Bạn sẽ làm gì khi biết được tiền kiếp của mình...

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Ngọc Huyền Jennie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạn sẽ làm gì khi biết được tiền kiếp của mình...

Gửi bài gửi bởi Ngọc Huyền Jennie »

Thứ nhất, anh trai mình kiếp trước là bố của mình, mình là con gái của anh trai mình.
Vậy nên, ngay từ nhỏ, mẹ mình đi làm, còn anh trai ở nhà chăm sóc em gái. Anh trai lai em gái đi học và đón em đi học về. Mua xe, cho em gái điện thoại và nhiều thứ khác.
Bây giờ vẫn là lo cho em gái, cho em gái mượn nhà ở, nuôi bố mẹ thì nuôi cả em gái và con của em gái. Kiếp này anh trai mình rất quan tâm đến mình. Anh trai thương mình, mình yêu ai và hẹn hò cũng chỉ sợ mình bị trai lừa.
Còn bố kiếp này mình thì từ khi mình ra, bố mình đã đi làm xa rồi, bố mình đi làm xa như vậy đến tận khi mình gần 15 năm tuổi mới về nhà ở cùng mẹ mình.

Thứ hai, mối quan hệ giữa chồng cũ và mẹ chồng với mình ở kiếp trước. Kiếp trước chồng cũ và mẹ chồng là vợ chồng với nhau. Và mình là vợ 2 của chồng. Thời đó, xưa lắm rồi nên đàn ông thời đó lấy 2 người vợ. Từ khi lấy mình, thì chồng mình kiếp đó không còn quan tâm đến người vợ cả nữa, chỉ có thương yêu mình. Thế nên khi gặp nhau trong kiếp này, mẹ chồng rất ghét mình, luôn bắt con trai phải nghe bà ý, phải chọn nghe theo bà ý, chứ không được nghe vợ. Mà thậm chí bà ý còn xúi con trai bỏ vợ, ép con dâu bỏ chồng.
Vậy là kiếp này bà ý đã trả thù được mình rồi.

Thứ ba, mình và người yêu cũ mệnh thiên tướng kiếp trước từng là vợ chồng với nhau. Hồi đó chiến tranh xảy ra suốt, trong một trận chiến tranh thả mìn thì chồng mình bị chết. Còn mình thì không chết, một tay không đứt và bị tàn tật.
Mình thấy mình ngồi đốt vàng mã làm đám tang cho chồng. Linh hồn của chồng mình kiếp đó trước khi ra đi thì mãi vấn vương mình. Kiểu cảm thấy có lỗi khi bỏ mình lại một mình với đôi tay bị tàn tật. Vậy nên kiếp này gặp lại cả hai rất dễ có tình cảm với nhau dù chưa gặp nhau ngoài đời. Gặp nhau lần đầu, đã thích nhau và anh đó muốn kết hôn với mình. Bạn của mình nói anh đó bị gì hay sao mà quen được 1 tháng đã muốn kết hôn. Nhưng mình nghĩ là do có duyên vợ chồng từ kiếp trước nên kiếp này muốn làm vợ chồng tiếp. Chứ nhiều cặp đôi yêu nhau thì dù có yêu nhau tận 3 năm người ta cũng không muốn kết hôn với nhau.
Mà bạn mình khen người yêu cũ tốt với mình, dù đã chia tay nhau không còn gặp lại nhau nữa vẫn cứ gửi tiền cho mình tiêu, cho mình mua đồ ăn ngon, mua quần áo đẹp, mỹ phẩm rồi tiền chi tiêu. Mà thực chất mình không hề xin xỏ hay đào mỏ gì từ người yêu. Người yêu cho mình là tự nguyện, mình không hề xin tiền người yêu hay cài bẫy đàn ông để có tiền. Mà kiếp này người yêu cũ lúc nào cũng sợ mình khổ, mình vất vả, mình thiếu thốn. Là bởi kiếp trước khi linh hồn anh đó chết, thấy có lỗi với mình. Nên kiếp này muốn bù đắp đó những thiếu thốn, vất vả mà trong tiền kiếp mình đã phải trải qua.

Mình biết những điều đó. Tại vì mình mơ rồi tỉnh dậy lúc 3h, 4h. Những giấc mơ báo trước tương lai đều xảy ra đúng như những gì mình mơ. Nên mình tin tiền kiếp của mình đúng là như vậy.

Mình còn mơ thấy, tiền kiếp của mình. Mình lấy một người chồng, người chồng đó có kinh tế, trong nhà có nhiều người hầu. Mình không phải làm việc gì đụng chạm chân tay nặng nhọc. Cơm ăn áo mặc đầy đủ.
Nhưng chồng gì mà như một thằng điên vậy. Từ khi lấy chồng không được phép đi ra ngoài nửa bước, bị chồng cấm không được đi ra ngoài. Thái độ của lạnh nhạt với vợ, không một lời yêu thương, ngọt ngào, hỏi thăm.
Đợt mình bị bệnh ốm, thì chồng kêu người hầu mang thuốc lên cho mình uống. Mà thuốc đó là uống bằng nước, chứ không phải viên thuốc.
Mình thấy người chồng hằng ngày vốn lạnh nhạt với mình, mà nay mình bị bệnh thì ngoài mặt không quan tâm tới mình. Nhưng khi mình bị bệnh thì lại âm thầm sai người hầu mang thuốc lên cho mình uống.
Mình mới hỏi chồng:" anh có yêu em không?"
Thì nhận câu trả lời rằng:" tôi không yêu cô. Tôi lấy cô chỉ vì muốn tình dục với cô."

Vậy nên đến kiếp này mình mãi tận 25 tuổi vẫn chưa có người yêu. Mặc dù chưa trải qua bất kỳ thất bại nào trong tình yêu. Nhưng ở tuổi mới 20,21,22 cứ đàn ông nào tìm cách tiếp cận mình, làm quen với mình, nói thích mình là mình lại đa nghi thằng cha này chắc chỉ muốn tình dục với mình, chứ nó không có tình cảm với mình.

Kể cả là trước khi kết hôn mình nghĩ là chồng mình không yêu mình. Trong khi kết hôn mình cũng nghĩ là chồng mình không yêu mình, sau khi kết hôn cũng vậy luôn.
Yêu người yêu cũ mệnh thiên tướng cũng vậy, luôn đa nghi tình cảm người yêu dành cho mình rằng chỉ muốn tình dục với mình, chứ không có tình cảm với mình.
Cái này nó như thể bị ảnh hưởng từ tiền kiếp rồi sinh ra tâm lý như này, nó là tiềm thức.
Mặc dù đôi lúc mình lý trí lại mình nghĩ là à người ta không có tình cảm với mình thì lấy mình và muốn lấy mình làm vợ làm gì. Nhưng tiềm thức nó lại len lói vào một kiểu khiến mình đa nghi và nghĩ là người yêu và chồng mình chỉ có nhu cầu tình dục với mình chứ không có tình cảm với mình.
Nó giống như cái việc là, bạn đã từng bị ngã từ trên cây xuống đất rồi bị thương phải đi bệnh viện cấp cứu.
Rồi sau này chỉ cần treo lên cái cây, hoặc lên độ cao tầm 1m thì lý trí cho bạn biết là bạn đang an toàn, với độ cao như vậy thì có ngã bạn cũng bị làm sao hết. Nhưng bạn vẫn bị ám ảnh bởi cảm giác ngã rồi bị thương phải đi cấp cứu. Hồi bé mình trèo cây bị ngã phải đi cấp cứu mà nên giờ mình sợ độ cao. Trước khi bị ngã thì không sợ đâu, trèo leo như cũng nghịch lắm.

Dù bà thầy mình nói sau này mình vẫn lấy chồng tiếp. Nhưng ở thời điểm hiện tại, mình không muốn yêu ai và cũng chẳng muốn kết hôn với ai.
Một phần vì mình không thể gặp được ai khiến trái tim mình rung động. Một phần vì mình bị cái cảm giác là đàn ông có nói thích mình, yêu mình hay muốn kết hôn với mình thì người ta cũng chỉ là đang muốn tình dục với mình, chứ không có tình cảm với mình, lúc mình đa nghi, lúc thì tin.

Đời mình thế nào do mình chọn lựa, mình chọn không yêu ai cả, cũng chẳng mở lòng để yêu. Mình sống độc thân như vậy cả đời. Độc thân không phải là sống một cách ủ rũ, mà phải là độc thân vui vẻ, hạnh phúc với cuộc sống, yêu đời, yêu bản thân, yêu mọi người xung quanh.
Sống cố gắng tập trung vào công việc. Mình là thân cư quan, chứ không phải thân cư tài bạch.
Lại có thất sát, nên tính một mình cao. Vậy nên, sau này mình sẽ làm một công việc mà mình yêu thích.
Anh chị mình đều làm nghề kinh doanh, buôn bán. Vậy nên, mình học theo anh chị mình. Sau này, mình mở cửa hàng làm việc một mình. Cũng chưa rõ là làm cái gì. Nhưng VD mấy nghề như làm nail, mi hay makeup trang điểm chỉ cần một mình một quán chẳng cần chung chạ với ai hết.
Đợt mình mới sinh em bé, anh trai mình có mở thêm cửa hàng thứ 2 bảo mình đến đó làm việc cho anh. Mà mình lại từ chối, nghĩ lại mình thấy mình dại dột thật.
Mình chỉ thích một mình thôi, kiểu làm việc một mình, sống một mình một nhà, ăn một mình, đi mua sắm một mình.

Xem giúp mình có sống cả đời độc thân được không? Đôi khi mình có suy nghĩ lấy chồng có kinh tế để anh chị mình, mẹ mình không phải lo cho mình nữa. Nhưng mà nợ nần với nhau thì có muốn là thoát ra được đâu.

Ở nhà mình nghĩ mãi, là mình thật sự muốn cái gì trong cuộc đời này. Thì mình chỉ muốn sống cuộc đời mà mình thật sự muốn thôi. Là độc thân, khi đi bước tiếp, cũng không muốn yêu ai cả, sống cuộc sống vui vẻ bên con trai mình. Được làm công việc mà mình yêu thích, không cần phải ép bản thân phải kiếm ra được nhiều tiền. Làm từ 6 đến 9 triệu là mình hài lòng rồi.
Mình sống là chính mình, mặc những gì mình thích, nói những gì mình muốn, làm những gì mình muốn làm. Mặc kệ có thị phi như nào đi nữa. Thì việc người ta nói là việc của người ta. Còn việc của mình là sống vui sống khoẻ sống có ích cho bản thân, gia đình và xã hội.
Mình quyết định sẽ dùng lại mạng xã hội như Facebook, Instagram, YouTube hay Tik tok... Để mình làm buôn bán, bán hàng....
Trước Facebook của mình có gần 3000 bạn bè nha. Và số người theo dõi mình cũng lên đến hơn 1000 người. Trước mình quần áo nè, mình bán mỹ phẩm nè, bán đất nè... Thế nên Facebook mình phải nhiều người như vậy. Nhưng mình xoá đi rồi.
Kể cả tik tok cũng vậy, mình dùng tik tok để làm nội sáng tạo trên đó thì dùng 3 tháng mà tài khoản của mình có hơn 2000 người theo dõi... Dù mình không mua gì để tăng lượt người theo dõi hay thả tim... Tik tok của mình thì nhiều người chửi mình do quan điểm của người ta trái ngược với mình, cũng có người ủng hộ. Thị phi lắm nên mình đã xoá tik tok và hủy dùng cho đỡ đau đầu.

Giờ nghĩ lại kệ chứ, cứ làm những gì mình thực sự thích thôi. Cuộc sống là do mình chọn, mình nghe theo mình, dù đúng dù sai thì sau này mình tự trách mình. Chứ nghe theo người ta, sau này có vấn đề gì xảy ra thì lại nghĩ là tại vì tôi nghe chị, tôi nghe bà, tại tại tại..... Tất cả là tại mình, thế nên ngưng đổ lỗi cho người khác. Sống bướng bỉnh cũng được. Tốt đẹp xấu hay dở sau này tôi tự gánh chịu, không đó cho ai hết.
Mình cũng chán lên đây. Than thở không khiến cuộc sống hạnh phúc. Thay vào đó tắt điện thoại, tập trung sống cuộc đời ngoài đời còn hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”