Hoá giải cung nô bộc xấu

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Mười chín giờ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hoá giải cung nô bộc xấu

Gửi bài gửi bởi Mười chín giờ »

Khi đi làm, mình nghĩ là mình nên chọn người đẹp, người giàu và người giỏi hơn mình để chơi.
Không phải để lợi dụng, mà để tránh người ta ghét mình thôi.
Mình nghĩ lại tất cả những lần mình đi làm từ trước đến giờ thì chỉ có những nơi làm bán hàng là đồng nghiệp không có ai ghét mình.
Đợt đấy là làm nhân viên tư vấn bán hàng mỹ phẩm và sale bất động sản.

Thì bán mỹ phẩm làm trong thẩm mỹ viện thì người ta phải chọn nhân viên có nhan sắc, ngoại hình ưa nhìn. Ai cũng như ai cả thôi nên là chẳng thấy ai ghét mình. Mà người ta là cái kiểu người như mình, cô nào cô lấy chải chuốt vuốt ve, ăn mặc rất sexy sành điệu. Mà mấy người đó cũng học đại học ra nhưng không đi làm đúng nghề, chỉ thích đi làm bán hàng và làm đẹp. Thì bán mỹ phẩm nhàn không, chỉ việc gọi điện và khách đến thì tư vấn. Kể cả bán quần áo cũng nhàn, vất vả lúc hàng về và chuyển hàng đi thôi.

Còn mấy người làm bất động sản thì mình thấy ai cũng xinh gái, không phải là dân sành điệu mà người ta kiểu đi làm vì đam mê kiếm tiền ý. Người thì làm phóng viên ở đài phát thanh truyền hình giờ về quê chuyển đi làm marketing ở công ty bất động sản, ngoài ra còn có một tiệm makeup của riêng mình. Vậy mà vẫn đi làm thêu chắc đam mê nghề viết báo.
Một chị nữa là nhân sự thì trước làm giáo viên cấp 3... Mấy chị em nữa thì người ở nhà chồng nuôi suốt tận 4 năm trời giờ mới đi làm... Tóm lại ai nấy đều rất xinh... Anh giám đốc như kiểu chọn người xinh gái để mà tuyển vào công ty đó.
Mình thấy công ty không ai ghét mình cả.

Không hiểu sao mà từ cái đợt mình đi làm công ty may. Làm cùng toàn mấy cái người, người ta không có được đẹp cho lắm, tướng người ta rất là vất vả, kiểu nhìn khắc khổ ý, toàn người trước đi làm ruộng, làm đồng, làm công nhân vất vả, rồi lao công cũng có, làm buồng, làm bàn cũng có.... Đủ thể loại tầng lớp... Và mình bị họ ghét khủng khiếp dù không làm gì họ.
Cứ gặp mình là họ lại nói kiểu:" sao đẹp vậy mà lại vào đây làm, trẻ đẹp vậy phải đi làm bán hàng, làm lễ tân, làm văn phòng..." ^:)^

Anh trai mình bảo là: giờ mày không có bằng đại học thì mày chỉ có 2 đường để lựa chọn: 1 là đi làm buôn bán, hai là đi làm công nhân.
Anh trai mình làm buôn bán. Và mình chọn theo con đường của anh trai mình. Là chọn buôn bán.

Mình biết vì sao mình đi làm công nhân mà lại bị nhiều người ghét đến như vậy. Bởi vì mình không phải dân lao động. Mình chỉ có đi làm công ty may 1 năm duy nhất vào 2022 và 3 tuần vào 2023. Những người làm công ty họ thấy mình khác họ kiểu trông mình tiểu thư, chắc không phải làm lụng vất vả gì nên nhìn trẻ như sinh năm 2000. Bàn tay của mình cũng không có vết chai sạn nào cả. Bởi vì năm dưới 30 tuổi là mình chỉ có đi làm thu ngân và bán hàng. Tay thì chỉ có đếm tiền, đếm hàng, treo và là quần áo, cũng không phải thức đêm khuya gì.
Những người nữ đồng nghiệp làm cùng bán hàng quần áo với mình họ cũng xinh đẹp và dễ thương, dễ mến lắm.

Mình có cách làm dân buôn bán hay dân lao động, công nhân hơn ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”