10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Người miền Bắc thích văn vở, đạo lý đến nhức đầu. Tôi thích văn hoá samurai cổ xưa, đụng chuyện là rút kiếm

Tôi già rồi nên thích đầu tư vào ngành võ hơn là lên đài. Giải quyết bằng nắm đấm 👊 có phải dễ hiểu không?
Tập tin đính kèm
IMG_3124.jpeg (270.44 KiB) Đã xem 255 lần
Được cảm ơn bởi: Thái âm 2024
Đầu trang

chimxinhxinh
Chính thức
Chính thức

Re: 10 năm vẫn không thể tìm ra lá số của mình. Thì kết luận là do các ngày đã tìm đều sai ạ

Gửi bài gửi bởi chimxinhxinh »

Em cũng cất công đi hỏi khắp nơi về lá số của mình. Ngẫm ra cả 2 lá đều tương đồng nhau rất nhiều.
Rồi có 1 ngày có chị kia dựa vào cung điền mà phán nhà theo đạo -> tìm ra lá số. THì mới an tâm lấy lá đó xem tử vi.
Xong vừa rồi lại có thầy bảo không đúng, lại là lá cũ xưa kia... Mệt thật.
Được cảm ơn bởi: Thái âm 2024
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thái âm 2024 »

chimxinhxinh đã viết: 21:36, 04/02/24 Em cũng cất công đi hỏi khắp nơi về lá số của mình. Ngẫm ra cả 2 lá đều tương đồng nhau rất nhiều.
Rồi có 1 ngày có chị kia dựa vào cung điền mà phán nhà theo đạo -> tìm ra lá số. THì mới an tâm lấy lá đó xem tử vi.
Xong vừa rồi lại có thầy bảo không đúng, lại là lá cũ xưa kia... Mệt thật.
Cảm ơn bạn!
Mình nghĩ rằng ngày 8/7, đúng hơn 7/7. Cả hai ngày đều mệnh tử vi thiên tướng thôi.
Tại vì mình thấy 7/7, cung Phu Thê có sao Ân Quang biểu thị sự hòa hợp và tình yêu gia đình, đời sống vợ chồng thuận hòa, gia đạo yên ổn và hạnh phúc.
=> Mình thấy hay cãi nhau, ly hôn rồi. Không thấy hạnh phúc.
Mình nhìn lại 10 năm của đại vận phúc đức. Mình rất giống như kiểu bị quỷ ma nào nó điều khiển bản thân mình. Bắt đầu từ 2018 đến 2023 là có dấu hiệu không được bình thường cho lắm. Đỉnh điểm là 2019, hình như mình không được bình thường.
Năm đó, mình quen 1 anh, anh đó kiểu có căn ý, bảo mình là không được bình thường cho lắm, kiểu có vong theo. Anh ý có quen 1 chị thường hay kiều vong. Mình vốn không tin mình có vong, nhưng khi chị đó gọi call video messager cho mình, xong bắt đầu niệm thần chú gì đó, nói mình là con vong quỷ. Là mình bắt đầu cảm thấy lạ lạ trong người, trở nên bực bội, lấy tay vả liên tục vào màn hình nói dám doạ ai hả, thách chị đó làm được gì mình đấy. Hết trò lại lấy chân giơ lên đạp màn hình. Hét một cách rất to là con thần kinh này, tưởng tao sợ mày à.
Người nhà mình nghe thấy hốt hoảng bàng hoàng, không hiểu chuyện gì tưởng mình định hẹn đánh nhau với ai qua mạng.
Nhưng ngày hôm sau, ngủ một giấc dậy, mình lại bình tĩnh, và xin lỗi bà chị hôm qua. Mình biết rõ người đánh bà ý tối qua không phải là mình. Vì mình không thể điều khiển được chân tay.

Rồi năm 2023, gặp lại một anh, anh ý hỏi hồi 2019 thấy em đi đền với một thằng nào đó đen cao gầy, giờ 2 đứa sao rồi. Mình không thể nhớ được năm đó, mình đã đi chùa cùng tên nào cao đen gầy vào 2019. Mình hỏi đi hỏi lại, anh chắc chắn là thấy em đi cùng người đó chứ. Anh đó khẳng định là chắc chắn. Mặc dù trí nhớ của mình không phải là tệ đâu.

Đợt cuối năm 2023, mình hay nằm mơ thấy Ngài Quán Thế Âm Bồ Tát khuyên mình nên niệm danh hiệu ngài. Bởi vì trong giấc mơ mình toàn mơ thấy có những người đàn ông họ muốn hiếp dâm mình. Niệm một thời gian, thì giờ mình không còn mơ thấy ai muốn hiêp dâm mình nữa. Cũng đồng nghĩa với việc không có hứng thú với đàn ông, không có hứng thú gì với việc yêu đương hết.
Đầu trang

Thái âm 2024
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thái âm 2024 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:03, 03/02/24 Người miền Bắc thích văn vở, đạo lý đến nhức đầu. Tôi thích văn hoá samurai cổ xưa, đụng chuyện là rút kiếm

Tôi già rồi nên thích đầu tư vào ngành võ hơn là lên đài. Giải quyết bằng nắm đấm 👊 có phải dễ hiểu không?
Người miền bắc thì tùy từng người chứ có phải ai cũng vậy đâu bạn.
Như mình là người quảng Ninh nè, khi mình mới đi làm ở nơi nào đó. thì cái người là dân quảng Ninh chính gốc lại chẳng ai nghĩ mình là người quảng ninh. Người ta nghĩ mình là người miền trong. Bởi cái giọng nói và cách nói khá nhẹ nhàng. Khác với người quảng ninh nổi tiếng rằng ăn to nói lớn.
Mình không bị ảnh hưởng bởi mẹ mình, mẹ mình cũng ăn to nói lớn lắm. Cái này nó là do cái tính cách đã vậy rồi không cần luyện tập.

Hiện tại, mình cảm thấy nếu có ai đó nói lời đụng chạm đến mình thì cứ mặc kệ họ đi. Người ta nói mà đúng thì mình mới bận tâm. Còn nói mà không đúng về mình, thì khỏi quan tâm. Nhất là họ không có liên kết mạnh mẽ với mình về cuộc sống.
Việc tranh cãi với nhau trên mạng chỉ vì vấn đề ABC, là một việc hết sức lãng phí thời gian.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Thôi cuối năm rồi, tịnh tâm đi

Thân xác này không phải của mình, lá số cũng chỉ dính theo cái xác. Xác rồi cũng về với cát bụi

Tâm là không, ai rồi cũng về không. Không tu thì sau này cũng tu, thế gian này chỉ có Phật đã thành và Phật sẽ thành.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:44, 07/02/24 Thôi cuối năm rồi, tịnh tâm đi

Thân xác này không phải của mình, lá số cũng chỉ dính theo cái xác. Xác rồi cũng về với cát bụi

Tâm là không, ai rồi cũng về không. Không tu thì sau này cũng tu, thế gian này chỉ có Phật đã thành và Phật sẽ thành.
Nhờ cái Trí mà tôi hiểu ra được thân xác này không phải của mình, nó chỉ là phương tiện trả nghiệp.

Nhà sư tự thiêu khi thiền định, thần bỏ xác

Trí là hiểu. Tôi còn thiếu “Tuệ”, nghĩa là bản thân tôi còn phải đạt được cảnh giới như ngài thông qua thiền nữa mới đủ Trí Tuệ .

Tất nhiên là không cần tự thiêu
Tập tin đính kèm
IMG_3228.jpeg (50.5 KiB) Đã xem 154 lần
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Ta là lãng khách, trần gian là quán trọ. Được mất bại thành cũng chỉ là giấc mộng. Ta nhẹ nhàng đến thế gian cũng như ta nhẹ nhàng đi, mỉm cười không chút vấn vương.
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Thái âm 2024 đã viết: 13:02, 30/01/24
Đóng top nha
Chị quay lại đi :x :">
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Thái âm 2024 đã viết: 05:49, 17/01/24 Hôm qua, em thấy đứa cháu con của anh trai lên chơi. Em mới hỏi mẹ em có nhớ ngày sinh của đứa cháu nội đầu tiên không. Ngày đó mẹ em chính là người đón từ trong phòng đẻ ra.
Đương nhiên em hỏi, thì em chắc chắn có câu trả lời rồi. Là 28/3/1993.
Nhưng mẹ em lại không nhớ nói là hình như mùng 3. Vậy em kết luận mẹ em nhớ sai ngày sinh của em là sinh đầu tháng.
Ủa đoạn này có gì sai sai ?
Đoạn đầu nói về ngày sinh của đứa con anh trai. Đoạn sau lại lái sang ngày sinh của mình?
Chả hiểu gì cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”