Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuong Lê
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Phuong Lê »

Nó ế luôn thật hả chời . Kiểu này chắc dụ bm e buông bỏ hết theo phật tổ đi . Chứ trông chờ 2 đứa e càng áp lực tuổi già thêm . haizzz . Lúc trước cứ nghĩ tại phong thủy ngôi nhà đang ở . Giờ thấy tại 2 cụ sinh ra 2 đứa trời đánh .
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Phuong Lê đã viết: 12:49, 12/05/23
Vui Tí đã viết: 12:44, 12/05/23
Phuong Lê đã viết: 12:04, 12/05/23
Chưa mà a , này là thg em ruột nhà em . Chục năm ko yêu ai . Mà yêu ai cái ngu hết người , nên cũng ko hi vọng nó rơi vào lưới tình . Xong ế lun rồi

Muốn chống ế thì sao anh nhờ ? . Nó không chịu yêu ai luôn, có vấn đề sinh lí chăng ? .
Nó không cưới vk e đau hết cả đầu 😣
Cậu ta không thích cưới vợ, không thấy các em hấp dẫn!

Phải như anh đây nè, nhìn em Ngọc Hà là muốn ăn hàu nướng phô mai thì mới được! :))
sao không thấy các e hấp dẫn nhờ , xưa cứ thấy gái đẹp là ngắm mê mẩn mà , cái e bắt nó phải đứng đắn .
Chả lẽ tại e chuyên quyền quá chăng .
Xưa mối tình đầu cắm cho cây sừng chà bá lửa mà e là người bắt gian . Có khi nào vì chuyện đó mà ám ảnh tâm lý với phụ nữ không nhờ ?
Đúng rồi em! Mệnh này là lúc đi học vì chuyện yêu đương ảnh hưởng đến học tập! Bị em dập cho chắc nó tởn tới già zồi! :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, PhươngLe
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em không ngủ được, em không tin cậu bé của cạch bác có thể dài 18 cm vô lý :-?
Chắc các bác cao lắm. Thằng nó em của em nó cao 1m8 nhưng chỉ có hơn 16 cm :-?
Nhưng nó rất tự hào :( chẳng lẽ nó tệ đến thế sao ta :-?
Các bác chắc cao trên 2 mét :-?
https://japana.vn/cau-be-co-the-vao-sau ... ws-4312.jp
Em rất tò mò về mọi thứ đừng nó nghĩ nhiều :D
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Toàn các chị nhớn rồi, biết dồi mà ko nói với em ấy 1 câu. Để em ấy mất ngủ :(

Nhật bản trung bình 10, 2. Hàn quốc 9,6. Trung quốc 10,8, VN 11,2 nha các bạn. anh pháp mỹ, đại loại châu âu thì từ 13 -15 cm. Châu phi 15- 17 cm

Nghiên cứu của DH chicago đo trên 500 sinh viên châu á tình nguyện hồi 200x đó.

Tất nhiên, đó là số liệu trung bình của người bình thường, có người hoen người kém nhưng ko đáng kể.

Còn truyền thuyết thì ko tính, truyền thuyết ko phải là người bình thường :))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

“Truyền thuyết” là người bị ảo tưởng.. tự huyễn hoặc bản thân ;))

P.S.: Mời "truyền thuyết" đọc tiếp đoạn dưới đây để tự chữa phần "mặc cảm", tự ti của mình ạ.............. ;;)

P.P.S.: Dạ.. xin thưa... Đây kinh nghiệm hết sức hạn chế... Từ trước đến giờ chưa gặp ca nào như "truyền thuyết" cả nên hok thể đưa ra lời khuyên hữu dụng ạ............ Bạn TLXD và em Phương Lê, em Phụng có ý kiến gì hok ạ? Hoặc hok thì mời "truyền thuyết" đứng ra trấn an các em gái ngây thơ hồn nhiên.. nỡ tin vào tính "sát thực" và sự "phổ biến" của hiện tượng "truyền thuyết" ạ.............
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 18:10, 12/05/23 với 4 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Truyêgn thuyết nào mà chẳng có vài phần hư cấu =))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bạn có mỉm cười khi thấy mình trong gương không?

Ít nhất một lần trong ngày, hãy ngắm nhìn mình trong gương lấy vài phút. Để ý xem bạn đầu tiên chú ý đến gì trong hình ảnh phản chiếu trong gương? Bạn có cố tình tránh nhìn vào điểm gì đó trên khuôn mặt hay thân thể mình không? Bạn có cảm xúc gì khi thấy mình trong gương? Bạn có thấy cảm nhận về mình khác khi bạn trang điểm/diện trang phục đẹp so với khi bạn mới ngủ dậy và không mặc gì không? :>

Hãy mỉm cười với bản thân trong gương. Tập trung vào những thứ làm bạn thích thú và mãn nguyện. Hãy nhìn thật sâu vào mắt mình và tự nhắc bản thân “Mình thật xinh đẹp!” Hãy nghĩ ra 3 lời khen đối với bản thân và hãy nói thật to ra với chính mình.

Ban đầu có thể bạn sẽ thấy làm vậy là kỳ quặc, nhưng sau 1 thời gian bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả. Hãy tiếp tục cho đến khi bạn chấp nhận bản thân mình và tự thấy được cái đẹp từ nội tâm bạn toả sáng.

Dịch và tổng hợp

P.S.: FYI, mình cũng thường xuyên làm như vậy từ trước tới nay theo cảm tính đó nha, còn trước khi đọc cuốn sách này! Cũng hok phải do mình cố gắng “chữa” gì, muh là thật sự thấy vậy B-) Vậy nên theo cảm nhận cá nhân thì những lời khuyên này rất hữu ích cho chị em, nên “thực tập” hàng ngày nếu bạn chưa thực sự hài lòng với vẻ ngoài của mình 8->
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, hoavan004, TLXD, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

LadyR đã viết: 17:58, 12/05/23 Bạn có mỉm cười khi thấy mình trong gương không?

Ít nhất một lần trong ngày, hãy ngắm nhìn mình trong gương lấy vài phút. Để ý xem bạn đầu tiên chú ý đến gì trong hình ảnh phản chiếu trong gương? Bạn có cố tình tránh nhìn vào điểm gì đó trên khuôn mặt hay thân thể mình không? Bạn có cảm xúc gì khi thấy mình trong gương? Bạn có thấy cảm nhận về mình khác khi bạn trang điểm/diện trang phục đẹp so với khi bạn mới ngủ dậy và không mặc gì không? :>

Hãy mỉm cười với bản thân trong gương. Tập trung vào những thứ làm bạn thích thú và mãn nguyện. Hãy nhìn thật sâu vào mắt mình và tự nhắc bản thân “Mình thật xinh đẹp!” Hãy nghĩ ra 3 lời khen đối với bản thân và hãy nói thật to ra với chính mình.

Ban đầu có thể bạn sẽ thấy làm vậy là kỳ quặc, nhưng sau 1 thời gian bạn sẽ cảm nhận được hiệu quả. Hãy tiếp tục cho đến khi bạn chấp nhận bản thân mình và tự thấy được cái đẹp từ nội tâm bạn toả sáng.

Dịch và tổng hợp

P.S.: FYI, mình cũng thường xuyên làm như vậy từ trước tới nay theo cảm tính đó nha, còn trước khi đọc cuốn sách này! Cũng hok phải do mình cố gắng “chữa” gì, muh là thật sự thấy vậy B-) Vậy nên theo cảm nhận cá nhân thì những lời khuyên này rất hữu dụng cho chị em, nên “thực tập” hàng ngày nếu bạn chưa thực sự hài lòng với vẻ ngoài của mình 8->
Phương pháp phù hợp với mọi người ☺️
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Chia sẻ fb hôm qua mà quên post diễn đàn.

Hôm nay thời tiết đẹp, vui vẻ yêu đời. Mình free quyển này tặng các bạn trong 4 ngày (11-14/5).
Ai chưa mua thì có thể tranh thủ tải về để đọc nhé.
https://play.google.com/store/books/det ... OZEAAAQBAJ
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1683895426840.jpg (52.04 KiB) Đã xem 240 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Phuong Lê, LadyR, kphungng, TLXD, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bọn em xin chân thành nhiệt liệt cảm ơn thầy Đan Trì ạ hihi Hôm nay quả là ngày đẹp trời (đối với em là trời mưa!) nên được thầy Đan Trì ưu ái và rộng lượng tặng sách đọc :x

Cuối tuần mấy bạn trẻ lại có việc để làm rùi nhé.. đỡ đi loăng quăng.. va lung tung :))

Chúc thầy sau vụ "làm từ thiện" với những hoàn cảnh khó khăn trên này bùng nổ sale ạ ;)) Sách của thầy viết quả thật đọc rất rành mạch và dễ hiểu ạ ;;)
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 20:13, 12/05/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Đan Trì, Tudotutronghanhphuc, hoavan004, TLXD
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”