và lạc quan (dù tìm sự may mắn sau thất bại) thì mới thoải mái được haha
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

alviss888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi alviss888 »

Chào bác Begauhn,

Nhờ bác hữu duyên luận giải giúp lá số của em còn nợ cung nào, mong bác chỉ điểm giúp. Em có sao Hóa kỵ ở mệnh, mong bác chỉ dẫn đôi điều để em có thể khắc chế/ dụng được phần nào sao này. Em cảm ơn bác và chúc bác nhiều sức khỏe!
Tập tin đính kèm
123.jpg (133.64 KiB) Đã xem 445 lần
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

alviss888 đã viết: 21:01, 03/03/23 Chào bác Begauhn,

Nhờ bác hữu duyên luận giải giúp lá số của em còn nợ cung nào, mong bác chỉ điểm giúp. Em có sao Hóa kỵ ở mệnh, mong bác chỉ dẫn đôi điều để em có thể khắc chế/ dụng được phần nào sao này. Em cảm ơn bác và chúc bác nhiều sức khỏe!
Thiên cơ (h) + thái âm (h) + kỵ (h) có thể có bệnh về thần kinh / mắt kém / bệnh phụ nữ
Được cảm ơn bởi: alviss888
Đầu trang

alviss888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

EinEMC2 đã viết: 21:07, 03/03/23

Thiên cơ (h) + thái âm (h) + kỵ (h) có thể có bệnh về thần kinh / mắt kém / bệnh phụ nữ
E là nam nên ko chưa rõ bệnh phụ nữ là thế nào ạ? E cũng hơi căng thẳng do công việc với hay suy nghĩ nhiều, còn mắt phải hơi kém so với mắt trái nhưng chỉ khoảng 1,5 độ thôi ạ, ko phải đeo kính.
Được cảm ơn bởi: EinEMC2
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Alvis888 thân !
Tuổi trẻ của bạn cũng lận đận , giờ thì đôi ba phần đỡ hơn rồi .
2004 bạn còn nhớ chứ ?? 2008 nữa !
Gần chút thì 2013 2017
Gần nữa thì 4 năm trở lại đây , nhìn chung có nhiều biến động đáng nhớ !
Bạn nợ cung công danh , nếu trả trc 32 thì h phải ổn , nếu sót thì tức chưa làm tròn .
Thứ 2 nợ tử tức , dù giờ phát triển thuận lợi , cũng sẽ là vấn đề khiến bạn đau đầu sau này .
Gốc phụ mẫu là then chốt chi phối , lá số của bạn ko nói lên dc gốc rễ vấn đề , cần cả ls ng thân nhé !
Được cảm ơn bởi: alviss888
Đầu trang

alviss888
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bác! Đúng là trước 32 tuổi em nhọc nhằn về công việc , chủ yếu là em tự ôm đồm vào thân, làm việc và phấn đấu rất nhiều (em cũng cảm nhận rõ mình mắc nợ công việc ). Chuyên môn tốt, ngoại ngữ và bằng cấp đều tốt nhưng mãi chưa phát triển được, âu cũng là cái số. Xa quá thì em ko nhớ (do thời còn đi học), nhưng tầm năm 2017 có một vài sự kiện trong công việc, đời tư khiến em thay đổi nhân sinh quan hẳn, hướng về Phật pháp nhiều hơn (có lẽ em chuẩn bị vào Đại vận Thiên không). Từ năm 32 tuổi trở lại đây, mọi thứ có vẻ thuận lợi hơn về công việc và mọi thứ.
Em gửi kèm lá số của bố em để bác rộng đường luận giải. Một lần nữa em cảm ơn bác!
Tập tin đính kèm
456.jpg (132.28 KiB) Đã xem 412 lần
Đầu trang

coldplayyyy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi coldplayyyy »

Chào bạn begauhn, nhờ bạn xem giúp mình lá số này ạ, mong lời khuyên từ bạn :) mình gửi lời cảm ơn bạn trước
Tập tin đính kèm
download.jpg (132.05 KiB) Đã xem 373 lần
Đầu trang

vuthanhhai126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vuthanhhai126 »

Nhờ anh gấu xem giúp em có nợ cung nào không ạ?
Cảm ơn anh nhiều!
Tập tin đính kèm
lasotuvi.jpg (181.96 KiB) Đã xem 347 lần
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

vuthanhhai126 đã viết: 20:51, 04/03/23 Nhờ anh gấu xem giúp em có nợ cung nào không ạ?
Cảm ơn anh nhiều!
Theo tứ hóa phái, hóa kỵ cung phu thê là mắc nợ người phối ngẫu, quan tâm người phối ngẫu nhưng sự quan tâm đó có tốt với mình với người hay không thì còn phải xét đến nhiều yếu tố khác! Thân ái vài lời
Được cảm ơn bởi: vuthanhhai126
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”