Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Eo ui.. bạn TLXD có cử chỉ gì muh nghe "gợi tình" thế nhĩ............... :))

Đang suy nghĩ xem có nên nhận hok đây... :">

Ah muh bạn còn TLXD chưa post hình mẫu người đàn ông lý tưởng vào trong này đâu nhé ;;)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, TLXD
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Biết ngay chủ quán có ý kiến. Ban đầu là định viết là gửi đến chị em nghìn cái ôm, nụ hôn của các anh đẹp trai nhứt thế giới. Nhưng mà kg biết mọi người có thực sự muốn mấy anh đó hay kg nên là cứ để ỡm ờ để ai thích gì lấy đó hí hí.
Đàn ông thì mình thích cả đội bóng đá Đức các độ tuổi và 1 anh cầu thủ Ý duy nhất là anh Totti. Diễn viên thì cứ anh nào đẹp trai là thích tuy nhiên mấy anh quá khổng lồ lực lưỡng lại không thích. Tuy nhiên trên thực tế chưa từng thích trai Tây, chỉ thích người gốc Á không tính Ấn Độ và Trung Đông. Nói đơn giản là mê trai đẹp.
Thôi, không sa đà mô tả không bản ngã lại hiện hết ra, kg nên kg nên.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, kphungng
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ngắm hoa đi B-)
Chúc các gái ngày lễ quốc tế phụ nữ vui vẻ :D

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR, TLXD, Tudotutronghanhphuc, coco87
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ummmmm bó hoa đẹp nhứt và cũng hấp dẫn nhứt em từng thấy :x Cảm ơn bác XXX nha hihi Hơi tiếc là chủ trương của bác mãi mãi là "chỉ ngắm cấm sờ".............

Bạn TLXD ah.. bệnh mê zai đẹp đâu phải của riêng ai... Vậy nên bạn hok việc zì phải ái ngại hay tự trách móc mình nha :>
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Bậy quá, LadyR.

Ca ko hề mê zai đẹp nhaaa
Ca mà mê zai đẹp thì có mà bị bệnh à

Ca mê thiên nhiên và thích câu cá nhaaaaa

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

十面埋伏 đã viết: 09:56, 09/03/23 Bậy quá, LadyR.

Ca ko hề mê zai đẹp nhaaa
Ca mà mê zai đẹp thì có mà bị bệnh à

Ca mê thiên nhiên và thích câu cá nhaaaaa

Hình ảnh
Anh Poly 8/3 vui vẻ 🥰
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ồ! Em khỏi phải chúc thì bác XXX cũng vui.. ngày nào phụ nữ vui thì bác ý cũng vui.. được "hưởng sái" đó muh em hihi

Muh đối với dân câu cá chuyên nghiệp thì họ tinh tường và bít tận dụng cơ hội lém.. cứ cá quẫy là họ bít cắn câu liền ah........... ;))
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Hèn gì mật độ dân câu ngày càng tăng. Hoá ra đàn ông thật sự thích câu cá.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Qua thời gian quan sát, mình nhận thấy trên này còn rất nhiều chị em “bơ vơ”, “chơi vơi”.. vẫn đang mơ tưởng đến tình yêu đẹp nhưng lại chưa tìm ra cách để tiếp cận được nó... :>

Vì lâu nay mình cũng đang “nghiên cứu” vấn đề này, dựa vào sách vở và chắt lọc qua kinh nghiệm và trải nghiệm của bản thân, qua đây cũng muốn đóng góp chút ít “ý tưởng” cho các chị em vững tin hơn trên con đường “chinh phục chân ái” hihi

Quá trình này đối với mình cũng đang là “work in progress”, nên đương nhiên hok thể coi là “chân lý”, muh chỉ nên dùng để tham khảo và suy ngẫm thêm thôi nhé! Mình cũng sẽ rất vui và hoan nghênh các bạn có feedback và chia sẻ thêm về những kinh nghiệm thực tế và chính kiến của bản thân :x

Đọc được đến đâu mình sẽ viết thêm đến đó hihi Vậy nên có thể sẽ “lê thê” ra thành nhiều bài viết rải rác chứ hok “gói gọn” được........... :P

Chị em chắc ai trong thâm tâm cũng có niềm tin vào “nửa kia của mình”? Theo ngôn ngữ nửa khoa học, nửa tâm linh thì mỗi người chúng ta đều có 1 người đặc biệt dành riêng cho mình (the One!) dưới tên “twin soul”, “twin flame” hay phổ biến hơn là “soulmate”. Được cho rằng, nửa kia của ta được hình thành cùng thời điểm (về mặt năng lượng hay “tâm hồn” muh nói nhé, hok có nghĩa là đẻ cùng ngày giờ và có cùng lá số!!!) và tương đồng với ta như hình với bóng (có những đôi thật sự giống nhau cả về hình thức, hoặc trở nên giống nhau sau 1 thời gian sống chung!). Tuy nhiên, ngay sau đó thì 2 “tâm hồn” bị chia cắt để thực hiện hành trình và “sứ mệnh” riêng. Đến một thời điểm thích hợp sẽ lại “tái hợp” và tiếp tục đi bên nhau cho đến cuối đời............

Không bít trong đây chị em có tin vào “nhận định”, “giả thuyết” này hok? Hoặc có những hiểu biết gì khác liên quan đến khái niệm “tâm hồn đồng điệu” này? 8->
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc, kphungng
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Nhằm đề phòng các ads “lườm nguýt”, mình post tiếp mấy bài cóp nhặt liên quan đến tướng mạo nha hihi

Lần này thì mấy bạn ôm nhiều sát tinh hẳn sẽ bị phen “nhột”, khó chịu lém đây :))

Nếu sai ở đâu thì nhờ các bạn đính chính lại lun nha! Tránh được hoạ "man thư"............ B-)

Kẻ thù đầu tiên của vẻ đẹp chính là lục sát tinh. Nhưng ở đây phải loại trừ Hỏa Linh vì nó ảnh hưởng nhiều đến tinh thần hơn là vẻ đẹp. Cho nên còn lại Không Kiếp Kình Đà có thể coi là Tứ Xú của Tử Vi.

Không Kiếp: Mắt gian mồm điêu. Nước da sần sùi, xạm. Tạo vẻ mặt thô cứng ứng với nét tính cách có đôi chút thiếu tế nhị.

Kình Đà: Hình xấu mạo thô. Hình su mạo lậu tức là dáng vẻ thô xấu, kệch, lộ xương. Trong đó người có Kình rất hợp học võ do chân tay nhanh nhẹn.

Sau đó là bộ lục bại tinh, tuy ảnh hưởng không mạnh nhưng vẫn làm xấu ở một vài chi tiết:

Song Hao: Mũi tẹt, hếch. Ngoài hỏng cái mũi (do ứng chuyện tiền bạc) thì còn khiến hệ tiêu hoá kém nên dù gặp bộ gì đều làm cho gầy hơn cách cục đó. Ví dụ, đi với Thiên Đồng dù hông to, đùi to thì cũng ko còn đc như vậy.

Tang Môn: Mặt buồn.

Tang, Hổ: Sách có ghi là vẻ mặt u uẩn, hay có thâm quầng ở mắt.

Khốc Hư Tuế Phá: Răng xấu.

Credit where credit is due...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”