Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 18:46, 11/05/23 Bạn TLXD lấy mình ra lèm “bia đỡ đạn”.. “mượn gió bẻ măng” khéo ghê cơ :> Mún nài bác XXX cho bít cách soi “tiềm năng” đối tượng qua lá số muh lại phải “nhân danh” mình là seo nhể ;)) Mình cũng phân bua lun là chỉ tò mò về mặt học thuật tui nhé.. còn lại thì đối với mình chỉ là “nhiễu thông tin” muh thui ;;)

Muh em đang “tự hào” mình hok chứa con hung tinh nào trong MTQ nên mới được dịu dàng đến nhường này.. :"> muh bác XXX lại coi con Thiên Hình của em là “sát tinh thủ Mệnh”? :(

Phương Lê ah.. Joy chưa thực sự tự khám phá bản thân.. nên nhìu cái bị “ức chế” và chưa hiểu rõ hết về mình ấy muh......... ;) Ví như luôn mồm bảo “Em hok quan tâm, em ghét, em chán...”, nhưng chính Joy lại là người hay “tình cờ” và “ngẫu nhiên” nhắc đến chủ đề đó nhứt.. muh lại còn theo cách cực “giật gân” nữa chứ........ Các bạn để ý hok =))
Oan quá, quá oan. Tuy là mình có ý thức tìm hiểu nhưng vốn dĩ đây là thứ phụ nữ nào cũng muốn biết hoặc nên biết mà. Chỉ vì lúc trẻ thiếu hiểu biết nên giờ mới phải học lại từ đầu. Riêng chủ quán thì bao nhiêu kiến thức đưa vào quán và cuối cùng chẳng là của chủ quán nên suy cho cùng thì nó rất là liên quan nha nha nha.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, 十面埋伏
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Mới ngủ nằm mơ thấy ông nội đi nấu canh gà hầm ở Singapore.
Mùi nó xộc lên mũi ăn vào rất ngon mùi đặc trưng Singapore. Mặn ngọt rất ngon rất khác, trong giấc mơ thôi nhưng dậy nước mắt em ướt gối luôn.
Ông mất lúc em cỡ 5 tuổi, mùi vị rất rất đặc trưng. Thật sự không ai nấu được mùi này. Em gọi là canh Singapore do ông sang Singapore ở nên em đặt tên này luôn.
Ngủ ngon mọi người.
Em sẽ cố gắng hơn nữa
Yeah ✌️
Đúng là em chưa hiểu mình lắm, sẽ tìm hiểu nhiều hơn 🤭
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Việc lợi người nhưng hại mình thì ca nhất định ko làm nha nha nha nha...

Để yên như giờ, câu slogan: "Đẹp zai dài 18 cm" vừa vần vừa dễ đọc, con số 18 là con số của thần thánh. 18 đời vua Hùng, 18 môn võ nghệ, trống đồng đông sơn khắc 18 con chim hạc.
Thiên hạ dù ko tin thì cũng ếch cãi đc. =))

Ăn nói ko giữ miệng xong về sau lại bị cãi nhem nhẻm: Đâu có, theo bộ sao này, sao này thì anh chỉ có 17,8 cm thôi.

Chẳng nhẽ lại đổi slogan: đẹp zai dài 17,8 cm à? Chẳng ra sao
Thế thì có phải dại ko? Lúc ấy dù có hối hận cũng ko kịp. Khóc hết nước mắt cũng hem ai thương đâu :((

Chuyện này, thiết nghĩ, ko cần bàn thêm nữa B-)
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, TLXD
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cái muh em thực sự quan tâm là lèm seo bác XXX đoán ra được mình sẽ gặp “đối tượng” nào trong năm nào đó?? Có lẽ lấy năm nào đó làm mốc (năm có hạn hỉ), coi nó là cung Mệnh, rùi tìm cung Phu (Nô?) tương ứng? Sau đó dựa vào bố cục và tính lý sao để diễn giải về ngoại hình và tính cách người mình sẽ gặp?

P.S.: Đúng là "cầu được ước thấy" nha các bạn!!! Mới hôm vừa rùi mình mong được nghe tiếng mưa rơi.. tối nay bỗng nhiên Ông trời thương hay seo đó.. đổ mưa thiệt mới hay chứ............. 8->

P.P.S.: Ah.. muh nghe bác XXX thanh minh thanh nga ở trên thì chắc chị em đủ hiểu là con số 18 nó được lấy từ không khí.. và cũng hok dính dáng gì đến tình hình thực tế cả................ ;))
Được cảm ơn bởi: TLXD, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Bọn em bị lùa gà mà không biết à?? :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, coco87
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Lâu rồi ms nghe lại "dạ khúc nửa vầng trăng" (Half Moon Serenade), bản nhạc này còn có tên tình nồng (tô chấn phong) í, có nhiều phiên bản piano, violin và saxophone. Nghe lúc về khuya, trời lất phất những hạt mưa phùn còn sót lại, thả hồn về những dư âm một thời đã lỡ :
https://www.youtube.com/watch?v=L2gVwW_ ... 2yesepiano
dễ ngủ phết đấy :3

https://www.youtube.com/watch?v=DsdZETl ... 89AnViolin bản nhạc này hình như cũng là 1 giai điệu của 1 bài hát nào đó tiếng việt, các bạn có biết hem?
Tên tiếng anh là "white moonlight and cinnabar"
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cảm ơn bác cv111 đã nhớ đến chúng em và kịp thời chia sẻ hihi

Bài 1 đúng là nghe cùng với tiếng mưa rơi ngoài khung cửa rất hợp cảnh :x Em cũng nhận ra bản tình ca bằng tiếng Việt dựa trên bài nhạc này, hồi những năm 2000 hay nghe seo đó... 8->

Còn bài thứ 2, theo em được bít thì chưa được chuyển sang lời Vịt thì phải, em nghe hok quen lém! Cái anh kéo violin muh bớt nhìn khán giả làm điệu thì có lẽ mọi người thưởng thức được bản nhạc anh thể hiện trọn vẹn hơn chăng 8-| Ngộ nhứt là cái violin của anh doubles as ukelele được nhỉ :P

Em tối nay lại vừa xem lại "The Fast and The Furious" năm 2001 (8/10), tiện thể mấy ngày trước tình cờ được nghe lại bài "Tokyo Drift", nhạc phim của FF3 nên nổi hứng! Nhớ bài này "làm mưa làm gió" giai đoạn phim ra mắt năm 2006 hihi Đi đâu cũng nghe thấy chuông đt kêu đúng 1 kiểu nhạc chuông gió từ đoạn đầu của "Tokyo Drift" :))

Công nhận franchise FF giờ xem lại vẫn thấy super cool B-) Từ xe đua ngầu, cho đến các màn đua xe và rượt đuổi, nhạc nền, diễn viên (Vin Diesel)... Em đang định cày hết cả đống đấy từ tập 1 lun đây ;))

"Tokyo Drift" - Teriyaki Boyz

https://www.youtube.com/watch?v=iuJDhFRDx9M

https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/toky ... sx3qT.html
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, coco87
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

十面埋伏 đã viết: 20:34, 11/05/23 Việc lợi người nhưng hại mình thì ca nhất định ko làm nha nha nha nha...

Để yên như giờ, câu slogan: "Đẹp zai dài 18 cm" vừa vần vừa dễ đọc, con số 18 là con số của thần thánh. 18 đời vua Hùng, 18 môn võ nghệ, trống đồng đông sơn khắc 18 con chim hạc.

Ăn nói ko giữ miệng xong về sau lại bị cãi nhem nhẻm: Đâu có, theo bộ sao này, sao này thì anh chỉ có 17,8 cm thôi.

Thế thì có phải dại ko? Lúc ấy dù có hối hận cũng ko kịp. Khóc hết nước mắt cũng hem ai thương đâu :((

Cho Em hỏi nếu mà chiều dài thằng nhỏ trong lá số hình như thể hiện qua cung tật mà chủ yếu là kình dương nếu đắc địa là hàng khủng phải không Anh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Hungnguyen30 đã viết: 07:32, 12/05/23
十面埋伏 đã viết: 20:34, 11/05/23 Việc lợi người nhưng hại mình thì ca nhất định ko làm nha nha nha nha...

Cho Em hỏi nếu mà chiều dài thằng nhỏ trong lá số hình như thể hiện qua cung tật mà chủ yếu là kình dương nếu đắc địa là hàng khủng phải không Anh
Kình Dương là một sát tinh nha bạn. Cho dù đắc địa cũng không tốt đâu!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Làm gì có sách tử vi chính thống nào nói kình dương là sao nhục dục ham muốn ở nam hay lomg trì là sao phụ nữ đâu.
Giang hồ suy diễn từ việc kình dương ở thìn tuất có thể phá thế la võng. Giống chuyện phá trinh phụ nữ nên mới gán cho kình dương cái ý nghĩa đó.
Sách cổ đều nói: kình là 1 trong lục sát tinh, tượng là thanh kiếm, cây kéo, hay cái rìu của bàn cổ.
Ko có tượng là lão nhị.

Trước đây cũng có nhiều thầy trong này dùng kình dương để xem chuyện đó và có méo ai đúng đâu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”