Bát tự này có nên cơm cháo gì không

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
DuynguyenG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bát tự này có nên cơm cháo gì không

Gửi bài gửi bởi DuynguyenG »

Em chào mọi người, hiện tại em đang bị bủa vây thị phi điều tiếng quá, muốn có một cuộc sống yên ổn sao khó quá. Em muốn hỏi khi nào em mới gặp vận tốt (chứ vận hiện tại chán quá), cuộc đời có thành tựu nào không, em cảm ơn.
Tập tin đính kèm
D-1.jpg (241.67 KiB) Đã xem 201 lần
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bát tự này có nên cơm cháo gì không

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Trong 4 trụ . 2 trụ là Không vong, 2 trụ là Quả tú . Thất vọng .
Đầu trang

DuynguyenG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 21:04, 02/03/24 Trong 4 trụ . 2 trụ là Không vong, 2 trụ là Quả tú . Thất vọng .
Ý anh là em không có vận nào tốt hả
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Thêm ngày Canh Thân là bát chuyên lộc. 1 Thân là đủ rồi, nhưng 2 Thân thì thê tài bị phạm. Này cũng hơi khó tính, vì thường là cách chuyên lộc không được phạm vào nó, nhưng vượng quá thì cần chế là dụng Hỏa khắc bớt. Nhưng Bính thiên can lộ không có gốc, Giáp cũng vậy, không có căn ở trụ nào cả, chỉ là chờ cơ hội Giáp, Bính có căn tốt thôi. Căn tốt là tọa vượng địa nha, tọa suy địa thì cũng như không. Vận Bính Ngọ là hỏa có căn tốt, 45 tuổi, ráng lên.
Được cảm ơn bởi: DuynguyenG
Đầu trang

DuynguyenG
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trinityy đã viết: 13:44, 03/03/24 Thêm ngày Canh Thân là bát chuyên lộc. 1 Thân là đủ rồi, nhưng 2 Thân thì thê tài bị phạm. Này cũng hơi khó tính, vì thường là cách chuyên lộc không được phạm vào nó, nhưng vượng quá thì cần chế là dụng Hỏa khắc bớt. Nhưng Bính thiên can lộ không có gốc, Giáp cũng vậy, không có căn ở trụ nào cả, chỉ là chờ cơ hội Giáp, Bính có căn tốt thôi. Căn tốt là tọa vượng địa nha, tọa suy địa thì cũng như không. Vận Bính Ngọ là hỏa có căn tốt, 45 tuổi, ráng lên.
Thật ra em khá dễ tính anh, làm gì cũng thích nhường người khác, nhưng cũng từ cái tính này mà em bị lấn át, đến khi em vùng lên thì bị xem như sống lỗi, giống như hiền quen rồi lúc dữ bị kêu giả tạo. Em có cảm giác từ khi bước qua 24 tuổi là em bị mất tất cả, từ sự may mắn,tiền bạc (do chơi coin, chứng) đến những người em xem là thân tình cũng bỏ rơi hoặc hiểu lầm em. Thật sự giai đoạn này em khá cô độc. Em nghe nói bát tự em hàn lạnh nên cần gặp hỏa, mà đại vận ất tỵ em thấy chữ tỵ cũng màu đỏ, vậy anh có nghĩ em vận ất tỵ sẽ đỡ hơn không
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”