Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cả nhà xin đa tạ tiền bối Đan Trì ạ hihi Tiền bối thật hào phóng.. rất bít cho đi đúng lúc ạ.......... ;;)

Nhất định em sẽ vào để làm mới kiến thức Tử vi của mình ạ :x Cũng xin kính mời bác có phút giây rảnh rỗi, có nhã hứng thì vào đây góp vui vài dòng với đám hậu bối non nớt ạ hihi Dù là chỉ giáo gì đó liên quan đến lá số, huyền học.. hay vấn đề "tu tập" mấy bạn mới đây khơi lên.. hay chủ đề gì khác làm bác hứng thú hơn ạ... ;))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Đan Trì
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Về diệt vong của loài người chắc còn xa lắm luôn.
Nên thật sự không lo lắm nhưng vẫn phải sống bảo vệ động vật và môi trường.
Khác nhau nha anh Cv111 làm điều xấu dễ thu hút sự xui xẻo.
Em chúc anh ngủ ngon.
Chú em già rồi nên dành thời gian giản dạy rất nhiều cho em, ông luôn muốn em sống tốt. Hạnh phúc làm viec tốt.
Nếu mình làm điều gì không hay sau này nó quay trở lại mình thôi.
Còn mình tạo điều tốt thì mình sẽ được hưởng tốt.
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

CHOCHIT đã viết: 17:41, 28/08/23 Thì như đã nói, do con người có phẩm chất cao hơn muôn loài khác cụ thể là phát triển về tinh thần nên con người có nhiều suy tưởng, ý tưởng đa dạng khác nhau.

Mục đích sống của mỗi cá nhân là khác nhau. Nên sự tồn tại có ý nghĩa gì hay có ý nghĩa hay không tùy thuộc vào quan điểm của từng cá nhân.

Còn việc tu thì nên làm. Người cần tu dưỡng tâm tính khiến xã hội trở nên có trật tự, khuôn khổ mà không cần quá phụ thuộc vào Pháp Luật.

Còn việc tu Đạo thì do giác ngộ tự nhiên mà vậy. Giác thì tu Đạo, chưa thì thôi.

Thì làm người bình thường như bao người thôi chứ gì nữaaaaaa.

Ý là không có đáp số chung vì tư duy con người biến động liên tục.
sai logic rồi, mình chọc nhau về logic tí nhé, cơ mà đừng giận là đc, giờ nói năng mạnh bạo tí cũng ngại thiên hạ buồn :v
Post trước bạn nói, con người có sự tồn tại giống sinh vật khác, giờ lại nói phẩm chất cao hơn loài khác nên suy tưởng rồi tồn tại cá nhân khác nhau, khác nào tự mâu thuẫn với nhau đúng không nào?

Câu tiếp theo "Còn việc tu thì nên làm. Người cần tu dưỡng tâm tính khiến xã hội trở nên có trật tự, khuôn khổ mà không cần quá phụ thuộc vào Pháp Luật. ", người tu tâm không làm xã hội có trật tự, Pháp luật mới buộc xã hội có trật tự, tu tâm chỉ là tác động vào cá nhân, bản thân của mình, chứ không tác động vào cả xã hội, không thiết lập đc kỉ cương và bản lề cho xã hội nên vốn dĩ là tu thì chả ảnh hưởng quái gì vs xã hội cả, không có nghĩa ko tu thì người ta đi đâm chém.

"Còn việc tu Đạo thì do giác ngộ tự nhiên mà vậy. Giác thì tu Đạo, chưa thì thôi. ", cái này mình không tranh luận vì mình ko biết tu đạo là cái gì :v (dù mình đọc truyện nhiều lắm :3, có thể coi là 1 điểm xuất phát của dòng chảy đó hiện nay). Thế giác ngộ để làm gì, mục đích tu đạo để làm gì? Còn nếu để ko làm gì thì làm gì phải tu.

Cho nên cuối cùng, mình vẫn ko hiểu logic của bạn nói, hay bạn ko giải thích cho mình hiểu đc. Kết luận vẫn là, thế mục đích con người đến với thế giới này làm gì :v
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

https://m.youtube.com/watch?v=lCNKGLK7I ... dwIA%3D%3D
Thích học Phật vì thật sự không phải sống trong lo lắng sợ hãi cứ làm hết mình, không sợ thất bại, không phải sống trong lừa gạt, tham lam...
Em nói về suy nghĩ giải phóng khỏi lo lắng, dối trá, mưu mẹo, lừa gạt...
Của mình thì của mình, không cần xin ai hay trông cậy vào bất kì ai. Cứ để mọi việc tùy duyên.
Ngủ ngon mọi người 😆✌️
Được cảm ơn bởi: CHOCHIT
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Tồn tại ngang hàng là đúng. Tồn tại ngang hàng nhưng phẩm chất cao hơn. Giống như hai cái ly, cùng để đựng nước nhưng ly dễ bể hơn và ly khó bể hơn. Ngang hàng về sự tồn tại tức là sinh mệnh ngang hàng.

Con người không có tu dưỡng sẽ như động vật bậc thấp - giết nhau để tồn tại. Bạn không để ý vì khi bạn ra đời là đang tu dưỡng theo môi trường bạn sống rồi. Đó là sự nối tiếp giữa các thế hệ. Nếu không cần tu dưỡng, thì Pháp Luật không cần sinh ra. Vì để ổn định trật tự xã hội, chạy đúng theo quy luật duy trì sự cân bằng xã hội. Pháp Luật ra đời. Vừa để tránh con người tàn hại nhau vừa quản lý con người. Nên việc tu dưỡng có từ ngàn đời rồi.

Còn việc bạn cảm thấy tu hay không tu khác gì nhau thì đó là quan điểm cá nhân. Cũng là tư duy cá nhân - sự đa dạng ý giữa các cá nhân với nhau.

Kệ bạn :))
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Sinh vật giúp bảo vệ cân bằng hệ sinh thái của trái đất.
Cảm giác làm người thì đang sống ngụp lặn trong nợ, càng ngày càng phải đóng nhiều loại tiền hơn.
Mái nhà tranh ngủ là rất mát, máy lạnh tủ lạnh đồ điện khiến trái đất nóng lên.
Chế ra các loại hóa học khiến ô nhiễm môi trường....
Thấy con người sống khổ và ngày càng khổ hơn 🥹
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

CHOCHIT đã viết: 18:44, 28/08/23 Tồn tại ngang hàng là đúng. Tồn tại ngang hàng nhưng phẩm chất cao hơn. Giống như hai cái ly, cùng để đựng nước nhưng ly dễ bể hơn và ly khó bể hơn. Ngang hàng về sự tồn tại tức là sinh mệnh ngang hàng.

Con người không có tu dưỡng sẽ như động vật bậc thấp - giết nhau để tồn tại. Bạn không để ý vì khi bạn ra đời là đang tu dưỡng theo môi trường bạn sống rồi. Đó là sự nối tiếp giữa các thế hệ. Nếu không cần tu dưỡng, thì Pháp Luật không cần sinh ra. Vì để ổn định trật tự xã hội, chạy đúng theo quy luật duy trì sự cân bằng xã hội. Pháp Luật ra đời. Vừa để tránh con người tàn hại nhau vừa quản lý con người. Nên việc tu dưỡng có từ ngàn đời rồi.

Còn việc bạn cảm thấy tu hay không tu khác gì nhau thì đó là quan điểm cá nhân. Cũng là tư duy cá nhân - sự đa dạng ý giữa các cá nhân với nhau.

Kệ bạn :))
Pháp luật, mọi loại tôn giáo và chính trị có sau con người và là công cụ áp đặt 1 con người tự do vào 1 hệ thống nào đó. Cái này luôn đúng kg bao giờ sai. Chỉ đơn giản như bạn thích gì và có thể mua gì giữa iPhone hay Samsung hay điện thoại anh Vượng hay anh Quảng nổ. Lựa chọn của bạn dựa vào bạn, sở thích, túi tiền và cũng có thể là 1 chiêu trò quảng cáo. Hoặc có thể bạn chỉ cần chọn kg dùng điện thoại. Whatever.
Được cảm ơn bởi: CHOCHIT, LadyR
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Tự do trong khuôn khổ vẫn tốt hơn hoang dã tự nhiên. Tự do trong khuôn khổ là việc nên làm thì làm, việc không nên làm thì không làm.

Tinh thần có thể tự do nhưng hành động thì không được !
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Sao người sống xấu gieo rắc đau khổ cho người khác thì xung quanh họ mang theo toàn là xui xẻo .
Khởi ý niệm gieo hạt giống đó thì cẩn thận có ngày sẽ làm.
Phải tập suy nghĩ tốt và hạnh phúc.
Mình thu hút những gì mình nghĩ
Được cảm ơn bởi: CHOCHIT
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Haizz, nếu khủng long có thể sống theo quy tắc của bầy ong thì nó đã kg tuyệt chủng và con người chắc j có mặt trên trái đất. Nếu mọi sự thuận tự nhiên thì kg thể trì hoãn sự diệt vong. Ngày nào chẳng có nhiều ngôi sao chết đi. Thậm chí có những lúc chúng còn chết hàng loạt tạo nên cũng cơn mưa sao băng kỳ ảo là gì. Tóm lại, cứ trải nghiệm và sống dần thôi vì kg ai tắm hai lần trên một dòng sông.
Được cảm ơn bởi: LadyR, CHOCHIT, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”