Cháu thấy bảo mệnh tham lang mà gặp triệt thì giảm thọ các cô chú xem hộ con trai cháu với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cháu thấy bảo mệnh tham lang mà gặp triệt thì giảm thọ các cô chú xem hộ con trai cháu với ạ

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

begauhn đã viết: 09:17, 20/04/23
hysshu đã viết: 09:11, 20/04/23
begauhn đã viết: 09:01, 20/04/23

Mình cũng định nói thế , cám ơn bạn đã nhắc nhở , mình xin phép !!!
Về độ tuổi, bạn chỉ là thằng em của tôi thôi. Ngày mùng 1 âm đầu tháng, chúc bạn vui vẻ, thân tâm an lạc.
Cám ơn bạn . Đừng nói tuổi vì thực tế mình sẽ nhìn nhận sai về tuổi của bạn rất nhiều , mình ko có em , nhưng lại có 2 thằng cháu , ko lẽ lại ... chúc bạn đầu tháng an lành !
Bé gấu thoải mái ra
Mình cũng đang học tu
Không được nói lời chỉ trích nhau thoải mái ra
Chỉ được nói xin chào, cảm ơn, nam mô a di đà Phật, không suy nghĩ.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cháu thấy bảo mệnh tham lang mà gặp triệt thì giảm thọ các cô chú xem hộ con trai cháu với ạ

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Càng tu em càng thấy thoải mái lắm
Thấy tâm lúc nào cũng vui vẻ
Không được hận thù bực mình chỉ trích nói xấu vì đó là tâm ma.
Làm mọi người vui vẻ, giúp đỡ nhau khi có thể, thấy tâm an lành hạnh phúc lắm.
Nếu xảy ra chuyện miệng niệm Nam mô.
Tuỳ trường hợp mà xử lý bỏ qua được thì bỏ qua
Càng buông bỏ được thì cảm thấy nhẹ lòng và hạnh phúc.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thôi chủ đề này tốt nhất là dừng lại. Chúc mọi người ngày đầu tháng thân tâm an lạc, nhiều niềm vui. Chúng ta đều là người trần mắt thịt, hiểu biết nông cạn, chính vì thế luôn phải học Phật Pháp để hiểu biết hơn, trau dồi đức độ, tu sửa bản thân. Càng khiêm tốn, càng cầu thị, chân thành thì càng học hỏi được nhiều. Phật Pháp là ÁNH SÁNG, là chân lý cứu thoát cuộc đời mình, nhất là những ai có lá số tử vi xấu hoặc đang gặp vận xấu thì càng nên học Phật. Học Phật thì luôn phải tránh tự mãn, tự kiêu, phải học suốt đời.

Có câu chuyện về đức Phật Thích Ca ( mọi người có thể suy ngẫm):

Vài trường hợp sát sanh khi đức Phật còn đang tu hạnh Bồ-tát

Đại Phương Tiện Phật Báo Ân Kinh (số 156) trong Đại Chánh Tân Tu Đại Tạng Kinh có trình bày câu chuyện tiền thân của đức Phật. Câu chuyện này có thể là một trong những dẫn chứng phù hợp cho trường hợp này. Thuở xưa lúc đức Phật Thích-ca còn đang trong quá trình tu tập, lúc bấy giờ Ngài buộc phải giết một kẻ làm trinh thám cho 500 tên cướp để ngăn chặn cuộc tấn công của 500 tên cướp này, mặc dầu người do thám đó đã từng là bạn của Ngài.

Một câu chuyện khác được đề cập trong Huệ Thượng Bồ-Tát Vấn Đại Thiện Quyền Kinh (số 345), lúc bấy giờ đức Phật còn đang tu hạnh Bồ-tát, Ngài là thuyền trưởng của đoàn thương buôn 500 người đã giết một tên tướng cướp để cứu lấy 500 thương nhân đó. Ngài nghĩ rằng nếu vì giết một tên cướp này mà Ngài phải vào địa ngục, Ngài cũng sẵn lòng, vì điều đó còn tốt hơn để chúng giết hại biết bao nhiêu người! Trên thực tế, sau khi thân hoại mạng chung, Ngài được tái sanh lên cảnh giới chư thiên. Sau này Ngài thành Phật cũng chịu quả báo, nhưng không phải quả báo mất mạng mà chỉ giẫm gai trên đường !

( theo thuwvienhoasen. org)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”