34 tuổi, cuộc sống sụp đổ vì chồng phản bộn, nhờ cao nhân xem giúp lá số phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bảo Anh 90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

34 tuổi, cuộc sống sụp đổ vì chồng phản bộn, nhờ cao nhân xem giúp lá số phu thê

Gửi bài gửi bởi Bảo Anh 90 »

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn, bản thân em trước đây chưa từng gặp những biến cố gì lớn trong cuộc sống (dù có khó khăn, trắc trở lận đận thì đều sẵn sàng đón nhận), tuy nhiên cú sốc lần này lớn quá, khiến bản thân như sụp đổ, cạn kiệt năng lượng.
Em và chồng kết hôn năm 2013 (đăng ký kết hôn), 2014 cưới, có 2 con trai (bạn lớn sinh ngày 13/12/2014, giờ 3h20 sáng); bạn nhỏ sinh năm 2021. Trước đến nay chồng cũng luôn thu vén, chu toàn với gia đình, chưa từng làm điều gì có lỗi với vợ.
Tuy nhiên, gần đây, em phát hiện chồng mình ngoại tình với người khác. Hiện tại thì chồng đã biết lỗi, tỏ ra ăn năn, cắt đứt mối quan hệ ngoài luồng, quay về với gia đình.
Trước đó, em có đi xem tử vi cũng đã được cảnh báo là chồng đào hoa nhưng bản thân luôn tin "nhân định thắng thiên", nhưng sự việc này làm làm cuộc sống em trao đảo, em bị trầm cảm nhẹ, đang cố gắng từng ngày để vượt qua.
Xin nhờ các cao nhân xem kỹ giúp em cung phu thê, có phải đây là "nghiệp" của em, việc tất yếu phải trải qua trong cuộc đời? Có phải cung phu thê của em rất xấu không ạ? Em có con khác dòng ạ?
Xin cho em một lời khuyên trong lúc khó khăn, bế tắc này ạ! Chồng em sinh 12h05 trưa, 15/03/84 dương lịch ạ!
Hình ảnh
Tập tin đính kèm
Bảo Anh.jpg
Bảo Anh.jpg (185.53 KiB) Đã xem 543 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

sissinhii
Chính thức
Chính thức

Re: 34 tuổi, cuộc sống sụp đổ vì chồng phản bộn, nhờ cao nhân xem giúp lá số phu thê

Gửi bài gửi bởi sissinhii »

Bạn này khô cứng quá nên chồng chán thì phải. Ông chồng này thuộc kiểu ham vui.
Được cảm ơn bởi: Bảo Anh 90
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 34 tuổi, cuộc sống sụp đổ vì chồng phản bộn, nhờ cao nhân xem giúp lá số phu thê

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số là số đi tu mà ra lăn lộn với đời nên gặp nghịch cảnh, 2 con quá dư thừa . Lo nuôi con .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Bảo Anh 90 đã viết: 23:10, 13/10/23 Xin chào các anh chị em trên diễn đàn, bản thân em trước đây chưa từng gặp những biến cố gì lớn trong cuộc sống (dù có khó khăn, trắc trở lận đận thì đều sẵn sàng đón nhận), tuy nhiên cú sốc lần này lớn quá, khiến bản thân như sụp đổ, cạn kiệt năng lượng.
Em và chồng kết hôn năm 2013 (đăng ký kết hôn), 2014 cưới, có 2 con trai (bạn lớn sinh ngày 13/12/2014, giờ 3h20 sáng); bạn nhỏ sinh năm 2021. Trước đến nay chồng cũng luôn thu vén, chu toàn với gia đình, chưa từng làm điều gì có lỗi với vợ.
Tuy nhiên, gần đây, em phát hiện chồng mình ngoại tình với người khác. Hiện tại thì chồng đã biết lỗi, tỏ ra ăn năn, cắt đứt mối quan hệ ngoài luồng, quay về với gia đình.
Trước đó, em có đi xem tử vi cũng đã được cảnh báo là chồng đào hoa nhưng bản thân luôn tin "nhân định thắng thiên", nhưng sự việc này làm làm cuộc sống em trao đảo, em bị trầm cảm nhẹ, đang cố gắng từng ngày để vượt qua.
Xin nhờ các cao nhân xem kỹ giúp em cung phu thê, có phải đây là "nghiệp" của em, việc tất yếu phải trải qua trong cuộc đời? Có phải cung phu thê của em rất xấu không ạ? Em có con khác dòng ạ?
Xin cho em một lời khuyên trong lúc khó khăn, bế tắc này ạ! Chồng em sinh 12h05 trưa, 15/03/84 dương lịch ạ!
Hình ảnh
Số này thuyên chuyển biến động , thay đổi , di chuyển thì rơi vào năm ngoái , 2022 , năm đó cũng có dấu hiệu tình duyên ở tiểu vận .
2023 này cũng kich phát tình duyên , nhưng nhập thêm gốc tật , đánh thêm vào bản mệnh thì khắc mệt mỏi k yên .

Số này nợ cung nhân quả từ hàng phụ mẫu ( thuộc nhóm trợ lực đời sống nô phụ tử ) phát sinh bất ổn .
Và nợ cung điền trạch , đất ở ko thuận , đánh phá tật ách .
Giáp với 2 gốc nhân quả này là phúc đức .
Mất phúc đức , thì đương nhiên 2 cung trong tam hợp ( phu thê , thiên di , phúc đức ) ắt bị ảnh hưởng . Động tới thiên di ( ra ngoài ) thì ắt phu thê có dấu hiệu trở ngại khi ra ngoài ( ko tai nạn thì mối quan hệ ngoài luồng ) . Nhất là khi mất gốc trợ lực c1

Đây là dạng nợ cung nhân quả gián tiếp đánh vào phu thê .
Cơ bản biết an gốc nhân quả này thì mọi sự an ổn , còn như ko biết an gốc nhân quả này thì phu thê bị đánh phá sẽ khó bền .

2024 bắt đầu nhập chu kỳ trả nợ cung .
Cũng là giai đoạn các gốc nợ đánh phá mãnh liệt tại chính cung và cung phu thê , từ 2024 bạn sẽ sang trang mới phức tạp hơn xưa .
Bạn nói chồng bạn ân hận ? Có đôi chút hoài nghi cái sự thật tâm ở đây , ví chu kỳ trả nợ nhân quả sang năm 2024 về sau có dấu hiệu ngấm ngầm và quyết định nóng vội và chia cắt , 2023 cơ bản vẫn đc vì chưa nhập chu kỳ .
Biết an gốc này trc 2024 thì vô sự , ko an đc thì luận đoán k đổi .
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Chị nghĩ chị còn sống được bao lâu?
Ai cũng có khoảng 65 đến 75 tuổi nhiêu đó cũng là quá đủ già thì ít người ham vì đa số đều nói sống thọ là sống khổ ( sức khỏe và tinh thần đều có vấn đề)
Tính chẳn chị sống đến 80 còn minh mẫn để tạo phước
80-33=47 năm.
Nếu chị chỉ sống đến 70 tuổi thì sao?
70-33=37 năm.
Rồi nếu chị chỉ sống đến 60 tuổi?
60-33=27 năm.
Lỡ hôm nay Diêm Vương đến rước chị luôn sao?
Chị đừng nói chị khỏe mạnh em đừng trù ẻo, đời người vô thường lắm nha chị.
Bạn em con nhà giàu, thi đạt giải nhì toán quốc gia, mục tiêu du học Mỹ học tại trường đại học danh tiếng Stanford. Một giấc ngủ trưa thôi chết ( lúc đó em còn nhỏ gia đình người ta đau buồn em không dám hỏi bị gì mất). Nó là đứa được cả dòng họ thương yêu niềm tự hào của cả dòng họ. Ngoan hiền học giỏi, rất giỏi thế thao. Một người full topping hoàn hảo trong mắt thầy cô gia đình bạn bè, niềm tự hào của cả dòng họ, của cả trường, của cả đất nước,... Bài diễn văn thông báo bạn này mất đọc trước nguyên trường luôn. Nếu má nó không còn thêm đứa út là bả đi theo nó liền.
Chị có thấy chị hạnh phúc không?
Tại sao chị phải hành hạ bản thân của chị?
Bây giờ nếu chấp nhận cho chồng quay lại thì hãy nhớ đến những giây phút hạnh phúc của nhau yêu thương quý trọng nhau. Đừng gieo nghiệp thù hận.
Không thì thôi đường ai nấy đi.
Rảnh không có việc làm thì có thể đi giúp đỡ trẻ em nghèo hay người già hay vào chùa giúp đỡ, tạo thật nhiều phước đức cho bản thân để giảm bớt nghiệp báo của chính mình.
Chị làm người đến đây là để trả nghiệp đừng tạo thêm thù hận, tham sân si.
Nam mô a Di Đà Phật
Hạnh phúc và vui vẻ nha chị🥰
Được cảm ơn bởi: Bảo Anh 90, Rainbowlight, sissinhii
Đầu trang

taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi taolao »

Bảo Anh 90 đã viết: 23:10, 13/10/23 Xin chào các anh chị em trên diễn đàn, bản thân em trước đây chưa từng gặp những biến cố gì lớn trong cuộc sống (dù có khó khăn, trắc trở lận đận thì đều sẵn sàng đón nhận), tuy nhiên cú sốc lần này lớn quá, khiến bản thân như sụp đổ, cạn kiệt năng lượng.
Hình ảnh
Thứ nhất việc ck e đào hoa trên lá số hiện ra là đúng thì đó là cái số và e hỏi có phải là nghiệp ko thì đã là số rồi ko tránh khỏi,vk ck là duyên nợ,con cái a e ruột thịt cũng thế đều là duyên nợ hết nên người ta hay nói mọi thứ tuỳ duyên khi họ ko thể cưỡng cầu được số phận,những thứ họ ko kiểm soát,cố gắng mà ko làm được là vậy.
Thứ hai e hỏi cung phu thê của e có xấu ko: so với người khác thì nó còn đẹp hơn,ở đây xấu thì e biết rồi đó là sao Tham Lang+đào hoa,rồi cung quan lộc Thiên diêu xung chiếu về thì ck e chắc chắn sẽ đào hoa,sinh lý cao,gái đôi khi cứ nhào tới thì khó cưỡng cầu do bản thân ck e cũng nhu cầu cao,ở đây may có tử vi nó sẽ kéo về nên ck e biết thu vén,chu toàn với gia đình,a khuyên e hiện tại nên tâm sự,trao đổi rõ ràng thôi vì ck e cũng đã biết lỗi,chứ ko nên cứ chì chiết hoặc quá lạnh nhạt,về chuyện sinh lý thì phụ nữ hay có cách vắt kiệt sức đàn ông. Nói tóm lại xấu thì có xấu nhưng do sao tử vi và các sao khác xung chiếu kéo lại.
Thứ 3 e hỏi e có con khác dòng ko: dấu hiệu cung tử tức và phu thê đều thể hiện là có dấu hiệu nhưng ko chắc chắn vì e đã suy nghĩ tới chia tay,a khuyên e cố gắng giữ lấy gia đình.

Còn e kêu e đang trầm cảm,cảm thấy cuộc sống sụp đổ vì e nghĩ e đẹp vậy,gia đình vk ck ko có gì quá bất ổn mà sao ck lại ngoại tình,cuộc sống nó là vậy,có thứ diễn ra bất ngờ dẫn tới cảm xúc và tinh thần mình ko thể theo kịp nên sẽ bị sốc,suy sụp,ngoài ra như a nói ở trên cung phu của e thể hiện ck đào hoa dù vk ở nhà đẹp phơi phới. Cuộc sống vk ck ngoài vật chất ra thì còn hiểu nhau về tinh thần thì mới hoà hợp được nên tại sao nhiều vk ck tiền của ko thiếu,ai nhìn vào cũng mong như gia đình họ,cuối cùng lại chia tay vì họ ko hợp nhau về phần hồn,tinh thần,cảm xúc và cả chuyện sinh lý. Còn giải thích tử vi thì năm nay là năm xấu các sao lưu xấu rơi và xung chiếu vào cung phu nên ông ck năm nay ăn vụng ko chùi được mép,chứ nhiều ông giấu kĩ lắm.Nói chung a khuyên e nên trao đổi,tâm sự rõ ràng trên tinh thần xây dựng về tình cảm vk ck,giữ lấy gia đình xem sao đã cũng tạo cho ck sự tha thứ và cũng làm cho tinh thần mình nó tốt lên.
Đầu trang

Bảo Anh 90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ em cảm ơn lời khuyên của các anh chị trên diễn đàn. Hiện tại, thì em cũng cho chồng em một cơ hội. Em cũng là người sống biết trước biết sau nên không nhắc lại chuyện cũ, không chì chiết, lạnh nhạt chồng. Tuy nhiên, vẫn muốn biết và hỏi các anh chị về cung phu thê để chuẩn bị tâm lý, hiểu về nhân duyên, tử vi để có cách ứng xử, điều chỉnh bản thân đó ạ.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Bài báo anh Hi Du vừa đăng
https://vietnamnet.vn/phat-hien-vo-ngoa ... 01126.html

Em thì nghĩ đơn giản lắm nghĩa chi cho nhiều gắng gieo thật nhiều duyên tốt, tạo thật nhiều phước đức, ai biết ngày mai có còn được sống.
Em tranh thủ đi dạy học, đi mua bút tập viết cho các bé.
Bạn trai em muốn làm gì thì làm.
Sau này bỏ em cũng được, gì đến thì đến, em tranh thủ tạo thật nhiều nụ cười cho các bé.
Đầu trang

Bảo Anh 90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đây là lá số của chồng em ạ, nhờ các anh chị cho em thêm lời khuyên ạ
Tập tin đính kèm
MA.jpg (184.75 KiB) Đã xem 423 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”