Hôm nay, sau khi biết được thông tin là bệnh của mình sẽ không thể chữa khỏi dứt điểm hoàn toàn, sẽ có vẫn bị tái phát

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hôm nay, sau khi biết được thông tin là bệnh của mình sẽ không thể chữa khỏi dứt điểm hoàn toàn, sẽ có vẫn bị tái phát

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

Thì ban đầu mình hơi hơi không vui vẻ lắm. Và về sau là chấp nhận. Mình chấp nhận là mình sẽ có một sức khoẻ không được tốt, mỗi khi trái gió trở trời, thay đổi thời tiết đột ngột, hay đang nắng to đột nhiên chuyển sang mưa giông, gió bấc; thời tiết đang nóng chuyển sang lạnh đột ngột thì mình sẽ dễ bị đau đầu, hoa mắt, chóng mặt, đau mũi, không thở được, khó thở, mệt mỏi thì mình chấp nhận là mình sẽ như vậy cả đời.
Nó sẽ ảnh hưởng đến nhiều thứ như sức khoẻ để lao động, công việc và kiếm tiền, một số vấn đề khác.
Nhưng mà không sao mà. Mình so với người bị cụt tay, cụt chân thì vẫn còn may mắn chán. Chỉ là mình hơi yếu chút thôi, nhưng mình có thể làm được việc mình yêu thích mà. Như nấu ăn món chay mình thích, tập thể dục nhẹ nhàng, nhảy nhót. Sau này vẫn có thể đi làm công việc nhẹ nhàng vừa sức.

Mình quyết định từ nay đến lúc mình lìa đời thì mình sẽ không yêu ai nữa cả, và cũng không kết hôn nữa. Bởi vì mình không có được khoẻ, mình không biết là khi nào bệnh của mình sẽ lại tái phát nữa. Cái đợt mà mình bị bệnh chưa đi nằm viện, là mình cố đi làm để có tiền trang trải cuộc sống. Về đến nhà là mình quá mệt, mình chỉ ăn xong và trèo lên giường nằm nghỉ luôn. Mình không thể chăm sóc cho con mình được khi mà mình bị bệnh. Không phải mình lười, mà tại lúc đó đầu mình đau quá thể, mình thấy rất hoa mắt, chóng mặt.
Nếu giả sử sau này mình đi bước nữa, sinh thêm một đứa con nữa, thì mỗi khi mình tái phát bệnh, mình không thể chăm sóc cho đứa con của mình. Bản thân mình còn chưa chăm sóc tốt nổi cho chính mình mỗi khi bị bệnh. Thì sao này chăm sóc cho chồng con, bố mẹ chồng thế nào được. Trước mình bị đau đầu quá, khó thở. Mãi đến 13h mình mới dậy để cố nấu cho mình bát mì ăn trưa. Chính vì vậy, mình đã không thể chăm sóc tốt cho ai được rồi. Vì vậy, mình cũng không muốn bất kỳ một ai phải chăm sóc cho mình vì mình bệnh tật, ốm đau, không được khoẻ mạnh, không muốn làm gánh nặng cho bất kỳ ai cả.

Thân cư quan mà có sao bệnh đóng cung đó là hay bị bệnh khi bước vào hậu vận đúng không mọi người? Chính bác sĩ cũng nói rằng bệnh của mình không thể khỏi hoàn toàn mà.

Mà mình còn bị lệch vách ngăn mũi, mình luôn cảm thấy bị khó thở =)) nên giờ đối với mình sức khoẻ là quan trọng nhất. Mấy cái chuyện tình dục mình không thấy hứng thú nữa rồi. Vì cũng không có sức khoẻ để mà làm cái chuyện vợ chồng đó.

Đại vận tiếp tới của mình có sao đẩu quân đó mới người. Là sự cô đơn, cô độc. Thân cư quan lộc có thất sát chủ về sự cô độc tiếp nữa.

Mình nghĩ là thời gian tới, mình sẽ không mở lòng để yêu ai cả, cũng không mở lòng với những mối quan hệ xã giao, xã hội, bạn bè. Mình vẫn đi làm thôi, nhưng mình sẽ tập trung vào bản thân. Dành nhiều thời gian để ở một mình, tu tập và sửa đổi.
Công danh sự nghiệp, tiền tài vật chất hay những thứ như tình yêu đôi lứa, hôn nhân vợ chồng mình cũng buông luôn. Buông luôn cả những mối quan hệ bạn bè, xã giao xã hội.

Mình phải tu tập sao cho đạt được ở cái trạng thái:
+ Không sợ hãi bất cứ điều gì. VD như trước mình sợ mình thất nghiệp, mình không xin được việc, sợ nọ sợ chai thì mình ráng tu sao cho mình không sợ bất cứ cái gì cả.
+ không có tự dằn vặt trách móc bản thân. VD như trong quá khứ mình đã làm điều gì đó sai bản thân luôn cảm thấy tội lỗi dằn vặt thì giờ mình sẽ không trách bản thân nữa.
+ không có xấu hổ điều gì cả. VD mình ngừng so sánh mình với mọi người, nếu mình không có bất cứ cái gì về sự thành công, hay thành đạt nào trong cuộc đời thì mình cũng không có gì phải xấu hổ cả.
+ không cảm thấy đau khổ khi mất mát một điều gì đó. VD như con chó mình yêu quý nó chết, thì mình sẽ không buồn nữa, mình phải rời xa người mà mình yêu quý VD như họ chết, yêu nhau rồi phải chia tay ... Thì mình cũng không có buồn.
+ không có những suy nghĩ tiêu cực đối với mọi người. Vd không chỉ trích hay phán xét ai; thậm chí là không quan tâm người sao nghĩ sao về mình, họ muốn đánh giá mình thế nào cũng được...
Tất cả là đều về con số 0000 và 0000 để có được sự bình yên thanh thản trong tâm hồn. Vd Mình muốn trở thành một chiếc siêu xe thì giờ mình là chiếc xe cũ nát thì dù có sửa đổi sửa sai thế nào đi nữa vẫn không thể trở thành chiếc siêu xe.
Chỉ có thể là mình đem mình vứt vào trong cái máy để nó nghiền nát cái đống sắt vụn của xe. Và sau đó mình tạo lại và nhào lặn lại thì mình mới có thể trở thành chiếc siêu xe.
Phải có cái sự bầm dập, ngã cho sấp mặt như vậy, nghiền vỡ nát tất cả những cái cũ thì từ đó mình mới có thể đổi mới và trở nên tốt đẹp hơn.

Mình tính không định lên đây nữa. Nhưng khi nghe tin là sẽ không thể khỏi bệnh dứt điểm, vẫn sẽ bị tái lại. Hơi buồn nhưng không sao. Chấp nhận nó là một phần của cuộc đời mình, vẫn cố gắng và vui vẻ sống tiếp.
Nếu bạn là mình thì bạn sẽ cảm thấy không vui vẻ cho lắm khi mới nghe tin là bạn sẽ không thể hết bệnh hoàn toàn, bạn vẫn sẽ tái lại đúng không?
Mình vẫn chưa ra viện, dù mình có ra viện thì mình vẫn sống vui vẻ, ăn uống điều độ thôi, giữ gìn sức khoẻ và chăm sóc bản thân..... Luôn luôn mỉm cười cho dù không được khoẻ mạnh.
Xem giúp sức khoẻ ạ!
Tập tin đính kèm
Tôi (3).jpg
Tôi (3).jpg (184.42 KiB) Đã xem 152 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hôm nay, sau khi biết được thông tin là bệnh của mình sẽ không thể chữa khỏi dứt điểm hoàn toàn, sẽ có vẫn bị tái ph

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nữ . Cách Sát Phá Tham, không thích hợp phái Nữ . Mệnh đọc thủ Tham lang ở cung Tuất lại càng nguy hiểm .
Số đã giống với cuộc đời . Đúng ngày đúng giờ .
Thôi kệ, cứ vững sống . Lệch sống mủi không đáng kể , giữ ấm cho vách ngăn bên kia được lưu thông thì không sao .
Không nên nghỉ đến tình duyên như đã suy tính .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”