Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Anh HiDu với chú Tạch có thâm thù huyết hải gì mà cứ mời nhau ăn mì hôm hoài vậy :))
Hôm qua e xem phim hoạt hình Raya and the last dragon thấy hay phết
Raya and The Last Dragon: Thế giới đổ nát là do chính chúng ta?
Một câu chuyện sâu sắc với thông điệp hiện đại: Hãy mở lòng mình, trao đi niềm tin, và thế giới sẽ bớt nhiều toan tính. Bộ phim khá hay đáng xem. Nhân loại vì bản ngã mà xa cách , nghi ngờ, làm hại lẫn nhau và làm hại chính mình . Các hình tượng ẩn dụ trong phim khá thú vị
We reap what we sow

Trái đất đang đổi cực nóng thực sự mấy nay e bị đau đầu ...
Còn trong nam nghe nói mời pháp sư cầu mưa , đến cuối cùng vẫn quay lại nhờ vả lực lượng vô hình, mơ hồ thực sự :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hi Du
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Suyt xanh như gia cát dự từ sáng :))
Trừ nhóm BDS ra thì tất cả đã hồi phục lại vị thế cao hơn đầu phiên
1 phiên Wash out kinh điển

https://sputniknews.vn/20240416/chu-tic ... 16532.html

@: Béo thắc méc làm gì, ca và lão Hidu kia ko cùng tầng mây nên ko thể có thù oán. Chỉ là lão ấy thích bắt chước ca còn ca thì ko muốn dây với lão ấy và rất ghét bị nói là mùi text giống lão ấy thôi
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 13:57, 16/04/24 Trùi! Em thật hok bít nên cười hay mếu nữa hiccccc Thông tin bác thầy đưa ra nó quá là conflicting theo chiều hướng đáng sợ ý.................... :-S

Về mục 3 thì.. hok lẽ đang................. :"> Hôm nọ em kêu với đứa nhà em là seo thời gian gần đây mẹ thèm ăn đến thế.. nhứt là gần tối, đêm khuya.. kể cả bữa tối ăn no căng diều đi chăng nữa.. thường vẫn phải lấy đồ ăn vặt ra lai rai mới mong ngủ ngon giấc được... Đến mơ ngủ cũng thấy ăn uống nấu nướng nữa... :-/

Nó phang ngay 1 câu: "Are you pregnant??" =))

Dù seo thì.. em tỏ lòng bít ơn và đánh giá cao công lao thầy X đã gắng sức động não vào đúng giờ nghỉ trưa nhé ;;)
Vấn đề là nó có đúng hay ko ấy
Chứ ko conflicting gì cả. Cuoicj đời là 1 vòng tròn, có sanh có diệt, có được có mất, buồn vui đều đến 1 lúc.
Khi em nghiên cứu huyền học, số mệnh đến 1 mức độ đủ sâu thì em sẽ quen với chuyện này. Và khi đó, lựa chọn của em là gì quyết định nhân cách của em. Khi em tiêu cực, em sẽ chỉ nhìn thấy các dấu hiệu tiêu cực và doạ sợ đương số, làm đs bi quan ko đâu. Khi em tích cực, em chỉ nhìn thấy yếu tố tích cực và ru ngủ đương số làm đs lạc quan quá đà

Cả 2 thái cực này đều ko nên. Giang hồ có câu: Trong nguy có cơ/ Liều thì ăn nhiều/ trời ko tuyệt đường ai
Ko có hạn nào chỉ xấu ko tốt và ko hạn nào chỉ tốt ko xấu.
Ca ko chọn đứng về phe nào. Ca truyền tải đúng những gì ca soi thấy. Cả tích cực lẫn tiêu cực. Cho nên, ca mí là truyền thuyết :))

@: cái số 3, với tình hình thực tế hiện tại của em mà ca biết thì ca cũng nghĩ là khả năng sai cao. Cơ mà cứ nói ra đúng cái ca nghĩ chứ tuyệt đối ko gọt
Được cảm ơn bởi: LadyR, Dibui_HB
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Hồng Hạnh đã viết: 14:37, 16/04/24 Anh HiDu với chú Tạch có thâm thù huyết hải gì mà cứ mời nhau ăn mì hôm hoài vậy :))
Hôm qua e xem phim hoạt hình Raya and the last dragon thấy hay phết
Raya and The Last Dragon: Thế giới đổ nát là do chính chúng ta?
Một câu chuyện sâu sắc với thông điệp hiện đại: Hãy mở lòng mình, trao đi niềm tin, và thế giới sẽ bớt nhiều toan tính. Bộ phim khá hay đáng xem. Nhân loại vì bản ngã mà xa cách , nghi ngờ, làm hại lẫn nhau và làm hại chính mình . Các hình tượng ẩn dụ trong phim khá thú vị
We reap what we sow

Trái đất đang đổi cực nóng thực sự mấy nay e bị đau đầu ...
Còn trong nam nghe nói mời pháp sư cầu mưa , đến cuối cùng vẫn quay lại nhờ vả lực lượng vô hình, mơ hồ thực sự :))
Ngược lại em! Gã ấy cũng là một nguồn cảm hứng để anh giải trí, chứ chỉ luận số thì nhàm lắm! Như bữa ăn có món cà pháo vậy! :))

Cũng phải người có tầm như gã ấy mới xứng đáng để anh mất tg!
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

ôi có người chắc ko cài stoploss chứ ko có người có tiền về tk hơn lãi nh rồi =))))))))))))))))
5 dòng kẻ mãi đỉnh, ghê thật.

Cơ mà sao nay mọi người đông vui thế.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Ôi Hồng Hạnh bỏ mìn đi rồi :(( từng người từng người rời đi như những dòng sông nhỏ. Ôi cuộc đời, trước những ngày tươi sáng, khi trời chưa kịp rạng đông, nhẽ phải là gió mát và trăng thanh xen lẫn tiếng vui đùa trong gió báo trước những niềm vui sắp về.

Nhưng nay bên ngoài kia là những bóng mây nặng nề chầm chậm nổi, rủ rỉ rù rì như phiên washout hôm nay của anh XXX, mặc dù 5 dòng kẻ đã báo từ tối qua rồi, vẫn mang hàng ra bán, thế có buồn ơi là sầu ko chứ, dù biết là người này mất hàng thì có kẻ được hàng giá thấp, nhưng vẫn là đau lòng, kiểu như Hồng Hạnh là con gái nhà người ta, yêu ai là chuyện nhà họ, có liên quan đến nhà mình đâu, nhưng vẫn buồn, những nỗi buồn không có được một cái tên vì chẳng có lý do chính đáng.

Ai biết được một người đàn ông truất'ss thật là truất'ss, lại có một tâm hồn yêu thương và biết quan tâm nhiều đến vậy, ấy thế mà còn chưa kịp bước lên thuyền hoa, đưa người về bến mới, đưa một kẻ chả quen biết về nhà mình, cũng hi vọng là nếu việc đó xảy ra thì trên đầu ko phải đội 1 người ko có chung huyết thống như các đàn anh của mình, ko thì cuộc đời cũng thêm nhiều sắc màu lắm, vì mình thấy thế là ok rồi, ko cần thêm đâu.

https://www.youtube.com/watch?v=nyBhpCy ... =POPSMUSIC
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hồng Hạnh
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

đây, cái gì mà tối ưu chi phí thiết kế của anh xôi, gì mà hôm bảo cân bằng, thiết kế kiến trúc của anh X, nay Ai nó đòi thay các anh hết cả rồi :3
https://www.nbcnews.com/nightly-news/vi ... 8742981718

Tự thiết kế nhà bằng AI mà không cần Kiến trúc sư! Giờ AI nó bắt đầu nghịch mấy ông Kiến trúc sư 💪😎👷Chủ nhà chỉ cần nhập vào một số mong muốn cho căn nhà của mình rồi nó tự thiết kế tất tần tật từ mặt bằng tới kết cấu, tới điện nước, tới nội thất, đầy đủ cả 3D và tính luôn ra cả chi phí để xây 😱🙏🫡, cái nào chưa ưng ý bảo phát nó sửa luôn mà không càm ràm như mấy ông kiến trúc sư thật 🤩🤣💪. Anh em kiến trúc sư bữa trước còn bảo nó ngu rồi lôi mấy con kết cấu ra doạ kiểu bảo nó tính cho anh cái kết cấu này cái thì đây ạ, mời các KTS xem thử Vitruvius https://bit.ly/3VYqd5C tí rồi cho ý kiến xem nó có ngu không ạ, các KTS Mỹ thì biết sợ rồi, ka ka ka 😎😍🥳.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ca sinh ra may mắn có bố mẹ tốt, dù dòng họ phúc phận ko đủ, anh em ly tán, cãi vã, mâu thuẫn, nhiều đời vợ đời chồng nhưng ông bà già ca là cá biệt. Tất cả những mâu thuẫn thuộc về tầng lớp cha chú thì ông bà già che chở chặn lại hết. Ca lớn lên như 1 cậu ấm có cái ô vững chắc, ko chịu mưa gió, ko chịu giông bão, chỉ việc học, dfos là việc duy nhất ca biết và ca giỏi. Cứ như vậy từ bé đến năm 19 tuổi. Hoàn toàn ko có khái niệm về tiền bạc.
Ở hoàn cảnh đó, tất nhiên, ca giống Lady bây giờ. Trọng tư duy logic và khoa học hơn tư duy huyền học. Ca nghi ngờ mọi thứ, ko tin số phận là có thật. Ông ngoại ca dạy ca tử vi thật. Cơ mà, nói thật, ca học nhưng nghĩ nó chỉ như 1 chiêu trò, 1 kỹ năng tán gái mà thôi, ko hơn. :))

Cơ mà, cái gì đẹp đẽ thì ko vĩnh cửu. Cốc cốc cốc, số phận gõ cửa nhà ca. Cái ô cha mẹ che chở mấy chục năm rốt cuộc bị rách. Mưa gió ập đến, từ năm ca 19 đến 26 thì tán gia bại sản, ông già ca, ông ngoại ca và 1 cô em gái cũng dead, thọ 53 tuổi. Ca là con trưởng nên phải đứng ra gánh vác. Mấy năm đầu thì ok, mọi việc thuận lợi. Vì ca đẹp trai lại còn dài :))
Nhưng số phận lại gõ cửa lần 2. Cốc cốc cốc, đến lượt ca phá sản. Vừa đau vừa nhục vừa mang tiếng. Vì ca huy động vốn của rất nhiều họ hàng. Ca gần như trầm cảm nhẹ. May quá, sau đó ca làm lại đc. Đủ để trả nợ và dư ra 1 ít để mua 1 căn nhà làm chỗ ra vào cố định.
Thời gian này, dọn đồ đạc cũ thì ca mới lôi lại lá số ông ngoại xem cho ca hồi xưa. Tất cả đều đúng. Đúng đến cả năm ca lấy vợ đẻ con rồi phá sản hay có tang.

Ca thật sự giật mình và shock. Ko ngờ, số phận lại có thật 1 cách kỳ diệu đến thế. Từ đó thì bắt đầu quay lại nghiên cứu tử vi, nghiên cứu thật chứ ko phải chỉ coi nó là chiêu trò để tán gái như xưa nữa.
Ca tán gái diễn đàn là cho vui thôi, thứ nhất bọn em đang ế, ca cũng ế. Tán cho vui, ca sướng mồm ca mà cũng giúp bọn em tự tin hơn. À, thì ra mình cũng có 1 anh thầy bói ảo trên mạng thích :))

Chứ nói thật, so với việc nghieen cứu tử vi, so với việc tìm hiểu số phận, dò xét thiên cơ, học hỏi tri thức thì công danh, tiền bạc hay vòng 3 gái xinh nó đều ... thiếu muối lắm, nhạt lắm
Cho nên, LadyR đừng thắc mắc rằng sao ca đẹp zai và dài 18 cm vậy mà mãi ko thoát ế :))
Ca ế vì ca thích thế :))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ummmmm bỗng dưng nay bác thầy có nhìu dòng tâm sự vậy ;;) Qua những "trải lòng" rất đáng mủi lòng bên trên thì em đang rút ra vài kết luận..............

- Bác thầy đang mún chứng minh và thuyết phục em rằng tất cả những đìu bác thầy nói với em liên quan đến lá số và "số phận" của em là đúng và sẽ xảy ra.. sớm hay muộn? :-S

- Bác thầy đang mún biện hộ cho sự "chày ì" trong việc "thoát ế" của mình? ;))

- Bác thầy đang mún chối cãi tất cả những "lịch sử tán gái" đã được diễn đàn ghi chép và archive hok sai 1 chữ nào? :))

Ah muh thầy X có định đón xem "The Three Body Problem" họ lèm thành phim truyền hình dài tập trên Netflix hok kìa? :>

https://www.imdb.com/title/tt13016388/? ... three%2520

Mấy producers David Benioff & D.B. Weiss nổi tiếng từ chuyển thể "Game of Thrones" từ truyện thành phim tập cho HBO đó, nên dự là series này cũng sẽ hok kém phần "hoành tá tràng" 8-> Còn thì.. hok bít sẽ giữ được bao nhiu "chất" và "tinh tuý cốt tuỷ" của trilogy "Tam Thể" Lưu Từ Hân...........

Bác cờ vờ hum nọ trích bài vít về AI đọc vui phết hihi Của nhân vật nào trên mạng thế? B-)

Nàng HH đã gặp anh chàng HQ lai Mỹ lần nào chưa em?? Con lai chắc đẹp zai hút hồn ấy nhỉ :x

"Raya and the Last Dragon" phát hành mấy năm trước, nhà chị cũng bị miss, chưa xem được... Phim này nghe nói có diễn viên người Mỹ gốc Vịt lồng tiếng nhân vật chính đây muh! Đương nhiên, nó cũng có mẹt trong Watchlist counting hơn 8000 phim của chị :P

Mới đây chị xem phim "Poor Things" muh lèm "mưa bão" ở lễ trao giải Oscars vừa rùi ý :> Phim dài lê thê.. chị xem 2-3 lần mới xong hihi Nhưng xem xong thì hok hề cảm thấy tiếc thì giờ.. vì nó đúng là 1 phim đáng xem! (Mặc dù quá nhìu cảnh R 18+ ^:)^) Chất lượng hình ảnh, màu sắc rất tuyệt.. thông điệp rải rác cũng khá nhìu.. trong đó chị ưng nhứt và thấy đáng chú ý nhất là: những hành động trong quá khứ của bạn hok define con người bạn, nếu bạn thực sự quyết tâm thay đổi hay có ý thức đúng đắn về chúng............... 8->

Chị nghĩ chắc em sẽ thích xem những phim có yếu tố tâm linh hay mang khía cạnh diện mạo của phương Đông.. như "Everything Everywhere All at Once" hoặc "Past Lives" muh chị có mấy bữa cũng đã chia sẻ review với các bạn trên này ;)

https://www.imdb.com/title/tt6710474/?r ... q_everythi

https://www.imdb.com/title/tt13238346/? ... _past%2520
Được cảm ơn bởi: Hồng Hạnh, cv111
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Hahaha, cô nàng rách việc, mỗi việc tại sao hôm nay ca nói thế thôi mà suy ra bao nhiêu thứ

Tất cả những lý do em nêu, lý do nào cũng có thể, hahaha =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”