NĂM 2024 .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: NĂM 2024 .

Gửi bài gửi bởi PHDI »

huong1999 đã viết: 07:19, 02/01/24 Công việc cháu nghỉ tầm giữa tháng 8 sau đó lại quay lại chỗ làm cũ. Lý do nghỉ là chờ hồ sơ đi nước ngoài mà không được đó ạ. Cháu tự làm hồ sơ, giấy tờ đi nước ngoài nhưng bị trục trặc ạ. Cháu cũng có ý định nhờ công ty môi giới nhưng sau đó lại thôi ạ.
1 . Đầu năm có ít tranh luận về vấn đề phân phối hay số lượng .
2 . Có kết quả tốt về giấy tờ , hồ sơ .
3 . Tình hình kinh doanh , sức khỏe , tình cảm có vấn đề . Cẩn thận với vật bén,sắc.
4 . Cần cẩn thận khi điền , viết., trình bày về văn bảng hay đơn từ .
Sửa lần cuối bởi PHDI vào lúc 22:53, 02/01/24 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, hethong123, huong1999
Đầu trang

huong1999
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huong1999 »

PHDI đã viết: 22:36, 02/01/24
huong1999 đã viết: 07:19, 02/01/24 Công việc cháu nghỉ tầm giữa tháng 8 sau đó lại quay lại chỗ làm cũ. Lý do nghỉ là chờ hồ sơ đi nước ngoài mà không được đó ạ. Cháu tự làm hồ sơ, giấy tờ đi nước ngoài nhưng bị trục trặc ạ. Cháu cũng có ý định nhờ công ty môi giới nhưng sau đó lại thôi ạ.
1 . Đầu năm có ít tranh luận về vấn đề phân phối hay số lượng .
2 . Có kết quả tốt về giấy tờ , hồ sơ .
3 . Tình hình kinh doanh , sức khỏe , tình cảm có vấn đề . Cẩn thận với vật bén,sắc.
4 . Cần cẩn thận khi điền , viết., trình bày về văn bảng hay đơn từ .
Dạ vừa hôm qua có tranh luận về nhập số lượng buôn bán rồi ạ. Chuyện tình cảm thì lận đận lắm ạ, mãi vẫn cứ ế dù cháu cũng k đến mức xấu quá ạ. Đại vận mới cháu có khá hơn đại vận vừa qua không bác ?Từ 2020-2023 cháu thấy nhiều vấn đề bất ổn quá
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

chillywontons đã viết: 14:38, 02/01/24
PHDI đã viết: 22:37, 01/01/24
chillywontons đã viết: 11:59, 01/01/24 Nếu hữu duyên cho em xin. Em học về công nghệ thông tin và hiện giờ dang làm về CNTT.

Hình ảnh

1 . Có quen 1 mối tình nào hay có bị stress về tình cảm ở năm 2018 ko .?.

- Năm 2018 em khong có quen ai cả. Năm đó em chỉ tập trung làm việc.

2 . Năm 2023 trong cty có thành lập những hội nhóm , team , tuyển chọn mà mình có tham gia trong đó . Có bất mản hay tranh luận về tăng ca , sự phân bổ , cặp đôi và mùa hè của năm có quen đối tượng mới ko ..?

- Bác nói dung rồi. Năm 2023 vừa rồi có tranh luận về phần tăng ca, và em da gặp người mới vào mùa hè.
Năm 2024 của bạn stress lắm .
Áp lực về dự án , cung ứng, đầu tư. Người hổ trợ bạn hay đồng nghiệp rút trước . Có thay đổi về vị trí làm việc . 1 số quy định thắt chặt có thể làm bạn trở về zero . Hoặc là chuyện tình cảm của bạn .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Heather217
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Heather217 »

PHDI đã viết: 11:52, 01/01/24 Xem cho 10 bạn về năm 2024 . Cái cần là giờ sinh phải chính xác , chuyên ngành học và hiện tại đang làm chuyên môn gì .?
Cháu chào bác, mong được bác hữu duyên ạ.
Cháu học về kỹ thuật, nhưng hiện đang kinh doanh 1 tiệm bánh nhỏ và đầu tư tài chính, bđs là chủ yếu.
Đây là lá số của cháu, mong được bác xem giúp năm tới ạ.
Tập tin đính kèm
3Z7U0NZO (1).jpg
3Z7U0NZO (1).jpg (184.26 KiB) Đã xem 293 lần
Đầu trang

vuthanhhai126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vuthanhhai126 »

PHDI đã viết: 22:15, 02/01/24
vuthanhhai126 đã viết: 13:47, 01/01/24 Hữu duyên em với ạ. Em học CNTT, năm 2023 em ở không cả năm, sang năm 2024 em tính đi làm lại CNTT ạ.

Dự đi làm gần hay xa nơi ở
. Năm 2024 .
1. Sắp xếp , phục hồi những đồ vật củ .
2 . Người ta sẽ mở lại chuyện đi cho mình .
3 . Có cv nhưng tự nghỉ việc để tìm 1 hướng khác .
4 . Làm đại diện về uy tín và lời nói cho người khác .
Trong 2 năm 2022 và 2023 thì có năm nào .
1 . Thiết kế lại cái cổng phía trước nhà .
Và 2 . Tiệc tùng quá trớn .
Em dự là làm ở thành phố lớn vì ở quê kiếm việc về CNTT rất khó ạ.

Năm 2022 và 2023 thì:
1 . Thiết kế lại cái cổng phía trước nhà?
=> Thiết kế cổng thì không có ạ, nhưng nhà dưới quê em thì nhà nước nâng mặt đường lên cao thành ra nhà em thấp hơn mặt đường cả thước, xe máy muốn vào nhà phải lót tấm gỗ để chạy xuống

2. Tiệc tùng quá trớn?
=>Có đi đám cưới nhiều hơn trước, tụ tập bạn bè nhậu nhẹt mà em chỉ uống nước ngọt thôi, em bị dị ứng bia

Cho em hỏi sang năm 2024, tình hình của em có khả quan hơn không ạ, cả năm 2023 em muốn học thêm này kia trao dồi bản thân mà cứ ù lì, lười biếng, lãng phí rất nhiều thời gian. Hiện tại em đang cảm thấy thất vọng về bản thân khá nhiều [-O<

Mong sớm nhận được hồi âm của bác ạ. Cảm ơn bác nhiều!
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Quan Nguyen đã viết: 13:51, 01/01/24 Xin phép đăng ký bác một suất .

Năm xưa thì có học về điện công nghiệp nhưng mà chỉ tới mức trung cấp thôi . Cũng có đi làm thợ điện 1 thời gian ngắn khoảng 1 năm.
Sau đó thì có đi học tiếng Nhật và có đi làm thông dịch viên khoảng 10 năm .

Bây giờ thì cũng chủ yếu là có vốn để dành , xài dần dần thôi ạ.

Xin bác vài lời về năm 2024

Xin cảm ơn. Chúc bác năm mới vui vẻ.
Hình ảnh
Đại vận cung nô của Q tốt lắm , chỉ có điều là đến 2025 mới mở ra , còn bây giờ 2024 thì cũng chưa thể khả quan .Từ năm vừa qua 2023 thì nó mở ra 1 vận nhỏ , ý là mọi việc vẫn như củ từ 2019 đến giờ . Riêng từ 2023 đến cuối 2024 là kiêm thêm 1 cv phụ như là hổ trợ chuyện đi lại chẳng hạn . Hay là có phát sinh thêm việc phụ j khác ko . ?
Ko biết bạn theo tôn giáo nào , nhưng trong số thì đầu năm nay 2024 nói đến hẹn hò hay huy động j ở những khu vực thiền môn .
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

PHDI đã viết: 22:19, 03/01/24

Năm xưa thì có học về điện công nghiệp nhưng mà chỉ tới mức trung cấp thôi . Cũng có đi làm thợ điện 1 thời gian ngắn khoảng 1 năm.

Hình ảnh
Đại vận cung nô của Q tốt lắm , chỉ có điều là đến 2025 mới mở ra , còn bây giờ 2024 thì cũng chưa thể khả quan .Từ năm vừa qua 2023 thì nó mở ra 1 vận nhỏ , ý là mọi việc vẫn như củ từ 2019 đến giờ . Riêng từ 2023 đến cuối 2024 là kiêm thêm 1 cv phụ như là hổ trợ chuyện đi lại chẳng hạn . Hay là có phát sinh thêm việc phụ j khác ko . ?
Ko biết bạn theo tôn giáo nào , nhưng trong số thì đầu năm nay 2024 nói đến hẹn hò hay huy động j ở những khu vực thiền môn .
Dạ Em cảm ơn bác rất nhiều. ..

Mọi việc nó cứ dẫm chân tại chỗ mà trong khi tài chính cũng khá ngặt nghèo ....nhà thì bán mãi chưa được mặc dù em quyết tâm lắm mà mãi chưa xong ạ.

Tôn giáo thì gia đình em theo đạo Phật, nhưng mà sau này lấy vợ thì có rửa tội cũng có tên Thánh bác ạ.
Công việc thì năm 2022 em có giúp một cơ sở nhà dòng - nuôi dưỡng các bà các cô cơ nhỡ .

Đó là cơ sở bảo trợ xã hội và vụ kiện dân sự về tiền thừa kế.
Em đứng ra lo liệu toàn bộ và cuối cùng cũng thu xếp thành công cho vụ kiện này .

Số tiền thu được tuy không quá lớn nhưng mà em rất vui vì mình giúp được cho các xơ , giúp cho người già cô đơn .

Ngoài ra cho đến giờ này cũng chưa có công việc gì cụ thể bác ạ.

Em xin thêm một câu nữa là bác thấy có tang gia gì không ạ .

Do em mới vừa nhận được tin là Bố ( Sinh 1936 ) ở bên Mỹ vừa bị covid ..cũng hơi mệt một chút . Chưa biết sao...
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Quan Nguyen đã viết: 22:27, 03/01/24

Hình ảnh

Mọi việc nó cứ dẫm chân tại chỗ mà trong khi tài chính cũng khá ngặt nghèo ....nhà thì bán mãi chưa được mặc dù em quyết tâm lắm mà mãi chưa xong ạ.

Tôn giáo thì gia đình em theo đạo Phật, nhưng mà sau này lấy vợ thì có rửa tội cũng có tên Thánh bác ạ.
Công việc thì năm 2022 em có giúp một cơ sở nhà dòng - nuôi dưỡng các bà các cô cơ nhỡ .

Em đứng ra lo liệu toàn bộ và cuối cùng cũng thu xếp thành công cho vụ kiện này .

Số tiền thu được tuy không quá lớn nhưng mà em rất vui vì mình giúp được cho các xơ , giúp cho người già cô đơn .

Do em mới vừa nhận được tin là Bố ( Sinh 1936 ) ở bên Mỹ vừa bị covid ..cũng hơi mệt một chút . Chưa biết sao...
Cái cách xem hạn chia cắt này là 1 trong những cách hay nhất trong tuvi . Điểm hay của nó là trong tất cả anh chị em trong 1 gia đình với nhiều lá số khác nhau , mỗi người 1 cuộc sống . Nhưng khi đến hạn ly biệt của phụ mẫu thì điều vào đúng cung có sao đó .
Năm 2024 Q vào đúng cung có sao đó , chỉ có điều ko phải bây giờ , mà phải mùa thu đổ đi . Người con nào tiếp cận gần phụ mẫu thì xem đúng nhất .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Hnagnad
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

khong7 đã viết: 14:18, 01/01/24 Cảm ơn bác đã tạo cơ hội.
Xin nhờ bác cho ít chữ ạ.
Cháu học và đang làm về hệ thống phần mềm máy tính a.
Cháu không dám cầu gì, hi vọng mọi thứ an yên ạ.

Số này có cách thừa kế .!
Trong đầu năm 2023 bạn có bị áp lực về sự tuyển chọn ko . ? . Đồng thời có bị những bạn bè trong quen biết người ta lờ mình , ko rủ or ko nhắc đến mình theo như những thông lệ đặt ra ko ? . Có vấn đề j với pháp lý. Thanh tra , kiếm soát để giảm bớt nhân sự trong cty ko ?
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

PHDI đã viết: 23:08, 03/01/24
Quan Nguyen đã viết: 22:27, 03/01/24

Cái cách xem hạn chia cắt này là 1 trong những cách hay nhất trong tuvi . Điểm hay của nó là trong tất cả anh chị em trong 1 gia đình với nhiều lá số khác nhau , mỗi người 1 cuộc sống . Nhưng khi đến hạn ly biệt của phụ mẫu thì điều vào đúng cung có sao đó .
Năm 2024 Q vào đúng cung có sao đó , chỉ có điều ko phải bây giờ , mà phải mùa thu đổ đi . Người con nào tiếp cận gần phụ mẫu thì xem đúng nhất .
Vậy ạ.
Em cảm ơn Bác . Dẫu sao biết trước mọi việc để định liệu vẫn tốt hơn do em là con trưởng .

Bố mẹ đang ở với đứa em gái út sinh năm 74 .
Nghe nó nói sức khỏe Bố em cũng đang yếu dần, em cũng đang lo.

Quả là một năm với nhiều biến cố . Em sẽ phản hồi đầy đủ cho bác sau 1 năm nữa. Xin cảm ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”