Em muốn hỏi lá số này có lấy vợ ko ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
đạt đoàn
Chính thức
Chính thức

Em muốn hỏi lá số này có lấy vợ ko ạ?

Gửi bài gửi bởi đạt đoàn »

Em có tập mày mò tử vi sơ sơ, đầu năm e xem ls e đại hạn tiểu hạn tại thê có con mã gặp lưu mã nghĩ ko lẽ năm nay quen ai đó ở xa, thì đến cỡ giữa tháng 5 dương đến tháng 8 e quen 1 bạn kia ở bắc( em ở trong nam), quen khoảng 4 tháng e ra bắc 6 lần, quen đc 2 tháng rồi e mới biết bạn đó có chồng r mà li thân chưa li dị, xong mới biết thêm bạn đó có con đc 3t rồi gửi nhà ngoại. Xong rồi lại thôi ko quen nữa. Ko biết cung thê em như thế nào mà quen bạn gái lần đầu gặp toàn trên internet rồi mới yêu nhau. Ở ngoài đời bạn bè cũng giới thiệu người này người kia mà em nch lại ko hợp.
Em muốn hỏi ls này của e có lấy vợ ko ạ? Vì em nghe cung thê liêm tham tỵ hợi xấu lắm. Có cách nào hoá giải cung thê xấu đc ko ạ. Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Em muốn hỏi lá số này có lấy vợ ko ạ?

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Bạn đang làm bên ngân hàng, cung tài rất đẹp.
Được cảm ơn bởi: đạt đoàn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

đạt đoàn đã viết: 11:13, 29/11/23 Em có tập mày mò tử vi sơ sơ, đầu năm e xem ls e đại hạn tiểu hạn tại thê có con mã gặp lưu mã nghĩ ko lẽ năm nay quen ai đó ở xa, thì đến cỡ giữa tháng 5 dương đến tháng 8 e quen 1 bạn kia ở bắc( em ở trong nam), quen khoảng 4 tháng e ra bắc 6 lần, quen đc 2 tháng rồi e mới biết bạn đó có chồng r mà li thân chưa li dị, xong mới biết thêm bạn đó có con đc 3t rồi gửi nhà ngoại. Xong rồi lại thôi ko quen nữa. Ko biết cung thê em như thế nào mà quen bạn gái lần đầu gặp toàn trên internet rồi mới yêu nhau. Ở ngoài đời bạn bè cũng giới thiệu người này người kia mà em nch lại ko hợp.
Em muốn hỏi ls này của e có lấy vợ ko ạ? Vì em nghe cung thê liêm tham tỵ hợi xấu lắm. Có cách nào hoá giải cung thê xấu đc ko ạ. Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Số này lấy vk là người phương xa hoặc đi xa mà gặp , nhưng hôn nhân ko hạnh phúc .
Gốc nợ nhân quả cung thiên di đánh phá cung Phúc ( họ hàng ) và cung phu thê ở thế tam hợp .

Có thể hiểu là số nên duyên vs ng phương xa ( di ) , nhưng nợ cung thiên di , thì ta vs họ ko xét là duyên , mà xét là nợ .
Gốc này phá phúc đức ( họ hàng ) , thì họ hàng có vấn đề , tranh chấp hoặc ly tán , hoặc yểu cách ..v..v..

Gốc nợ nhân quả nữa đánh phá cung phụ mẫu , cha mẹ dễ có bất trắc hoặc phát sinh xung đột , mâu thuẫn .
Gốc này cũng nhị hợp phá sang phu thê .
Nên xem ra phu thê chịu ảnh hưởng khá nặng nề , có thể so sánh cái dở ở phúc ( họ hàng ) , công với mâu thuẫn tại mẫu , thì ra cái xấu của phu thê , chưa kể phu thê còn 1 số cái xấu bổ sung từ bên ngoài .

Biết an 2 gốc nhân quả này trc khi lập gdinh thì an ổn , phúc đức họ hàng và phụ mẫu cũng vượng theo .
Còn như ko biết an 2 gốc nhân quả này , thì ko những tình duyên chỉ 1 cái kết là tan vỡ , mà cha mẹ , họ hàng ( phúc đức) , sớm muộn cũng phát sinh trở ngại , trái ý , ko tương trợ .
Đầu trang

đạt đoàn
Chính thức
Chính thức

supachai749 đã viết: 13:17, 29/11/23 Bạn đang làm bên ngân hàng, cung tài rất đẹp.
Dạ ko, em đang làm quản lý kho cty của họ hàng(cty gia đình nhỏ thôi ạ), công việc trước em cũng làm kho của người quen.
Đầu trang

đạt đoàn
Chính thức
Chính thức

begauhn đã viết: 15:34, 29/11/23
đạt đoàn đã viết: 11:13, 29/11/23 Em có tập mày mò tử vi sơ sơ, đầu năm e xem ls e đại hạn tiểu hạn tại thê có con mã gặp lưu mã nghĩ ko lẽ năm nay quen ai đó ở xa, thì đến cỡ giữa tháng 5 dương đến tháng 8 e quen 1 bạn kia ở bắc( em ở trong nam), quen khoảng 4 tháng e ra bắc 6 lần, quen đc 2 tháng rồi e mới biết bạn đó có chồng r mà li thân chưa li dị, xong mới biết thêm bạn đó có con đc 3t rồi gửi nhà ngoại. Xong rồi lại thôi ko quen nữa. Ko biết cung thê em như thế nào mà quen bạn gái lần đầu gặp toàn trên internet rồi mới yêu nhau. Ở ngoài đời bạn bè cũng giới thiệu người này người kia mà em nch lại ko hợp.
Hình ảnh
Số này lấy vk là người phương xa hoặc đi xa mà gặp , nhưng hôn nhân ko hạnh phúc .
Gốc nợ nhân quả cung thiên di đánh phá cung Phúc ( họ hàng ) và cung phu thê ở thế tam hợp .

Có thể hiểu là số nên duyên vs ng phương xa ( di ) , nhưng nợ cung thiên di , thì ta vs họ ko xét là duyên , mà xét là nợ .
Gốc này phá phúc đức ( họ hàng ) , thì họ hàng có vấn đề , tranh chấp hoặc ly tán , hoặc yểu cách ..v..v..

Gốc nợ nhân quả nữa đánh phá cung phụ mẫu , cha mẹ dễ có bất trắc hoặc phát sinh xung đột , mâu thuẫn .
Gốc này cũng nhị hợp phá sang phu thê .
Nên xem ra phu thê chịu ảnh hưởng khá nặng nề , có thể so sánh cái dở ở phúc ( họ hàng ) , công với mâu thuẫn tại mẫu , thì ra cái xấu của phu thê , chưa kể phu thê còn 1 số cái xấu bổ sung từ bên ngoài .

Biết an 2 gốc nhân quả này trc khi lập gdinh thì an ổn , phúc đức họ hàng và phụ mẫu cũng vượng theo .
Còn như ko biết an 2 gốc nhân quả này , thì ko những tình duyên chỉ 1 cái kết là tan vỡ , mà cha mẹ , họ hàng ( phúc đức) , sớm muộn cũng phát sinh trở ngại , trái ý , ko tương trợ .
Dạ vâng, đúng như bác gauu nói là họ hàng bên nội lẫn bên ngoại em đều đang trang chấp đất nhà cửa, khả năng ko qua lại với nhau, mà em lại có mối quan hệ tốt với họ hàng xa bên ngoại ở ngoài bắc.
Về bố mẹ em thì hay khắc khẩu ạ, vẫn yêu thương lo cho nhau.
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Người này dễ quay lại với em, hãy chắc chắn cô ấy và chồng cũ 100% đã chấm dứt tình cảm với chồng thì anh mới nên qua lại tránh gây ra tội phá gia đình người khác.
Phục binh qua lại nhiều lần mới lấy nhau.
Tả phụ cung tử tức dễ lấy người đã có con.
Nếu lấy phải người đã có con thì hay thể hiện khí thế của một đại trượng phu yêu cô ấy và coi con cô ấy như con mình ruột mình chăm sóc thật tốt thật tử tế. Yêu thương hết mình.
Thiên mã phu thê dễ phải lấy hôn phối phương xa.
Số giàu có.
Chúc may mắn
Hạnh phúc vui vẻ và ngày càng thành công trong cuộc sống
Ngày mới vui vẻ
Nam mô a Di Đà Phật
Đầu trang

đạt đoàn
Chính thức
Chính thức

Tudotutronghanhphuc đã viết: 16:35, 29/11/23 Người này dễ quay lại với em, hãy chắc chắn cô ấy và chồng cũ 100% đã chấm dứt tình cảm với chồng thì anh mới nên qua lại tránh gây ra tội phá gia đình người khác.
Phục binh qua lại nhiều lần mới lấy nhau.
Tả phụ cung tử tức dễ lấy người đã có con.
Nếu lấy phải người đã có con thì hay thể hiện khí thế của một đại trượng phu yêu cô ấy và coi con cô ấy như con mình ruột mình chăm sóc thật tốt thật tử tế. Yêu thương hết mình.
Thiên mã phu thê dễ phải lấy hôn phối phương xa.
Số giàu có.
Chúc may mắn
Hạnh phúc vui vẻ và ngày càng thành công trong cuộc sống
Ngày mới vui vẻ
Nam mô a Di Đà Phật
Dạ vâng e cảm ơn
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”