Năm 2024 có lên chức được không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Năm 2024 có lên chức được không?

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 15:49, 10/11/23 Hi anh gì đó ơi. Nếu như anh có được sự thuận lợi trong cuộc sống, mỗi năm kiếm 1 tỷ. thì cũng là do anh có một lá số tốt và một thời vận tốt những năm tháng đầu đời.
Nhưng làm người, để giữ sự thuận lợi đó đc dài lâu, thì mình cũng cần phải giữ cho bản thân một chút khẩu đức nha anh.
Nhiều năm trước, anh đã từng vào topic của em cà khịa. Không biết anh có còn nhớ những lời sủa bậy của bản thân mình ko. chứ em qua nhiều năm vẫn nhớ như in những lời anh sủa bậy vào topic năm nào :) em ấn tượng bởi những lời sủa bậy của anh nhiều năm về trước ( chắc anh ko nhớ anh nói gì đâu nhỉ ). và đừng rep lại bài em nè nha anh. và cũng đừng ngấm ngầm khoe khoang đc che đậy bởi một thái độ khiêm tốn giả tạo anh nhé.

Vận 54-64 của anh kém lắm đó. Nhớ lời em nói nha: sống khẩu đức, tâm đức, đừng hại người, thì lá số này sẽ giữ vững dc lâu. Nếu mình được thành công thì cũng ko nên cà khịa người khác, kẻo có ngày con cái mình trả quả thật nặng nề đấy. Sống đừng để ai nguyền rủa, dù chỉ là một người ko liên quan anh nhé.
Đi làm hài lòng mọi người đi.
Đi kiếm bằng chứng đi 😊
Bà lăng mạ một đứa trẻ bản thân bà nghĩ bà cao hơn ai.
Không muốn giúp thì thôi nguyền rủa cả cuộc đời nó.
Gặp những người như bà thật sự rất nóng, chưa nuôi con người ta, người khác nuôi mà cái mỏ cứ nhảy ào ào.
Bà chắc bà cả cuộc đời không bao giờ phải khổ???
Bà lấy gì chắc chắn bà giàu hoài.
Khó nói lắm nha.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

caothanghp86 đã viết: 09:35, 10/11/23
hysshu đã viết: 23:20, 09/11/23
NCTien đã viết: 22:00, 09/11/23 Mỗi năm vào những tháng cuối năm mùa Đông anh thường thấy tốt hay xấu?
LS này dạng dễ xem. Thân cường, tài tinh, quan tinh là dụng thần. Tỉ kiếp vượng. Tài tinh lại nhập kho ở trụ giờ.

Đang ở vận Nhâm Dần Thuỷ Mộc nhiều. Bát tự xấu mà gặp dụng thần hỉ thần thì phát rất mạnh.
Em cảm ơn bác. Em luôn nhận được phản hồi từ bác mỗi khi đăng bài. Em cảm ơn nhiều nhé
Em cũng xem qua Bát tự mà không hiểu lắm. Bát tự của em xấu hả bác? Em có đang ở đại vận tốt trong Bát tự tốt không ạ?

Sách " Mệnh lý thám nguyên" nói rất đúng: " Bệnh nặng mà được thuốc là người đại phú đại quý vậy; bệnh nhẹ mà được thuốc là người tiểu phú tiểu quý vậy. Không có bệnh và không có thuốc là người không phú, không quý vậy" ( Trích trong trang 378 sách dự đoán theo tứ trụ của tác giả Thiệu Vĩ Hoa ( NXB Văn hóa thông tin))

Do đó bát tự không cân bằng, bát tự xấu mà gặp dụng thần, hỉ thần thì phát rất mạnh.

Các danh nhân, tỉ phú đô la, nhà khoa học lừng danh...cũng có nhiều người bát tự ko cân bằng, bát tự xấu..khi gặp vận thì phát rất mạnh. Tất nhiên thành công nào cũng phải có sự nỗ lực, chăm chỉ, sự chuẩn bị chu đáo từ trước.
Được cảm ơn bởi: caothanghp86, NCTien
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Làm người, có làm thì phải có nhận. Chửi bới người khác không xấu, chỉ có thằng chối bay chối biến, đời tôi chưa bao giờ chửi ai một câu nào, tôi đây tốt đẹp lắm có biết chửi là gì đâu, đạo đức giả mới xấu. Cà khịa, hay chửi bới thì cứ nhận cà khịa có chết thằng Tây nào đâu nhì :D Mình cũng lớn tuổi rồi, ra ngoài đời cũng này nọ và ra gì đấy, thì nên sống để cho người ta nể chứ đừng để người ta khinh. Bên ngoài thì khoác lên cái vỏ đạo đức đàng hoàng lắm, bên trong thì tự cao tự đại, ngấm ngầm khoe mẽ che đậy dưới lớp vỏ khiêm tốn giả tạo :D tính cách này vẫn y như ngày xưa lúc thôi :D Lớn hơn 8 tuổi, nhưng cái tính cách Có làm không Có nhận, khoe khoang khoe mẽ thu nhập 1 tỷ này nọ, kiểu khiêm tốn giả tạo, loại này ra đời không đáng được tôn trọng.
Hỏi lên chức có liên quan gì đến việc năm làm được Một Tỷ ko :D chẳng qua thích khoe mẽ giả tạo thôi.
Bây giờ ko cần phải nói kiểu đưa ra bằng chứng. Ông Dám thề không : Nếu như ngày xưa cách đây mấy năm trước, tôi cà khịa cô Ngọc, đến vận 54-64, bản thân tôi tàn mạt, phá sản trắng tay vỡ nợ, vợ con ra đường hết. Con cái tôi phải gánh cái nghiệp xấu của tôi gây ra không ?
Ông không việc gì phải chối, chửi thì cứ nhận là chửi đi, chết thằng Tây nào đâu. Diễn đàn cả ngàn người, bao nhiêu người tạo topic sao tôi ko nói gì. Chỉ điểm ngay mặt, đúng tên ông đấy. Trí trá nó quen cái thói rồi :D
Được cảm ơn bởi: mrdiepzo, Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 12:59, 13/11/23 Làm người, có làm thì phải có nhận. Chửi bới người khác không xấu, chỉ có thằng chối bay chối biến, đời tôi chưa bao giờ chửi ai một câu nào, tôi đây tốt đẹp lắm có biết chửi là gì đâu, đạo đức giả mới xấu. Cà khịa, hay chửi bới thì cứ nhận cà khịa có chết thằng Tây nào đâu nhì :D Mình cũng lớn tuổi rồi, ra ngoài đời cũng này nọ và ra gì đấy, thì nên sống để cho người ta nể chứ đừng để người ta khinh. Bên ngoài thì khoác lên cái vỏ đạo đức đàng hoàng lắm, bên trong thì tự cao tự đại, ngấm ngầm khoe mẽ che đậy dưới lớp vỏ khiêm tốn giả tạo :D tính cách này vẫn y như ngày xưa lúc thôi :D Lớn hơn 8 tuổi, nhưng cái tính cách Có làm không Có nhận, khoe khoang khoe mẽ thu nhập 1 tỷ này nọ, kiểu khiêm tốn giả tạo, loại này ra đời không đáng được tôn trọng.
Hỏi lên chức có liên quan gì đến việc năm làm được Một Tỷ ko :D chẳng qua thích khoe mẽ giả tạo thôi.
Bây giờ ko cần phải nói kiểu đưa ra bằng chứng. Ông Dám thề không : Nếu như ngày xưa cách đây mấy năm trước, tôi cà khịa cô Ngọc, đến vận 54-64, bản thân tôi tàn mạt, phá sản trắng tay vỡ nợ, vợ con ra đường hết. Con cái tôi phải gánh cái nghiệp xấu của tôi gây ra không ?
Ông không việc gì phải chối, chửi thì cứ nhận là chửi đi, chết thằng Tây nào đâu. Diễn đàn cả ngàn người, bao nhiêu người tạo topic sao tôi ko nói gì. Chỉ điểm ngay mặt, đúng tên ông đấy. Trí trá nó quen cái thói rồi :D
Vậy tôi nhờ cô Ngọc gửi lại giúp tôi đoạn bằng chứng đó nhé. Tôi chẳng muốn đôi co với ai cả. Vui lòng gửi tôi sớm nhất nhé. Nếu sai tôi xin lỗi cô, OK?
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Kệ đi anh mình lo mình kiếm tiền.
Hơi đâu quan tâm người khác suốt ngày săm soi từng chữ mình nói nhiều khi cắt miếng này ghép miếng kia cái nói mình nói 😑
Nhiều khi nói chuyện chỉ có ý giỡn vui lại phải làm trầm trọng hóa vấn đề 😕
Ngày mới vui vẻ anh
Hạnh phúc vui vẻ thành công trong cuộc sống 😍
Được cảm ơn bởi: caothanghp86
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 11:20, 14/11/23 Kệ đi anh mình lo mình kiếm tiền.
Hơi đâu quan tâm người khác suốt ngày săm soi từng chữ mình nói nhiều khi cắt miếng này ghép miếng kia cái nói mình nói 😑
Nhiều khi nói chuyện chỉ có ý giỡn vui lại phải làm trầm trọng hóa vấn đề 😕
Ngày mới vui vẻ anh
Hạnh phúc vui vẻ thành công trong cuộc sống 😍
Vâng anh. Em cảm ơn anh nhiều nhé.
Chúc anh em trong diễn đàn luôn mạnh khỏe, an nhiên và thành công nhé
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Còn lên nữa. Tử Vi cư Ngọ mà. Vừa chức vụ cao vừa giàu có.

Có 1 ông thầy Tử Vi nói thế này

“Xét về lá số Tử vi cư ngọ thì thời phong kiến, không là vua chúa một phương thì cũng là công thần, chức cao”
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, caothanghp86
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Nhớ làm nhiều việc thiện lành
Giữ ngũ giới anh sẽ có sức khỏe, bình an, hạnh phúc, tài Lộc.
Nam mô a di đà Phật
Vạn điều may mắn đến với anh
Tập tin đính kèm
9C7125F0-F042-4A33-B560-7C996E646D44.jpeg (169.66 KiB) Đã xem 187 lần
Được cảm ơn bởi: caothanghp86
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Đời không ai bị ghét nhiều như thánh nhân, điểm chung của các thánh nhân là đều bị giết, bị đuổi.

Vài trăm năm sau thì được tôn vinh
Được cảm ơn bởi: caothanghp86, coco87
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Em cảm ơn các bác Tôn Ngộ Không, các Tudotutronghanhphuc, coco87, hysshu và anh chị.
Em xin nhận ghi những lời các bác chia sẻ ạ. Các bác cũng đã dành nhiều thời gian cho em. Cuộc sống đôi lúc sẽ có những thứ không hay đến với mình. Em cũng sẽ cố gắng thực hiện giống như các đã khuyên.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, coco87
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”