Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

“Tỷ lệ vàng” 3-7 là TT XXX lấy từ đâu ra vậy? ;)) Seo hok phải giống nguyên tắc Pareto 80%-20%?

Em Phụng ah.. chị cũng có cảm nhận ở em bản năng người vợ và người mẹ rất lớn.. giống chị ;;) Như vậy là em đã tìm thấy thứ mình trân trọng nhất rùi phải hok hihi Cố gắng gìn giữ và phát huy nhé :x

Em học môn Astrology ở đâu vậy? Có link thì quẳng lên đây, lúc nào chị thử đào sâu xem có ra được gì hay ho, mới mẻ hok :P
Được cảm ơn bởi: kphungng
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haha, 18cm/6 thì chẳng đc 3.
Còn 18 _11 thì ko đc 7 thì đc mấy
Có thế cũng hỏi =))
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thế 18 thì từ đâu ra ;;)

Bác đừng nói với em bác đo bằng gang tay của mình.. hồi lên 5 đó nhé =))

Ummmm như vậy cũng hok đúng nhỉ.. hicccc Ngẫm nào cũng hok ra được kết luận hợp lý cho trường hợp của TT............... :(

Trừ khi bác đã từng sang Thái :))

Giờ thì đến lượt mình lại chấp vào con số... :( Thui.. bỏ đi vậy................. :"> Nay em tha cho bác đó.. hok "tra khảo" nữa hehe
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, toitaolao
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Nhu cầu lương thực và nhu cầu tình dục là nhu cầu của muôn loài, không riêng loài nào.

Loài người có phẩm chất cao hơn nên có thêm nhu cầu về tinh thần.

Dù nhu cầu gì vẫn phải tồn tại trong vũ trụ này. Vậy sự sống và chết theo quy luật là ý nghĩa duy nhất của loài người. Giống như chim, cá, tôm, hổ, ... muôn loài sống và chết theo quy luật.

Sứ mệnh của loài người trong thế giới này đó !

Còn chị hỏi chuyện em có người yêu chưa, hay việc chị suy đoán cuộc sống em sung sướng thì em không trả lời. Vì không cần thiết !

Vô nguyên là không chấp vào vật =)) vậy nên có thích hay không thích, vui hay không vui là cảm xúc giống như cơn gió trên mặt hồ. Ta cứ sống như ý thích nhưng ta hiểu, nhận thức và nắm bắt được chúng. Giống như em vẫn ăn cá, thịt, gà. Em có kiêng gì đâu nè :v

Và đó là con đường tinh thần đang đến tự do thực sự.

Đại loại là thích mặc màu gì, không thích mặc màu gì, thích ăn hay uống gì đều làm theo sở thích. Tâm không chấp vào chứ không phải không làm hành động gì. Đó mới là vô nguyên. Không phải là chết linh hồn đâu :| đừng hiểu nhầm. Và đó mới là phá chấp ! Không tuân theo nguyên tắc nào hết, nhưng sống trong xã hội loài người thì hiểu chuyện vậy nên tuân thủ Pháp Luật. Chỉ có thế !

Khác nhau giữa sống buông thả và cảnh giới vô nguyên chỉ ở tinh thần - sự nhận thức !
Được cảm ơn bởi: LadyR, toitaolao
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Không biết yêu cầu ra sao, em nghĩ mỗi người khác nhau.
Bạn trai em yêu cầu em phải cười mỗi ngày.
Anh ấy thấy vậy là đủ rồi.
Anh ấy từng học bác sĩ nhưng nghiện thuốc lá nặng nhưng biết em không ngửi mùi thuốc lá không bao giờ để em ngửi mùi thuốc.
Em thấy cuộc sống hai đứa rất tôn trọng nhau mới đem lại cho nhau hạnh phúc.
.
Được cảm ơn bởi: LadyR, toitaolao
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ôi, em gái ơi! Chị đọc ra “vô minh” trong lời nói của em.. hok phải “vô nguyện” :))

Nhưng thôi.. có vẻ em đang ôm khư khư nó và rất trân quý nó.. chị để em giữ nó lại làm của riêng vậy ;))

Khi nào vượt qua "u minh" thì sẽ tự "buông bỏ" ;)
Được cảm ơn bởi: toitaolao
Đầu trang

toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

CHOCHIT đã viết: 14:19, 28/08/23
Mình mượn câu này từ một người bạn:

Nhân quả không thì ta là không.

Nhân quả có thì ta là có.

Vậy ai là ta ?

Đạo hữu có thấy câu này sai ở đâu không?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, CHOCHIT, LadyR
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

CHOCHIT đã viết: 14:19, 28/08/23 Nhu cầu lương thực và nhu cầu tình dục là nhu cầu của muôn loài, không riêng loài nào.

Dù nhu cầu gì vẫn phải tồn tại trong vũ trụ này. Vậy sự sống và chết theo quy luật là ý nghĩa duy nhất của loài người. Giống như chim, cá, tôm, hổ, ... muôn loài sống và chết theo quy luật.

Còn chị hỏi chuyện em có người yêu chưa, hay việc chị suy đoán cuộc sống em sung sướng thì em không trả lời. Vì không cần thiết !

Vô nguyên là không chấp vào vật =)) vậy nên có thích hay không thích, vui hay không vui là cảm xúc giống như cơn gió trên mặt hồ. Ta cứ sống như ý thích nhưng ta hiểu, nhận thức và nắm bắt được chúng. Giống như em vẫn ăn cá, thịt, gà. Em có kiêng gì đâu nè :v

Đại loại là thích mặc màu gì, không thích mặc màu gì, thích ăn hay uống gì đều làm theo sở thích. Tâm không chấp vào chứ không phải không làm hành động gì. Đó mới là vô nguyên. Không phải là chết linh hồn đâu :| đừng hiểu nhầm. Và đó mới là phá chấp ! Không tuân theo nguyên tắc nào hết, nhưng sống trong xã hội loài người thì hiểu chuyện vậy nên tuân thủ Pháp Luật. Chỉ có thế !

Khác nhau giữa sống buông thả và cảnh giới vô nguyên chỉ ở tinh thần - sự nhận thức !
nếu sống và chết theo qui luật, thì sự tồn tại của con người nào có ý nghĩa gì?
Vẫn 1 câu nói cố hữu, chấp và không chấp là cái gì? Chưa hiểu rõ bản chất của 1 thực thể, làm sao biết chấp hay ko chấp? Khác gì người thờ ơ, kẻ không quan tâm nói chuyện, ví dụ như mình, ăn uống gì cũng đc, ngon cũng dc, dở cũng dc, đi bộ cũng đc đi xe cũng ok, ko phải mình ko chấp hay chấp, mà mình ko quan tâm, tức là bỏ qua nó, cho nó 1 bên và đời mình 1 bên.

Muốn bỏ đc, tức là phải có, có mới bỏ đc, ko có sao bỏ dc, cái gì mình chưa thực sự có, thì làm sao mình hiểu dc mà đòi buông bỏ? Chưa giàu mà nói là ko chấp vào tiền bạc, chưa có gia đìnnh mà nói là ko chấp vào cuộc sống lứa đôi, chưa có thành công hay thất bại mà nói là cuộc sống này đc mất vốn là lẽ thường, khác x gì nói nhảm :v

Vẫn biết là có những người làm đc, hiểu đc dù chưa trải qua, họ chắc chắn là trí tuệ lắm, nhưng phần lớn, mình nghe nó cứ nhão nhão nàm thao í ;;)
Được cảm ơn bởi: toitaolao, CHOCHIT, LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

CHOCHIT đã viết: 14:19, 28/08/23 Nhu cầu lương thực và nhu cầu tình dục là nhu cầu của muôn loài, không riêng loài nào.

Cho em
Đây là câu trả lời cho câu hỏi của em
https://m.youtube.com/watch?v=oRlYTFuor ... qJ5LiN55CG
Được cảm ơn bởi: toitaolao, LadyR
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

toitaolao đã viết: 15:31, 28/08/23
CHOCHIT đã viết: 14:19, 28/08/23
Mình mượn câu này từ một người bạn:

Nhân quả không thì ta là không.

Nhân quả có thì ta là có.

Vậy ai là ta ?

Đạo hữu có thấy câu này sai ở đâu không?
Câu này bần đạo nói. Đạo hữu nói xem sai ở đâu ?

Mà đạo hữu vào vô hữu chưa ?
Được cảm ơn bởi: toitaolao, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”