Em muốn tìm dụng thần cho người này ạ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Genjuro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em muốn tìm dụng thần cho người này ạ

Gửi bài gửi bởi Genjuro »

Các tiền bối cho e hỏi, dụng thần của lá số này là gì ạ?
Chị ấy là người khá thẳng thắn và dứt khoát và có chút hướng nội, tuy rằng trông có thể lạnh lùng ban đầu nhưng nội tâm khá nhạy cảm và dễ thương. Là người nói được làm được, đã nói ra là sẽ làm. Một người uy tín ạ. Đôi khi là thẳng thắn hơi quá 1 chút ạ
Em cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
Tập tin đính kèm
IMG_5988.jpeg (430.71 KiB) Đã xem 246 lần
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Em muốn tìm dụng thần cho người này ạ

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

Kỷ thổ thân nhược mà tài nhiều chuyên dụng tỷ kiếp trợ thân khắc tài. Số này dụng thần yếu, hao tiết lại nhiều, hoả khí vô căn không sinh thổ gặp thuỷ khắc chắc là học hành cũng chẳng ra gì, theo con đường tiền bạc từ sớm. Từ 1,2 năm nay có thể là có sự hợp tác kiếm tiền, nhưng lực lượng tỷ kiếp vẫn còn quá bé nhỏ so với tài tinh, thành ra hao hụt cũng nhiều, kiếm mà không giữ được, cuộc đời cứ như vậy, không thể giữ được tiền.
Số này trong hợp tác làm ăn, cứ để người ta phần nhiều, mình phần thiệt hơn thì may ra còn có tích luỹ, còn cứ ham phần mình hơn thì lại chuộc rắc rối.
Được cảm ơn bởi: Genjuro
Đầu trang

Genjuro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhoaLuu đã viết: 16:50, 15/03/24 Kỷ thổ thân nhược mà tài nhiều chuyên dụng tỷ kiếp trợ thân khắc tài. Số này dụng thần yếu, hao tiết lại nhiều, hoả khí vô căn không sinh thổ gặp thuỷ khắc chắc là học hành cũng chẳng ra gì, theo con đường tiền bạc từ sớm. Từ 1,2 năm nay có thể là có sự hợp tác kiếm tiền, nhưng lực lượng tỷ kiếp vẫn còn quá bé nhỏ so với tài tinh, thành ra hao hụt cũng nhiều, kiếm mà không giữ được, cuộc đời cứ như vậy, không thể giữ được tiền.
Số này trong hợp tác làm ăn, cứ để người ta phần nhiều, mình phần thiệt hơn thì may ra còn có tích luỹ, còn cứ ham phần mình hơn thì lại chuộc rắc rối.
Dạ em xin cảm ơn rất nhiều
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Dụng thần là Hõa . Độc thân .
Đầu trang

Genjuro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 17:27, 15/03/24 Dụng thần là Hõa . Độc thân .
Dạ em xin cảm ơn. Em chờ mình mãi.
Đúng là người trên lá số hiện tại đang độc thân ạ. K biết hiện tại đã để ý ai chưa nhưng vẫn khá chill =)))
Đầu trang

Genjuro
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 17:27, 15/03/24 Dụng thần là Hõa . Độc thân .
Cho e hỏi kỹ hơn là dụng thần này của mình thiên về Đinh hay Bính ạ? Ngoài ra chị ấy cũng khá tò mò về hỷ thần ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Bính .
Qua 4 thời kỳ Kỷ, Mậu, Đinh Bính, tốt . Ất Giáp là không được nghe.
Thực tế ngoài đời, người nầy cần người đở đầu .
Độc thân còn lâu dài .
Được cảm ơn bởi: HANH_DM
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

KhoaLuu đã viết: 16:50, 15/03/24 Kỷ thổ thân nhược mà tài nhiều chuyên dụng tỷ kiếp trợ thân khắc tài. Số này dụng thần yếu, hao tiết lại nhiều, hoả khí vô căn không sinh thổ gặp thuỷ khắc chắc là học hành cũng chẳng ra gì, theo con đường tiền bạc từ sớm. Từ 1,2 năm nay có thể là có sự hợp tác kiếm tiền, nhưng lực lượng tỷ kiếp vẫn còn quá bé nhỏ so với tài tinh, thành ra hao hụt cũng nhiều, kiếm mà không giữ được, cuộc đời cứ như vậy, không thể giữ được tiền.
bác KhoaLuu bỏ bên tuvilyso qua bên này chơi rồi \:D/
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

Nếu dụng Bính thì Bính này vô căn, địa chi toàn Thủy là Hợi Tí Sửu cộng thêm Nhâm Thìn, dụng thần quá là yếu. Tòng theo Tài thủy để sinh Quan, nhưng vận này Kỉ Sửu không ưa Ất mộc, nên đoán là còn độc thân là vì vậy.
Đầu trang

trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trantheco1 »

Mình thấy vận này có thể kết hôn được, năm nay có dấu hiệu rồi, săng năm dễ kết hôn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”