Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

LadyR đã viết: 18:57, 17/04/23
Qúy Dậu đã viết: 18:58, 15/04/23
Ai thấu cho nỗi khổ này của em :((

Lập cái nick vớ vẩn định post 1 bài rồi lượn. Ai dè định đi thì các anh lại khen các kiểu nên em ham vui ở lại đến giờ đấy chứ. Biết ở lâu thế e đã đặt cái tên mỹ miều hơn rùi :((

“Bài học xương máu” rút ra từ vụ này là gì: tất cả hành động và quyết định đều nên có tính toán, ít nhất là trước 1 bước.. còn tốt hơn hết là như trong cờ vua đó, càng tính được nhiều nước thì càng có lợi thế

Alias "mỹ miều" tiếng Anh thì chị em có thể lấy "Beauty Queen" nhé, tác dụng khá giống "Xinh Đẹp" của tiếng Vịt đó

Muh các nàng Quý Dậu với Phương Lê với Phụng có thích xem hoạt hình hok vậy?? Nên tập xem dần đi nhé hihi Vì đến khi có con rùi là chuẩn bị tinh thần xem cùng con để có gì nó hok hỉu còn bít muh giải thích! Hãy đừng như mấy bà mẹ đưa con vào rạp xem rùi giở đt ra “tí tách”

Chị trước kia ngoài “Shrek” 2001 (10/10) ra cũng ít xem phim hoạt hình, nhưng từ khi có con gái đầu thì “ôn” đủ các thể loại phim Disney công chúa với loạt phim về Barbie, đến khi cậu bé lớn hơn thì mấy mẹ con lại chuyển sang tìm hiểu về thế giới xe đua và máy bay, người máy với robot, Lego, etc... 8->

Trong số những phim hoạt hình muh người lớn cũng có thể enjoy hok kém gì trẻ em có thể kể đến “Wall-E” 2008, “Toy Story 1-4”, “Despicable Me” 2010, “Finding Nemo” 2003, “The Lego Movie” 2014, “Enchanted” 2007, “Zootopia” 2016, “Barefoot Gen” 1983 (phim về vụ thả bom xuống Hiroshima dưới con mắt của 1 đứa trẻ) muh chị đều rate 10/10

Quý Dậu có cháu chắt gì chưa hihi Cơ hội để "thực hành" là đó đó
E tin mọi chuyện xảy ra đều có lí do của nó. Biết đâu e đặt một cái tên rõ hay, rõ đẹp nhưng lại chỉ post đúng 1 bài rồi rời diễn đàn thì sao :)) Mấy lần em cũng định bỏ nick này mà lại ko nỡ, bao nhiêu kỉ niệm từ ngày vào diễn đàn đến giờ, giống như những mối quan hệ cũ vậy, thật khó để buông tay :-S Tuy vậy chẳng hiểu sao sang tháng mới một cái là e thấy suy nghĩ nhẹ nhàng hơn hẳn. Biết đâu lại chuẩn bị buông tay nick này thật :">

Nếu e có lập một nick mới, hi vọng nó sẽ là một khởi đầu mới, không phải quan tâm e là giờ Mão hay giờ Thìn nữa, chỉ tập trung buôn chuyện mà thôi =)) Hẹn gặp lại chị LadyR và mn ở một vũ trụ khác :))

Haha e cũng hay xem phim hoạt hình lắm nhưng lại chưa đủ kiên nhẫn với mấy nhóc tì. Trong nhà e thường diễn vai "ác" nhiều hơn vs tụi trẻ con. Hi vọng sau này có con em sẽ khác :">

Last Christmas lúc xem em chỉ nghĩ đến khả năng a nam chính là con của cô Santa (Dương Tử Quỳnh) đóng thôi chứ không hề nghĩ đến viễn cảnh anh ấy là hồn ma hiu hiu. Cruella cũng hay nhưng không thể thay thế vị trí The Devil Wears Prada trong lòng em, vì em siêu thích chị Anne Hathaway, mà cả diễn viên, trang phục hay màu sắc phim đều hợp vs gu e hơn hihi

Em không có ý định lập nick Duyên đâu. Một phần vì e thấy mình ko có lí do hay động lực gì để hoạt động trên đấy. Hai là vì giao diện không hợp mắt em. Giống như đợt trước em lập nick bên tuvilyso xong vào được mấy lần rồi cũng thôi vì không thích giao diện bên ấy á :-S
Được cảm ơn bởi: LadyR, Vui Tí, Tudotutronghanhphuc, PhươngLe, koollee
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Lò mò đi xin hình ảnh mấy bác mà hum ai cho mình xem hình 😛. Sợ bản tính dễ yêu của em mê đắm hay sao ý chời =))

Để acc đi 8 dạo chơi thôi nè Dậu . Lâu lâu buồn vào nhờ mấy anh chị xem tử vi cho cũng vui mờ . Có sự kiện gì vào bảo mọi người đoán chơi cũng vui . Hì , khum biết có đang trục lợi chất xám mọi người hum nữa :-$ . Chắc có cơ hội kiếm mấy anh chị bù đắp tình cảm :x

Ps : Anh chị ơi , em sắp rơi vào mối tình với 1 anh Quý Hợi tiếp á . Anh ấy từng đổ vỡ , và có 1 con trai rùi . A ấy là nông dân thật thà :"> . Tự dưng hợp chuyện ăn uống healthy ... 😛.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, Vui Tí
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ah, chị đâu có đốc thúc em Quý Dậu “thay tên đổi họ” trên này đâu hihi Đang định gợi ý khi sang Duyen.vn thì sẽ tự nhiên có cơ hội “tự làm mới bản thân” muh em lại nỡ nói thế có bùn hok cơ chứ hiccccc Chưa thử sao bít nó hợp với mình hok... Trong cuộc sống cũng thế, em hok cho cái gì đó, hoặc người nào đó cơ hội để thể hiện mình, hoặc hok tìm hiểu kỹ về thứ đó, muh đã vội gạt phăng nó đi.. cuối cùng đôi khi người thiệt lại là mình đó :>

Hơn nữa.. em cũng ít giao lưu thì bác Cường nhân dịp này cũng đang tạo “sân chơi” cho mọi người đó thôi... Biết đâu lên đấy lại “hữu duyên” anh nào thì seo ;)

Interface của TVLS mới đây tệ hại thật... Nhưng cái đó cũng chưa phải lý do chị chuyển sang Lý số hồi đầu năm ngoái B-) Muh do cách quản lý cứng nhắc và hok tạo điều kiện của các “bậc bô lão” bên kia... Từ sau khi chị bị xoá mất 1 chủ đề và 1 bài viết vì những lý do hết sức vô lý và hạn hẹp thì chị “từ biệt” TVLS lun!!!

Còn về giao diện hiện nay của Duyen.vn thì chưa hoàn chỉnh và đúng là hok bắt mắt và hợp thị hiếu của giới trẻ cho lắm, nhưng theo chị cái quan trọng nhất trong 1 diễn đàn vẫn là cách thức quản lý, vận hành, nội dung và các thành viên tạo nên nội dung đó... Chị nghĩ nếu chuyển sang bên kia mọi người sẽ dễ dàng làm quen, tương tác thân mật hơn, đồng thời có thể thoải mái buôn chuyện về các khía cạnh tình cảm, quan hệ nam nữ, hôn nhân gia đình... Chị còn đang “ủ mưu” làm 1 poll, hỏi ý kiến các thành viên Duyen.vn về địa điểm hẹn hò ưa chuộng.. ví như movie, hay quán cafe/nhà hàng, hay đi dạo chơi ngoài đường phố, công viên, tại nhà riêng, v.v... Mọi người cũng có thể chia sẻ kinh nghiệm hẹn hò, review và chia sẻ những dating place hay ở HN, hỏi ý kiến tư vấn về các vấn đề liên quan đến tình duyên, etc...

Chị đang thầm hỏi.. mấy ngày nay em PhươngLe biến mất dạng ở đâu.. thì ra là có mối mới hihi Chứng tỏ là những vụ “mất tích bí ẩn” này thường đi kèm lý do rất rõ ràng và “chính đáng” đó nhĩ............... ;;) Chị chỉ đang hok bít nên bùn hay vui thui.. đừng có “mải yêu” quá muh quên cả “bằng hữu” trên này đó nha ;))

Cả bạn TLXD cũng vậy.. đến cả tháng nay mới thấy hôm qua lộ diện.. muh nàng ý “phiêu hốt” đến mức cũng chẳng buồn viết 1 câu chào mọi người trong này :(
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Qúy Dậu, PhươngLe
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Sau thời gian gần 3 năm trời chăm chỉ và bền bỉ “cày” “Chuyển Pháp Luân” của thầy Lý Hồng Chí, em có vài nhận xét như sau:

- Thầy có phần hơi “đề cao vai trò cá nhân” quá mức? Luôn luôn nhấn mạnh là hok có sự phụ “đề cao tầng” và “phát công năng” thì học viên sẽ hok tiến bộ được.. vậy thì những người tự tu luyện sẽ hok bao giờ có thành quả?

- Thầy thể hiện mình hơi thái quá, đôi lúc tiêu cực và cực đoan.. hok giống với 1 người “đắc đạo” cho lắm.. luôn miệng đả kích “đối thủ”, các trường phái và môn phái khác và khẳng định chỉ nên tu Pháp Luân Công mới là “chính đạo”...

- Đương nhiên em tự nhận thức được mình chưa “khai mở nhãn mục” và vẫn đang là “người trần mắt thịt”, phàm tục với nhiều hạn chế.. nhưng quả thật thầy đề cập đến nhiều khái niệm rất chi là mơ hồ và có phần hơi “hoang đường”?? Trong đó có: nguyên thần, phó nguyên thần, phụ thể, trường nghiệp lực có màu đen, v.v... Đó là em cũng đã chấp nhận khả năng tồn tại của những không gian khác, trường năng lượng, công năng giúp 1 người có thể bay lên không trung “nhẹ tựa lông hồng”, thần thánh ma quỷ muh ta hok thấy được cũng hok cảm nhận được...

- Đấy là chưa kể thầy mô tả quá trình “chuyển giao” nghiệp lực giữa người làm việc ác và người chịu đựng việc đó nghe như vụ đổi chác đơn thuần... Và do đó, thầy khuyến nghị chúng ta nên mừng khi ai đó chửi bới, đánh đập, nhục mạ, làm điều xấu với ta.. vì khi đó ta được tăng công lực và bớt nghiệp lực.. bởi nó đã được chuyển từ người áp bức ta sang cho ta... :-S

- Thầy Lý Hồng Chí rất hok ưa tầng lớp LGBTQ++ và hok công nhận là con người có thể có các nhu cầu tình cảm khác nhau :))

Có bác thầy nào có suy nghĩ khác của em thì xin hãy “khai sáng” cho em với ạ! Thực sự em vẫn chưa hiểu vì sao môn phái này lại phát triển đến mức như vậy........... :-/
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chưa nghiên cứu PLC, cũng ko biết gì về cá nhân con người LHC nhưng hoàn toàn ủng hộ chuyện ko ưa LGB++ nha. Ko những LHC ko ưa mà tất cả những người theo văn hóa, giá trị truyền thống như đạo như phật đều ko ưa. Họ có thể thông cảm, bao dung, chấp nhận LGB nhưng ưa thì nhất định là ko? Chuyện bọn cánh tả Mẽo khuyến khích cái này là làm rối loạn âm dương, lệch chuẩn cương thường, phá hoại các giá trị gia đình truyền thống cũng như văn hóa bản địa nha. Bọn nó nghi là đang có âm mưu chuẩn bị cho 1 xã hội ko còn quốc gia dân tộc mà tất cả đều là cư dân địa cầu và chỉ có 1 chính phủ cai trị như trong phim "Chiến tranh giữa các vì sao" vậy :))

Còn PLC thì có 1 vấn đề là ca quan sát thấy rằng đệ tử PLC rất sợ LHC và có nhiều triệu chứng quá khích khi tranh luận. Ca cũng ko biết nhiều người PLC lắm. Nhưng nếu tất cả đệ tử PLC đều vậy thì e rằng môn này ko phải chính đạo gì. Ko có môn chính đạo nào mà có bầu không khí tu luyện như vậy hết
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, kphungng
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

kphungng đã viết: 15:07, 18/04/23
khanhlybibi đã viết: 14:46, 18/04/23
kphungng đã viết: 05:29, 18/04/23

Á chùi ui em có đang chăm tóc em hông? Chị đang tìm hiểu về tóc xoăn tự nhiên nên muốn nghe nhiều trải nghiệm của mng lắm. Tóc chị xoăn sóng 2b, của
em type nào ha? Em có gặp khó khăn gì lúc chăm hông? :x
Em hong chăm tóc xoăn chị ạ, em đi duỗi rồi ạ. Tóc của em là kiểu xoăn lộn xộn rồi nó xù lên và cứng chứ k theo type nào cả chị ạ.
À nếu em thích duỗi và thấy tự tin thì hông sao cả. Nhưng theo chị biết tóc xoăn có nhiều type khác nhau, khi em chăm đúng cách nó sẽ vào nếp, còn hông chăm chắc chắn sẽ xù, nó không tự nhiên vô nếp á em ^^
Đây là tóc chị lúc chưa chăm và khi biết cách chăm nè. Chị thì thích tóc khoẻ nên ngừng tác động nhiệt lâu rồi. Ý chị ở đây không muốn khuyên em gì đâu, chỉ là muốn em biết em còn nhiều lựa chọn hơn là duỗi tóc thôi. :)
Chúc em ngày vui vẻ nhen, chị chủ quán tối nay sẽ nghiệm lý lá số em vài lời, thế là sướng rùi :x
Mê tóc chủ quán quá. Mình tóc thẳng tự nhiên, siêu thẳng nhưng nó cứ áp vào mặt kg thích tí nào. Nhớ hồi đại học, có 1 bạn khoá trên kiểu hâm mộ, một làn đến tận nơi khen tóc đẹp thế, đen thế. Sau đó m cắt luôn tóc tém, nhuộm đỏ, rồi từ đấy chưa 1 lần để lại tóc cũ trừ những khi có bầu he he.
Được cảm ơn bởi: LadyR, kphungng, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chiến tranh giữa các vì sao diễn ra trong một thiên hà giả tưởng. Nhiều loài sinh vật ngoài hành tinh (thường mang hình người) được mô tả. Các con rô-bốt droid cũng được phổ biến và thường được chế tạo để phục vụ nhiều mục đích khác nhau như quân sự hay dịch thuật. Du lịch không gian là rất phổ biến, và nhiều hành tinh trong thiên hà là các thành viên của Cộng Hòa thiên hà, sau đó được tổ chức lại như là Đế chế thiên hà. Sau này thì được giành lại và tổ chức lại một lần nữa thành Nền Cộng Hòa mới.

Một trong những yếu tố nổi bật của Chiến tranh giữa các vì sao là "Thần lực", một năng lượng có ở khắp nơi và có thể được khai thác bởi những người có khả năng đó. Nó được mô tả trong tập phim gốc bởi Obi-wan như là "một trường năng lượng được tạo ra bởi tất cả các sinh vật sống, bao quanh chúng ta, thâm nhập vào chúng ta, [và] liên kết các thiên hà với nhau." [4] Thần lực cho phép người sử dụng thực hiện một loạt các khả năng siêu nhiên (như dịch chuyển đồ vật, thấu thị, sự biết trước, xuất hồn và kiểm soát tâm trí) và cũng có thể khuếch đại những đặc điểm thể chất nhất định, chẳng hạn như tốc độ và phản xạ; những khả năng khác nhau giữa các nhân vật và có thể được cải thiện thông qua đào tạo. Trong khi Thần lực có thể được sử dụng cho mục đích tốt, nó cũng có một mặt tối mà khi theo đuổi sẽ thấm đẫm người sử dụng với hận thù, hung hãn, và ác ý.

https://vi.m.wikipedia.org/wiki/Chi%E1% ... %C3%AC_sao

Lucas nói: “Star Wars” có bối cảnh lịch sử rất rõ rệt. Đế quốc thiên hà chính là bản sao của đế quốc Mỹ trong cuộc chiến tranh Việt Nam. Những người Ewoks là những người lính cộng sản. Hoàng đế Palpatine, kẻ kế vị Valkorion và Vitiate chính là Tổng thống Nixon, kế vị Tổng thống Kennedy và Tổng thống Johnson. Nhưng chẳng có ai nghĩ đến điều đó.

https://antg.cand.com.vn/Kinh-te-Van-ho ... m-i374446/

@: Links phim, ai thích thì tự tìm nhaa. Để hiểu sao bọn cánh tả Mỹ lại khuyến khích LBG ++ cũng như các loại phong trào nữ quyền các kiểu
Được cảm ơn bởi: LadyR, kphungng, koollee, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Qúy Dậu đã viết: 23:26, 20/04/23 Muội đọc xong đoạn ca viết cũng cười ngoác cả mồm ra đấy =))

Nhắc đến hạn, năm ngoái muội vẫn chưa chuyển nhà được ca ạ, mà cũng chẳng biết bao giờ chuyển được nữa. Cung Điền xấu nên chắc số muội chỉ được ở nhà xấu, có chỗ che mưa che nắng thôi chứ lấy đâu ra lắm nhà ^:)^ Để tối nay muội nằm mơ xem có mơ thấy dãy nhà phố nào rồi mai báo lại ca nhé :))

Mà lần đầu muội nghe thấy việc để biết hạn lại còn phải biết cái thần của chủ lá số đấy nhé. Sao mọi ng nhắc đến “thần” nhiều thế nhỉ 8->
Haha :))
Chắc tại phụ mẫu của muội đợi muội có chồng cái là đổi nhà mới ấy mà 8->
2 lá số của muội chưa xác định được thì cung điền đều thuộc dạng khá cả. Lá giờ mão có Thái Âm cư mệnh thì nền đất thiên về dài chữ nhật, không vuông cho lắm, hoặc nở hậu chút xíu, hoặc hơi hình thang; nhà gần kênh, mương, sông, suối, các khu trung tâm thương mại, nhiều cửa hàng kinh doanh dịch vụ, khu vui chơi giải trí, kiến trúc nhà hơi khác so với láng giềng xung quanh. Lá giờ Thìn có Liêm Phủ cư mệnh thì nhà có nền hơi vuông chứ không dài cho lắm, nhà gần ao, hồ, bể bơi, các nơi phục vụ nhu cầu tâm linh, tôn giáo như nhà thờ, chùa, hoặc cơ quan công quyền như phường, quận, công an.

Không biết muội có mơ được gì không mà không thấy báo gì cho ca hay :))

Cái Thần mà ca nói đến là Thần khí theo nhân tướng. Trong lá số tử vi, mỗi 1 cách cục chính tinh sẽ thể hiện và toát lên cái thần thái đặc trưng của cách cục chính tinh đó, có thể gầy béo khác nhau, ảnh hưởng gen di truyền thể hiện ra kiểu hình khác nhau, nhưng cái thần toát lên sẽ không lẫn đi đâu được. Cần xác định rõ xem cái thần mà giao diện đương số toát lên ăn nhiều hay ít với cách cục, ăn nhiều vào thân hay vào mệnh. Qua đó ta sẽ dễ xác định hơn hệ thống hành vi trong xử lý tình huống theo tính chất của cách cục chính tinh đó. :-bd
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, Qúy Dậu, kphungng
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

PhươngLe đã viết: 12:58, 21/04/23 Lò mò đi xin hình ảnh mấy bác mà hum ai cho mình xem hình 😛. Sợ bản tính dễ yêu của em mê đắm hay sao ý chời =))

Để acc đi 8 dạo chơi thôi nè Dậu . Lâu lâu buồn vào nhờ mấy anh chị xem tử vi cho cũng vui mờ . Có sự kiện gì vào bảo mọi người đoán chơi cũng vui . Hì , khum biết có đang trục lợi chất xám mọi người hum nữa :-$ . Chắc có cơ hội kiếm mấy anh chị bù đắp tình cảm :x

Ps : Anh chị ơi , em sắp rơi vào mối tình với 1 anh Quý Hợi tiếp á . Anh ấy từng đổ vỡ , và có 1 con trai rùi . A ấy là nông dân thật thà :"> . Tự dưng hợp chuyện ăn uống healthy ... 😛.
Em PLe yêu nhiều lắm, nhưng…chẳng được bao nhiêu! :))
Mình ước số người tình của em đến giờ đã không đếm hết trên đầu ngón tay!

“Từng ngày tình đến thiết tha ân cần, từng ngày tình đi một vùng vắng im…”

Anh nông dân này rồi cũng sẽ lại ra đi!
“Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ…”

Vì sao? Ông Giời đã sắp đặt cung Phu em Tham lang là để tương thích với mệnh em Liêm Tướng. Một nữ mãnh tướng không thể trong tay anh ngờ nghệch được! Vợ chồng chung sống với nhau lâu dài thì hiểu và thông cảm cho nhau là quan trọng nhất. Em dũng mãnh thiện chiến trực tính vậy thì cần một ông chồng thâm trầm hiểu chuyện. Tối kị một gã khờ hoặc một anh thư sinh yếu đuối! Già khằng cũng được miễn là hắn phải yêu được cái dữ tợn của em! :))

PS: anh nông dân đó có thể ở lại nếu hắn là Bá Kiến ở quê! :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, Qúy Dậu
Đầu trang

Mình là Sara
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mình là Sara »

Nữ da trắng như tuyết. Mắt to tròn hai mí rõ nét. Trán cao. Mũi rất cao và đẹp. Sống mũi thẳng 2 bên cánh mũi hơi to nhưng kết hợp lại với gương mặt vô cùng đẹp. Môi căng mọng nhìn cực đẹp. Mặt vuông cằm ngắn nhân trung ngắn nhưng gương mặt lại vô cùng xinh đẹp. Góc nghiêng cực phẩm. Cổ dài. Dáng người cao mảnh khảnh. Ưa sạch sẽ. Đi đến đâu cũng có người thầm thương trộm nhớ => quá xinh đẹp
Tập tin đính kèm
touchmaster_20230422-10048.jpeg (129.26 KiB) Đã xem 189 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”