Lá số rất đặc biệt, mời các thầy vào nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Lá số rất đặc biệt, mời các thầy vào nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi Meomeo68 »

Đây là 1 người em của mình. Mình thấy lá này có khả năng sẽ giàu lớn. Hiện tại đang là giám đốc của 1 tổ chức tại Hà Nội

Mời các thầy cùng nghiệm lý xem
Tập tin đính kèm
DD597C82-292F-4213-BA8C-653A767B7278.jpeg (451.83 KiB) Đã xem 696 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số rất đặc biệt, mời các thầy vào nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Cung Tài, Thiên Đồng Thái âm (cách tốt), Thiên hình, đia kiếp, Phục binh, có lên co xuống, không ổn đinh, không có gì bảo đãm là giàu có cả .
Được cảm ơn bởi: Meomeo68
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Meomeo68 đã viết: 15:29, 18/03/23 Đây là 1 người em của mình. Mình thấy lá này có khả năng sẽ giàu lớn. Hiện tại đang là giám đốc của 1 tổ chức tại Hà Nội

Meomeo68 thân .
Đương số mệnh Hỏa , mệnh đóng tại cung Thìn thì được cường địa , thuận .
Thân đóng tại cung Ngọ được vượng địa , thuận .
Phúc VCD thì thường kém phúc ( dù có nhiều sao sáng sủa tốt đẹp thì cũng vậy - cần phải ly tổ , tha phương lập nghiệp thì mới thuận ) .
Cung Quan Lộc đẹp ( nên đang làm giám đốc ... thì đúng ) , tuy gặp trở ngại trên đường công danh , nhưng sau vẫn hiển đạt .
Công danh rực rỡ tốt đẹp , uy quyền hiển hách , nên chuyên về chính trị , kinh tế , về sau tất được xứng ý toại lòng .
Mệnh có : Địa kiếp ( hãm ) , Địa không ( hãm ) + Thiên hình thì nếu không bị tù tội thì cũng bị đâm chém nguy hiểm , sự nghiệp dễ bị đổ vỡ , tính mạng dễ bị lâm nguy , cho nên :
- Khó có thể giầu lớn được .
- Hơn nữa cung Điền trạch thì bt ( nhười giầu chưa chắc có nhiều nhà đất , nhưng người có nhiều nhà đất thì mới chắc là người giầu ) .
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Meomeo68 đã viết: 15:29, 18/03/23 Đây là 1 người em của mình. Mình thấy lá này có khả năng sẽ giàu lớn. Hiện tại đang là giám đốc của 1 tổ chức tại Hà Nội

chả nhẽ sách tử vi viết sai #-o #-o chắc phải đốt sách #-o

mệnh cơ nguyệt dồng lương là nhóm sao yếu , hội ko kiếp ko đi ăn mày là may lắm rồi thì, sao mà làm giấm đốc được #-o

với mệnh này công việc ì ạch, chậm chạp, hôn nhân cũng kém luôn :-?

cơ lương thìn tuất thì cung quan VCD, tổ hợp này nếu đắc thêm tam hóa ko bị sát tinh xâm phạm , nghĩa là làm công chức lâu năm , sống lâu lên lão làng, hay còn gọi là phát công danh chậm và muộn :))

theo lão phu thấy cung quan vcd thiên mã ngộ tuần là công việc lao đao vát vã

đại hạn từ 23-33 thập diện mai phục , ko biết có bị tai nạn gì ko

năm 2018 mậu tuất như thế nào , thấy lành ít dữ nhiều

năm canh tý cũng xấu

năm nhâm dần 2022 ko biết có bị tai nạn , té xe, hay chân tay có bị té ngã gì ko :-?
vbvb.jpg (235.43 KiB) Đã xem 533 lần
xét về tứ trụ thì đặc biệt thật :-?

canh sinh tháng tị là đất trường sinh được lệnh được ân vượng sinh thân.

nói chung thân cường vào vận tốt

tử vi và bát tự khá mâu thuẫn :-?
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 22:33, 18/03/23

Meomeo68 thân .
Phúc VCD thì thường kém phúc ( dù có nhiều sao sáng sủa tốt đẹp thì cũng vậy - cần phải ly tổ , tha phương lập nghiệp thì mới thuận ) .
Cung Quan Lộc đẹp ( nên đang làm giám đốc ... thì đúng ) , tuy gặp trở ngại trên đường công danh , nhưng sau vẫn hiển đạt .
Công danh rực rỡ tốt đẹp , uy quyền hiển hách , nên chuyên về chính trị , kinh tế , về sau tất được xứng ý toại lòng .
Mệnh có : Địa kiếp ( hãm ) , Địa không ( hãm ) + Thiên hình thì nếu không bị tù tội thì cũng bị đâm chém nguy hiểm , sự nghiệp dễ bị đổ vỡ , tính mạng dễ bị lâm nguy , cho nên :
- Hơn nữa cung Điền trạch thì bt ( nhười giầu chưa chắc có nhiều nhà đất , nhưng người có nhiều nhà đất thì mới chắc là người giầu ) .
Cảm ơn bác dunglanchin ạ!
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Sở Khanh đã viết: 22:48, 18/03/23

chả nhẽ sách tử vi viết sai #-o #-o chắc phải đốt sách #-o

mệnh cơ nguyệt dồng lương là nhóm sao yếu , hội ko kiếp ko đi ăn mày là may lắm rồi thì, sao mà làm giấm đốc được #-o

với mệnh này công việc ì ạch, chậm chạp, hôn nhân cũng kém luôn :-?

cơ lương thìn tuất thì cung quan VCD, tổ hợp này nếu đắc thêm tam hóa ko bị sát tinh xâm phạm , nghĩa là làm công chức lâu năm , sống lâu lên lão làng, hay còn gọi là phát công danh chậm và muộn :))

theo lão phu thấy cung quan vcd thiên mã ngộ tuần là công việc lao đao vát vã

đại hạn từ 23-33 thập diện mai phục , ko biết có bị tai nạn gì ko

năm 2018 mậu tuất như thế nào , thấy lành ít dữ nhiều

năm canh tý cũng xấu

năm nhâm dần 2022 ko biết có bị tai nạn , té xe, hay chân tay có bị té ngã gì ko :-?

xét về tứ trụ thì đặc biệt thật :-?

canh sinh tháng tị là đất trường sinh được lệnh được ân vượng sinh thân.

nói chung thân cường vào vận tốt

tử vi và bát tự khá mâu thuẫn :-?
Cảm ơn bác Sokhanh đã ghé qua luận ạ,
Về câu hỏi của bác ở các năm trên của đương số thì em cũng ko rõ vì thời gian này chưa gặp em í nên chưa hỏi được.

Cho em hỏi là nếu tử vi và tứ trụ khác nhau thì dựa theo cái nào, mà sao lại có sự khác nhau như vậy ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Meomeo68 đã viết: 15:49, 22/03/23
dunglanchin đã viết: 22:33, 18/03/23

Meomeo68 thân .
Cảm ơn bác dunglanchin ạ!

ok bạn .
Đầu trang

ngockim
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ngockim »

A này bị cận thị .? Gia đạo luôn luôn " ồn ào " .cung tài kia thì có giầu cũng k bền , và có nhiều chiêu thức trong kinh doanh nên đó có thể là nguyên nhân ! Sang năm 2024 vào tháng : 5 , 11 , 7 có thể gặp rắc rối ..! Số này nhờ vào người khác mới có thành tựu nên không bền !
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

ngockim đã viết: 16:30, 22/03/23 A này bị cận thị .? Gia đạo luôn luôn " ồn ào " .cung tài kia thì có giầu cũng k bền , và có nhiều chiêu thức trong kinh doanh nên đó có thể là nguyên nhân ! Sang năm 2024 vào tháng : 5 , 11 , 7 có thể gặp rắc rối ..! Số này nhờ vào người khác mới có thành tựu nên không bền !
Đúng rùi, Bạn này có cận, còn gia đạo và những chuyện khác thì mình ko rõ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”