Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuong Lê
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Phuong Lê »

Bạn Phung có mái tóc ngưỡng mộ quá , đen khoẻ óng ánh . Nhìn tóc cứ có cảm giác đây là người khoẻ khoắn lắm lun . Bạn này làm blog về tóc chắc hút người xem quá 😍.
Được cảm ơn bởi: LadyR, toitaolao, kphungng
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

toitaolao đã viết: 14:00, 06/10/23 Cám ơn phản hồi của em nhé!

Cung phụ mẫu của em thú vị nhỉ, ly rồi lại hợp, đúng là Mệnh tốt không bằng Vận tốt.

Ba em bị mổ năm nào em còn nhớ được thời gian không?

Cho anh hỏi thêm là lúc nhỏ em có bị bệnh về hô hấp Và có thường hay bị té ngã bất trắc hay là đã từng phẫu thuật cắt ruột thừa gì đó không?

Thú thực là tới đây anh hơi hoang mang vì biểu hiện tật ách của em nó hơi lệch với sách... nhưng mà thà là vậy còn đỡ u ám hơn là nghe nó ứng hiện... :)) :)) :))...

Cô kia nói vậy chắc do cung Tài của em có Thái Dương Địa Kiếp, cung Điền của em cũng khá tốt, nhưng cẩn thận bị chôn vốn trong đó nếu tính đầu tư BĐS vì Thiên Phủ Kho Đầy nhưng lại có Thiên Tướng Hình Kỵ giáp ấn hội hợp.

Tuy nhiên anh thấy ĐV 42 - 51 sẽ nhuyễn hoá tính chất bất lợi của cung điền thành có lợi Hình Kỵ cũng nhuyễn hoá thành Tài Ấm. Nên nếu em đủ kiên nhẫn đợi được đến đó thì đó cũng là một lựa chọn tốt đó...

Còn không thì có câu "dùng người không nghi, nghi người không dùng"... nếu em không giữ được tiền thì... có options khác là nhờ chồng em giữ giùm cho... :)) :)) :))... (đùa thôi nhé)
Em vừa check lại thì ba em mổ tháng 5/2018 á anh :D

Nhỏ tới lớn em không mổ gì luôn, chỉ có sau này sinh mổ em bé thôy ah. Cũng không có gì liên quan tới ruột thừa hay hô hấp. Té ngã thì có em chạy xe ẩu té trầy đầu gối hoài á anh :))

Ý cô là em có tiền thì em lo lại trong nhà cửa hết thôi chứ hông lo đâu đâu ở ngoài ạ. Nhà em thật ra giờ cũng giống vậy. Em nhận đủ budget để lo trong nhà thôi còn lại em không đụng tới, em biết nó là yếu điểm của em nên không dám giành giật lo nữa ạ :))

Anh ơi mạn phép cho em hỏi thêm về con cái và chuyện xuất ngoại được hông ạ? Mỗi lần em nghĩ tới chuyện sáng dậy em ko được ăn bún bò bún riêu bún xào xôi mặn em buồn ngang dọc :(
Được cảm ơn bởi: toitaolao, LadyR
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Chị LadyR ơi em vừa nghe bài chị gửi này, em vô cùng bất ngờ với giọng hát đầy nội lực của chị luôn áaaa :-O Nhìn chị nhẹ nhàng trong bức hình nên em càng nghe, vẫn chưa tin được vì lúc nào em cũng nghĩ giọng chị sẽ trầm và nhẹ như các chị miền Bắc ;;)

@chị Phương Lê ơi em cảm ơn chị ạaaa. Em cũng đang tập tành làm nhưng có vẻ vẫn flop lắm chị :)) em thấy bữa giờ chị cũng ít lên đây hỉiii
Được cảm ơn bởi: LadyR, Phuong Lê
Đầu trang

toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

kphungng đã viết: 14:50, 06/10/23 Em vừa check lại thì ba em mổ tháng 5/2018 á anh :D

Nhỏ tới lớn em không mổ gì luôn, chỉ có sau này sinh mổ em bé thôy ah. Cũng không có gì liên quan tới ruột thừa hay hô hấp. Té ngã thì có em chạy xe ẩu té trầy đầu gối hoài á anh :))

Ý cô là em có tiền thì em lo lại trong nhà cửa hết thôi chứ hông lo đâu đâu ở ngoài ạ. Nhà em thật ra giờ cũng giống vậy. Em nhận đủ budget để lo trong nhà thôi còn lại em không đụng tới, em biết nó là yếu điểm của em nên không dám giành giật lo nữa ạ :))

Anh ơi mạn phép cho em hỏi thêm về con cái và chuyện xuất ngoại được hông ạ? Mỗi lần em nghĩ tới chuyện sáng dậy em ko được ăn bún bò bún riêu bún xào xôi mặn em buồn ngang dọc :(
À... vậy cái ý nghĩa "tổn hại thân thể" nó ứng vô việc bị té xe xây xát thân thể...

Nếu vậy năm 2018 và 2020 em có bị "té ngã" không?

Về cung Thiên Di thì đại vận này cung Di sáng sủa, có thể xuất ngoại thuận lợi, đai vận này không chừng có thể mua được nhà mới to đẹp hơn nhà cũ đó nha.

Năm 2025 có tượng di chuyển khá mạnh, em lưu ý năm này thử xem.

Về con cái em muốn xem gì?

Giờ mới để ý... lại thêm một lá số Dương Lương... dấu ấn của chị HR chăng...=))...
Được cảm ơn bởi: LadyR, kphungng
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

toitaolao đã viết: 15:17, 06/10/23
kphungng đã viết: 14:50, 06/10/23 Em vừa check lại thì ba em mổ tháng 5/2018 á anh :D

À... vậy cái ý nghĩa "tổn hại thân thể" nó ứng vô việc bị té xe xây xát thân thể...

Nếu vậy năm 2018 và 2020 em có bị "té ngã" không?

Về cung Thiên Di thì đại vận này cung Di sáng sủa, có thể xuất ngoại thuận lợi, đai vận này không chừng có thể mua được nhà mới to đẹp hơn nhà cũ đó nha.

Năm 2025 có tượng di chuyển khá mạnh, em lưu ý năm này thử xem.

Về con cái em muốn xem gì?

Giờ mới để ý... lại thêm một lá số Dương Lương... dấu ấn của chị HR chăng...=))...
2 năm đó thì em hông nhớ nhưng em nhớ năm 2017 em bị quẹt nặng, tay xước gương chiếu hậu xe kia phải may đầu ngón tay lại á anh :(( gặp bs may ko đẹp nên ngón này của em bây giờ méo xẹo…

Nếu mà nói về nhà đẹp thì em may mắn đang được ở nhà rất đẹp, nhưng là thuê thôi ạ :D em chưa tính tới chuyện mua nhà vì tương lai vô định ko biết ở đâu á anh…

Con cái thì em đang muốn có bé nữa nhưng sợ bầu bí mà ngay năm ở xa gia đình thì tủi thân lắm… Anh xem giúp em em có bé sớm được hông ạ? Em cảm ơn anh nhiều lắm :x
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Phụng em rất đẹp 💓
Đừng trả lời chị
Bye
Hạnh phúc và vui vẻ trong cuộc sống 👍
Đầu trang

toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

kphungng đã viết: 16:02, 06/10/23 2 năm đó thì em hông nhớ nhưng em nhớ năm 2017 em bị quẹt nặng, tay xước gương chiếu hậu xe kia phải may đầu ngón tay lại á anh :(( gặp bs may ko đẹp nên ngón này của em bây giờ méo xẹo…

Nếu mà nói về nhà đẹp thì em may mắn đang được ở nhà rất đẹp, nhưng là thuê thôi ạ :D em chưa tính tới chuyện mua nhà vì tương lai vô định ko biết ở đâu á anh…

Con cái thì em đang muốn có bé nữa nhưng sợ bầu bí mà ngay năm ở xa gia đình thì tủi thân lắm… Anh xem giúp em em có bé sớm được hông ạ? Em cảm ơn anh nhiều lắm :x
Thú thực về hạn sinh nở anh không rành lắm. Nhưng tra sách thì thấy nói là Thất Sát cung Tử Tức chủ về ít con, cung Điền đối xung có cô quả hội, Phá Quân ở tam hợp thì bị Thiên Tướng hình kỵ giáp ấn xung, nên anh sợ số con sẽ không nhiều đâu.

Đứa đầu của em là con gái hay con trai vậy?

Em sinh bé đầu năm 2021 hả, hay năm nay 2023?
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

toitaolao đã viết: 16:22, 06/10/23
kphungng đã viết: 16:02, 06/10/23 2 năm đó thì em hông nhớ nhưng em nhớ năm 2017 em bị quẹt nặng, tay xước gương chiếu hậu xe kia phải may đầu ngón tay lại á anh :(( gặp bs may ko đẹp nên ngón này của em bây giờ méo xẹo…

Thú thực về hạn sinh nở anh không rành lắm. Nhưng tra sách thì thấy nói là Thất Sát cung Tử Tức chủ về ít con, cung Điền đối xung có cô quả hội, Phá Quân ở tam hợp thì bị Thiên Tướng hình kỵ giáp ấn xung, nên anh sợ số con sẽ không nhiều đâu.

Đứa đầu của em là con gái hay con trai vậy?

Em sinh bé đầu năm 2021 hả, hay năm nay 2023?
Dạ bé đầu em là trai, sinh 2022 ạ :-S Em tính sinh luôn 1 lượt để chăm luôn lần hic
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

kphungng đã viết: 15:07, 06/10/23 Chị LadyR ơi em vừa nghe bài chị gửi này, em vô cùng bất ngờ với giọng hát đầy nội lực của chị luôn áaaa :-O Nhìn chị nhẹ nhàng trong bức hình nên em càng nghe, vẫn chưa tin được vì lúc nào em cũng nghĩ giọng chị sẽ trầm và nhẹ như các chị miền Bắc ;;)

@chị Phương Lê ơi em cảm ơn chị ạaaa. Em cũng đang tập tành làm nhưng có vẻ vẫn flop lắm chị :)) em thấy bữa giờ chị cũng ít lên đây hỉiii

Cảm ơn em Phụng đã động viên nhé hihi Chị thì bài hát nào cũng mún "nhúng tay" vô.. nhưng thực ra giọng ca có "limit" nhất định, lại ghi âm bằng điện thoại.. hok có "trợ lực" nên đôi lúc "lực bất tòng tâm" em ah :( Chứ đúng là.. trước đi hát karaoke.. mic của họ có amp mạnh nên chưa bao giờ chị phải "đầu hàng" bài hát nào hết :))

Bán sản phẩm online thì thường phải nhờ vào "uy tín cá nhân" là chính.. muh thứ đó lại cần thời gian và sự ổn định... :) Cũng may là mình tự thuê mướn mình nên cũng hok có "áp lực doanh thu".. còn anh xã là "sponsor & investor" nên cũng hok có "áp lực trả nợ" nữa lun huh ;)

Cứ xác định "làm cho vui" cho nhẹ nhàng em ah.. dù seo chồng con vẫn là priority ở thời điểm này muh nhĩ ;))

Anh xã nhà em công việc có ở VN lâu dài hok? :)
Được cảm ơn bởi: kphungng
Đầu trang

ddk49
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ddk49 »

LadyR đã viết: 10:38, 05/10/23 Cũng hok có gì đáng ngạc nhiên cả thầy ơi.. tình trạng chung của toàn diễn đàn ấy muh ;))

Muh giờ em cũng mún để "hữu xạ tự nhiên hương" thui.. chứ thực chất cũng chẳng có gì để "đổi chác" cả... :P

Thầy đi qua đâu thấy em gái nào phù hợp với top thì cứ lôi qua đây.. em nhường "sân chơi" lun cho thầy đó hihi Em nguyện làm khán giả.. người đứng sau cánh gà cho thầy lèm "diễn viên chính" ;)

Thầy cứ hứa sẽ "xem số" thiệt kỹ lưỡng cho mấy em trong top này thì thiếu gì em "nhảy vô" ;;)

Còn thì social media đang lèm các em gái "mặc cảm", "tự ti" hết cả... Các em ý cứ nghĩ mình phải tuân theo "mẫu hình chuẩn" nào đó do xã hội với truyền thông đưa ra muh quên mất cách nâng niu và trân trọng, tô nhấn nét đẹp đặc bịt, có 1 hok 2 của bản thân.............
Gửi chị :)
Tập tin đính kèm
IMG_20231007_133821.jpg (170.54 KiB) Đã xem 89 lần
IMG_20231007_133813.jpg (170.25 KiB) Đã xem 89 lần
IMG_20231007_133818.jpg (175.48 KiB) Đã xem 89 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”