Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Điều hành 8
Ban điều hành
Ban điều hành

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Điều hành 8 »

Nick Tôn Ngộ Không !!! aka Lưu Bị chú ý: không sử dụng diễn đàn như công cụ để spam, lăng mạ các thành viên khác. Còn tái phạm sẽ bị ban nick tiếp.
Đầu trang

Lưu Bị
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Lưu Bị »

Điều hành 8 đã viết: 08:40, 22/05/23 Nick Tôn Ngộ Không !!! aka Lưu Bị chú ý: không sử dụng diễn đàn như công cụ để spam, lăng mạ các thành viên khác. Còn tái phạm sẽ bị ban nick tiếp.
Dạ cháu nhớ rồi

Nói chung chung cũng không được
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Lưu Bị đã viết: 08:44, 22/05/23
Điều hành 8 đã viết: 08:40, 22/05/23 Nick Tôn Ngộ Không !!! aka Lưu Bị chú ý: không sử dụng diễn đàn như công cụ để spam, lăng mạ các thành viên khác. Còn tái phạm sẽ bị ban nick tiếp.
Dạ cháu nhớ rồi

Lại nick cụ Ngộ à :v Thanh niên, nếu đang trong tình trạng bí bức quá, thì thể dục thể thao đi, gym, chạy bộ, đá bóng..., làm fan 1 đội bóng, bàn luận chém gió về sở thích :3 Việc gì phải lăn tăn mấy chuyện nhỏ thế này nhỉ?

Thấy cụ Ngộ lăn tăn muốn thành công hay bước cao trong ngành tài chính, mà những việc này đòi hỏi phải 'máu lạnh' 1 chút, tức là ko bị ngoại cảnh và cảm xúc chi phối, nhìn vấn đề bằng con mắt của kẻ ngoài cuộc (thấy nghe nói cũng thiền lâu rồi mà) ms có thể thấy rõ vấn đề và ra quyết định chuẩn đc.

Vui thì cứ vui, nhưng đừng đặt nặng quan điểm của ng khác về mình dư lào, quan trọng gì đâu :v

PS: Mình có độ 15 năm làm trong ngành tài chính, theo đúng nghĩa của nó.
Đầu trang

Lưu Bị
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Lưu Bị »

cv111 đã viết: 09:17, 22/05/23
Dạ cháu nhớ rồi

Lại nick cụ Ngộ à :v Thanh niên, nếu đang trong tình trạng bí bức quá, thì thể dục thể thao đi, gym, chạy bộ, đá bóng..., làm fan 1 đội bóng, bàn luận chém gió về sở thích :3 Việc gì phải lăn tăn mấy chuyện nhỏ thế này nhỉ?

Thấy cụ Ngộ lăn tăn muốn thành công hay bước cao trong ngành tài chính, mà những việc này đòi hỏi phải 'máu lạnh' 1 chút, tức là ko bị ngoại cảnh và cảm xúc chi phối, nhìn vấn đề bằng con mắt của kẻ ngoài cuộc (thấy nghe nói cũng thiền lâu rồi mà) ms có thể thấy rõ vấn đề và ra quyết định chuẩn đc.

Vui thì cứ vui, nhưng đừng đặt nặng quan điểm của ng khác về mình dư lào, quan trọng gì đâu :v

Bạn nói đúng! Ngành này là ngành “máu lạnh “ bạn nhé nhưng ngành lạnh, không có nghĩa là con người đó lúc nào cũng lạnh.

Tôi rất thích ai nói về thể thao như bạn , chúc bạn thành công
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Lưu Bị đã viết: 00:36, 22/05/23
Môc huynh đã viết: 00:10, 22/05/23
Lưu Bị đã viết: 21:25, 21/05/23 Rất ngưỡng mộ bác Mộc Huynh, bản lĩnh và kiến thức đáng để người trẻ học hỏi
Cảm ơn lời khen tặng của bạn nhé.
Môi trường sống buộc chúng ta phải thích ứng, sao cho tốt nhất có thể, đó là bản năng của mỗi người, trong mỗi hoàn cảnh.
* Kiến thức sau này mình đều tự thân tìm học trên mạng, mỗi khi có thời gian rảnh rỗi ( bạn thì giữ còn bè phải loại bỏ) để chắt chiu thời gian cho việc học mỗi ngày.
Cung di là đối thủ của mình

Sao nào cũng có mặt tốt, mặt xấu nhưng vì nó đang là đối thủ, lại ở cái thế phiếm thủy đào hoa nên chỉ nói về mặt xấu

Tham Lam tính xấu là xảo biện, vu khống, lừa trên dối dưới.

Sứ mệnh của bác là áp chế nó và nó bị bác áp chế thật
BẢN THÂN MÌNH CŨNG SỐNG BUÔN THẢ, THEO TỰ NHIÊN HẦU HẾT CUỘC ĐỜI LÀ CHÍNH.

* Áp chế thì mình lấy ví dụ: Thầy TV khá thân thiết với vợ chồng mình năm ấy, đã không ngại nói ra, với mình và vợ, là mình phải có thêm vợ nữa thì mới làm ăn phất lên được... vợ mình thì luôn nín nhịn chiều mình trong mọi hoàn cảnh, mình thuộc loại người sống thực tiễn, dày dạn kinh nghiệm trong thương trường & tình trường, đi làm việc ở Tỉnh nào thì cặp bồ ở tỉnh nấy( nhưng dứt khoát là không để có con rơi - luôn nói trước với bạn tình là không lấy vợ bé - cùng thích thì nên chiều mhau là giúp nhau).

- Chuyện thầy phán là việc của thầy, tại thời điểm đó( ở SG) thầy cũng chứng kiến, mình có hai người bạn tình theo đuổi, sẵn sàng giao vốn liếng tiền của cho mình làm ăn, còn thêm một mối nữa từ HN bay vào thầy cũng biết, đều là con nhà có tiền của(cả 03 mối, nhỏ tuổi hơn vợ mình khá nhiều), sau này mình được biết có 02 cô đã bỏ chồng, còn một cô đã lấy chồng.

Cả 03 người tình đều đã đụng độ làm ăn với mình, thấy mình hơn người bình thường cả cái đầu trong định hướng chiến lược KD & mình đều không dấu diếm gì vợ mình, riêng cô đã lấy chồng sau này, thì tại thời điểm đó mình có gọi về nhà cho vợ mình biết mặt( để vợ chứng kiến, thần sắc hấp dẫn...), và dù họ có nói thẳng, mình nhận lời thì họ sẽ giao cho mình 5 tỷ để thêm vốn làn ăn, vào năm 2003-2004.
Tiếc thay mình không phải kẻ bám váy đàn bà để sống. Vợ mình quá hiểu mình nên tỉnh queo.

Bàn luận về sao Tham Lang, các bạn nên Tham khảo:
http://tuvitinhquyet.blogspot.com/p/tham-lang-tinh-quyet_11.html

Chú ý:
1/ Phụ diệu: Thiên-khôi Thiên-việt, Tả-phụ Hữu-bật(do người khác mà có)
2/ Tá diệu: Văn-xương Văn-khúc, Lộc-tồn Thiên-mã(do chính mình mà có)

* Ứng vào cung Di( cung Đ/vận hiện tại ở tuổi mình) với những gì mình đã bộc bạch, để các bạn kiểm chứng, nghiệm lý từ xưa tới nay trên các trang viết đã qua.
Hình ảnh

Điều cần chú ý nhất là cung Mệnh Thân Phúc ntn?
- Vận & hạn vào cung có sao Tham Lang thì phải căn cứ vào cả bộ ba Tham Sát Phá & sao Hóa Khoa trong vị thế nào? để Thiên Mệnh tự cải hoán, Xấu thành tốt...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Lưu Bị
Đầu trang

Lưu Bị
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Lưu Bị »

“ áp chế “ có nghĩa là cháu tưởng bác một đời trong sạch, chỉ lo làm ăn, không gái gú gì . Nếu đến 3 cô Bồ thì cháu xem sai rồi

Còn cháu 5 năm rồi không yêu đương gì, đóng cửa luyện forex ngày đêm. Đến nỗi ra uống cà phê ngay ngõ, người ta không tin một người đẹp trai như cháu lại ế

Cháu đã sắp luyện thành võ công, có thể xuống núi hoà nhập với xã hội rồi
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Lưu Bị đã viết: 13:22, 22/05/23 “ áp chế “ có nghĩa là cháu tưởng bác một đời trong sạch, chỉ lo làm ăn, không gái gú gì . Nếu đến 3 cô Bồ thì cháu xem sai rồi

Còn cháu 5 năm rồi không yêu đương gì, đóng cửa luyện forex ngày đêm. Đến nỗi ra uống cà phê ngay ngõ, người ta không tin một người đẹp trai như cháu lại ế

Cháu đã sắp luyện thành võ công, có thể xuống núi hoà nhập với xã hội rồi
Thời kỳ yêu đương trai gái của mình, tuy trên răng dưới… đi đâu cũng phải mượn xe đạp của bồ, ấy vậy mà trước khi lấy vợ, thì số người tình cùng trang lứa với mình còn nhiều hơn với tuổi 29 lấy vợ của mình ( vợ mình cũng không lạ gì) ở trang viết vừa qua cũng viết ra rồi.
Với 03 bạn gái ấy ở Đ/vận chuyển vào Sg từ 42-51 tuổi, và chỉ là bạn tình cùng làm ăn, còn bồ nhí, chỉ để giải quyết sinh lý cho hợp gu, thì không kể hết
* Trước khi con gái mình đi du học, con bé còn căn dặn mẹ nó : mẹ để ý ba nhé, ba ra ngoài là có bồ ….

ĐÓ CŨNG LÀ MỘT TRONG BA SỐ, MÌNH ĐƯỢC HƯỞNG ( ông thầy ở Huế mới phán)
Mình cũng về kể lại cho vợ biết vậy.
Được cảm ơn bởi: Lưu Bị
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

cv111 đã viết: 09:17, 22/05/23
Dạ cháu nhớ rồi

Theo bạn trong nghề tài chính 15 năm, thì mình có thuộc loại người có chút 'máu lạnh' không?

Trích dẫn kỷ niệm 1 bài viết của số bạn viết về mình ( với nick hoanghabach là mình khi ấy trong sinh hoạt cộng đồng)
Hình ảnh

* Đoạn mình dẫn đắt nhóm bạn:
Hình ảnh

* Mình nhận phần thưởng của 01 bạn:
Hình ảnh
Trích đoạn 02 bạn ấy viết gì cho rõ hơn:
Hình ảnh

Biết thời điểm mua FLC (Cp làm giá) thì cũng phải tính được thời điếm bán ra chốt lãi> thì nụ cười lại đến với em....
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Môc huynh đã viết: 15:45, 22/05/23

Theo bạn trong nghề tài chính 15 năm, thì mình có thuộc loại người có chút 'máu lạnh' không?
Thưa chú, nhẽ đương nhiên chú phải đọc hiểu đc lời cháu nói chứ. Máu lạnh tức là lạnh lùng, không pha tình cảm trong các quyết định, nhanh, gọn và chính xác, không phải vì yêu/ghét/vì thành kiến hay định kiến gì đó liên quan đến thương vụ mình đang hoạch định.

Theo thiển kiến của cháo, nếu chú hay bạn Tôn đã học thiền, thì đều hiểu rõ lời cháu nói.

Cháu vừa có 1 cú vấp lớn, nên sẽ không giải thích gì ở hiện tại, thời điểm 6-7 năm trước, có nhiều vị hiện còn chơi lyso, cháu post độ 15-20 mã khác thời điểm trong box riêg có họ, đều x1,5 đến x2 trong thời gian ngắn, bên tuvilyso, cháo cũng đã post thẳng báo trươc 1h xu hướng uptrend ngay thời điểm downtrend đỉnh điểm.

Cháo nghĩ, chú là người có kiến thức và thành công, sẽ bao dung đối với những kiến thức và lý luận đối lập với mình, hoặc có phản biện theo logic chứ ko phải theo cảm xúc.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

cv111 đã viết: 17:15, 22/05/23
Môc huynh đã viết: 15:45, 22/05/23

Thưa chú, nhẽ đương nhiên chú phải đọc hiểu đc lời cháu nói chứ. Máu lạnh tức là lạnh lùng, không pha tình cảm trong các quyết định, nhanh, gọn và chính xác, không phải vì yêu/ghét/vì thành kiến hay định kiến gì đó liên quan đến thương vụ mình đang hoạch định.

Theo thiển kiến của cháo, nếu chú hay bạn Tôn đã học thiền, thì đều hiểu rõ lời cháu nói.

Cháu vừa có 1 cú vấp lớn, nên sẽ không giải thích gì ở hiện tại, thời điểm 6-7 năm trước, có nhiều vị hiện còn chơi lyso, cháu post độ 15-20 mã khác thời điểm trong box riêg có họ, đều x1,5 đến x2 trong thời gian ngắn, bên tuvilyso, cháo cũng đã post thẳng báo trươc 1h xu hướng uptrend ngay thời điểm downtrend đỉnh điểm.

Cháo nghĩ, chú là người có kiến thức và thành công, sẽ bao dung đối với những kiến thức và lý luận đối lập với mình, hoặc có phản biện theo logic chứ ko phải theo cảm xúc.
Mình thực tình không có ý gì với bạn, từ ngôn từ đó, trong các sách Chứng khoán cũng thường viết... với cái đầu lạnh, nếu bạn viết ví là 'máu lạnh' cũng ok mà.

* Mình đang rút kinh nghiệm cuối đời, từ con người thành công nổi danh, & là thiên tài CK của Thế giới thời ấy, với cái đầu lạnh hiếm có:
Hình ảnh

Năm 2022 tại bước chuyển vận & hạn của mình, thì mình không còn tham gia vào TTCK Việt Nam nữa, chuyển sang Coin với kỷ niệm khởi đầu của 02 cha con cung tác chiến.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”