Năm 2023 là năm xui xẻo nhất trong cuộc đời từ trước đến nay.

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Năm 2023 là năm xui xẻo nhất trong cuộc đời từ trước đến nay.

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

Sáng nay, bác sĩ lại nói thêm về tình trạng bệnh của mình. Mình vừa bị những bệnh đã chia sẻ. Là bệnh của mình sẽ không khỏi dứt điểm hoàn toàn được.
Đã vậy sáng nay bác sĩ lại nói tiếp mũi của mình còn bị phì đại cuốn mũi và lệch vách ngăn. Khiến mình sẽ gặp tình trạng khó thở thường xuyên. Bác sĩ nói cứ theo dõi theo thời gian. Nếu sau này cảm thấy khó thở đến mức không thể chịu được thì phải mổ phẫu thuật. :((
Chưa hết, mới khám bệnh xong thì nghe tin chị quản lý cho mình nghỉ việc hẳn. Lý do vì sức khoẻ của mình yếu, nằm viện lâu mãi hơn tuần chưa đi làm lại được, nên chị ý tìm người khác thay thế mình rồi.

Đã ốm đau bệnh tật nằm viện... Lại còn bị đuổi việc.... Có cái nào xui xẻo hơn không ạ? :( :-S
Hôm qua thì hơi không vui nhè nhẹ. Hôm nay thì chán thật sự. :( nếu mọi người là mình thì mình chắc sẽ buồn đúng không? :-S

Về phần sức khoẻ thì mình buông rồi. Cứ chăm sóc sức khoẻ thể chất và tinh thần sao cho tốt. Khi nào nó khỏi bệnh thì nó khỏi, khi nào được ra viện thì ra. Mà khi nào tái phát tiếp thì lại đi nằm viện. ;) Cố gắng quá mà không hết bệnh nó lại thành sinh bệnh trầm cảm ra. Cứ vui vẻ mà sống, vẫn ăn được, ngủ được, đi lại được, tay làm được việc thì là mình còn hạnh phúc chán.

Về phần công việc, có lẽ mình sẽ tìm công việc làm văn phòng nhẹ nhàng với sức khoẻ thôi. Không phải mình lười, mà mình không thể vận động mạnh mẽ được, trước mình có thể tập thể dục tận 1 tiếng, với các bài tập nặng hoặc đi bộ tận 1 đến 2km hay chạy bộ thì giờ mình chịu luôn. Giờ như vậy, mình không thở được đâu. Đi làm phải đi và đứng cả ngày chắc mình bị rối loạn tiền đình mất, hoa mắt chóng mặt.

:-bd vẫn nên vui chứ mọi người nhỉ! Vẫn còn sống mà. ;;) Biết đâu sau khi ra viện tìm được công việc phù hợp hơn ạ ;;) xem giúp mình công việc. 8->
Tập tin đính kèm
Tôi (4).jpg
Tôi (4).jpg (184.42 KiB) Đã xem 121 lần
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Năm 2023 là năm xui xẻo nhất trong cuộc đời từ trước đến nay.

Hahaha. Dù có chuyện gì xảy ra vẫn phải vui. Chưa chết là vẫn còn có thể cố gắng được.
Anh người yêu cũ hay bảo là mình hấp hấp giống bà Hoà minzy, trông mình ngoài đời lúc nào cũng vui vẻ, không bao giờ gặp mà thấy mình ủ rủ cả.
Mà chắc mình hấp thật. Đợt người yêu cũ vào nhà tắm, mình ở bên ngoài mình tắt hết điện cho tối thui và khoá cửa lại. Mình trêu và doạ ma đó.
Con bạn tử sát vừa mới đi ra khỏi nhà vệ sinh, mình đứng bên ngoài sau cánh cửa hù nó, nó giật mình thì mình vui, trêu mà.
Chắc vì thế mọi người bảo mình hấp hấp.
À đợt đi làm gần đây, có ông anh trêu mình là bắt quả tang em dùng điện thoại trong giờ nhé, anh chụp ảnh anh gửi cho quản lý. Thế là mình dạo dáng mình bảo:" à anh chụp em à, để em tạo dáng cho anh chụp." Hahaha.
Phải luôn vui vẻ! Có bệnh, tái phát bệnh thì lại tiếp tục chữa bệnh. Thất nghiệp thì lại tiếp tục xin việc. Không có gì phải buồn cả.
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Năm 2023 là năm xui xẻo nhất trong cuộc đời từ trước đến nay.

Không có sức khoẻ tốt, không có công việc...
Nhưng có tiền để trả tiền viện phí và thuốc thang là được ạ.... Tiền mình tự kiếm đó, chứ chẳng phải đi xin hay được ai cho cả. Tính mình hay lo xa, nên dù có ốm bệnh suốt cả tháng mình vẫn ráng đi làm. Không làm lấy đâu tiền để trang trải cuộc sống, khám chữa bệnh.
Vẫn còn đủ tiền để mua quà giáng sinh cho con trai và mua bỉm sữa cho con.
Và mua quà tặng sinh nhật người yêu cũ. Hỏi ông người yêu cũ thích gì thì bảo anh chỉ thích em không cần phải mua gì cả, được gặp em là anh vui rồi. Mình nằm viện người yêu cũ đi xa hơn 100km để thăm mình. Lúc người yêu cũ đi về, mình rất muốn ôm người yêu cũ và nói là:" em yêu anh, anh đừng đi, hãy ở lại với em, chúng ta đừng xa nhau, hãy ở bên nhau mãi mãi." Nhưng mình lại không thể cất tiếng ra những lời đó. Vì mình biết khi nói ra những điều đó, người yêu cũ sẽ đồng ý. Nhưng điều đó sẽ khiến con trai của mình khổ. Bởi trước mẹ của người yêu cũ có nói với người yêu cũ mình rằng:" một mình nó thì được, nhưng con trai của nó thì không được."
Sau đó, mình có nói với người yêu cũ rằng:" nếu mẹ anh có hỏi gì về em nữa, thì anh nói giúp em với mẹ anh rằng, bác có thể bỏ rơi con trai bác được không? Còn cháu thì dù có thế nào đi nữa cháu cũng không bỏ con trai cháu đâu. Cháu chọn bỏ con trai bác, chứ dù có sắp chết cũng không bao giờ bỏ con của mình."
Mình thẳng tính mà, một người phụ cũng làm mẹ mà thốt lên được cái câu như vậy. Thì mình biết chắc chắn khi mình làm dâu, kết hôn với người yêu cũ thì con trai mình chắc chắn là bị khổ và ghẻ lạnh.

Giờ mình bị bệnh tật thế này, mình chọn buông bỏ tình yêu đi. Không yêu ai và cũng chẳng kết hôn.
Vào ngày sinh nhật, người yêu cũ tặng gì không muốn, lại muốn mình tặng mình nhảy một bài hát kpop cho người yêu cũ xem.
Mình nhảy bài hát cả 3 phiên bản luôn.
Phiên bản thứ nhất kpop kiểu dưỡng sinh. Là tua chậm ý... Kakaka.
Phiên bản thứ 2, bình thường như vũ đạo kpop thường thâý.
Phiên bản thứ 3, phiên bản kpop nhảy bằng cả tính mạng. Mình không ngại làm xấu bản thân, miễn vui và oh yeah là được. Quẩy hết mình. Đang tính khi nào con bạn thân tử sát lấy chồng phải đi đến đám cưới nó phải quẩy tưng bừng . Bạn thân là phải vui hết mình chứ.
Mình với nó thoải mái với nhau lắm, đợt hôm nọ nằm viện. Mới mở mắt ra con bạn gọi điện thoại. Mình mới a lô. Nó đã tương luôn câu chửi bậy aaa, câu thứ hai cũng bậy aaa. Nó chửi quát to quá như kiểu hết hơi ý. Nghỉ 3s, xong nó lại chửi aaa, câu thứ 4 cũng aaa. Mình còn chưa kịp nói gì. Câu thứ 5 là mới biết nó chửi cái đứa khác. Hài gớm.... Mình không thích nói bậy, nhưng mà bạn thân với nhau nên mình thoải mái.
Aaa là câu bậy nha. Ko tiện ghi ạ. Nó bậy quá

Trước mình đi làm công ty may, mình vừa may vừa hát. Đứa khác hỏi, gớm bà nào vừa hát vừa làm việc, yêu đời dữ vậy.
Nói chung cứ vui thôi. Có tiền để trả viện phí là còn đang may mắn ạ.
Đóng top ạ. Thanks!
Được cảm ơn bởi: rainbow1104
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”