Lá số em có nên theo đường tu không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số em có nên theo đường tu không ạ?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Toàn mĩ đã viết: 23:15, 27/03/23 Em mệnh vcd thân mệnh đồng cung, từ bé đã gian nan vất vả. Cũng học đủ thứ, làm đủ việc mà tay trắng vẫn trắng tay. Ở tuổi 36 mà không chồng, không con, không nghề nghiệp, không tài sản fichs lũy. Em nghe nói người thân mệnh đồng cung thì trước sao, sau vậy.
Em xem lá số trên mạng thì bảo với cân lượng này là số của người tu. Thực chất em vẫn muốn kiếm ít nhất một khoản để sau có đi tu thì cũng không phải phiền lụy đến người khác về cái ăn, cái mặc. Liệu em có cơ hội nào không ạ?
Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì ko?

LS này cũng được, ko xấu. Cung quan cũng khá ok. Mệnh tài quan có Khoa tả hữu Quyền Lộc tồn thai tọa. Về già sẽ thuận lợi nhiều hơn. Cân lượng lá số để tham khảo thôi, độ tin cậy ko cao. Dù sao tu rất tốt, tu để sửa mình. Tu tại gia cũng là 1 cách tu. Ai cũng nên tu dù có hay không có yếu tố căn trong mệnh tài quan di... Thân mệnh đồng cung thì trước sao, sau vậy. Ko chính xác đâu: đầy lá số thân mệnh đồng cung tuổi trẻ gian nan vất vả, về già thuận lợi thành đạt.
Được cảm ơn bởi: Toàn mĩ
Đầu trang

Toàn mĩ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Toàn mĩ »

Dạ, em cảm ơn bác. Hiện tại em cũng ăn chay và đọc chú đại bi đều đều mỗi ngày. Em học hành bình thường, phổ thông không trường chuyên lớp chọn gì (do gia đình em không quan trọng việc học nên em học rất vất vả, thường là nhà rất ồn không có chỗ yên tĩnh để học) . Em cũng học được xong đại học chuyên ngành ngôn ngữ. Trước em theo định hướng làm cty, đi về bên phiên dich. Tuy nhiên mẹ em thì cứ hướng em đi buôn bán, nên hầu như tuổi trẻ em chuyển qua học rất nhiều nghề khác nhưng cũng không đâu vào đâu. Hiện tại em muốn chuyển hướng qua làm nghề dạy ngoại ngữ tiếng Anh (nhưng mấy năm nay nhà em xảy ra nhiều chuyện nên không tập trung được, hai ba năm nay em toàn ở nhà đọc kinh).Nhìn lại quá trình tuổi trẻ em hầu như toàn đi lễ bái, rảnh thì hay tham khảo kinh kệ. Với lại em thấy xu hướng của em là, nếu như có một cơ hội công việc đến mà vào đúng lúc em đang phát nguyện ăn chay hay đọc xong bao nhiều lần chú, thì em sẽ dừng công việc lại để làm cho xong lời phát nguyện đã (dù bị xung quanh mọi người áp lực em cũng kệ) .Công việc thì em hay bị kiểu :xin vào chỗ nào thì cấp trên hay trở mặt, đến khi xin sang nơi khác tốt hơn thì sức khoẻ lại có vấn đề. Việc này cứ lặp đi lặp lại nên em tự nhiên cảm thấy có gì đó cản trở. Đi xem thì người ta bảo là có âm theo, nhưng người âm này có binh quyền nên học không giúp em cắt được. Công việc + sức khoẻ +gia đình đều bất ổn một lúc nên mấy năm nay em cũng toàn ở nhà tụng kinh niệm phật ạ. Nên em nghĩ tốt hơn theo đường tu.
Cảm ơn bác đã quan tâm và hồi đáp cho em ạ.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, hysshu
Đầu trang

Mình là Sara
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mình là Sara »

Cho con hỏi lá số này của con có theo đường tu không ạ?
Con định thi đại học xong sẽ tìm hiểu về phật pháp ạ.
Tập tin đính kèm
touchmaster_20230407-31126.jpeg (123.92 KiB) Đã xem 96 lần
Đầu trang

K54
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số em có nênc. theo đường tu không ạ?

Gửi bài gửi bởi K54 »

Hãy đọc đường về xứ phật của trưởng lão Thích Thông Lạc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Cung tài bạch với cung điền trạch bá đạo thế này, bạn làm bds ngon à.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”