Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hok tin quẻ này dành cho thầy X! Xem đến “hôn nhân thành sự” với “đẻ con zai” là bít “lạc quẻ” nghiêm trọng rùi haha Thầy X nghe đến đây chắc sợ phát khiếp.. run như cầy sấy =))

Nói chung, quẻ gì muh rõ “nịnh” người gieo.. gi gỉ gì gi cái gì cũng tốt……… :-S

Thầy yên tâm đi.. em nghi tờ này cứ ai đến họ cũng phát y hệt nhau.. đều với dụng ý “các thí chủ” tự an ủi là chính ấy muh :P

Nếu bói quẻ hỏi về năm nay qua phần mềm có ứng hok nhỉ.. để mai về em thử lèm 1 nhát :))
Được cảm ơn bởi: cv111, 十面埋伏, Dibui_HB
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haha, mưa đến đâu thì cứ mát mặt đến đấy. :))

LadyR đừng ghen tỵ khi thấy ca bốc quẻ tốt chứ. Biết đâu đấy năm nay lại sinh 10 con trai thật đấy chứ

Cơ mà, quẻ này ca xin ở chùa làng ca. Chùa phường thì đúng hơn. 10 năm nay, năm nào cũng mồng 1 hoặc mồng 3 đi chùa công đức và xin 1 quẻ. Vì ông bà ca đc cúng ở đây. Các năm trước quẻ xấu và đều đã ứng 1 cách chubg chung. Quẻ năm nay tốt nhất nhưng ko rõ ứng đến đâu :))
Được cảm ơn bởi: cv111, LadyR
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

Kính chúc các bác, các thầy một năm Giáp Thìn khoẻ như rồng, phát tài phát lộc, vạn sự như ý ạ.
Mến chúc chị Lady R và các chị em năm mới phơi phới, an vui, trong yên ngoài xinh nhéee 🥰
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Lời chúc của bé Phụng hơi được đấy, rất ý nhị, chị xin ghi nhận và thực hiện theo nhoé hihi

Chị cũng chúc em và gia đình năm nay “vươn cao bay xa” tựa Rồng cựa mình trỗi dậy :x Chúc em bé mau ăn chóng lớn, phát triển vượt bậc về mọi mặt đúng như ý nguyện của bố mẹ ;))

To thầy X: Ghen tị ư :)) Chị em chỉ mong thầy "ứng quẻ" từ A đến Z thui.. rùi để xem thầy xoay sở ra lèm seo.. kỹ năng thay tã ẵm bồng ru con có còn trơn tru hok.............. 8-> Lại còn đến 10 đứa nữa thì hok tránh khỏi kiện cáo.. drama rùi nhỉ ;))

Khi cần nói xấu vợ thầy cứ lên đây giải toả =))

Muh thầy tự nhận thấy.. quẻ có trùng hợp với Tử vi năm nay hok? :> Em có ngó qua thì thấy.. năm Giáp Thìn này rơi vào cung Huynh của lá số khá đẹp.. tam phương tứ phía ôm trọn bộ CNĐL (ứng với chuyện tình cảm với nữ phái nhé!) đi kèm Song Lộc + Khoa Quyền, Đào Hồng, Xương Khúc, Tướng Ấn, nếu tính nhị hợp thì được thêm bộ Tả Hữu Quang Quý nữa... Tiểu hạn và lưu niên đại hạn trùng phùng, còn nếu add thêm cung Tử lưu Thái Tuế nữa thì thầy được hưởng thêm Thiên Hỉ và bộ TPVT B-) Tình hình này các "mong ước thầm kín" của thầy dễ được toại nguyện lém đây ;;)
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Phuong Lê, kphungng, Dibui_HB
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Mời các thầy các bạn nghe ca khúc sôi nổi ngày xuân cho thêm phần khí thế, tăng sức chiến đấu trong năm mới nhé ;))

"Con Bướm Xuân" - LadyR

Bài này em hay nghe từ những năm 2013-2014.. mới đây chợt tình cờ nghe lại mới nhớ ra là nó hợp với dịp đầu xuân như nào hihi
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Nay mìn lập kỉ lục đi ăn ké nguyên 3 ngày tết, ko quét nhà, ko nấu ăn, khách đến uống bia/nc ngọt rồi về thôi.
Đầu năm, lễ đầu tiên của năm mới còn đc Cha xứ lì xì. Ôi cuộc đời, thật là hay quá :D
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vậy bác cờ vờ dễ năm nay có người đem về nuôi lém đó hihi

Để em xét lại lá số bác xem probability được đến đâu nhé :>

Ui, đúng là số bác khó lấy vợ thiệt ấy chứ chẳng đùa........... :-S Đào Hồng đều bị sát tinh "ám sát" hết rùi còn đâu! Năm nay tiểu hạn của bác vào cung Phúc, cũng là cung Thân, có Tham Lang thì đáng ra phải "mát mẹt" lém.. cơ muh bị Tuần ngáng ngã ngửa, lại còn ôm thêm em Quả Tú thế kia thì "nhích" đi đâu hiccccc

Lưu niên trúng cung Thê có Đào Hoa thì có thể cũng có mối đó ;;) Nhưng đi kèm Phá Quân, Địa Kiếp, Đại Hao, Triệt chặn đứng.. lại lưu thêm Tang Môn vào combo đó nữa thì e rằng.. lửa tình mới nhen nhóm đã tắt lụi từ bao giờ huhu

Nhìn chung, em dự đoán.. năm nay của bác tập trung vào kiếm tiền hơn hay seo đó, với trục Vũ Tham (lưu Thái Tuế vào cung Tài).. Quang Quý thì có lẽ sẽ có người tạo điều kiện giúp bác.. nhưng tập hợp nhìu sát tinh quá nên cũng sẽ sóng gió, bấp bênh.. ứng với thị trường chứng khoán chăng? :-/

Còn nếu bác vẫn khăng khăng quyết tâm "yên bề gia thất" rùi mới xông trận.. chỉ còn cách "đánh nhanh thắng nhanh" trên tình trường... Vì sát tinh cũng biểu hiện cho sự mau chóng, bất ngờ.. nên nếu bác cờ vờ có mối "Ưng Quá Chừng" thì nên "cưới liền tay" B-)
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 22:05, 12/02/24 Vậy bác cờ vờ dễ năm nay có người đem về nuôi lém đó hihi
Năm nay đi ăn ké, đi buôn chuyện hơi nhiều, chắc do giờ khuôn mặt cũng đầy đặn, lại biết quan tâm, biết lắng nghe nên người ta giữ lại kể chuyện hơi lâu. Cắt khúc này lại tòi ra khúc khác kể cho nghe, đồng ý rằng nhiều chuyện thâm cung bí sử nhưng mìn nghe cũng hơi mợt :))

Có mấy người còn nói coi mìn như người trong gia đình, thân càng thêm thương chứ, chả hiểu họ có ý gì B-)

Hi vọng năm nay bị em nào chốt cũng dc, tốt nhất là xinh ngoan dễ thương lại có điều kiện càng tốt :x
Chắc tết của bạn LadyR vui lắm, đi chơi ko mà :">
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 22:05, 12/02/24
Để em xét lại lá số bác xem probability được đến đâu nhé :>

Ui, đúng là số bác khó lấy vợ thiệt ấy chứ chẳng đùa........... :-S Đào Hồng đều bị sát tinh "ám sát" hết rùi còn đâu! Năm nay tiểu hạn của bác vào cung Phúc, cũng là cung Thân, có Tham Lang thì đáng ra phải "mát mẹt" lém.. cơ muh bị Tuần ngáng ngã ngửa, lại còn ôm thêm em Quả Tú thế kia thì "nhích" đi đâu hiccccc

Lưu niên trúng cung Thê có Đào Hoa thì có thể cũng có mối đó ;;) Nhưng đi kèm Phá Quân, Địa Kiếp, Đại Hao, Triệt chặn đứng.. lại lưu thêm Tang Môn vào combo đó nữa thì e rằng.. lửa tình mới nhen nhóm đã tắt lụi từ bao giờ huhu

Nhìn chung, em dự đoán.. năm nay của bác tập trung vào kiếm tiền hơn hay seo đó, với trục Vũ Tham (lưu Thái Tuế vào cung Tài).. Quang Quý thì có lẽ sẽ có người tạo điều kiện giúp bác.. nhưng tập hợp nhìu sát tinh quá nên cũng sẽ sóng gió, bấp bênh.. ứng với thị trường chứng khoán chăng? :-/
Thân ở đà la gì ấy nhỉ, gọi là lưới trời, buộc phải có kình hình để cắt, vậy sát tinh nằm ở cung tài để cắt thế la võng là đúng vị trí. Nếu ko có kình hình thì đời anh ko biết đi đến đâu vì lưới trời bao trùm rồi, ko có cách để thoát.
May có tuần để kìm tham lang lại, bớt cảnh ăn chơi mà tìm về những giá trị khác :>
Triệt phá hoại đột nhiên từ hoàn cảnh. Tuần lại trễ nải tự nơi mình. Cho nên mới có cái cách Thìn Tuất Phá ngộ Tuần Khoa lại nên hay. Nhờ Tuần khiến tự mình sửa lại cho ngay ngắn bản chất xông xáo bừa bãi của Phá Quân. Sự khác biệt căn bản giữa Tuần với Triệt là thế.
Với Triệt không thì cung dương là chính và cung âm là phụ với người tuổi dương can. Với người tuổi âm can thì cung âm là chính và cung dương là phụ. Chính thì tác động mạnh hơn, phụ tác động yếu hơn. Tuần không cũng vậy
Anh là can âm ất, tuần yếu hơn ở cung tuất là cung dương, do đó, tuần nó cũng nhẹ nhàng như khi bị gái giận thôi, tuần sẽ mạnh ở cung điền nhưng có song lộc chiếu, hehe, ko sao, ra khó thôi chứ vô cũng ngon mà >:D<

Nay trục vũ tham, còn con địa không thì anh đang nghĩ phải xử lý nó ntn, nhưng địa ko là về mặt suy nghĩ bản thân, ứng với tứ trụ là Thìn - Thìn tự hình, tự làm khó bản thân, nhưng ôi dào, anh trải qua những năm tháng tù tội, cộng 2 con hỉ ở mệnh thì tự hình tư tưởng thì cho qua, sợ địa kiếp chứ địa ko thì sợ cái gì.

Anh năm nay ko chỉ đánh chứng khoán.

Bữa trước, có bác bên tvls xem quẻ cho anh, anh rút đc cái quẻ khá tốt đó, thì bảo hào huynh đệ và phụ mẫu đều biến, cho nên tạo thế, rất có lợi cho làm ăn tài chính nhưng hào gì đó lại bị gì đó nên ko bùng nổ mạnh như đầu cơ, tiền ảo, chứng khoán gì đó nhưng dòng tiền cố định lại vào dồi dào. Mà anh lại ko đầu tư kiểu úm ba la xì bùa, bằng công nghệ đàng hoàng, thì rõ là mảng đầu cơ sẽ chuyển thành đầu tư rồi. ko dính vụ này.

Cho nên anh chả lo gì đâu, Chúa sắp xếp cả rồi :))
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Mình kể chuyện cầu cơ ngày xưa của 1 bác rất nổi tiếng, bác này thì thành công thôi rồi, vừa doanh nhân vừa đi dạy, vượt những nạn lớn một cách khá dễ, con cái thì thành danh, hầu hết đều vip, bác ở vn nhưng con cái toàn dân harvard, rồi giáo sư (ở nn), nói vậy để mình bảo chứng cho độ khả tín của câu chuyện mình kể, câu chuyện này ko qua trung gian nhé.

Bác bảo thời trẻ bác chơi cầu cơ với 1 nhóm bạn, và đặc biệt là người Công giáo, "không" tin cầu cơ, xem cho vui, nhưng khi hỏi cơ, cơ tự kéo tay di chuyển và ko phải do bản thân.
Câu 1 : hỏi thần hay ma quỷ, trả lời thần.
Câu 2 : số lượng ace, cơ trả lời ko khớp. Nhưng mấy tháng sau gọi về hỏi bố thì xác nhận, bảo bí mật, khớp.
Câu 3 : Hỏi cá nhân, tình cảm, khớp.
Câu 4 : hỏi vợ tôi tên gì, trả lời có dấu, đúng tên của câu số 3, bác ấy thấy thế, thời gian sau liền tách nhóm, mục đích là xa cái cô ở câu thứ 3 (trong nhóm), và quả mất tích thật, bẵng nhiều năm sau, cũng bởi ảnh hưởng của giải phóng, phe phái, bác cưới vợ, sau này nhớ lại, đúng cái tên của câu số 3, nhưng.... là người khác, hehe.

Tất nhiên, trong khi hỏi, tới câu số 2 đã nghĩ sai rồi, nên 2 3 4 là ko tin, nghĩ chém gió. Sau này check ms khớp.

Vậy câu hỏi đặt ra là : Vận mệnh có thật không? Thứ 2 là nếu câu trả lời khớp đến tận mười mấy năm sau, vậy thì cải vận cũng là 1 điều gì đó mà Thượng đế định nghĩa sẵn hay ko? hehe, nếu các thầy ko cải vận hay có cải vận, thì mặc nhiên vận nó cũng như vậy, ko có gì thay đổi hay ko?

Hai nữa, trước mình cũng nghi ngờ về cầu cơ lắm, nhưng bác là người rất thân vs gia đình mìn và đang có cộng tác, hehe, tất nhiên sẽ ko xạo vụ này, vì đều là người theo đạo nên.... có 1 niềm tin chung và rất nghi ngờ mấy trò bàng môn :v
Sửa lần cuối bởi cv111 vào lúc 20:26, 13/02/24 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: coco87, LadyR, Dibui_HB
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”