Cách hoá giải bếp và bồn rửa chén đối diện nhau

Luận giải, tư vấn, trao đổi về phong thủy địa lý
Trả lời bài viết
Meowcho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cách hoá giải bếp và bồn rửa chén đối diện nhau

Gửi bài gửi bởi Meowcho »

Xin chào mọi ng ạ. Tình hình là vc em mới mua nhà hồi tháng 8 nhưng từ lúc chuyển về 2 vc lục đục, cãi nhau suốt đang có nguy cơ chia tay. Hôm qua bạn em tới nhà chơi thấy bếp và bồn rửa chén đối diện nhau mới bảo em trong phong thuỷ vậy là đại kỵ vì nước với lửa đối diện với nhau làm vợ chok bất hoà như vậy. Em xin nhờ mng rành phong thuỷ chỉ giáo bạn e nói như vậy có đúng không và cách hoá giải như thế nào mà không cần phải chuyển hẳn bếp hoặc bồn rửa ra vị trí khác (bọn em cũng ko có điều kiện sửa chữa liền vì mới mua nhà). Em xin cám ơn nhiều ạ.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cách hoá giải bếp và bồn rửa chén đối diện nhau

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Giải pháp chỉ là ngụy biện "lửa>nước" đối nhau làm sao hóa giải bằng một tấm thảm vàng (thổ) ở giửa làm sao có hiệu lực được .
Nhà làm ở các nước khác thì dễ chuyễn bồn rửa chén đi nơi khác, còn ở Mỹ thì vô phương vì "lập lăng" của nó không sửa được .
Đầu trang

Meowcho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cách hoá giải bếp và bồn rửa chén đối diện nhau

Gửi bài gửi bởi Meowcho »

CHUONGZKHUE đã viết: 22:40, 21/11/23 Giải pháp chỉ là ngụy biện "lửa>nước" đối nhau làm sao hóa giải bằng một tấm thảm vàng (thổ) ở giửa làm sao có hiệu lực được .
Nhà làm ở các nước khác thì dễ chuyễn bồn rửa chén đi nơi khác, còn ở Mỹ thì vô phương vì "lập lăng" của nó không sửa được .
Vâng nhà c đúng là ở Mỹ ạ, nên việc chuyển bếp hoặc bồn đúng là ko làm dc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Tư vấn Phong thủy”