tu van dat xay nha

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
hailangtu79
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tu van dat xay nha

Gửi bài gửi bởi hailangtu79 »

Mấy hôm nay mình thật đau đầu nhờ các bác, các chú tư vấn dùm:
Mình có mua một miếng đất ở Hoc mon do khi mua mình không kiểm tra kỹ do cây cối tốt quá, sau khi mua xong mình mới biết kế bên miếng đất của mình mua có 02 ngôi mộ xây bằng đó ong, cao khoảng 20cm cách hàng rào tường đất mình 05 cm, hiện mình muốn làm nhà trên đất của mình thì có sao không, ảnh hưởng gì không, mình nghe nói 02 ngôi mộ đó là của dòng tộc bà chủ đất từ khi bà sinh ra là đã có, bà đó năm nay cũng khoảng 70 tuổi rùi, nhờ các bạn tư vấn giúp mình, xin cảm ơn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HoangTrungPhan
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TL: tu van dat xay nha

Gửi bài gửi bởi HoangTrungPhan »

hailangtu79 đã viết:Mấy hôm nay mình thật đau đầu nhờ các bác, các chú tư vấn dùm:
Mình có mua một miếng đất ở Hoc mon do khi mua mình không kiểm tra kỹ do cây cối tốt quá, sau khi mua xong mình mới biết kế bên miếng đất của mình mua có 02 ngôi mộ xây bằng đó ong, cao khoảng 20cm cách hàng rào tường đất mình 05 cm, hiện mình muốn làm nhà trên đất của mình thì có sao không, ảnh hưởng gì không, mình nghe nói 02 ngôi mộ đó là của dòng tộc bà chủ đất từ khi bà sinh ra là đã có, bà đó năm nay cũng khoảng 70 tuổi rùi, nhờ các bạn tư vấn giúp mình, xin cảm ơn.
Bác cứ làm nhà chứ đâu có chuyện gì phải lo lắng.nhưng mà có vấn đề sau đây.

Người ta đã nói, sống cái nhà già cái mồ, Tức là cái mồ cũng giống như cái nhà thâu, Khi bác làm nhà bác tôn trọng 2 ngôi mồ đó trong khung viên nhà bác, và mọi hạng mục bác xây dựng không ảnh hưởng đến mồ 2 vị đấy, Khi bác ở đấy nhang đèn đầy đủ thắp nhang mộ thường xuyên không khéo bác lại làm ăn phát tài không chừng, Đừng bận tâm bác nhé, cứ xây nhà.
Được cảm ơn bởi: hailangtu79
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”