Mong cao nhân chỉ giáo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong cao nhân chỉ giáo

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

Bé nhà em mới đẻ, em muốn biết với lá số của cháu thì em nên đInh hướng cháu thế nào cho tốt, sức khỏe của cháu có lưu tâm điều gì không? Về tính cách thì em cần giáo dục cháu như thế nào ạ. Em rất mong hữu duyên được cao nhân chỉ điểm ạ
Tập tin đính kèm
IMG_1352.jpeg (312.53 KiB) Đã xem 397 lần
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mong cao nhân chỉ giáo

Rất mong hữu duyên được cao nhân chỉ giáo ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Mói sinh Không nên coi thì hơn .
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 08:14, 28/12/23 Mói sinh Không nên coi thì hơn .
Sao lại k nên coi ạ? Mình chỉ muốn biết tính cách có ưu hay nhược điểm gì để biết cách nuôi dạy cháu thôi ạ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Scorpio166 đã viết: 15:08, 28/12/23
Sao lại k nên coi ạ? Mình chỉ muốn biết tính cách có ưu hay nhược điểm gì để biết cách nuôi dạy cháu thôi ạ?
Nếu nói bé khôn ngoan thiên tài , thì bậc cha mẹ 1 là đem kỳ vọng lớn mà ép con học , bó buộc , ko thì cũng tự tin con tôi giỏi mà ko chú tâm , để đứa trẻ tự do làm điều nó thích .

Còn nếu nói nó dở , sẽ làm tổn hại bậc cha mẹ , hao tán ..v..v.. thì có lẽ trong 2.3 đứa con , đứa đc phán như vậy sẽ chịu thiệt thòi trong cách đối xử , hoặc đơn giản chúng nô đùa k may khóc , thì tội lỗi có lẽ sẽ ngay lặp tức áp lên đứa bé đc phán là dở khi xưa .
Hoặc có khi quá nghiêm khắc vì lo nó dở , mà vô tình khiến đứa trẻ mất đi tuổi thơ nô đùa .

Đó là lý do k muốn xem , vì muốn chúng đc đối xử như 1 tờ giấy trắng đúng nghĩa . Ko thiên vị , ko ác cảm , so sánh .
Thiên cơ ko hẳn là bất khả lộ , ko lộ vì con người còn quá nhiều chấp niệm , biết mà làm hỏng việc .
Bởi vậy mới nói là hữu duyên , đã gọi là hữu duyên thì ko nên cưỡng cầu .
Được cảm ơn bởi: Scorpio166
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

begauhn đã viết: 17:21, 28/12/23
Scorpio166 đã viết: 15:08, 28/12/23
Nếu nói bé khôn ngoan thiên tài , thì bậc cha mẹ 1 là đem kỳ vọng lớn mà ép con học , bó buộc , ko thì cũng tự tin con tôi giỏi mà ko chú tâm , để đứa trẻ tự do làm điều nó thích .

Còn nếu nói nó dở , sẽ làm tổn hại bậc cha mẹ , hao tán ..v..v.. thì có lẽ trong 2.3 đứa con , đứa đc phán như vậy sẽ chịu thiệt thòi trong cách đối xử , hoặc đơn giản chúng nô đùa k may khóc , thì tội lỗi có lẽ sẽ ngay lặp tức áp lên đứa bé đc phán là dở khi xưa .
Hoặc có khi quá nghiêm khắc vì lo nó dở , mà vô tình khiến đứa trẻ mất đi tuổi thơ nô đùa .

Đó là lý do k muốn xem , vì muốn chúng đc đối xử như 1 tờ giấy trắng đúng nghĩa . Ko thiên vị , ko ác cảm , so sánh .
Thiên cơ ko hẳn là bất khả lộ , ko lộ vì con người còn quá nhiều chấp niệm , biết mà làm hỏng việc .
Bởi vậy mới nói là hữu duyên , đã gọi là hữu duyên thì ko nên cưỡng cầu .
Mình chân thành cảm ơn lời khuyên của bạn, và sẽ tâm niệm những lời mà bạn nói, coi con là tờ giấy trắng, k cần nghĩ gì đến tương lai, làm hết sức có thể, việc tương lai cứ để sau. Có lẽ là ng hay lo lắng như mình k biết cũng tốt, chứ giả sử biết cháu sẽ khổ thì chắc mình sẽ lo lắng hơn, suy nghĩ tiêu cực hơn
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Bà làm mẹ, người mẹ nào cũng thích con mình có cuộc sống thật hạnh phúc. Bà mới sinh con lo mà nghỉ lo mà hưởng thụ. Bà không biết đâu lúc vượt biên, bà tôi đi coi bói, nói con bà bị chìm tàu chết hết rồi, bà đi coi cả chục thầy bói, bà khóc quá trời, định tự tử luôn bỏ ăn uống ốm như da bọc xương bà thương con cái lắm. Chưa đến một tuần tụi nó gửi hình về đang uống cà phê hưởng thụ ở bãi biển. Tụi cô chú tôi giỏi lắm đi đâu cũng kiếm được tiền mặc dù là con nít nít chút tí tuổi à lúc đi nhỏ nhỏ không à, mà toàn là dân thông minh. Qua Mỹ còn sưu tầm bằng cấp nữa 🙂. Hiện nhà cửa có, có cuộc sống yên ổn ở Mỹ, con cái cũng toàn là dân có tiền. Nói chung bà cứ nghĩ ngơi hạnh phúc sống thật hạnh phúc vui vẻ mỗi ngày. Bà cứ nghĩ ngơi lo chi cho nhiều kẻo sinh bệnh. Thấy cung điền trạch con bà tốt đó rất nhiều sao đẹp. Chúc mừng mẹ tròn con vuông. Năm mới vui vẻ nha bà. Tôi muốn thấy bà phải được cuộc sống thật hạnh phúc vui vẻ đừng bao giờ nuôi lo âu. Thật hạnh phúc mỗi ngày nha. Cứ sống tốt, vui vẻ. Chúc bé ăn mau chóng lớn.
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Làm người ai cũng như nhau không khổ này cũng khổ cái khác nếu không có khổ bất kì cái nào 1. Là Phật, 2. Là Thánh tức là chết rồi đó rồi qua tây phương cực lạc hay đi vào cõi trời. Làm người cứ hạnh phúc vui vẻ sống mỗi ngày, mọi thứ đều vô thường, thất bại hay té ngã thì hãy luôn biết phải tự đứng dậy và bước tiếp. Luôn sống thật hạnh phúc vui vẻ dũng cảm đương đầu với khó khăn và luôn sống cho điều đúng. Không làm việc trái lương tâm, đạo đức, phạm pháp hay lừa gạt. Luôn tin sâu vào nhân quả. Thường hướng lòng về điều thiện điều tốt. Biết đủ, trân trọng mọi thứ.
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Quyen lee đã viết: 17:01, 31/12/23 Bà làm mẹ, người mẹ nào cũng thích con mình có cuộc sống thật hạnh phúc. Bà mới sinh con lo mà nghỉ lo mà hưởng thụ. Bà không biết đâu lúc vượt biên, bà tôi đi coi bói, nói con bà bị chìm tàu chết hết rồi, bà đi coi cả chục thầy bói, bà khóc quá trời, định tự tử luôn bỏ ăn uống ốm như da bọc xương bà thương con cái lắm. Chưa đến một tuần tụi nó gửi hình về đang uống cà phê hưởng thụ ở bãi biển. Tụi cô chú tôi giỏi lắm đi đâu cũng kiếm được tiền mặc dù là con nít nít chút tí tuổi à lúc đi nhỏ nhỏ không à, mà toàn là dân thông minh. Qua Mỹ còn sưu tầm bằng cấp nữa 🙂. Hiện nhà cửa có, có cuộc sống yên ổn ở Mỹ, con cái cũng toàn là dân có tiền. Nói chung bà cứ nghĩ ngơi hạnh phúc sống thật hạnh phúc vui vẻ mỗi ngày. Bà cứ nghĩ ngơi lo chi cho nhiều kẻo sinh bệnh. Thấy cung điền trạch con bà tốt đó rất nhiều sao đẹp. Chúc mừng mẹ tròn con vuông. Năm mới vui vẻ nha bà. Tôi muốn thấy bà phải được cuộc sống thật hạnh phúc vui vẻ đừng bao giờ nuôi lo âu. Thật hạnh phúc mỗi ngày nha. Cứ sống tốt, vui vẻ. Chúc bé ăn mau chóng lớn.
Hôm nay tôi mới đọc những lời bình luận bà, tôi thật lòng cảm ơn những lời khuyên và ví dụ thực tế mà bà nói để tôi vững tin hơn về câu “Đức năng thắng số” cứ sống tốt trời xanh tự có an bài, phải không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”