Kính mời bác CHUINGZKHUE và mọi người xem giúp cháu ak

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Xuanlam1221
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính mời bác CHUINGZKHUE và mọi người xem giúp cháu ak

Gửi bài gửi bởi Xuanlam1221 »

Cháu học hành cũng kém mà ra ngoài làm ăn cũng vất vả tha phương. Cháu đang có hướng tới tự kinh doanh, nhờ bác xem giúp liệu có được không. Nhân tiện bác xem giúp cháu xem bao giờ lấy vợ ak
Tập tin đính kèm
Xuanlam1221.jpg (240.03 KiB) Đã xem 746 lần
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mời bác CHUINGZKHUE và mọi người xem giúp cháu ak

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Sinh ngày Bính . Sát cách . Gặp ngày Dần thì tự mình đã mâu thuẩn .
Tiếp tục tha phương cầu thực, không nên kinh doanh, lổ lã .
Tình duyên không nên nghỉ đến vì có cũng như không, không ở được lâu dài .
Đầu trang

Xuanlam1221
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 20:44, 11/01/22 Sinh ngày Bính . Sát cách . Gặp ngày Dần thì tự mình đã mâu thuẩn .
Tiếp tục tha phương cầu thực, không nên kinh doanh, lổ lã .
Tình duyên không nên nghỉ đến vì có cũng như không, không ở được lâu dài .
Nghe bác nói mà nản quá. Có cách nào tháo gỡ không hả bác
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Xuanlam1221 đã viết: 17:19, 11/01/22 Cháu học hành cũng kém mà ra ngoài làm ăn cũng vất vả tha phương. Cháu đang có hướng tới tự kinh doanh, nhờ bác xem giúp liệu có được không. Nhân tiện bác xem giúp cháu xem bao giờ lấy vợ ak
Bát tự bạn kim hàn thủy lạnh, dụng thần bị xung khắc vô lực mà vận đi bắc phương thì vất vả lắm. 2 vận đầu thương tài đương quyền chủ học hành gãy đoạn, chứ thực ra bạn không phải là người không có đầu óc. Nhưng vận đi kém quá nó phá mình. Vận Tân Hợi, Dần Hợi hợp triệt tiêu hỏa, Tân thấu hợp Bính bạn làm việc gì cũng cảm tính, không có suy đoán và lên kế hoạch cẩn thận, lại thường vì chuyện kiếm tiền mà sức khỏe không tốt lẫn chuốc lấy thị phi, hung tai. Giai đoạn này lẫn vận Nhâm Tý phải hết sức thận trọng vì thận tinh và máu huyết bạn rất kém đấy, đừng để bị lao lực quá độ.

Với lá số này bạn nên kiếm công việc mà làm thuê cho ổn định. Hợi hợp giải xung Dần Thân, bạn quyết tâm đi làm là sẽ đi được. Năm Nhâm Dần này rất thuận cho bạn tìm công việc mới đấy, chứ đừng nên kinh doanh buôn bán gì cả.

Bạn chưa lập gia đình thì năm nay cũng có dấu hiệu tình duyên tốt đẹp tới, sớm thì lấy vợ được luôn, mà muộn thì sang năm 2023. Vợ bạn là người tính cách trưởng thành già dặn, rất quan tâm, lo lắng và giúp đỡ được bạn trong cuộc sống. Tuy nhiên lại không hòa hợp được với gia đình bạn nếu ở gần.
Được cảm ơn bởi: luanhuynh0610, Thịnh_Nguyễn
Đầu trang

Xuanlam1221
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ cháu cám ơn bác ak. Cháu hiện tại đang lao động ở hàn quốc, có vốn nên muốn kinh doanh nhưng chắc phải năm 2023 cháu mới về vn ak . Bác cho cháu hỏi cháu vẫn muốn mở quán cà phê và quyết tâm làm thì có được không ak. Nói thật là cháu chán cảnh làm thuê rồi ak
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Valkyrie Randgris đã viết: 09:16, 12/01/22
Xuanlam1221 đã viết: 17:19, 11/01/22 Cháu học hành cũng kém mà ra ngoài làm ăn cũng vất vả tha phương. Cháu đang có hướng tới tự kinh doanh, nhờ bác xem giúp liệu có được không. Nhân tiện bác xem giúp cháu xem bao giờ lấy vợ ak
Bát tự bạn kim hàn thủy lạnh, dụng thần bị xung khắc vô lực mà vận đi bắc phương thì vất vả lắm. 2 vận đầu thương tài đương quyền chủ học hành gãy đoạn, chứ thực ra bạn không phải là người không có đầu óc. Nhưng vận đi kém quá nó phá mình. Vận Tân Hợi, Dần Hợi hợp triệt tiêu hỏa, Tân thấu hợp Bính bạn làm việc gì cũng cảm tính, không có suy đoán và lên kế hoạch cẩn thận, lại thường vì chuyện kiếm tiền mà sức khỏe không tốt lẫn chuốc lấy thị phi, hung tai. Giai đoạn này lẫn vận Nhâm Tý phải hết sức thận trọng vì thận tinh và máu huyết bạn rất kém đấy, đừng để bị lao lực quá độ.

Với lá số này bạn nên kiếm công việc mà làm thuê cho ổn định. Hợi hợp giải xung Dần Thân, bạn quyết tâm đi làm là sẽ đi được. Năm Nhâm Dần này rất thuận cho bạn tìm công việc mới đấy, chứ đừng nên kinh doanh buôn bán gì cả.

Bạn chưa lập gia đình thì năm nay cũng có dấu hiệu tình duyên tốt đẹp tới, sớm thì lấy vợ được luôn, mà muộn thì sang năm 2023. Vợ bạn là người tính cách trưởng thành già dặn, rất quan tâm, lo lắng và giúp đỡ được bạn trong cuộc sống. Tuy nhiên lại không hòa hợp được với gia đình bạn nếu ở gần.
Em chào anh Valkyrie Randgris!
Mong được anh xem giúp bát tự này có điều gì cần lưu ý không ạ?
Tập tin đính kèm
jpg (1).jpeg
jpg (1).jpeg (241.16 KiB) Đã xem 546 lần
Đầu trang

Xuanlam1221
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Valkyrie Randgris đã viết: 09:16, 12/01/22

Hiện tại e đã về việt nam và đang làm kinh doanh mặt hàng nông sản mỗi tháng thu nhập cũng được trên 50 triệu. Công việc tuy khá vất vả khi phải làm hết nhưng cũng khá ổn, đợi 1 vài năm quen với thị trường sẽ mở rộng và thuê người làm. Vk thì vẫn chưa lấy được vì e mới chia tay người yêu (do bản thân e thấy k phù hợp) quay lại đây để nghiệm chứng thấy là có làm mới có ăn vận dụng đầu óc sức khoẻ để kiếm tiền thì k ghì là không thể. Nghe các bác e vẫn đi làm thê nhàn mà không có tương lai cũng vứt
Đầu trang

trinityy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trinityy »

3 năm tới là hỏa vượng trợ thân nhược, công việc khá đấy. Nhưng sang vận Nhâm Tí thì lại rất ư thận trọng thì Thủy vượng là kị thần của bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”