MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI SỬU GẶP TUẦN TRIỆT

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
MrDarcyVN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI SỬU GẶP TUẦN TRIỆT

Gửi bài gửi bởi MrDarcyVN »

Cháu xin chào các các bác, cô, chú, anh, chị
Đây là lá số của cháu, mọi người cho cháu xin 1 vài lời bình phẩm với ạ. Cháu mới tìm hiểu tử vi mà đọc qua thấy chán quá trời :(( :((
darcy.jpg (182.48 KiB) Đã xem 453 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU TẠI SỬU GẶP TUẦN TRIỆT

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MrDarcyVN đã viết: 15:17, 08/06/23 Cháu xin chào các các bác, cô, chú, anh, chị
Đây là lá số của cháu, mọi người cho cháu xin 1 vài lời bình phẩm với ạ. Cháu mới tìm hiểu tử vi mà đọc qua thấy chán quá trời :(( :((
Em sinh thường hay sinh mổ? Giờ sinh chuẩn 100% ko? Ko phải mệnh VCD là kém đâu, là yểu đâu, hết sức sai lầm. LS em nếu đúng ngày giờ và sinh thường thì cũng khá tốt.
Đầu trang

MrDarcyVN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 18:09, 08/06/23
Em sinh thường hay sinh mổ? Giờ sinh chuẩn 100% ko? Ko phải mệnh VCD là kém đâu, là yểu đâu, hết sức sai lầm. LS em nếu đúng ngày giờ và sinh thường thì cũng khá tốt.
Dạ, em sinh thường khoảng 13:30- 13:45, giờ Mùi ạ
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MrDarcyVN đã viết: 15:17, 08/06/23 Cháu mới tìm hiểu tử vi mà đọc qua thấy chán quá trời :(( :((
LS này tuần triệt đóng đúng chỗ. Mệnh tài quan di ok. Từ 44 tuổi trở đi sẽ thuận lợi nhiều hơn.

Em mới tìm hiểu tử vi. Vậy em chán quá trời vì điều gì?

1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt ko, có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Thành tích học tập có cao ko? Em học tốt khối gì nhất, môn gì nhất?

2. Em thi đại học điểm chắc là khó được cao như mong muốn?

3. Bố mẹ có khá giả ko? Bố mẹ em làm nghề gì?
Được cảm ơn bởi: MrDarcyVN
Đầu trang

MrDarcyVN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:36, 09/06/23
MrDarcyVN đã viết: 15:17, 08/06/23 Cháu mới tìm hiểu tử vi mà đọc qua thấy chán quá trời :(( :((
LS này tuần triệt đóng đúng chỗ. Mệnh tài quan di ok. Từ 44 tuổi trở đi sẽ thuận lợi nhiều hơn.

1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt ko, có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Thành tích học tập có cao ko? Em học tốt khối gì nhất, môn gì nhất?

Dạ e có tìm hiểu thì người ta nói rằng MVCD thì khó giàu được, không tự đứng chủ được, hoặc sống không thọ, phải dựa vào người khác mới sống được. Mà e thấy lá số của em đã VCD rồi mà các chính tinh xung chiếu toàn lạc hãm ạ :((
- Em đang làm kĩ sư về bên giao thông. Hồi cấp 2, cấp 3 nhìn chung là học hành thi cử của em khá suôn sẻ. Đi thi HSG là có giải nhưng đến khi thi đại học thì điểm không được cao như mong muốn và trong quá trình học ĐH thì em thấy nó không được suôn sẻ như cấp 2, cấp 3 nữa (có thể nói là khá vất vả nhưng vẫn đạt được mục tiêu mong muốn)
- Vâng, điểm thi đại học lúc thi thì đúng là không được cao như ý muốn và khả năng của em
- Bố mẹ em kinh doanh nhỏ, không đến nỗi giàu có nhưng gọi là có của cải ạ
Em muốn hỏi liệu lá số như này sau này em có nên mở công ty riêng hay là làm trong Nhà nước là tốt nhất ạ . Em cảm ơn anh (chị) nhiều ạ
Đầu trang

MrDarcyVN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:36, 09/06/23

Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Vcd là cái người ta tự suy luận , cứ ko có chính tinh thì gọi là vcd .
Đa số quan niệm chính tinh là chủ của cung nó đóng .
Nhưng thực tế ko phải như thế , nó bị chi phối bởi hệ sao chủ nằm ngoài ls , chính tinh vẫn mang tính chất chính tinh , nhưng vẫn làm theo lệnh của sao chủ .
Từ đó ko có khái niệm vcd
Dễ gãy đổ ở vcd là từ nguyên nhân khác chứ ko hẳn vì ko có chính tinh .
Các cách tuần triệt hay đắc tam không ở vcd mục địch kéo cái nhược và yếu của vcd , nhưng bản thân quan niệm đó là suy luận vẽ rắn thêm chân , vì thực tế ko tồn tại cung nào là vcd hết .
Được cảm ơn bởi: MrDarcyVN
Đầu trang

MrDarcyVN
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 08:55, 10/06/23
Vcd là cái người ta tự suy luận , cứ ko có chính tinh thì gọi là vcd .
Đa số quan niệm chính tinh là chủ của cung nó đóng .
Nhưng thực tế ko phải như thế , nó bị chi phối bởi hệ sao chủ nằm ngoài ls , chính tinh vẫn mang tính chất chính tinh , nhưng vẫn làm theo lệnh của sao chủ .
Từ đó ko có khái niệm vcd
Dễ gãy đổ ở vcd là từ nguyên nhân khác chứ ko hẳn vì ko có chính tinh .
Các cách tuần triệt hay đắc tam không ở vcd mục địch kéo cái nhược và yếu của vcd , nhưng bản thân quan niệm đó là suy luận vẽ rắn thêm chân , vì thực tế ko tồn tại cung nào là vcd hết .
Dạ, hệ sao chủ nằm ngoài lá số là như thế nào ạ. Anh có thể nói rõ hơn giúp em được không anh, tại vì em mới tìm hiểu chút ít về tử vi ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”