Mong anh chị giải đáp ls TỨ TRỤ của em ạ, thân của em có phải rất NHƯỢC không ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
trinityy
Chính thức
Chính thức

Re: Mong anh chị giải đáp ls TỨ TRỤ của em ạ, thân của em có phải rất NHƯỢC không ạ

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Thiên can hợp nhưng phải có điều kiện để gọi là "hóa"ra ngũ hành khác, chứ đâu dễ dàng cứ mậu quí thấy nhau là hóa hỏa? Còn gọi là "vô tình" hợp chính là thế, vì chúng hợp là trói buộc nhau mà không hóa khí được. Lại nữa, hóa ra Hỏa là Ấn tinh là hóa ra khí của dụng thần hay kị thần, phải phân biệt rõ. Trong trường hợp của em thì Ấn tinh 0%, Thực Thương Kim chiếm nhiều nhất, Tỉ Kiếp cũng quá khiêm nhường, nên đúng là số cực nhược. (Giờ sinh đúng thì mới xét như thế) Và mệnh phải tòng cách (Kim), lấy Kim làm dụng, đại vận, lưu niên nào có Canh Tân Thân Dậu thì khá tốt, vì Kim là bản khí của em rồi, nôm na là ta hành xử theo bản khí chính của mình.

Bác gì còn nói "Canh kim là Tài" là sai tuốt, vì bác không nhìn kỹ, chữ Tài trên can Quí trụ tháng rõ ràng, Tài là Thủy, còn Canh Kim là Thực thần. Thực thần có thể tạo ra Tài ở vận Bính Tí vì có Quí thủy ở Tí, em thử chờ xem năm 23 tuổi trở đi có đạt được Tài không. Hy vọng là đúng thì đúng số tòng cách Kim.

Ấn tinh là gia đình, cha mẹ, các bậc trưởng bối, em có được hỗ trợ gì không?
Được cảm ơn bởi: thientuong1616
Đầu trang

thientuong1616
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mong anh chị giải đáp ls TỨ TRỤ của em ạ, thân của em có phải rất NHƯỢC không ạ

Gửi bài gửi bởi thientuong1616 »

trinityy đã viết: 11:41, 27/01/24 Thiên can hợp nhưng phải có điều kiện để gọi là "hóa"ra ngũ hành khác, chứ đâu dễ dàng cứ mậu quí thấy nhau là hóa hỏa? Còn gọi là "vô tình" hợp chính là thế, vì chúng hợp là trói buộc nhau mà không hóa khí được. Lại nữa, hóa ra Hỏa là Ấn tinh là hóa ra khí của dụng thần hay kị thần, phải phân biệt rõ. Trong trường hợp của em thì Ấn tinh 0%, Thực Thương Kim chiếm nhiều nhất, Tỉ Kiếp cũng quá khiêm nhường, nên đúng là số cực nhược. (Giờ sinh đúng thì mới xét như thế) Và mệnh phải tòng cách (Kim), lấy Kim làm dụng, đại vận, lưu niên nào có Canh Tân Thân Dậu thì khá tốt, vì Kim là bản khí của em rồi, nôm na là ta hành xử theo bản khí chính của mình.

Bác gì còn nói "Canh kim là Tài" là sai tuốt, vì bác không nhìn kỹ, chữ Tài trên can Quí trụ tháng rõ ràng, Tài là Thủy, còn Canh Kim là Thực thần. Thực thần có thể tạo ra Tài ở vận Bính Tí vì có Quí thủy ở Tí, em thử chờ xem năm 23 tuổi trở đi có đạt được Tài không. Hy vọng là đúng thì đúng số tòng cách Kim.

Thực sự cảm ơn anh đã giải thích rõ cho em hiểu <3 Về khía cạnh ấn tinh, em cảm thấy cha mẹ gia đình cũng không thực sự hỗ trợ em trong vấn đề công việc sau này, hay hiện tại và quá khứ là việc học, em chỉ có tự nhận thức và phấn đấu trong để tốt hơn, nhiều khi cha mẹ lại làm cho em thêm stress, đau đầu ( vì ba mẹ em cũng hay cãi nhau, không hòa thuận ). Còn về bậc trưởng bối, hay trong dòng họ thì lại càng không, cha mẹ thì có thể hỗ trợ em về việc tiền bạc, ăn học, chỉ không giúp em được khoảng tinh thần, còn về những người trong dòng họ thì là không 100% ( em không biết tương lai có có không, nhưng trước mắt là vậy ). Khoảng được hỗ trợ,em cảm thấy được hỗ trợ nhiều là ở những người ngoài xã hội, đa số là các người lớn tuổi hơn em thì thường rất quý em, giúp đỡ em,... em mong anh có thể luận đoán thêm ạ <3 Cảm ơn anh nhiều ạ
Đầu trang

thientuong1616
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thientuong1616 »

trinityy đã viết: 11:41, 27/01/24 Thiên can hợp nhưng phải có điều kiện để gọi là "hóa"ra ngũ hành khác, chứ đâu dễ dàng cứ mậu quí thấy nhau là hóa hỏa? Còn gọi là "vô tình" hợp chính là thế, vì chúng hợp là trói buộc nhau mà không hóa khí được. Lại nữa, hóa ra Hỏa là Ấn tinh là hóa ra khí của dụng thần hay kị thần, phải phân biệt rõ. Trong trường hợp của em thì Ấn tinh 0%, Thực Thương Kim chiếm nhiều nhất, Tỉ Kiếp cũng quá khiêm nhường, nên đúng là số cực nhược. (Giờ sinh đúng thì mới xét như thế) Và mệnh phải tòng cách (Kim), lấy Kim làm dụng, đại vận, lưu niên nào có Canh Tân Thân Dậu thì khá tốt, vì Kim là bản khí của em rồi, nôm na là ta hành xử theo bản khí chính của mình.

Dạ anh cho e hỏi thêm 1 câu, nếu nói như thế tức ở đại vận 5,6 của em hoàn toàn không tốt đúng k ạ? :(( hic do 2 đại vận đó em không thấy cả 4 Canh Tân Thân Dậu,... phải đến 7,8 thì mới có lại mà lúc đó lại già mất rồi :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”