Địa không địa kiếp đồng cung phúc đức

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
X6IC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Địa không địa kiếp đồng cung phúc đức

Gửi bài gửi bởi X6IC »

Em xin chào các cô chú, anh chị ạ. Em mới tìm hiểu về tử vi được biết địa không địa kiếp là hai sao rất xấu, nhất là khi cùng ở một cung. Trong lá số của em hiện đang có cả địa không và địa kiếp cùng ở cung phúc đức. Mong các cô chú, anh chị hữu duyên giúp em xem liệu công danh, sự nghiệp của em sau này có ổn không, và liệu công việc của em nên theo hướng nào thì ổn ạ? Em xin cảm ơn mọi người ạ. :)
Tập tin đính kèm
Tử Vi.png
Tử Vi.png (746.73 KiB) Đã xem 295 lần
Đầu trang

522000194
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Địa không địa kiếp đồng cung phúc đức

Gửi bài gửi bởi 522000194 »

Giống mình cũng địa không địa kiếp cung phúc, mệnh còn VCD nữa cơ
Đầu trang

X6IC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi X6IC »

522000194 đã viết: 19:47, 02/04/24 Giống mình cũng địa không địa kiếp cung phúc, mệnh còn VCD nữa cơ
Càng tìm đọc càng hoang mang không biết thế nào ạ :(
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

X6IC đã viết: 23:54, 02/04/24
522000194 đã viết: 19:47, 02/04/24 Giống mình cũng địa không địa kiếp cung phúc, mệnh còn VCD nữa cơ
Tại cháu nhắm 1 mắt lại đọc nên mới như vậy.
Lần này cháu cũng nhắm 1 mắt lại đọc nhưng nhớ nhắm mắt ngược lại như thế này ;) thì cháu sẽ nhìn ra thôi.
Đầu trang

X6IC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi X6IC »

KMD đã viết: 05:56, 03/04/24
Lần này cháu cũng nhắm 1 mắt lại đọc nhưng nhớ nhắm mắt ngược lại như thế này ;) thì cháu sẽ nhìn ra thôi.
Cháu cảm ơn cô/chú/bác đã giải đáp, chắc cháu sẽ cần phải nghiên cứu kỹ thêm mới hiểu được ạ. :)
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

X6IC đã viết: 15:20, 03/04/24
Cháu cảm ơn cô/chú/bác đã giải đáp, chắc cháu sẽ cần phải nghiên cứu kỹ thêm mới hiểu được ạ. :)
Nghiên cứu không giúp cháu giải quyết vấn đề triệt để vì cháu dùng tâm ý thức. Dùng tâm ý thức thì cháu sẽ bị dính, không dính bên này thì cũng dính bên kia giống như cháu nhắm mắt trái lại rồi nhìn bằng mắt phải và ngược lại. Cũng vì tâm ý thức nên mới có lá số.

Cháu đọc câu chuyện dưới đây được trích từ 1 tờ báo sẽ giúp cháu nhìn sự vật đúng như thật.

"Mẩu chuyện số 3"

Một người thợ mộc chặt một thân cây, làm thành ba chiếc thùng.
Một thùng đựng phân, gọi là thùng phân, mọi người đều xa lánh;
Một thùng đựng nước, gọi là thùng nước, mọi người đều dùng;
Một thùng đựng rượu, gọi là thùng rượu, mọi người đều thưởng thức!

Thùng là như nhau, bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau.

Bài học rút ra: Cuộc đời là như vậy, có quan niệm thế nào sẽ có cuộc đời như thế, có suy nghĩ thế nào sẽ có cuộc sống như thế!
Được cảm ơn bởi: X6IC
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Không Kiếp đánh phá cung phúc nhưng ở đó VCD nên không sao, chỉ là múa trong không trung thôi. Số này làm về bđs cũng được, mà chắc chỉ môi giới thôi. Và làm gì thì cũng chú ý đến pháp luật, kiếm tiền ngay thẳng vào.
Được cảm ơn bởi: X6IC
Đầu trang

X6IC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi X6IC »

KMD đã viết: 05:58, 04/04/24
X6IC đã viết: 15:20, 03/04/24

Nghiên cứu không giúp cháu giải quyết vấn đề triệt để vì cháu dùng tâm ý thức. Dùng tâm ý thức thì cháu sẽ bị dính, không dính bên này thì cũng dính bên kia giống như cháu nhắm mắt trái lại rồi nhìn bằng mắt phải và ngược lại. Cũng vì tâm ý thức nên mới có lá số.

Cháu đọc câu chuyện dưới đây được trích từ 1 tờ báo sẽ giúp cháu nhìn sự vật đúng như thật.

"Mẩu chuyện số 3"

Một người thợ mộc chặt một thân cây, làm thành ba chiếc thùng.
Một thùng đựng phân, gọi là thùng phân, mọi người đều xa lánh;
Một thùng đựng nước, gọi là thùng nước, mọi người đều dùng;
Một thùng đựng rượu, gọi là thùng rượu, mọi người đều thưởng thức!

Thùng là như nhau, bởi vì đựng đồ khác nhau mà vận mệnh khác nhau.

Bài học rút ra: Cuộc đời là như vậy, có quan niệm thế nào sẽ có cuộc đời như thế, có suy nghĩ thế nào sẽ có cuộc sống như thế!
Dạ cháu xin cảm ơn cô/chú/bác vì câu chuyện ý nghĩa ạ. Cuộc sống tương lai của mình sẽ do cách mình suy nghĩ và hành động mà thành chứ không phải do người khác nói gì, giống như bói chỉ tay thì số mệnh cũng do cách mình nắm tay mà thành. :)
Cháu xin chúc cô/chú/bác một ngày tốt lành và luôn thành công trong cuộc sống ạ. :)
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

X6IC
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi X6IC »

marco đã viết: 08:47, 04/04/24 Không Kiếp đánh phá cung phúc nhưng ở đó VCD nên không sao, chỉ là múa trong không trung thôi. Số này làm về bđs cũng được, mà chắc chỉ môi giới thôi. Và làm gì thì cũng chú ý đến pháp luật, kiếm tiền ngay thẳng vào.
Dạ em xin cảm ơn lời khuyên của anh/chị ạ. Trước mắt em có định hướng làm nhà nước hoặc sẽ theo hướng dạy học chứ chưa có suy nghĩ theo ngành kinh tế vì cảm thấy mình không hợp lắm. Còn thực tế dòng đời xô đẩy mình làm nghề gì cũng chưa đoán trước được ạ. :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”