Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

cv111 đã viết: 11:28, 28/03/24 https://tintuconline.com.vn/thoi-su/sha ... 94903.html
đây anh Hi Du, ms đọc bài báo này, em giải thích bằng tứ trụ clear ko, đúng từ đại vận đến năm lun, 2022 vẫn còn doanh thu lớn dù lợi nhuận giảm đi (chắc do trả lãi nhiều quá nhỉ, lười chả xem bctc).

=))) còn bác Hào trong link đó cũng là cá mụp, lái lụa ở sàn ck nhé haha.

Lốp xem tứ trụ ra dáng phết rồi đấy. :))

Xem ra hồi xưa khoe học tứ trụ là học thật chứ ko phải lấy cớ để tán cô giáo :))

Có điều, đừng học thói gọt gẽo của lão Hidu, đường đó ko thông đâu
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Gã X này cứ muốn khích tướng à? :))

Đã nói zồi, Du mỗ không muốn làm khó thêm người sa cơ nên chỉ nói những thứ mọi người đã biết để nghiệm lí. Những gì mọi người chưa biết thì hà tất phải tiết lộ. Còn ba cái thứ vụn vặt như hạn hỉ thì nói gì cho mất tg!

Nói được cái thời điểm nào gã X này hết húp mì tôm trừ bữa mới quan trọng! :))
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Để ghi công gã X sưu tầm lá số và không làm mọi người thất vọng, tớ sẽ luận bàn một câu phú trong Tử vi đẩu số toàn thư mà mọi người hiểu sai do giải thích không đúng!

"Cự Môn, Đà La tất sinh dị chí!"

Sách giải thích là "có nốt ruồi lạ!" Nốt ruồi thì có cái gì nghiêm trọng đâu là Hi Di tổ sư phải bận tâm đặt tổ hợp sao chứ! Gã X húp mì tôm quan tọng hơn nhiều! :))

- Dị chí tức là cái chí khác thường. Vậy Cự môn Đà la sao lại sinh dị chí? Bởi vì Cự môn thủ mệnh thì Phá quân ở Tật. Một khi cung Tật bị kích hoạt thì Phá quân sẽ làm nảy sinh ý nghĩ khác lạ, rất mãnh liệt. Có thêm Đà la hội mệnh thì ngoan cố, cố chấp, nhất nhất theo ý mình nên sẽ cố thực hiện dị chí đó!

Anh này Cự môn thủ mệnh, có Đà la ở Quan. Đại vận trước sinh dị chí, khởi nghiệp theo cách dùng đòn bẩy tài chính quá độ, không giống ai! :))
Được cảm ơn bởi: cv111, LadyR
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haizz, Bác Bửu đỉnh nói từ 2008 mà thầy hót lại như đúng rồi. Như Columbus tìm ra châu mỹ, hay amstrong đặt bước chân lên mặt trăng vậy
Đọc nó chán đời :(

Câu phú Cự môn đà la tất sinh dị chí truy đến đầu nguồn thì là trong sách Tử vi đẩu số toàn thư. Sách viết bằng tiếng việt quốc ngữ. Ko tìm đc sách chữ nôm lâu đời hơn Tử vi đẩu số toàn thư nên ko biết trong câu đó, chí 志 ( ý chí ) hay chí 痣 ( nốt ruồi)

Nhưng từ ngữ văn " sinh dị chí" thì ko ai hiểu là nốt ruồi cả. Nếu chí là nốt ruồi thì phải đi với mọc dị chí, hữu dị chí chứ ko phải là sinh dị chí. Với cả, dị chí là nốt ruồi lạ thì thế nào là lạ, trên mặt hay trên trym mới là lạ? Câu phú thành vô nghĩa
Mặt khác, có rất nhiều sao chỉ nốt ruồi, đều là sao đơn, ko cần cự môn đi với đà la. Như vũ khúc, hỏa tinh, thiên đồng, cự môn đều có nốt ruồi trên người

Cho nên, câu phú trên hiểu chí là ý chí là đúng rồi.
Nhưng dị chí hiểu là khác thường. Phi thường, ko bình thường là sai.
Dị chí ở đây nghĩa là phản nghịch, lật lọng, phản bội lời hứa, phản bội ước mơ của cộng đồng cơ. Giống Khổng minh chê Nguy diên có tướng phản chắc vậy.
Hay như anh Thủy vay tiền kinh doanh xong lại tráo trở là bán cổ phần vậy
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Gã X này bướng nhẩy!

Ông Bửu Đình có thể thấy điều bất hợp lý, nhưng không biết vì sao nó như vậy!

Chỉ có Truyền nhân tổ sư Du mỗ đây mới biết tường tận thôi! :))

Du mỗ chỉ mới bật mí có vậy, cao thủ may ra mới hiểu, còn lại có biết khi nào cái cơ chế ấy được kích hoạt không? Gã X kia nói thử xem?! :))

Bởi vì không phải ai gặp Cự môn Đà la cũng đều sinh dị chí trong cả cuộc đời!
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haizzz, đc hôm thích nói chuyện học thuật mà nói với thầy nó chán quá. Nói chuyện với người ko cùng trình độ như nói với đầu gối vậy. :(
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

các anh cứ chém, đây sườn sự nghiệp xem dị chí ăn vào khúc nào.

Bác Thuỷ mở egame 2008 và apax 2012 (vận 22), 2016 ipo apax (mã ibc) khi mới 34t, 2018 phát hành trái phiếu chuyển đổi cho hàn quốc và sau đó là các trái phiếu chuyển đổi (thành cổ phiếu) riêng lẻ cho cá nhân (vận 32), bị bắt 2024 (vận 42).

Vận 32 phát mạnh khi ipo lên sàn giá 10 và 4 năm sau đạt giá 20, tài sản x2 (nói x2 cho sang chứ làm từ đầu thì x bao nhiêu lần lận).

Em đoán là vận 32 này bác í học sông đà 101 (của vợ chồng ca sĩ gì ấy nhỉ) chuyển trái, học phí và tiền vay thành cổ bất chấp ai thích làm gì thì làm (do em lười đọc tin quá, đang chat ngon haha).

Và anh Hi Du nói khúc dị chí là khúc nào ;P
Được cảm ơn bởi: Hi Du, LadyR, coco87
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

cv111 đã viết: 21:46, 28/03/24 các anh cứ chém, đây sườn sự nghiệp xem dị chí ăn vào khúc nào.

Bác Thuỷ mở egame 2008 và apax 2012 (vận 22), 2016 ipo apax (mã ibc) khi mới 34t, 2018 phát hành trái phiếu chuyển đổi cho hàn quốc và sau đó là các trái phiếu chuyển đổi (thành cổ phiếu) riêng lẻ cho cá nhân (vận 32), bị bắt 2024 (vận 42).

Vận 32 phát mạnh khi ipo lên sàn giá 10 và 4 năm sau đạt giá 20, tài sản x2 (nói x2 cho sang chứ làm từ đầu thì x bao nhiêu lần lận).

Em đoán là vận 32 này bác í học sông đà 101 (của vợ chồng ca sĩ gì ấy nhỉ) chuyển trái thành cổ bất chấp ai thích làm gì thì làm (do em lười đọc tin quá, đang chat ngon haha).

Và anh Hi Du nói khúc dị chí là khúc nào ;P
Tao đang dí gã X làm gã bí quá nên cãi cùn!
Thôi cho gã về ôm gối đập gối cho đỡ bực bội vậy! :))

Vận 32 anh này phát sinh dị chí đấy!
Tao cũng không có tg đọc về anh ta, chỉ lướt qua tít báo thôi.
Tao không nói dị chí là xấu như gã X nói, chỉ là “dị” thôi, không phải bad idea!
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

mấy quẻ online có ứng hem nhỉ :v
Qua em gieo online 3 lần, 1 lần là của lục hào, 1 lần của chiêm bốc, 1 lần của thái ất.
- lục hào báo tốt hết (ui quẻ đầu tốt thật chứ) nhưng hào 6 động, báo cẩn thận việc xấu.
- chiêm bốc nhìn mệnh tài quan có tam không, 2 con lộc giáp cung tài (má thế mới đểu chứ), em nghĩ cái chiêm bốc này có vấn đề rồi, số đang đẹp sao mà xấu dc :v
- Cái quẻ thái ất này mới dị nè, tối qua gieo, báo vào vận rồi, tới hết nước chấm đi, tung hoành đi ngừng ngại ngần, có điều tình lãng mạn (đang có) ếu thành đâu, đừng mơ nữa con giai ạ, à há, cái quẻ này lại trùng với cái lần em gieo online hôm nọ về đường tình, nhưng thăng tiến hơn 1 chút về sự nghiệp (đận trước là sự nghiệp đang high, tài sắp vô). Há há, gieo online mà trùng cái cũ.

Nay gieo tiếp lun, xem đời có tốt lên tí nào hem, nói chung là không cam lòng nhỏ bé, tình đẹp như tranh lại bảo ko thành, ko thành là ko thành thế nào, bậy bạ, nay gieo ra tài lộc giống hôm qua, nhưng tình duyên bảo là thoải mái đi bạn ơi, xe pháo mã còn đủ cặp hết thì lo gì, tới luôn :v.

Ghê không, mỗi cái đều gieo 1 lần nha, thôi giờ đến hết năm hết gieo rồi, vừa men lì, vừa cơ bắp, vừa tài năng, vừa ngon lành cành đào, tương lai đang sáng, lại có gái xinh bên cạnh, ối nhời ơi, tuyệt hết nước chấm rồi nhá, haha.

https://youtu.be/B72uSHHT87o?si=nMGEurgU-J4VQFAc
kiếm mãi mà ko có bản này remix. Dạo này hay nghe remix, ko nghe mấy thể loại nồng nàn da diết nữa, phải chill ms thích chứ haha :v
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bác cờ vờ chém Tứ Trụ lia lịa búa xua từ qua đến nay muh hok bị bạn coco87 chặn họng.. chắc cũng có phần "chân lý" trong đó hẻm ;))

Muh đợt này seo em thấy bác "nhí nhảnh cá cảnh" bất thình lình vậy nhĩ.. cứ như "hồi xuân" hơn chục tuổi ý.................. :-/ Lại còn khoe "có gái xinh bên cạnh".. trong khi nàng HH thì đang ở xa ngút ngàn... :-w

Bác có định chính thức công bố gì hok thế.. để em lấy hơi ôm ngực sẵn sàng "vểnh tai" nghe nào................... ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”