Kính nhờ các bác xem dùm e vận hạn 2023 ạ ❤

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Kính nhờ các bác xem dùm e vận hạn 2023 ạ ❤

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Nguyenkute9x đã viết: 09:18, 14/03/23 Từ đầu năm nay em vẫn chưa thấy gì khởi sắc hơn ạ, không biết vận hạn 2023 và các năm sắp tới thế nào, mong các bác cho e lời tư vấn!
Lập nghiệp xa quê mới tốt
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

sherly đã viết: 14:58, 14/03/23 bát tự của em: nam mệnh
Canh Ngọ - Nhâm Ngọ - Giáp Tý- Ất Sửu
Giáp mộc vô căn, không hỷ thủy, lấy Nhâm thủy làm kỵ thần, căn tại tý sửu hợp cục.
Lấy Kỷ thổ trong ngọ làm dụng thần, xung hại khử thủy. nhưng bát tự của em có điểm rất xấu, đó là ngọ ngọ tự hình, nếu chỉ có 1 ngọ thì tốt, nhưng tự hình làm hỏa viêm thổ tiêu, tức chính Hỏa khí làm hại thổ. bát tự của em đa trọc thiểu thanh, cuộc đời vất vả đấy.
có lẽ phải đên 53 tuổi, vận Mậu Tý, tý thủy xung khắc hỏa khí, làm thổ khí dễ chịu, Mậu thổ thấu can khắc Nhâm thủy cứu giáp thì mới có một số chuyển biến tốt, nhất là tài vận.
Vận kỷ sửu cũng như vậy.
Số này ngọ ngọ tự hình làm hại dụng thần, em không hoặc ít được hưởng gia nghiệp, gia cảnh không khá giả hoặc cha mẹ đi lập nghiệp xa quê, không được hưởng tổ nghiệp.
Tý sửu hợp cục kỵ thần thì vợ con cũng gây áp lực lên em
Hiện đang Bính tuất đại vận, hỏa càng viêm thì thổ càng tiêu tán, vận này là một vận xấu, hỏa khí là thực thương, thực thương quá vượng mà làm hại tài khí, hoặc là do thị phi mà tán tài, hoặc là đầu tư kinh doanh sản xuất thua lỗ. 10 Năm này sẽ là năm rất áp lực của em, năm nay Nhâm Dần, Hỏa động, Mộc động thì chính bản thân sẽ thấy cái nguy hại của thực thương.
Năm nay 2023 quý mão mà bác #-o
Được cảm ơn bởi: Nguyenkute9x
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

Sở Khanh đã viết: 03:55, 17/03/23
Nguyenkute9x đã viết: 09:18, 14/03/23 Từ đầu năm nay em vẫn chưa thấy gì khởi sắc hơn ạ, không biết vận hạn 2023 và các năm sắp tới thế nào, mong các bác cho e lời tư vấn!

Chào đại gia, phát tài 1 mạch từ 34 đến 72

Số này cung quan kình lực, làm đâu cũng lẹt đẹt , năm bữa nữa tháng nghĩ thôi, hợp kinh doanh.

Vận bính tuất thực thương sinh tài

Bên tử vi song lôc, lộc mã giao trì , ko phát tài có tiền, chác lão phu đốt sách. :))

Năm giáp thìn 2024 cuối năm có tiền

Năm bính ngọ xấu cẩn thận
Em cảm ơn bác Sở Khanh đã góp ý đôi lời! ❤
Sửa lần cuối bởi Nguyenkute9x vào lúc 16:19, 18/03/23 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

Valkyrie Randgris đã viết: 21:05, 14/03/23
Canh Ngọ - Nhâm Ngọ - Giáp Tý - Ất Sửu

Nhật can Giáp sinh tháng Ngọ, 2 Ngọ hình nhau mà vượng, sinh giờ Sửu thì thương vượng sinh tài. Dụng thần thuỷ ở chi ngày lại bị Sửu hợp mất, trát nhược căn ở Ất toạ mộ kim bị kim khắc nên chẳng nhờ vả gì được anh em bạn bè, hễ nhờ là có chuyện thị phi mang tiếng. Canh bị hoả khắc không sinh được cho Nhâm thuỷ. Túm lại là:

- Bản thân có năng lực, đầu óc nhưng không bền chí, nhanh nản, học được cái gì chỉ được buổi đầu xong chán là bỏ ngang. Sơ vận Quý Mùi là giai đoạn học hành, ấn toạ tài bị khắc chế, xung Mùi làm tài động nên học hành chả đâu vào đâu. Vận khí bố mẹ kém, kinh tế gia đình khó khăn.

- Công danh không ổn định cũng vì cái tính trên, làm được vài hôm nhấp nhổm chán lại tự nghỉ. Thành ra thu nhập không thể tăng lên được do không có thâm niên. Đấy là còn gặp vận Ất Dậu nên còn có nơi người ta nhận cho vào làm đấy.

- Qua vận Bính Tuất là coi chừng. Vận này tán tài, công việc bấp bênh, đầu tư mạo hiểm là mất trắng nhé! Chuẩn bị đến mấy năm tới đây, ngay năm sau thôi là thấy. Ai rủ rê làm gì, xúi làm gì phải nghĩ cho kĩ vào.
Em cảm ơn lời khuyên của bác V. Randgris ạ, e sẽ cố gắng và luôn ghi nhớ! ❤
(- Ba mẹ e cũng thuộc loại trung bình khá, được nhiều người trọng vọng, có điều sức khỏe mẹ e hơi kém.
- Em từ 1 - 18t thì học rất tốt ạ, chỉ do đậu Đại học xong do ko hợp ngành + tính ham chơi nên e bỏ giữa chừng.
- Còn công việc không phải e chán tự nghỉ mà 1 phần do lương thấp, do ngoại cảnh, do covid mà e phải thay đổi nghề liên tục ạ)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”