Cơ Nguyệt đồng lương mà sao bướng quá!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cơ Nguyệt đồng lương mà sao bướng quá!

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thienco2014 đã viết: 12:42, 29/12/23
hysshu đã viết: 22:15, 28/12/23
Thienco2014 đã viết: 21:10, 22/12/23 Các thầy cho tôi hỏi lá số con gái tôi mệnh Cơ nguyệt đồng lương ko bị sát tinh xâm phạm mà sao đến tầm này tuổi bướng quá, lúc nhỏ thì ngoan vô cùng, hix, tôi sờ trét quá! Có bác nào lý giải giúp tôi tính cách nó thế nào với, và học hành tương lai ra sao. Tôi xin cảm ơn rất nhiều
Ls của cháu đây ạ
con gái của bạn sinh mổ hay sinh thường, giờ sinh có chính xác 100% ko? Nếu đúng 7h15 sáng thì nên xem thêm lá số giờ Mão. Lại sinh tháng nhuận nữa.
Con mình sinh mổ bạn ạ, giờ sinh 7h15 thì chuẩn ko sai đc ạ, mình nhớ 7h kém 20 mình lên bàn mổ, và 7h15 thì bắt con ra.
Nếu vậy thì ko biết lá số nào đúng fai ko bạn, tử vi khó sử dụng thật,
Trẻ con còn bé thì hay ương bướng, cha mẹ nên là tấm gương tốt, hình mẫu tốt cho con cái học tập. 18 tuổi trở lên mới lên xem tử vi. Sinh mổ có nhiều cao thủ cho là ko ứng số hoặc ứng số ko nhiều ( so với sinh thường). Vấn đề sinh mổ có ứng số nhiều hay ko, hiện vẫn còn tranh luận, bàn cãi.
Được cảm ơn bởi: Thienco2014
Đầu trang

Thienco2014
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thienco2014 »

hysshu đã viết: 00:22, 30/12/23
Thienco2014 đã viết: 12:42, 29/12/23
hysshu đã viết: 22:15, 28/12/23

con gái của bạn sinh mổ hay sinh thường, giờ sinh có chính xác 100% ko? Nếu đúng 7h15 sáng thì nên xem thêm lá số giờ Mão. Lại sinh tháng nhuận nữa.
Con mình sinh mổ bạn ạ, giờ sinh 7h15 thì chuẩn ko sai đc ạ, mình nhớ 7h kém 20 mình lên bàn mổ, và 7h15 thì bắt con ra.
Nếu vậy thì ko biết lá số nào đúng fai ko bạn, tử vi khó sử dụng thật,
Trẻ con còn bé thì hay ương bướng, cha mẹ nên là tấm gương tốt, hình mẫu tốt cho con cái học tập. 18 tuổi trở lên mới lên xem tử vi. Sinh mổ có nhiều cao thủ cho là ko ứng số hoặc ứng số ko nhiều ( so với sinh thường). Vấn đề sinh mổ có ứng số nhiều hay ko, hiện vẫn còn tranh luận, bàn cãi.
Cảm ơn bạn, mình sinh mổ nhưng ko chọn giờ sinh, mọi thứ đều tự nhiên nên chắc giờ đó ko sai đc, chỉ phân vân tháng Nhuận thì vẫn là ngày đó hay ngày sau 1 tháng như 2 bạn Hi Du và Long Đức nói thôi
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Sai lầm của các mẹ là luôn nói xấu cha với người con và với những người thân trong gia đình hay bạn bè thân thiết hay bất kì ai. Cho dù vô tình hay cố ý điều là một chuyện rất có hại với trẻ, sự tổn thương rất khó mà được chữa lành. Nếu nói với bé, bé sinh thù hận với cha của bé với gia đình cha bé ( tuỳ trường hợp), khả năng là thích làm điều xấu thậm chí hủy hoại cơ thể và không tôn trọng trân quý cuộc sống của mình, dễ dẫn đến trầm cảm tự tử nhất là các bé gái. Cảm thấy mình ra đời là một tội lỗi. Nếu nói với người khác (cho dù bạn cho rằng người ấy là thân thiết) người tốt thì không nói nhưng với người có tâm địa không tốt thì trước mặt bạn họ có thể tốt nhưng sau lưng bạn họ lại đối xử không tốt với đứa trẻ, thậm chí còn hùa vào sỉ nhục cha bé cho vừa lòng người mẹ ( có một số người mẹ vì hận thù mù quáng mà cảm thấy thoả lòng vì điều đó nhưng thật chất đang làm tổn thương trẻ). Nếu bé có biểu hiện bất thường nên đưa bé đến khám bác sĩ tâm lý giỏi nhờ họ giúp đỡ và tư vấn.
Được cảm ơn bởi: Thienco2014
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Báo Hiếu việc nuôi con đừng bao giờ nghĩ đến việc chúng báo Hiếu thật sự giống như chơi trò xổ số vậy khả năng để lọt vào ô trúng thưởng cực kì thấp cho dù con bạn có là bác sĩ, luật sư hay những người có chức có quyền có tiếng tăm thì cũng đừng mong chờ nhiều quá nuôi con đừng bao giờ mong cầu điều này. Mong con báo Hiếu thì hên lắm chúng có thể cho bạn tiền hay sắp xếp chỗ ở tốt cho bạn hay điều kiện chăm sóc y tế tốt. Bạn cứ yêu thương giúp đỡ con của mình hết mình và đương nhiên cũng phải chăm sóc bản thân của mình hết mình và phải chừa cho riêng bản thân một số tiền. Cuộc đời này vô thường lắm. Sức khỏe trí não sẽ bắt đầu có vấn đề sau khi bạn đạt 85 tuổi bắt đầu rất sa sút đây là đang tính người không bị tai nạn ( có người minh mẫn nhưng khả năng cực kì thấp)nếu bị tai nạn hay sốc tinh thần thì số tuổi đó có thể giảm xuống còn 65 tuổi thậm chí nhỏ hơn. Bởi vậy mình không ham sống già. Loạn thần rất dễ bị ở người già. Cứ sống tốt sống hết mình đừng mong cầu đòi hỏi đừng đặt nặng vấn đề này lên vai bé cho rằng đây là trách nhiệm của bé vì thật chất rất ít người biết báo Hiếu và thật chất không ai muốn sống già cả ít lắm luôn. Bạn có thể vào tham quan viện dưỡng lão sẽ hiểu rõ hơn. Những đứa trẻ thiếu thốn tình cảm gia đình là đối tượng rất dễ bị tổn thương tinh thần, tâm lý và trong độ tuổi này thì phải cẩn thận hơn nữa. Nhớ dạy trẻ về giới tính và tình dục. Trên 18 tuổi là độ tuổi được phép kết hôn, trên 18 tuổi chỉ quan hệ tình dục nếu muốn có ý định sinh con hãy đảm bảo con đủ chi phí nuôi dạy một đứa trẻ. Đừng sống thiếu trách nhiệm. Trong cuộc sống người tính không bằng trời tính dạy thì dạy vậy thôi nếu bé lỡ phạm phải không trách móc bé ( cho đây chỉ là bài học), cùng nhau tìm cách khắc phục hậu quả bằng cách tìm bác sĩ tâm lý nhờ tư vấn cho mẹ của bé và cả bé. Mình chỉ nói đây là trường hợp nên chuẩn bị mình cũng là người có con nên mình học mọi thứ để chắc chắn bé sẽ trở thành người được sống trong điều kiện nuôi dạy tốt, giúp đỡ bé trưởng thành. Đương nhiên không thể chuyển sang chỉ trích người khác nghèo nhưng có con đó là chuyện của họ, mỗi người có suy nghĩ khác nhau, có thể họ muốn con họ sống trong môi trường nghèo khổ để con họ biết trân quý mọi thứ và biết phấn đấu cho cuộc sống sau này con không phải là họ đừng phán xét ai. Sống tốt nhất tự thân và tự chịu trách nhiệm cho việc mình làm. Chia sẽ cùng bé đi làm những công việc khác nhau để bé biết trân quý tiền bạc bé có thể bán hàng phụ bạn hay lắm các công việc chân tay đảm bảo không ảnh hưởng quyền lợi được học hành của bé. Cuộc sống ai cũng có khó khăn mình phải cố gắng giải quyết nó.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em xin lỗi quên nói nữa là phải dạy trẻ biết quý trọng yêu thương chị.
https://m.youtube.com/watch?v=eC205gcdk ... B0byBoZWxw
Có rất nhiều vấn đề chị phải tìm hiểu vì bé thiếu thốn tình cảm. Có thể chị quá bận rộn để có thể tìm hiểu về bé. Nuôi một đứa trẻ thành người thật sự không phải là một công việc dễ dàng làm mẹ đơn thân lại là một việc cực kì khó khăn vừa kiếm tiền bảo đảm cuộc sống, vừa phải nuôi dạy bé ăn học. Em đoán chị làm mẹ khi chưa có sự chuẩn bị về kiến thức về cách giáo dục một đứa trẻ. Thời nay sống không thể như xưa tao chỉ cho nó ăn uống đủ là được rồi tại sao phải lo lắng đến tinh thần của nó thời gian đâu mà rảnh dữ, nuôi một đứa con để báo hiếu sau này nó nuôi tao??? Đây là nhiệm vụ của một người mẹ đảm bảo sức khỏe thể chất và tinh thần của con mình.
Nuôi một đứa trẻ thành đạt thành công biết yêu thương giúp đỡ không đơn giản đâu. Chị phải cố gắng rất nhiều sống thật tốt, chia sẽ với con dành thêm thời gian cho bé, tìm hiểu về bé nhiều hơn nữa.
https://m.youtube.com/watch?v=CyElHdaqk ... ciBraWQ%3D
https://m.youtube.com/watch?v=1-5hyeW4_ ... aXN0ZXI%3D
Em xem rất nhiều về cách dạy con
Đây là video em tìm cho chị em thấy rất hữu ích với con em hiện nay 7 tuổi, mỗi khi bé acting up this is how I learn to deal with her temper. Good luck
https://m.youtube.com/watch?v=bsCMWwyaW ... xpbmUga2lk
Đầu trang

kimthanh123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kimthanh123 »

Thienco2014 đã viết: 12:08, 24/12/23
kimthanh123 đã viết: 02:52, 24/12/23
Thienco2014 đã viết: 21:10, 22/12/23 Các thầy cho tôi hỏi lá số con gái tôi mệnh Cơ nguyệt đồng lương ko bị sát tinh xâm phạm mà sao đến tầm này tuổi bướng quá, lúc nhỏ thì ngoan vô cùng, hix, tôi sờ trét quá! Có bác nào lý giải giúp tôi tính cách nó thế nào với, và học hành tương lai ra sao. Tôi xin cảm ơn rất nhiều
Ls của cháu đây ạ
cũng có khả năng do cung phụ mẫu quá độc tài

tôi thấy sai giờ sinh vì nếu đúng lá này thì tính tình hiền lành chứ đâu phải bạo hộ băng Hà Như sát phá tham
Ko nhầm được bạn ạ, trong phòng sinh mình có đồng hồ và lúc vừa sinh thì mình có nhìn đồng hồ, y tá cũng nói luôn sinh h đó mà, mình cũng nghĩ nó fai rất hiền lành, thực ra từ nhỏ đến h đúng ngoan hiền thật, ko như những đứa trẻ khác hay đòi ăn vạ hoặc bướng thì con mình cực ngoan, hiểu chuyện, bảo cái nghe ngay nhg sang đến năm nay thay đổi 180 độ, mình cũng ko hiểu chuyện j đang xảy ra nữa
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”