Mong các bạn giải tỏa giúp mình những suy nghĩ về lá số tử vi các cung VÔ CHÍNH DIỆN( Mệnh - tử tức - tài bạch - phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
boguslove
Chính thức
Chính thức

Re: Mong các bạn giải tỏa giúp mình những suy nghĩ về lá số tử vi các cung VÔ CHÍNH DIỆN( Mệnh - tử tức - tài bạch - phu

Gửi bài gửi bởi boguslove »

dunglanchin đã viết: 21:23, 26/04/23
dunglanchin đã viết: 20:58, 26/04/23
boguslove đã viết: 20:39, 26/04/23

Em cảm ơn đã hữu duyên cung Phụ Mẫu, Tật Ách!
Cung Điền Trạch của em như thế nào ạ! Em cảm ơn.

ok bạn .
Cung Điền trạch của bạn thì :
Có nhà đất của tiền nhân để lại , nhưng không nhiều , phải tự tay lập nghiệp , tuy vậy cũng phài ngoài 30t mới có .
Vũ Khúc (M) , Tham lang (M) nhập cung Điền thì tốt , nhưng có : Tứ sát ( không kiếp hãm , kình đà ) , thiên không thì không thuận , chủ về phá tán , thất baị , nhưng cũng không đến nỗi quá nghiêm trọng và lại có : cách " Linh Tham " thì chủ tăng nhanh , phá nhanh .
Không nên đầu tư hay buôn bán về BĐS .
Dạ em cảm ơn đã hữu duyên! Chân thành cảm ơn.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong các bạn giải tỏa giúp mình những suy nghĩ về lá số tử vi các cung VÔ CHÍNH DIỆN( Mệnh - tử tức - tài bạch - phu

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

boguslove đã viết: 21:47, 26/04/23
dunglanchin đã viết: 20:58, 26/04/23

ok bạn .
Có nhà đất của tiền nhân để lại , nhưng không nhiều , phải tự tay lập nghiệp , tuy vậy cũng phài ngoài 30t mới có .
Vũ Khúc (M) , Tham lang (M) nhập cung Điền thì tốt , nhưng có : Tứ sát ( không kiếp hãm , kình đà ) , thiên không thì không thuận , chủ về phá tán , thất baị , nhưng cũng không đến nỗi quá nghiêm trọng và lại có : cách " Linh Tham " thì chủ tăng nhanh , phá nhanh .

Ok bạn .
Đầu trang

boguslove
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 21:50, 26/04/23

Ok bạn .
Có thể hữu duyên cung cuối cùng là cung Huynh Đệ cho em được không ạ! Em vừa vào web tuvicohoc đọc luận giải cung huynh đệ thấy khắc quá!
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

boguslove đã viết: 14:39, 29/04/23

Ok bạn .
Có thể hữu duyên cung cuối cùng là cung Huynh Đệ cho em được không ạ! Em vừa vào web tuvicohoc đọc luận giải cung huynh đệ thấy khắc quá!

Cung Huynh đệ của bạn thì :
Thường ít anh em , nếu có thì cũng phiêu bạt , ly tán hoặc chỉ vô dụng , bất lương , không nhờ vả được , mà còn mang lụy .
Có khi chỉ được 1 người và thường có tật , vất vả :
" không kiếp hãm địa lâm huynh đệ , chỉ hữu nhất nhân ( chỉ có 1 người ) " .
Đầu trang

boguslove
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 16:27, 29/04/23

Ok bạn .

Thường ít anh em , nếu có thì cũng phiêu bạt , ly tán hoặc chỉ vô dụng , bất lương , không nhờ vả được , mà còn mang lụy .
Em cảm ơn!
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

boguslove đã viết: 20:45, 29/04/23
dunglanchin đã viết: 16:27, 29/04/23

Em cảm ơn!

ok bạn .
Đầu trang

boguslove
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 13:02, 25/04/23
boguslove đã viết: 23:17, 22/04/23
hysshu đã viết: 23:13, 22/04/23

vận 35-44 tuổi là vận cũng có trắc trở, khó khăn nhưng về cơ bản thắng lợi, thành công nhiều hơn. Cần cố gắng chớp thời cơ ở vận này. Vận 45-54 tuổi còn ngon nữa.
Hữu duyên cung Phu Thê, Tử Tức giúp em! Em có đọc qua các web tử vi thấy có vợ nhưng chậm, nhưng tâm trạng thấy lo lắng hơn! Phu thê có web ghi là Cô thần, quả tú, bạch hổ, tang môn hội hợp là rất xấu! Em có quen trước năm 25 tuổi nhưng duyên không hợp rồi em dửng dưng tình cảm tới luôn bây giờ!
các vận 35-44 tuổi 45 tới 54 đều ngon. Có điều phải tôn trọng pháp luật. Làm được như vậy thì mệnh VCD vào các vận này sẽ thuận lợi khởi sắc lên nhiều.
+ Mong anh hữu duyên giúp là nhìn qua 4 cung Mệnh, Thân, Phúc Đức(Phúc Đức em có Hoá Kị sẽ rất xấu?) và Tài Bạch là xấu hay được, tốt!!( Lý do là em có xem qua 1 bài trong web của Hội Viên Phuocduyen về GIẢI ĐOÁN CUNG TỬ TỨC.)
Em cảm ơn!
Đầu trang

boguslove
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 13:02, 25/04/23
boguslove đã viết: 23:17, 22/04/23
hysshu đã viết: 23:13, 22/04/23

vận 35-44 tuổi là vận cũng có trắc trở, khó khăn nhưng về cơ bản thắng lợi, thành công nhiều hơn. Cần cố gắng chớp thời cơ ở vận này. Vận 45-54 tuổi còn ngon nữa.
Hữu duyên cung Phu Thê, Tử Tức giúp em! Em có đọc qua các web tử vi thấy có vợ nhưng chậm, nhưng tâm trạng thấy lo lắng hơn! Phu thê có web ghi là Cô thần, quả tú, bạch hổ, tang môn hội hợp là rất xấu! Em có quen trước năm 25 tuổi nhưng duyên không hợp rồi em dửng dưng tình cảm tới luôn bây giờ!
các vận 35-44 tuổi 45 tới 54 đều ngon. Có điều phải tôn trọng pháp luật. Làm được như vậy thì mệnh VCD vào các vận này sẽ thuận lợi khởi sắc lên nhiều.
** Cho em hữu duyên thêm vấn đề ý nghĩa Miếu địa - Vượng địa ở cung Tật Ách ( Tử Vi - Thất Sát tại TỴ) xung chiếu cung Phụ Mẫu. ( Miếu - Vượng ở các cung khác thì em có thể hiểu là mức độ xấu hay tốt)
- Ảnh hưởng của những sao cứu giải: Tử Vi đơn thủ tại Tý, Ngọ( Cung Tật em tại Tỵ)
Phủ đồng cung, Sát đồng cung, Thiên Phủ, Thiên Lương sáng sủa tốt đẹp: cứu giải khá nhiều bệnh tật, tai ương.
- Cung Phụ Mẫu có (Tuần) xung chiếu thì ba (1957) mẹ(1960) cũng ảnh hưởng ít nhiều vì trong tam hợp Phụ Mâu thì cung NÔ Bộc có Thiên Hình, Thiên Thương và Thiên Tướng(Hãm) - cung Tử thì VCD(Triệt- xung chiễu Vũ-Tham)

** Anh có thể hữu duyên thêm cung Nô Bộc
Đầu trang

boguslove
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 00:38, 23/04/23
boguslove đã viết: 22:23, 22/04/23 Mong các bạn giải tỏa giúp mình những suy nghĩ về lá số tử vi các cung VÔ CHÍNH DIỆN( Mệnh - tử tức - tài bạch - phu thê), Xem mà lo quá tự nhiên đứa em nó xem chỉ tay xong bảo mình tình duyên coi chừng khó vợ, rồi bản thân lên google xem tử vi luận giải nhiều cả 2 3 tuần nay đọc thấy an tâm nhưng trong tâm thấy hơi lo lắng!

Bạn boquslove thân .
Bạn có mệnh VCD , đóng ở Địa võng thì không thuận , nhưng có Tuần án ngữ thì lại rất tốt .
Thân VCD đóng tại Ngọ ( tài ) có : Triệt án ngữ và có : Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung , hợp chiếu thì lại rất tốt .
Như vậy : Mệnh Tuần , Thân Triệt mà VCD thì rất tốt , lại có văn tinh như :
- Long Phượng .
- Xương khúc .
- Khôi Việt .
Thì thường về già phát văn tài , phú quý và tạo thành cơ nghiệp .
Xin phép bác Dunglanchin cho em hữu duyên về đại vận 35-45.
Em cảm ơn!
Tập tin đính kèm
Rock.jpg (180.74 KiB) Đã xem 56 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”