Mình không thể nhận lời yêu một người đàn ông chỉ vì tiền được và mình đã từ chối lời yêu

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Ngọc Huyền Jennie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình không thể nhận lời yêu một người đàn ông chỉ vì tiền được và mình đã từ chối lời yêu

Gửi bài gửi bởi Ngọc Huyền Jennie »

Hôm nay, mình đã đi gặp lại người đã theo đuổi mình trong suốt 5 năm. Nhưng mình cảm thấy chú ý có vẻ rất quý mến mình. Mình cũng quý chú ấy. Nhưng mà mình không có tình cảm nam nữ với chú ý.
Khi chú ấy nói muốn ôm mình, là mình lập tức bảo:" không được ạ."
Chú ấy nói:" chỉ muốn ôm thôi chứ có làm gì đâu mà trông em sợ anh vậy, người co rúm lại, mặt thì căng thẳng. Tại sao em lại sợ anh và đề phòng anh vậy?"
Thì mình về nhà mình nghĩ lại hồi xưa lần đầu tiên mình gặp người yêu cũ mệnh thiên tướng. Anh ý có ôm mình ở công viên, nhưng mình không từ chối. Tại vì mình thấy thích anh ý, nên mình không có điều gì để mà tự vệ, đó là điều mà mình muốn với người mà mình thích.
Còn người khác muốn ôm mình mà mình kiểu hoảng sợ. Là bởi vì mình không có sự rung động bị cuốn hút bởi tình yêu nam nữ với họ.
Chú ý kiểu rất là khéo luôn, khéo lắm, đúng kiểu mồm miệng đỡ chân tay ý, nói câu nào là nghe lọt lỗ tai câu đấy. Mà chú ý rất là tinh tế và tinh ý. Ngồi quán cà phê chú ý có cầm tay mình và đặt lên ngực chú ý để mình cảm nhận trái tim chú ý đang đập rất nhanh.
Nhưng mình lại chẳng cảm nhận được gì. Chỉ cảm thấy mình không có sự rung động mạnh.
Trong khi đó, người yêu mệnh thiên tướng cầm tay mình trong nhà hàng lúc ngồi ăn, sau 3 tháng chia tay nhau mới gặp lại thì mình thấy thích, người mình thích cầm tay mình thì mê quá đi ý chứ.
Mặc dù là chú 76 đi xe ô tô, người yêu mệnh thiên tướng chỉ đi xe máy.
Chú có body sáu múi đẹp hơn và biết ăn diện hơn người yêu cũ mệnh thiên tướng. Chú cũng khéo nữa, khéo lắm ý. Còn mệnh thiên tướng dân kỹ sư nên thuộc kiểu ít nói, trầm tính, mà không hoạt ngôn.

Chú có bảo là giúp đỡ mình đạt được ước mơ. Nhưng mà mình gặp, mình không thấy trái tim mình rung động. Mình không thể nhận lời yêu chú được, còn làm bạn thì được. Bởi vì nếu nhận lời yêu thì sau này còn có những chuyện xảy ra sâu hơn. Mình chỉ muốn làm những chuyện đó với một chàng trai mà mình có tình cảm nam nữ thôi.

Và người yêu cũ mệnh thiên tướng gần đây nói muốn quay lại với mình, còn nói mình đợi anh ý cố gắng phấn đấu mua được nhà rồi kết hôn.
Chia tay rồi mà như 2 con người hấp. Kiểu nói nếu còn có kiếp sau em sẽ làm con trai, còn anh là con gái, em sẽ tán anh và bao nuôi anh cả đời.
Còn anh đó kiểu nếu có kiếp sau anh vẫn muốn yêu em, mà gặp em từ khi em còn nhỏ, để anh là người chồng của em ở kiếp đó, học xong lấy anh luôn. Sến nặng....
Có ngỏ lời mình yêu nhau tiếp được không thì mình chưa trả lời. Vì sợ nhận lời rồi sau này là chia tay.

Mình có nhiều người muốn làm quen chứ. Nhưng mình lại không thích mấy người đó.
Xem giúp mình và người yêu cũ mệnh thiên tướng có duyên trở thành vợ chồng không?
Người yêu cũ mệnh thiên tướng không đẹp trai, mà cũng chẳng khéo miệng, kiểu dân mọt sách, ít nói lắm, ăn mặc thì giản dị, không có gì là ăn chơi làm đỏm. Nhưng mà mình thích vậy là được.
Xem giúp có duyên trở thành vợ chồng với nhau không ạ? Nhưng mà mình nghĩ chắc là không đâu, nhưng mà hiện tại mình không thấy thích ai hết ngoài anh đó...
Được cảm ơn bởi: ASPIRE
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mình không thể nhận lời yêu một người đàn ông chỉ vì tiền được và mình đã từ chối lời yêu

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Ồ mình chỉ đọc mỗi cái tiêu đề chứ không đọc bài của bạn.

Tỷ lệ ly hôn trong xã hội là khoảng 50% và theo luật hôn nhân là chia 1/2 tài sản.

Xác suất 50% là ngang với chơi tài xỉu và đặt cược 1/2 tài sản thì nó cứ nghe ngu ngu thế nào ấy. Mình từng nghĩ sẽ không kết hôn

Tuy nhiên, sau khi đọc kinh thánh, mình đã đổi ý

Một người phụ nữ tin kính Chúa sẽ coi chồng như xương thịt của cô ấy , là Chúa của cô ấy. Hai người sẽ thề chung thủy với nhau đến chết.

Mình quyết định theo Chúa để được nhận Phước đó >:D<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mình không thể nhận lời yêu một người đàn ông chỉ vì tiền được và mình đã từ chối lời yêu

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Hy vọng những người may mắn sẽ hiểu được những gì mình nói.

Trước mình hay sân si nhưng sau này Mình học được thầy Bửu Chánh bên Phật giáo câu: ke mô nô ( dịch là kệ mịa nó )

Cuộc sống căng thẳng lên đây xả stress. Mấy tháng vô chơi 1 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”