Tử phủ vũ tướng liêm mà 26 tuổi vẫn lênh đênh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Chủ tạp hóa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tử phủ vũ tướng liêm mà 26 tuổi vẫn lênh đênh

Gửi bài gửi bởi Chủ tạp hóa »

Xin chào cả nhà,

Em là nữ, năm nay 26 tuổi mà vẫn cứ lênh đênh không nghề nghiệp ổn định.
Trước đi coi tử vi, em thấy mọi người ai cũng khen lá số đẹp lắm. Ngẫm lại cuộc đời mình, em thấy nhiều điểm không khớp lắm.

Phiền các bác xem giúp em, liệu bao giờ em có công việc ổn định ạ. Em cảm ơn

P/s: em mới tham gia diễn đàn lần đầu, có gì không phải mong mọi người bỏ qua.
Tập tin đính kèm
aec61f326dddc18398cc.jpg (132.85 KiB) Đã xem 338 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tử phủ vũ tướng liêm mà 26 tuổi vẫn lênh đênh

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Chủ tạp hóa đã viết: 21:46, 16/03/24 Xin chào cả nhà,

Trước đi coi tử vi, em thấy mọi người ai cũng khen lá số đẹp lắm. Ngẫm lại cuộc đời mình, em thấy nhiều điểm không khớp lắm.

Cung điền thuộc bộ trợ lực hành động , và cung nô thuộc trợ lực người giúp , tương trợ xh , đều phạm nợ cung nhân quả .
Nói đến điền thì ta coi là nền tảng , vị trí , cái ta đứng , cái ổn định , nợ nhân quả tại đây thì rõ là chông chênh vô định .
Nói đến nô , phạm nợ cung nhân quả thì cũng ko có quý nhân thực tài để kéo ta lên 1 tầm cao mới , hay gọi là đặc lực để thay đổi thế cục , với người kinh doanh buôn bán thì càng cần nô ( khách ) , mất nhóm này thì cũng ko ổn định hay thành tựu lớn lao .
Số này có cách xa nhà xa xứ , thuyên chuyển , từ đó mà nên cơ đồ , tuy nhiên như đã nói , bộ hành động thuyên chuyển nợ nhân quả , thì việc ta đi hay ta có thành tựu khi đi , thường ko như ý , ko đem lại hieu quả , khó thực hiện ..v..v..
Từ 26 tuổi trở đi nhìn chung vất vả và mạo hiểm , đc mất hơn trc , là giai đoạn nhieu biến động và lo toan .
Gốc này cũng ảnh hưởng sức khoẻ , xe cộ , và tình cảm nói chung .
Đời biết an gốc nhân quả này , thì đi xa ắt thành tựu viên mãn , quý nhân dẫn lối phò trợ .
Còn như k biết an gốc này , thì lênh đênh vô định hẳn khó tránh .
Được cảm ơn bởi: Chủ tạp hóa, jodyngo2__
Đầu trang

Chủ tạp hóa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 22:36, 16/03/24
Chủ tạp hóa đã viết: 21:46, 16/03/24 Xin chào cả nhà,

Cung điền thuộc bộ trợ lực hành động , và cung nô thuộc trợ lực người giúp , tương trợ xh , đều phạm nợ cung nhân quả .
Nói đến điền thì ta coi là nền tảng , vị trí , cái ta đứng , cái ổn định , nợ nhân quả tại đây thì rõ là chông chênh vô định .
Nói đến nô , phạm nợ cung nhân quả thì cũng ko có quý nhân thực tài để kéo ta lên 1 tầm cao mới , hay gọi là đặc lực để thay đổi thế cục , với người kinh doanh buôn bán thì càng cần nô ( khách ) , mất nhóm này thì cũng ko ổn định hay thành tựu lớn lao .
Số này có cách xa nhà xa xứ , thuyên chuyển , từ đó mà nên cơ đồ , tuy nhiên như đã nói , bộ hành động thuyên chuyển nợ nhân quả , thì việc ta đi hay ta có thành tựu khi đi , thường ko như ý , ko đem lại hieu quả , khó thực hiện ..v..v..
Từ 26 tuổi trở đi nhìn chung vất vả và mạo hiểm , đc mất hơn trc , là giai đoạn nhieu biến động và lo toan .
Đời biết an gốc nhân quả này , thì đi xa ắt thành tựu viên mãn , quý nhân dẫn lối phò trợ .

Cảm ơn thầy vì đã giúp luận giải lá số. Xin phép thầy cho em hỏi An gốc nhân quả theo ý thầy là nên như thế nào ạ? Theo thầy em nên làm thêm nhiều việc thiện nguyện để bớt nghiệp kiếp trước? Hay là nên xem lại cách đối nhân xử thế với mọi người?
Nói thế này có thể hơi vô tri, bản thân em thấy kiếp này ngoài cha mẹ ra, em chẳng nợ nghiệp ai cả. Bạn bè, người thân ai em cũng đối xử chân thành, tử tế, giúp đỡ hết mình. Xong kết quả, những gì em nhận lại đều là lợi dụng, khi dễ, phản bội, thậm chí là từ những người em không ngờ tới nhất. Em bị người lớn trong nhà bắt nạt và coi thường từ bé, mà mãi đến khi tốt nghiệp đại học mới biết đường phản kháng lại.
Em muốn hỏi thầy, với những người mà lợi dụng em, việc em không trả thù lại có được tính là trả nghiệp nhân quả không ạ?
Đầu trang

trankien09
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trankien09 »

Lá số có thiên bàn đẹp. Nhưng đi qua đại vận thì hoá kỵ của đại vận nó cứ xung chiếu hoặc tam hợp hoặc kẹp kỵ của thiên bàn mà tạo thành song kỵ. Song kỵ thì mệt rồi
Đầu trang

trankien09
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trankien09 »

Vận 16-25 tuổi. Đại vận tại cung Đinh Mão. Can đinh làm cự môn hoá kỵ chiếu vào cung mùi vô chính diệu có sẵn văn khúc hoá kỵ tại đó hình thành song kỵ ở cung quan lộc. Trong 10 năm này học hành thì cũng điểm kém, đi làm thì mất việc đều đều. Tuy nhiên có song khoa hoá giải, tuy mất việc nhưng xin được việc mới ngay

Đại vận 26-35 tại cung Mậu Thìn. Can mậu làm thiên cơ hoá kỵ ở cung tỵ. Một kỵ cung tỵ một kỵ cung mùi kẹp lại cung Ngọ là cung phúc của đại vận. Vận này tinh thần mệt mỏi, lo lắng, sầu não. Đại vận sát phá tham nên biến động mạnh, vất vả
Đầu trang

Chủ tạp hóa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trankien09 đã viết: 09:59, 17/03/24 Vận 16-25 tuổi. Đại vận tại cung Đinh Mão. Can đinh làm cự môn hoá kỵ chiếu vào cung mùi vô chính diệu có sẵn văn khúc hoá kỵ tại đó hình thành song kỵ ở cung quan lộc. Trong 10 năm này học hành thì cũng điểm kém, đi làm thì mất việc đều đều. Tuy nhiên có song khoa hoá giải, tuy mất việc nhưng xin được việc mới ngay

Đại vận 26-35 tại cung Mậu Thìn. Can mậu làm thiên cơ hoá kỵ ở cung tỵ. Một kỵ cung tỵ một kỵ cung mùi kẹp lại cung Ngọ là cung phúc của đại vận. Vận này tinh thần mệt mỏi, lo lắng, sầu não. Đại vận sát phá tham nên biến động mạnh, vất vả
Cảm ơn thầy đã hữu duyên luận giải lá số.
Đầu trang

Chủ tạp hóa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 22:36, 16/03/24

Cảm ơn thầy rất nhiều.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Chủ tạp hóa đã viết:
Thấy bạn nói mới tham gia diễn đàn nên có lẽ bạn không biết hầu như những người "xem số" cho người khác trên này là hội viên cũng như bạn thôi chứ không phải thầy bà gì đâu.

Còn chuyện "nợ nhân quả" gì đó cũng chỉ là vớ vẩn thôi, là cái mà bạn đấy nghĩ ra và cho là như vậy chứ Tử Vi không có đề cập đến cái đó và [Tử Vi] xem việc thường còn chưa xong nói chi đến chuyện duyên nghiệp nhân quả này nọ.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Chủ tạp hóa, ppham
Đầu trang

Chủ tạp hóa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 22:49, 17/03/24
Chủ tạp hóa đã viết:
Thấy bạn nói mới tham gia diễn đàn nên có lẽ bạn không biết hầu như những người "xem số" cho người khác trên này là hội viên cũng như bạn thôi chứ không phải thầy bà gì đâu.

Còn chuyện "nợ nhân quả" gì đó cũng chỉ là vớ vẩn thôi, là cái mà bạn đấy nghĩ ra và cho là như vậy chứ Tử Vi không có đề cập đến cái đó và [Tử Vi] xem việc thường còn chưa xong nói chi đến chuyện duyên nghiệp nhân quả này nọ.
Cảm ơn anh đã chia sẻ. Em thì cũng nghĩ đơn giản là con người sinh ra ai cũng đều có nghiệp hết. Với những bác đã cho lời khuyên, em đều gọi là thầy để lịch sự cảm ơn vì đã cho lời khuyên.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”