Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 23:31, 22/03/23
Tư Mã đã viết: 22:07, 22/03/23
Đầu tiền, cho mình được cảm ơn bạn LadyR vì những thiện chí của bạn dành cho mình dù bài đầu tiền của mình đăng trong topic của bạn đã gây nhiều lời ra tiếng vào. Mình cảm thấy những luận giải về em ấy là khá chuẩn xác. Mình chỉ đăng lá số để cung cấp tư liệu tham khảo và vì tò mò về người ấy trong tương lai của em ấy vì mình cũng từng mến mộ bé ấy. Còn về việc có đến được với nhau hay không thì mình cũng chẳng ôm hy vọng nhiều khi được kha khá người thành đạt để ý cả vì ngoại hình và gia thế nhưng bé ấy có vẻ chẳng mấy hưng thú với chuyện yêu đương trai gái. Hồi đợt bé thực tập còn gặp được một em trai có bố là chủ tịch một tập đoàn nông nghiệp nghìn tỷ trên sàn chứng khoán để ý nhưng em ấy cũng chẳng mấy mặn mà. Trong buổi họp với bố bé anh lead team có trêu ông là săp có con rể là con trai chủ tịch tập đoàn nhưng bố em ngầm tỏ thái độ chê bai vì em trai này trong mắt bố em chỉ là con nhà trọc phú không có thực tài. Vì vậy nên một đứa dân quê như mình lên thành phố chỉ mong kiếm đủ tiền để báo hiếu bố mẹ chứ không ước mong cao sang là với được tới em. Nhân tiện thì mình cũng có lá số bố em ấy nhưng không tiện post ở đây vì sợ mọi chuyện đi xa hơn. Bố em ấy có tướng ngũ đoản, giọng nói sáng vang, và ánh mắt có uy lực. Nếu bạn muốn nghiên cứu hình tướng qua lá số tử vi thì mình sẽ gửi riêng cho bạn còn không thì thôi.
Chào bạn,

Đầu tiên theo lẽ thông thường, mình muốn cảm ơn vì bạn đã đóng góp một câu chuyện rất thú vị =D> Mà sao câu chuyện của bạn giống lời bài hát này thế nhỉ :-? https://m.youtube.com/watch?v=6i41YbU4QuA

Thứ hai, số bạn có duyên gặp được những người xuất sắc và nhận ra được những điều bạn kể phía trên thì chắc bạn cũng không tệ, có khả năng phát triển tiếp trong tương lai :-bd

Thứ ba, mình thấy bạn đã có câu trả lời cho chính câu hỏi của mình rồi mà :))
- Câu hỏi: "Không biết với lá số này bé có chịu yêu và lấy một người đàn ông không không công danh, sự nghiệp nhưng có một tình yêu thủy chung với em nó không nhỉ?"
- Câu trả lời: "thực tài". Đây chính là keyword đó. Nếu bạn có "thực tài" thì xuất thân của bạn sẽ bị lu mờ bởi tài năng của bạn, cơ hội của bạn sẽ cao hơn. Còn nếu không có keyword này thì dù "có bố là chủ tịch một tập đoàn nông nghiệp nghìn tỷ trên sàn chứng khoán" thì "em ấy cũng chẳng mấy mặn mà" là đúng rồi =))

Thôi ngồi đấy mà ôm nỗi sầu tương tư vs tự ti về xuất thân làm gì hả bạn, cố gắng phấn đấu cho được cái keyword kia trước đi nhé B-)

Ps: Sao tự nhiên thấy đồng cảm với em bé crush ghê :">
Tiền có thể làm ra đc. Tài năng, địa vị, bằng cấp có thể từ từ cố gắng..Cơ mà, có những thứ ko thể làm ra đc. Ví dụ thực tài, ví dụ chân tâm, ví dụ dễ xương, ví dụ đẹp zai, ví dụ dàiiiiii...
Ráng đi pttm chăng nữa thì cũng chỉ đc những cái giả tạo

Haizz :(
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:01, 23/03/23
Em nghèo quá chị 🥲
Nghèo
Nghèo
Ngày mới vui vẻ chị 😍
Quất được thằng nào chưa chị 😚
Sao tự dưng lại kêu nghèo thế này :)) Nghèo gì? Tinh thần hay tiền bạc?

Nghe lời Hà ca để im cho giai tán thì chắc ko phải nghèo tinh thần rùi. Nhưng nghe lời cũng phải biết chọn lọc. Ok tìm hiểu thì được nhưng chỉ trong một khoảng thời gian 1-2 tháng thui, đừng lâu quá. Lâu quá dễ bị ảnh hưởng bởi tình cảm, khi ấy thì dù không ổn mình cũng không lý trí được nữa, khó dứt ra lắm. Hà ca đứng trên lập trường đàn ông nên khuyên cho cơ hội nhưng mình là phụ nữ phải tự biết bảo vệ cho bản thân (và cảm xúc) mình nha :)

Còn nghèo tiền bạc thì đừng kêu vs chị. Khéo chị còn nghèo hơn cả em ý =))

Cơ mà nghèo gì cũng không đc. Muốn Độc lập - Tự do - Hạnh phúc thì không được nghèo :))
Sửa lần cuối bởi Qúy Dậu vào lúc 18:48, 23/03/23 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 10:58, 23/03/23
Tiền có thể làm ra đc. Tài năng, địa vị, bằng cấp có thể từ từ cố gắng..Cơ mà, có những thứ ko thể làm ra đc. Ví dụ thực tài, ví dụ chân tâm, ví dụ dễ xương, ví dụ đẹp zai, ví dụ dàiiiiii...

Haha sao case này ca khó tính thế, đến động viên xã giao cũng ko cho nữa :)) Hay có khi nào ca nhập vai ông bố của bé crush kia nên mới hắc xì dầu như thế? =))

Đời này hàng thật thì ít, hàng giả thì nhiều nhưng khó thế thì khi tìm ra/có được ta mới biết trân trọng :>
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Qúy Dậu đã viết: 18:07, 23/03/23
Em nghèo quá chị 🥲
Nghèo
Nghèo
Ngày mới vui vẻ chị 😍

Nghe lời Hà ca để im cho giai tán thì chắc ko phải nghèo tinh thần rùi. Nhưng nghe lời cũng phải biết chọn lọc. Ok tìm hiểu thì được nhưng chỉ trong một khoảng thời gian 1-2 tháng thui, đừng lâu quá. Lâu quá dễ bị ảnh hưởng bởi tình cảm, khi ấy thì dù không ổn mình cũng không lý trí được nữa, khó dứt ra lắm. Hà ca đứng trên lập trường đàn ông nên khuyên cho cơ hội nhưng mình là phụ nữ phải tự biết bảo vệ cho bản thân (và cảm xúc) mình nha :)

Cơ mà nghèo gì cũng không đc. Muốn Độc lập - Tự do - Hạnh phúc thì không được nghèo :))
Em không được thông minh, não không phát triển như người bình thường, không có tình cảm với bất kì ai. Năm 2024 để xem có thật không, em sẽ đổ, cảm giác yêu là gì nhỉ tò mò quá 🧐
Em sẽ nhớ lời khuyên của chị ☺️
Em nghèo tinh thần chắc không rồi, bị tra tấn mỗi ngày về tinh thần, ăn chưa, ra ăn nhanh lên, nuốt vô, ngủ đi, con lạy má… ☹️
Chị Quý Dậu ngủ ngon 😴
Yêu chị 🥰
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, LadyR
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 20:07, 23/03/23
Qúy Dậu đã viết: 18:07, 23/03/23
Em nghèo quá chị 🥲
Nghèo
Nghèo
Ngày mới vui vẻ chị 😍

Em không được thông minh, não không phát triển như người bình thường, không có tình cảm với bất kì ai. Năm 2024 để xem có thật không, em sẽ đổ, cảm giác yêu là gì nhỉ tò mò quá 🧐
Em sẽ nhớ lời khuyên của chị ☺️
Em nghèo tinh thần chắc không rồi, bị tra tấn mỗi ngày về tinh thần, ăn chưa, ra ăn nhanh lên, nuốt vô, ngủ đi, con lạy má… ☹️
Chị Quý Dậu ngủ ngon 😴
Yêu chị 🥰
Là cảm giác lâng lâng, nghĩ đến người ấy thôi e cũng thấy vui :))

Yêu em :x
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 18:42, 23/03/23
十面埋伏 đã viết: 10:58, 23/03/23

Haha sao case này ca khó tính thế, đến động viên xã giao cũng ko cho nữa :)) Hay có khi nào ca nhập vai ông bố của bé crush kia nên mới hắc xì dầu như thế? =))

Đời này hàng thật thì ít, hàng giả thì nhiều nhưng khó thế thì khi tìm ra/có được ta mới biết trân trọng :>
Oạch. Thế mà cũng trách đc.
Bà nội của tôi ơi. 1 giáp nữa con gái ca mí bằng ấy tuổi. Và nó tha ko táng zai thì thôi. Zai nào dám tán nó :(

Biết gì về cái bạn Tư Mã đó mà động viên. Nói xuông như vẹt à? Ai Biết ls gái kia có thật chuẩn ko mà giúp. Bạn Tư Mã đó nếu là người tốt thì ko sao? Nhỡ là người xấu thì sao? Tin lời người ta thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn à?
Cơ mà, bó qua lá số thì ca chê bạn ấy 2 điểm: Nói thẳng ra mà ko sợ bị giận, bị oán, bị đánh giá chính là ca đã giúp rồi đó vòn gì :)
Thứ 1, đưa ls gái ra mà giấu ls mình đi ( ko biết vì sao nhưng ca đoán, bạn ấy nghĩ rằng ls kia đẹp hơn ls bạn ấy) Thế là 1 điểm trừ: Ko tự tin
Thứ 2: Bạn ấy nghĩ các thầy trong này thấy ls gái xinh, giàu, ngoan là tít mắt lên lao vào xem. Thế là 2 điểm trừ : Đánh giá dân huyềm học dfown giản quá.
Thứ 3: Bạn đó văn vẻ tốt, có lẽ con người thật cũng ko xấu. Nhưng cách thể hiện của bạn ấy cho ca cảm giác thiếu tin cậy. Ngay cả em hình như cũng ngửi thấy mùi text đó còn gì? Ca thấy text em viết cho bạn ấy có mùi đề phòng, giữ kẽ
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 20:57, 23/03/23
Oạch. Thế mà cũng trách đc.
Bà nội của tôi ơi. 1 giáp nữa con gái ca mí bằng ấy tuổi. Và nó tha ko táng zai thì thôi. Zai nào dám tán nó :(

Biết gì về cái bạn Tư Mã đó mà động viên. Nói xuông như vẹt à? Ai Biết ls gái kia có thật chuẩn ko mà giúp. Bạn Tư Mã đó nếu là người tốt thì ko sao? Nhỡ là người xấu thì sao? Tin lời người ta thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn à?
Cơ mà, bó qua lá số thì ca chê bạn ấy 2 điểm: Nói thẳng ra mà ko sợ bị giận, bị oán, bị đánh giá chính là ca đã giúp rồi đó vòn gì :)
Thứ 1, đưa ls gái ra mà giấu ls mình đi ( ko biết vì sao nhưng ca đoán, bạn ấy nghĩ rằng ls kia đẹp hơn ls bạn ấy) Thế là 1 điểm trừ: Ko tự tin
Thứ 2: Bạn ấy nghĩ các thầy trong này thấy ls gái xinh, giàu, ngoan là tít mắt lên lao vào xem. Thế là 2 điểm trừ : Đánh giá dân huyềm học dfown giản quá.
Thứ 3: Bạn đó văn vẻ tốt, có lẽ con người thật cũng ko xấu. Nhưng cách thể hiện của bạn ấy cho ca cảm giác thiếu tin cậy. Ngay cả em hình như cũng ngửi thấy mùi text đó còn gì? Ca thấy text em viết cho bạn ấy có mùi đề phòng, giữ kẽ
Thế mà e còn tưởng ca lấy vợ sớm lắm :))

Xem cách bạn ấy dùng từ là đã thấy điểm không tự tin và thiếu tin cậy mà ca nói rồi đó :-?
Nào là "trai nghèo chúng tôi", "một người đàn ông không công danh, sự nghiệp", "tự thấy bản thân không có tài cán ấy". Xong rồi lại còn "nếu muốn chinh phục em thì mình đã đi đọc sách tâm lý thay vì lên diễn đàn và làm điều này từ hè năm trước". Hẳn là đi đọc sách tâm lý ^:)^

Thì lại chả, e với bạn Tư Mã kia có quen biết gì nhau đâu. Ca ngửi ra mùi đấy là chuẩn rồi đấy vì e đã "uốn tay" trước khi viết rồi, chứ để e rep lại ngay khi vừa đọc xong những gì bạn ấy viết chắc e nhập mode đanh đá vs khó tính luôn quá =)) E đã bảo là e đồng cảm với e bé crush rồi mà :))

Chẳng lẽ khi bạn ấy hỏi "Không biết với lá số này bé có chịu yêu và lấy một người đàn ông không không công danh, sự nghiệp nhưng có một tình yêu thủy chung với em nó không nhỉ?", e lại trả lời hộ luôn là KHÔNG. Bé vừa xinh, vừa giỏi, vừa giàu mắc gì đi yêu một người không có chí tiến thủ như ông :-w

Nhưng thôi dù sao bạn ấy cũng đã dành tình cảm cho em bé crush kia, không thể phũ phàng quá được 8->
Sửa lần cuối bởi Qúy Dậu vào lúc 22:14, 23/03/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Ủa nếu anh chị bị người yêu kiểm tra điện thoại điều đó đúng hay sai ????
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 22:13, 23/03/23 Ủa nếu anh chị bị người yêu kiểm tra điện thoại điều đó đúng hay sai ????
Phải xem e cảm thấy thế nào. Thoải mái hay khó chịu? Chấp nhận được hay không? Giới hạn của mỗi người khác nhau nên không thể nói được.

Nếu với chị thì việc "không cần hỏi ý kiến" hay "thích ra lệnh", "Đi đứng ăn nói đều có ý kiến" xong lại còn "kiểm tra điện thoại" là chị đã thấy không ổn rồi. Giai đoạn đầu nịnh nọt, chiều chuộng con gái nhà người ta còn chưa biết có tán đổ được hay không. Chứ mới đầu đã kiểu gia trưởng, áp đặt thì chị cho next luôn ý chứ :-w

Nhưng thôi e nên tham khảo những người có kinh nghiệm trong chuyện này hơn là ý kiến của chị Bánh kem à #-o
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Jmine080800
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jmine080800 »

LadyR đã viết: 10:21, 08/08/22 Xin chào các anh chị em trên diễn đàn Lý số thân thương! Nhân tiện mình đang nghiên cứu mục giải đoán về tướng mạo, hình dáng và thần thái qua các sao (“Trung Châu Tử vi Đẩu số Tam Hợp phái” tập 1), bỗng dưng nổi hứng, muốn nghiệm lý thêm về việc liệu Tử vi có chính xác khi mô tả diện mạo của con người qua các chính tinh và phụ tinh ở Mệnh cung, Thân cung và các cung xung chiếu.

Cũng có ý muốn góp phần cho sinh hoạt trên diễn đàn càng thêm sôi nổi và tạo liên kết, gắn bó giữa các thành viên thường trực trên diễn đàn - đề nghị các bạn, các anh chị em nhiệt tình hưởng ứng và cống hiến hết mình vì mục đích học thuật, lợi ích chung, sự tiến bộ của cộng đồng, vì đại cuộc ạ hihi

Mời cả nhà tự do post lá số, đặc biệt là kèm theo mô tả kỹ lưỡng về ngoại hình, dáng vóc của mình nha! Bonus cho bạn nào tải hình ảnh thật của mình lên cho mọi người cùng nghiệm lý, sẽ được thưởng luận giải chung hoặc giải đáp câu hỏi cụ thể từ các cao nhân trên diễn đàn ;;) (Tha thiết kính mời các cao vị nhân chiếu cố cho những trường hợp đặc biệt tích cực này ạ!)

Bạn nào có thắc mắc giữa 2 lá số thì càng nên post hình để kết hợp xem tướng, phán đoán giờ sinh chuẩn, chọn lá số ứng nha!

Mình xin chân thành cảm ơn sự đóng góp của các bạn và mong chúng ta bình luận trên tinh thần xây dựng, tích cực và ý nguyện tốt đẹp nhất đối với các thành viên khác :x
Chị ơiii, chị nghiệm lý giúp em lá số của bạn này với ạ. Em cảm ơn chị nhiều ạ
490F6710-A109-49EA-A967-0027AE0E994E.jpeg (295.46 KiB) Đã xem 489 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”