Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em nói cái nữa thôi em out đừng chửi em 🥺
Tiệm em có chú lo, chú là con nuôi của bà em. Nhớ ân tình được bà thương yêu chăm sóc như con ruột, bà em rất tốt đứa nào bà lượm bà đều xem như con ruột, đi nước ngoài tiền bạc bà trả hết. Đối xử rất công bằng với từng đứa.
Chú khắc ghi nên chú rảnh là ra tiệm em xem giúp, trong số các đứa cháu em có tính cách và khuôn mặt giống bà nhất 😅
Em có làm việc nhưng nói chung có nhiều điều khó nói lắm. Mỗi người có nỗi khổ riêng.
Chắc sau này em nên tự tay làm thì tốt hơn 🙂

Về nốt ruồi đúng như anh nói. Không đúng gì cả, bản thân do con người quyết định.
Về bạn nữ ở trên nốt ruồi miêu tả là nốt ruồi người Trung Quốc rất thích. Nhớ làngười Hồng Kông rất thích
Trong nhân tướng học Việt Nam về nốt ruồi thì mỗi thầy mỗi kiểu.
Trung Quốc cũng vậy người phúc kiến khen đẹp, người Hồng Kông nói không tốt.
Em theo là không nên để nốt ruồi ở mặt nên tẩy đi.
Cái nốt ruồi bé đó tả ở trên dễ thu hút người khác phái theo người Hồng Kông,nếu chưa chồng thì tốt, có chồng rồi hơi phiền.
Hiện nay sử dụng tia laser để tẩy nốt ruồi là tốt nhất, trị tận gốc.
Trước khi tẩy nên tham khảo bác sĩ xem đó có phải tế bào ung thư không?
Chúc mọi người ngày mới vui vẻ 🥰
Đừng trả lời em ☺️
Đi ngủ đi ngủ 😚
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thật đáng tiếc.. đáng nhẽ bạn rút lui trong im lặng từ trước thì có phải còn giữ được mặt hok...............
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 14:11, 26/03/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Quan Nguyen đã viết: 20:11, 25/03/23
LỜI LUẬN GIẢI DỰA TRÊN CẢM XÚC ĐỂ VIẾT!!! THAM KHẢO THÊM!!!

Mấy ngày qua mình thức đêm ngâm cứu ls của bạn, mình nhận thấy thời điểm bạn sinh ra không đc tốt cho lắm nó liên quan tới múi giờ, giờ sinh, năm sinh.....Nhiều khi có cảm giác bạn ăn khớp với cả 2 lá số . thực sự ls bạn rất khó xem. May ra phải có 1 người nhiều năm kinh nghiệm mới giải đáp đc, tại vì mình vẫn cảm thấy ls bạn có gì đó sai sai, nhưng không biết nói sao. Trình độ kinh nghiệm của mình non nớt quá, vẫn chưa đột phá lên tầm trung cấp, mới chỉ chạm tay thôi😂😂😂😂.
Cũng giống như việc thời gian qua , mình quay lại trở lại diễn đàn chỉ với mục đích nâng cấp trình độ học thuật đột phá lên 1 bậc nữa, có lẽ thời điểm này mình đã đạt đc (tử vi bổ sung thêm 1 kiến thức, chấp vá đc khoảng trống giữa giờ sinh ; tứ trụ thì cũng đã nắm đc 1 ít có thể xác định đc dụng thần hỷ thần kỵ thần,xem đại vận tiểu vận tốt xấu ra sao; học đc thêm 3 quẻ dịch xem hạn 1 năm(phải có căn cơ chiêm dịch 6 hào🤪🤪🤪🤪😁😁😁😁...). Nói chung mình cũng đã đem toàn bộ vốn liếng kinh nghiệm vào xem cho bạn, nhưng kết quả cũng không đc bao nhiêu. Không phải vì vậy mà mình không thu hoạch đc gì.
Tổng kết hạn 2023 : tốt xấu đan xen, xấu nhiều hơn tốt ( bổn mạng lâm nguy!!! Cẩn thận nhé!!! Đầu 2024 nếu còn hơi thở thì ghé qua cho xin kq hạn 2023 nhé!!!).
Giờ chúng ta đi vào chi tiết nhé !!!
Trước tiên nói tới chiêm dịch : Hào phụ động lâm bạch hổ, cho thấy nhà cửa, đất đai có biến động thay đổi gì đó, nhưng không đc tốt cho lắm, có thể liên quan tới giấy tờ hồ sơ pháp lý đất đai chăng??? Có 1 ý tưởng nữa là có tang chế liên quan tới người già,không rõ họ là ai, nhưng có cảm giác sẽ buồn thương.... Ôi hỏi đời sao lắm dối gian, bạn trong mắt mình là 1 con cáo già (lời thật lòng!!! 🤪🤪🤪🤪😁😁😁😁nếu không phải là cáo già thì thời trai trẻ đã không ăn gian đc ít tiền, cho dù cấp trên có biết cũng 1 mắt nhắm 1 mắt mở😀😀😀)
Hào tài lâm chu tước dễ có thị phi lời qua tiếng lại liên quan tới tiền bạc.
Hào huynh hóa huynh, phụ hóa phụ , quỷ hóa quỷ, tài hóa tài cũng chủ năm nay đi ra ngoài dễ bị hình thương tai nạn giao thông,hoặc có liên quan tới mổ xẻ chăng??? cẩn thận nhé!!! Có thể lịch sử sẽ lặp lại 2007/1997🤪🤪🤪😁😁😁😁😂😂😂🤣🤣🤣🤣nói chung bổn mạng lâm nguy🥴🥴🦀🦀🦀🦀🦀😉😉😉😉năm nay 2023 mà, sao bổn mạng lâm nguy đc nhỉ??? Chắc có nhầm lẫn chăng?? Rõ ràng 2 năm xảy ra đều có số 7 , đây số 3 mà. 2007 là 9, 1997 là 8, 2023 là 7....số 7 7 49...người ta nói 49 53 không chết cũng gặp họa sát thân...
Xét về bát tự của bạn dụng thủy điều hậu , hỷ hỏa, kỵ thổ kim. Tức là dùng thủy sinh hành khác đi đánh chiếm thổ làm cân bằng bát tự. Mộc vốn dĩ đã có, đc thủy sinh, khiến cho mộc sinh hỏa và thổ bắt buộc phải sinh mộc, từ đó tạo ra kim ( quả ngọt nhé!!!). Thời trai trẻ bạn làm nghề thủy, nên hiện tại nếu tìm đc nghề liên quan tới thủy nữa thì ok. Nhưng nghe nói vk bạn cũng hành thủy, bạn phải hết sức cẩn thận vì nhiều khi thủy nhiều quá nó sẽ làm cho mộc ngập úng, thổ cũng ướt nhợt thì khó có thể sinh kim ,hỏa cũng bị dập tắt ,đó chưa kể tới mệnh bạn thổ nữa....cái gì quá cũng không tốt, nên thuận theo tự nhiên...người ta vẫn nói NGHỀ CHỌN NGƯỜI, CHỨ CÓ NGƯỜI CHỌN NGHỀ ĐÂU. Những người như bạn và mình, có 1 điểm chung là thổ vượng làm nghề toàn liên quan tới bất động sản 😁😁😁🤪🤪🤪, ít khi nào làm đc đúng nghề dụng thần của bản thân.
Về phong thủy , quan trọng nhất là vị trí, nhưng đa phần các thầy đều lấy hướng làm chính là sai, mình không đi theo. Không biết nhà bạn ra sao??? Nhà hướng bắc(thủy) cũng đc hay như hướng nam(hỏa) hỷ thần , tối kỵ nhà hướng tây bắc, tây nam chăng??? Nói chung mình cũng không tin phong thủy lắm nhưng tham khảo thêm. Nói tới vị trí, bàn thờ vị bắc (thủy) là đẹp nhất, còn không thì đông, đông nam, phòng ngủ cũng tương tự bàn thờ đc vị trí đó thì 50/50, cơ bản còn phụ thuộc hướng nhà rùi phân định hướng đầu hướng chân...rắc rối lắm, chém gió sơ qua thôi !!!
Nhà có bể cá hành thủy, tốt nhất nên đặt vị trí hướng bắc, đông, đông nam. Tối kỵ vị trí hướng nam . Cứ lấy la bàn đặt giữa TÂM nhà mà theo đó nhìn xem chọn hướng, rùi vị trí đặt thôi (mình đoán mò theo trí tưởng tượng của học sinh mầm non🤣🤣🤣)
Từ nãy giờ văn vẻ nhiều quá, chuyển qua chủ đề chính xem hạn 2023 dưới góc nhìn của THẦY LANG BẤT ĐẮC DĨ BẤT ĐẮC KỲ TỬ (ý là vừa điên vừa dại vừa ngu vừa khôn ,dở k ra dở, điên k ra điên, người k ra người, cứ như trên mây ,âm tào địa phụ. Sinh tử coi như phù du, coi như vô thường ở đời chăng???😁😁😁) thông qua lăng kính tử vi, xét 2 lá số, đương số tự suy ngẫm xử lí với đời :
(*) ls giờ mão:
Xét hạn 2023 ngoài tốt trong xấu (tốt 30%, xấu 70%), có di chuyển nhiều trong năm liên quan tới công việc sự nghiệp, e rằng kết quả là con số không tròn trịa 🤣🤣🤣. Mọi sự hay dở trong năm có liên quan tới vợ hoặc bên ngoại, chủ yếu tập trung vk bạn.
Năm nay cẩn thận hình thương ,ra ngoài dễ bị tai nạn giao thông, cẩn thận củi lửa nhé!!!
Dễ có tang chế trong gia đình, dòng họ.
Tiền bạc dễ có biến động, xấu nhiều hơn tốt.
Sức khỏe năm nay tốt hơn 2022, gặp thầy gặp thuốc, không lo sợ, chỉ hiềm nỗi có tuổi rồi, cho nên năm nay xảy ra nhiều chuyện chắc cũng khó ngủ lắm,do suy nghĩ nhiều quá.
Mặc dù rằng khi có chuyện có quý nhân giúp đỡ đấy ,nhưng cũng chả thấm vào đâu.

(*) ls giờ dần:
Xét hạn 2023 tốt xấu lẫn lộn(50/50), năm nay nhà cửa đất đai dễ có biến động thay đổi . Có di chuyển nhiều trong năm. Ace trong nhà cũng dễ có chuyện xảy ra. Mọi sự hay dở có liên quan tới con cái . sức khỏe năm này kém hơn 2022. Ra ngoài dễ có lộc ,nhưng đi kèm nó là hình thương dễ bị tai nạn giao thông trong năm. Trong các mối quan hệ bạn bè đồng nghiệp đối tác làm ăn có chuyện bất trắc xảy ra, nên đề phòng trước. Có lộc ăn lộc uống. Công việc năm nay bình thường, ổn định, cũng không có lo lắng cả. Hiềm 1 nỗi chắc bạn khó ngủ và suy nghĩ nhiều thôi(🤔🤔🤔đoán mò!!!).dễ có tang chế trong gia đình, dòng họ.quý nhân xuất hiện giải nguy cho cũng nhiều...

Có lẽ nên chấm hết tại đây!!!
Duyên chúng ta tới đây thôi!!!
Đầu năm 2024 nhớ phản hồi lại hạn 2023 nhé!!! Nhưng lúc đó mình không xem hạn 2024 cho bạn nữa đâu, vì đơn giản là mệt và thị phi😁😁😁😁🤣🤣🤣🤣🤪🤪🤪🤪

ĐỨC NĂNG THẮNG SỐ.
NHÂN ĐỊNH THẮNG THIÊN.
TẤT CẢ LÀ VÔ THƯỜNG!!!
A MEN A MEN !!!🤪🤪🤪😁😁😁

Hẹn gặp lại vào đầu năm 2024 nhé!!!
Chúc may mắn!!! 💎🌠🌠🍀🍀🍀🤞🤞🤞🤪🤪🤪🤪😁😁😁😁😂😂😂😂🤣🤣🤣🤣
Tập tin đính kèm
Quân.jpg (184.01 KiB) Đã xem 385 lần
Quân (1).jpg
Quân (1).jpg (183.11 KiB) Đã xem 385 lần
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

LadyR đã viết: 14:10, 26/03/23 Thật đáng tiếc.. đáng nhẽ bạn rút lui trong im lặng từ trước thì có phải còn giữ được mặt hok...............
Mình là người ntn???
Có phải kẻ xấu hay ác tính đâu mà sợ mất mặt này nọ....
CHƯA CÓ AI ĐỦ TRÌNH ĐỂ NHẬN XÉT NHÉ BẠN!!!
MỘT BÀI VIẾT NỮA Ở TOPIC NÀY NỮA VÀ DUY NHẤT.
HẸN GẶP LẠI BẠN VÀO 2024 NHÉ !!!
TẠM DỪNG NHÉ !!!
BYE!!!👋👋👋👋
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

十面埋伏 đã viết: 08:31, 26/03/23
Tôi có nghiên cứu nhân tướng vài chục năm, bạn ơi. Cũng có chút thành tựu. Nói chân thành là hiếm có người giỏi hơn tôi. Cơ mà chỉ gọi là trình độ xóa mù chữ thôi. Ko gọi là am hiểu đc.
Nốt ruồi bạn tả ko diễn tả đc màu sắc, thần thái, độ hợp với khuôn mặt bạn mà chỉ có vị trí nên ko thể dùng nhân tướng để góp ý cho bạn đc. Tử vi cũng chỉ nói rằng:" Dù nam hay nữ, thì người ăn sao VK đều tiềm ẩn nhiều nốt ruồi, chỗ kín hoặc chỗ ko kín, da ko trắng, tóc đen, thân hình nhỏ, thanh thoát nhanh nhẹn nếu ko bị phá cách khi đi cùng sao khác..."
Cho nên, tôi góp ý cho bạn theo góc độ khoa học: Nốt ruồi chỉ là triệu chứng cơ địa của cơ thể biểu hiện ra bên ngoài cơ thể. Khoa học gọi là rối loạn sắc tố da. Tùy vị trí của nó mà các thầy tướng số coa thể đoán đc ảnh hưởng của việc rối loạn sắc tố đó là tốt hay xấu cho vận mệnh. Chứ nó ko quyết định vận mệnh. Nói cho dễ hiểu. Nốt ruồi là quả, cơ địa đặc biệt mới là gốc rễ. Rất nhiều người tẩy xong, nó lại mọc lại ở chỗ cũ. Vì cái gốc vẫn còn. Tẩy nốt ruồi giống như chuyện bạn hái quả cam xuống mà vẫn để laih cây cam thì năm sau cây lại ra trái vậy
Cho nên, việc tẩy hay ko sẽ ko ảnh hưởng đến vận mệnh.
Vị trí bạn tả thì cả 2 nốt ruồi cũng ko thuộc vị trí nào trong hình này.
Cho nên, yếu tố quyết định nên tẩy hay ko nên là yếu tố thẩm mỹ. Cái này, bạn tự nhận định thôi. Nếu xấu mất thẩm mỹ thì tẩy. Nếu nó làm cho nụ cười bạn duyên hơn, đặc biệt hơn thì nên giữ

Hình ảnh

Sao em hok ăn vào sao Vũ Khúc muh người cũng nhìu nốt ruồi quá vậy huh bác XXX hihi Hay do thời trẻ đã từng phơi mình dưới ánh mặt trời hơi nhìu... Lại còn có quả dại dột như này: 1 đợt vào mùa đông, do hồi đó bên Tây mốt làn da rám nắng nên em của thời sinh viên đi từ 5-10 buổi “tắm nắng nhân tạo” :( Giờ nghĩ lại vẫn thấy mình sao ngốc nghếch, đua đòi đến chừng đó.. muh hồi đó có phải “dư dả”, “rủng rỉnh” gì đâu cơ chứ......... :((

Sau này trên mặt em cũng lên vài nốt ruồi, nhưng em cũng đi tẩy hết rùi! Có 1 cái em nhớ nhất, nó lên từ bé, em phát hiện nó hình như từ hồi lớp 1-2 và cứ cố cậy :-S Nó là nốt ruồi màu đen nằm ở phía bên trên lông mày bên phải (gần về phía đuôi), vị trí gần giống với cái nốt ruồi màu đen trên hình vẽ của bác ý! Thực ra nhìn nó cũng nét và hay lắm, hồi nào có người còn nhận xét đó là tướng “lấy chồng sang”.. hok bít có phải hok bác?? :>

Còn 1 cái nữa cũng rất lạ là nốt ruồi ngay ở khoé mắt bên phải, đúng ngay tuyến lệ đó, cũng màu đen những hok lộ, nhìn kỹ mới thấy... Em nghi do nó nên em thuộc dạng “mít ướt”, “đa sầu đa cảm” chăng? 8-> Nhưng đọc đâu thấy viết, nốt ruồi quanh mắt là "thương phu trích lệ" ạ, giống như trong câu chuyện về nàng Chiêu Quân ý bác? :-/
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, TLXD, Tudotutronghanhphuc, Quan Nguyen
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Mình cũng giống Lady R, sao VK nằm tít cung điền mà ăn nhiều nốt ruồi giống anh Thập Bát mô tả ghê. Nhưng chắc mình cũng thấy (sau khi quan sát tim hiểu những người mình biết và bản thân mình) hình như VK ở cung nào mà có các sao có các sao ứng với các vị trí trên cơ thể nó sẽ đậu vào đấy thì phải.
Có đúng không anh Thập Bát ơi?
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Nốt ruồi không nên tự ý cọ sát hay tự móc ra 🙂
Chị Lary và mọi người ngủ ngon
Được cảm ơn bởi: LadyR, TLXD
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 14:16, 26/03/23
LadyR đã viết: 14:10, 26/03/23 Thật đáng tiếc.. đáng nhẽ bạn rút lui trong im lặng từ trước thì có phải còn giữ được mặt hok...............
Mình là người ntn???
Có phải kẻ xấu hay ác tính đâu mà sợ mất mặt này nọ....
CHƯA CÓ AI ĐỦ TRÌNH ĐỂ NHẬN XÉT NHÉ BẠN!!!
MỘT BÀI VIẾT NỮA Ở TOPIC NÀY NỮA VÀ DUY NHẤT.
HẸN GẶP LẠI BẠN VÀO 2024 NHÉ !!!
TẠM DỪNG NHÉ !!!
BYE!!!👋👋👋👋
Em không biết nói sao số mệnh đúng là được sắp đặt trước do nghiệp báo mình tạo ra từ tiền kiếp.
Nhưng mình luôn có thể tự cải lại số mệnh bằng việc sống tốt, đối xử tốt với mọi người, làm nhiều việc thiện.
Em xem việc xem bói là liệu pháp điều trị tâm lý.
Những sự việc xảy ra đều khá đúng với lá số của em, nhưng em nói chung tin vào nhân quả nhiều hơn.
Việc anh xem bói lấy tiền em nghĩ không sai nhưng cách anh truyền đạt và cách suy nghĩ ăn nói hiện tại của anh sẽ khiến nhiều người thảm hơn, nhất là người đi xem bói chủ yếu toàn là bị tâm lý hay đang gặp trục trặc trong cuộc sống.
Em con lai nên cũng có đi nhà thờ nghe cha nói chuyện, Chúa không ủng hộ việc dùng từ Amen ăn nói bậy bạ gái gú khách sạn lên xuống.
Chúc anh ngủ ngon.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 19:17, 26/03/23 Nốt ruồi không nên tự ý cọ sát hay tự móc ra 🙂
Chị Lary và mọi người ngủ ngon
Hi hi, từ lúc c yêu cái người mà c kg nên yêu, c có thêm 1 nốt ruồi ngay dưới mắt. C cứ thỉnh thoảng cọ vào nó đầu tiên là vì thấy nó mọc bất thình lình, thấy là lạ. Chắc vài hôm nữa sẽ đi laser cho đỡ ghét.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ai biết :))
Thì ông anh nói thế thì anh biết thế. Và ông anh cũng ko nói rằng người mệnh ko ăn sao VK sẽ tuyệt đối ko có nốt ruồi

Anh có nghiên cứu về nhân tướng nhưng chuyên môn của anh là tướng vòng 3 thôi chứ ko phải tướng nốt ruồi. =))
Nốt ruồi mà chỗ kín thì nghiệm lý làm sao? Đòi nghiệm lý nốt ruồi chỗ linh tinh có mà họ tát cho rụng răng :))
Tướng mông hay hơn nhìu. Vừa đẹp vừa đã mắt lại ít người độn ít người giấu :))
Về cái tướng nốt ruồi này, nhiều cái đúng lắm nhé. Nhất là nốt ruồi thọ ấy. Có người nhìn nốt ruồi đoán ko chết vì ung thư mà ko chết thật. Bệnh viện test dương tính lần đầu, sợ nhé, nghĩ sắp chết rồi nhé, thế mà lại lân 2 lên bệnh viện đầu ngành thì lại âm tính
Nhưng khó xem, nó phụ thuộc vào màu sắc nhiều hơn vị trí.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, coco87, Quan Nguyen
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”